หวยเด็ด หวยดัง หวยซอง เลขเด็ดงวด 16 สิงหาคม 2552

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย หวยไทย, 4 สิงหาคม 2009.

1. nipapron

nipapron สมาชิกใหม่

22 กรกฎาคม 2009
    ;ปรบมือYeh ! !, Tonight will check :z16

2. chanthawat_k

chanthawat_k เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วยดันกระทู้คับ..

3. uppercut

uppercut เป็นที่รู้จักกันดี

เลขดังคนเล่นทั้งประเทศงั้นลองเลขผมดูบ้าง621 และ 278 โชคดีทุกท่านครับ

ล็อตตารี่278 1ใบ และ 782 2ใบล่วงหน้าเรียบร้อยแล้วใบละ120ไม่ซื้อได้ไงรางวัลที่1 ฮิฮิฮิ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 สิงหาคม 2009
  4. yakuzaa12

yakuzaa12 เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2009
    พุทธโอวาทก่อนปรินิพพาน ดูกรภิกษุทั้งหลาย เมื่อลืมตาขึ้นดูโลกเป็นครั้งแรกเราก็ร้องไห้พร้อมกำมือไว้แน่น
    เป็นสัญลักษณ์ว่าเกิดมาเพื่อจะหน่วงเหนี่ยวยึดถือ แต่เมื่อจะหลับตาลาโลกนั้น
    ทุกคนแบมือออกเหมือนจะเตือนให้ผู้อยู่เบื้องหลังสำนึกและเป็นพยานว่าเขามิได้เอาอะไรไปด้วยเลย ”

“ เมื่อหัวใจยึดไว้ด้วยความรัก หัวใจนั้นจะสร้างความหวังขึ้นอย่างเจิดจ้า แต่ทุกครั้งที่เราหวัง
    ความผิดหวังก็จะรอเราอยู่ ”

“ ดูกรภิกษุทั้งหลาย ธรรมดาว่าไม้จันทน์แม้จะแห้งก็ไม่ทิ้งกลิ่น อัศวินก้าวลงสู่สนามก็ไม่ทิ้งลีลา
    อ้อยแม้เข้าสู่เครื่องยนต์แล้วก็ไม่ทิ้งรสหวาน บัณฑิตแม้ประสบความทุกข์ก็ไม่ทิ้งธรรม ”

“ ดูกรภิกษุทั้งหลาย ความตระหนี่ลาภเป็นความโง่เขลา เหมือนชาวนาที่ตระหนี่ไม่ยอมหว่านพันธุ์ข้าวลงในนา
    ข้าวเปลือกที่หว่านลงแล้วหนึ่งเมล็ดย่อมให้ผลหนึ่งรวงฉันใด ทานที่บุคคลทำแล้วก็ฉันนั้น
    ย่อมมีผลมากผลไพศาล คนดีมีทรัพย์แล้วย่อมบำรุงมารดา บิดา บุตร ภรรยา บ่าวไพร่ให้เป็นสุข
    บำรุงสมณะพรหมาจารย์ให้เป็นสุข เปรียบเสมือนสระโบกขรณีอันอยู่ไม่ไกลจากบ้านหรือนิคม มีท่าลงเรียบร้อย
    สะอาดเยือกเย็น น่ารื่นรมย์ มหาชนย่อมได้อาศัย นำไปอาบดื่มและใช้สอยตามต้องการ
    โภคทรัพย์ของคนดีย่อมเป็นดังนี้ หาอยู่โดยเปล่าประโยชน์ไม่ ”

“ การเสียสละนั้น คือการได้มาซึ่งผลอันเลิศในบั้นปลาย ผู้ไม่ยอมเสียสละอะไรย่อมไม่ได้อะไร จงดูเถิด
    มนุษย์ทั้งหลายรดน้ำต้นไม้ที่โคนแต่ต้นไม้นั้นย่อมให้ผลที่ปลาย ”

“ บุคคลไม่ควรประมาทว่าบุญหรือบาปเพียงเล็กน้อยจะไม่ให้ผล
    หยาดน้ำที่ไหลลงทีละหยดยังทำให้แม่น้ำเต็มได้ฉันใด การสั่งสมบุญหรือบาปเพียงเล็กน้อยก็ฉันนั้น
    ผู้สั่งสมบุญย่อมเปี่ยมล้นไปด้วยบุญ ผู้สั่งสมบาปย่อมเพียบแปล้ไปด้วยบาป ”

“ ดูกรภิกษุทั้งหลาย อันร่างกายนี้สะสมแต่ของสกปรกโสโครก มีสิ่งปฏิกูลไหลออกจากทวารทั้งเก้ามีช่องหู
    ช่องจมูก เป็นต้น เป็นที่อยู่อาศัยของสัตว์เล็กสัตว์น้อย เป็นป่าช้าแห่งซากสัตว์นานาชนิด เป็นรังแห่งโรค
    เป็นที่เก็บโรค อุปมาเหมือนถุงหนังซึ่งบรรจุเอาสิ่งโสโครกต่างๆเข้าไว้แล้วซึมออกมาเสมอๆ
    เจ้าของกายจึงต้องชำระล้าง ขัดถูวันละหลายๆครั้ง เมื่อเว้นจากการชำระล้างแม้เพียงวันเดียวหรือสองวัน
    กลิ่นเหม็นก็ปรากฏเป็นที่น่ารังเกียจ เป็นของน่าขยะแขยง ”

5. พรฟู่

พรฟู่ เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2009
    ผมรอเลขด้วยคน

6. กสิณี

กสิณี เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ถูกเหมือนกันค่ะ เพราะไม่ได้วิ่ง ก็ว่าจะหยุดสักพักเหมือนกันค่ะ เดี๋ยวจนกว่าเดิมจริงๆ เห็นด้วยค่ะ

7. k_kom

k_kom Active Member

มารอด้วยคนครับผม

8. pemax2001

pemax2001 สมาชิก

20 มิถุนายน 2009
    กระทู้นี้ต้องมีคุณวีระชัยด้วยถึงจะมีสีสันนะครับ

9. ฌอน

ฌอน สมาชิก

ไม่รู้จะซื่ออะไรดี

10. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    เอาเลย ครับ

793

11. ladyz

ladyz Active Member

14 มิถุนายน 2009

เอามาจากไหนคะเนี่ยย ย(||)

12. s4509613669

s4509613669 เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2007
    โห มหกรรมหวย...คนดูมากมาย...จุดหมายเดียว คือ ถูกซักรางวัล (ที่ไม่ใช่ที่ 2 3 4 5 หรือ ชมเชย) เป็นไทก็คราวนี้แหล่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

• หวย.bmp
      ขนาดไฟล์:
      167.9 KB
      เปิดดู:
      113
  13. พาหุง

พาหุง สมาชิก

15 สิงหาคม 2009
    มือทำรวย หวยทำจนครับ จะซื้อกันก็พอประมาณนะครับ สาธุ สาธุ

14. WebSnow

WebSnow ผู้ก่อตั้งเว็บพลังจิต ทีมงาน Administrator

กระทู้เรื่องเด่น:
    129
    จากการฝัน 4 งวดที่ผ่านมาติดต่อกัน ตัวเลขถูกทุกงวด แต่ว่า เป็นการวิ่ง

ที่ผ่านมาถูกกันทุกวงด แต่งวดที่เลขที่ฝัน ออกบน 2 ตัว แล้วถูก 1 คนเพราะว่าไม่ได้วิ่งกัน

เดิมทีว่าจะไม่ให้งวดนี้ แต่เปลี่ยนใจให้

หลังจากหวยออกงวดที่แล้วไม่กี่ชม ผมฝันเห็นตัวเลข

ทางซ้ายมือ เห็นเลข 944 ทางขวามือเห็นตัวเลข
    688

เลขที่ฝัน มี 4 6 8 9

แล้วหลังจากนั้น ก็เห็นเลขอีกเยอะเลย มีล่างมีบน แต่ผมตัดใจไม่มอง เกรงว่าจะเป็นนิมิตหรอก

ขอให้รวยๆแบบ นับเงินแบบไม่หวาดไม่ไหวนับจนเมื่อยมือ จนขี้เกียจนับ

15. phil

phil เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณค่ะ ขอให้ถูกหวยทุกคนนะคะ

16. Raintip

Raintip เป็นที่รู้จักกันดี

คุณชัยโยฝากมาบอก
    งวด 16 สิงหาคม นี้
    บน มีเลข 7

17. mits14

mits14 สมาชิก

ขอบคุณครับอาจารย์วีระชัย แตกหมดทุกตัวครับ ไม่มีตัวผัน+แปร(วิ่ง ไม่เป็นแพง) ได้ถอนทุนล่าง พอไม่เจ็บตัวครับ
    ขอบคุณครับ

18. meephoo

meephoo เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2008
    ท่านบอก มีเลข 4 ตัว คือ 4 6 8 9 ผมก็จับยามตัวเลขดู( วิเคราะห์ครับ )
    ผมว่า 8 ไม่มา เลยตัดเลชได้ 469 หมุนทุกตัว เลยได้ 496 มั่นใจมากครับ ขี่รถไปอำเภอ หาลอ็ตเตอรี่ กะว่า ไม่ 69 ก็ 96 ตัวใดตัวหนึ่ง สัก 5 คู่ ปรากฎว่าที่แผง ไม่เลขทั้ง 2 ตัวเลย ครั้นจะไป จังหวัด ก็ไม่ทันดอกครับ เลยตัดสินใจ เอาเลข 95 มา 2 คู่ จุ๊กกรู้ ดันออกตัวที่ หาจนได้ นี่ถ้าอยู่ในเมืองผมถูก 2 ตัวล่างแน่นอน เฮ้อ เดี๋ยวคงรวย ต้องรอ ท่านวีระชัยบอก แต่อย่าบอ ก่อนคืนวันออก เช่นงวดนี้นะครับ ถิ่นกันดาน ห่างไกลเมือง หาซื้อยากครับ สาธุ สาธุ สาธุ

19. K_Jit

K_Jit เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2007
    ผลออกแล้ว ถูกกินเรียบ

รางวัลที่ 1 462933

รางวัลเลขท้าย 2 ตัว 96

20. ZeGiNe_SiN

ZeGiNe_SiN เป็นที่รู้จักกันดี

เสียดายยยยยยยย T_____________T

เมื่อคืน คุณแม่ซินโทรมา ถามซินว่า จะมีโชคลาภมั้ยงวดนี้ แม่บอกจะซื้อ 2 ตัว เลขอะไรไม่รู้ จำไม่ได้
    ซินถามไปว่า "ไม่ใช่จะออก 69 เหรอ" (พูดไปเองนะ - -")
    แล้วก็บอกว่า "จะให้ถูกก็ได้ แต่ถ้าถูก ต้องเอาหมาก พลู ถวายให้ 1 พานใหญ่นะ แลกกัน "
    แม่ซินบอกว่า "ได้สิ "
    ซินก็เลยบอกไปว่า "ไก่ 3 ตัว เดิน 9 หน หันหลังกลับ"
    มะกี้แม่ซินโทรมาบอกว่า มันขึ้น 96 กะ 933 อ่ะ
    แต่คุณแม่สุดที่รักบอกว่า หาที่ซื้อไม่ได้ เพราะว่า เช้าวันหวยออก หาที่ซื้อไม่ได้เลย ซินเสียดายแทนอย่างมากมายค่ะ T^T
    บอกได้คำเดียวค่ะ เสียดายอย่างแรงค่ะ

ปล.แค่อยากระบายให้ฟัง เอ้ย! ให้อ่านค่ะ ไม่ได้มีเจตนาอื่นใดทั้งสิ้น