หลวงพ่อเงินพิมพ์นิยม

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย Zapp!, 27 กุมภาพันธ์ 2019.

1. Zapp!

Zapp! เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2010
    ใคร่ขอความเห็นครับ องค์นี้มีรอบตะไบจากเนื้อเกินหลายจุด ขอบคุณครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. stoes

stoes เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2009
    สวัสดีครับพี่แซบ ผมสโตตัวจริง
    องค์นี้เข้าตำราการหล่อทุกประการ
    แต่ถ้าเทียบกับพิมพ์นิยมยุคโบราณ
    รอยตะไบจะเห็นได้น้อยองค์
    ถ้ามีก็ที่ฐานเล็กน้อยกับใต้ฐานมี
    ประกอบกับเมื่อเทียบเนื้อกับความเก่าแล้วองค์นี้ยังไม่ถึงแต่ถ้าเป็นยุคถัดมาผมก็ไม่ทราบว่าเป็นรุ่นอะไรครับ

3. Zapp!

Zapp! เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2010
    สวัสดี น้องสโตส์ ตัวจริงเสียงจริงเลย
    ไม่ได้เจอกันนาน ยังคิดถึงเสมอครับ คงสบายดีนะครับ

ขอบคุณครับที่ช่วยพิจารณาให้

ครับเป็นพระหล่อแท้แน่นอนครับ แต่ถึงยุคหรือเปล่าอันนี้ผมก็ยังเป็นคำถาม ขอบคุณครับสำหรับคำตอบ พอจะมองภาพออกได้บ้างครับ หากไม่ถึงยุคโบราณ แต่เป็นพระแท้จากเกจิใดเกจิหนึ่ง ไม่ใช่พระสนาม ก็พอใจแล้วครับ

4. stoes

stoes เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2009
    ยินดีครับพี่แซบ เมือได้เห็นพี่ยังปรากฎตัวเหนี่ยวแน่นกับบอร์ดนี้ ยุคนี้ผมว่าเปลี่ยนไปมากสื่อความรู้จากเว็บหรือในยูทูปมีมากแตกต่างกันไป แต่การศึกกษานั้นจะลึกซึ้งได้ก็ต่อเมื่อได้เห็นพระแท้บ่อย ๆ ครับ