หลวงพ่อเงิน วัดห้วยเขน พิมพ์ใหญ่ แท้ไหมครับ

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย pumpkin boy, 26 สิงหาคม 2014.

1. pumpkin boy

pumpkin boy เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2012
    สภาพสึกมาก และล้างผิวมาด้วยครับ ช่วยดูให้ด้วยนะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. ริมน้ำน่าน

ริมน้ำน่าน เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤษภาคม 2014
    ขออนุญาติออกความเห็นนะครับ ผมมองว่าเหมือนจงใจทำให้สึกแบบตั้งใจ ถ้าผิดพลาดก็ขออภัยครับ

3. เด็กโก-ลก

เด็กโก-ลก เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤษภาคม 2013
    ของผมถึงสึกแบบนี้ก็ยังไม่ชอบครับ เหตุผลเดียวแบบพี่ริมน้ำน่าน

อีกข้อครับ ตรงริ้วจีวรแขนซ้ายองค์พระมันดูตื้นบวมๆ ผิดกับของแท้ที่มันหล่อพริ้วผิด ถึงจะสึกแต่ก็มีร่องความคมอยู่ องค์นี้ผิดธรรมชาติยังไงก็ไม่รู้ ผมมันแค่เกรียนพระอย่าไปเชื่ออะไรมาก ความเก่าเนื้อไม่ถึงครับดูง่าย ถึงถ้าเป็นของแท้ไปขัดบรัซโซ่มามันก็ยังเห็นพวกเกร็ดกระดีอะไรมั่ง ส่วนตัวผมคิดอย่างนี้นะ