หัวใจธาตุ นะ มะ พะ ทะ

ในห้อง 'รวมบทสวดมนต์และคาถา' ตั้งกระทู้โดย harry, 11 สิงหาคม 2005.

1. คนกันเอง

คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาครับ

2. พี่ทิดศิษย์มีครู

พี่ทิดศิษย์มีครู เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2008
    อนุโมทนาคุณโยมทุกท่าน...ที่ยังศึกษาหาความรู้และนำมาบอกต่อเป็นวิทยาทานต่อไปจ้ะ อาตมามีเพิ่มเติม ให้อีกสำหรับ นะ มะ พะ ธะ และ นะโม พุท ธา ยะ มะอะ อุ หากต้องการ เขียนเป็นยันต์เพื่อกำกับ ยังมี วิธีที่น่าศึกษาอีกมากมายจ้ะ ช่วงบ่ายๆจะมาโพสให้จ้ะ

3. พี่ทิดศิษย์มีครู

พี่ทิดศิษย์มีครู เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2008
    อนุโมทนาคุณโยมทุกท่าน...ที่ยังศึกษาหาความรู้และนำมาบอกต่อเป็นวิทยาทานต่อไปจ้ะ อาตมามีเพิ่มเติม ให้อีกสำหรับ นะ มะ พะ ธะ และ นะโม พุท ธา ยะ มะอะ อุ หากต้องการ เขียนเป็นยันต์เพื่อกำกับ ยังมี วิธีที่น่าศึกษาอีกมากมายจ้ะ ช่วงบ่ายๆจะมาโพสให้จ้ะ

4. vjvovjvox

vjvovjvox สมาชิกใหม่

27 กันยายน 2011
    นะมะพะทะ

เท่าที่ผมรู้และผมปฎิบัติ คำว่า "นะมะพะทะ" ใช้ปลุกยันหรือรอยสักบนตัว หรือที่เรียกกันว่า "ของขึ้น"

5. My Buddha

My Buddha เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2012
    แวะมาหาความรู้เพิ่มเติมค่ะ ได้ความรู้เลยค่ะว่า นะ มะ พะ ทะ กับ นะมะพะธะ เป็นคนละตัวกัน
    ในส่วนตัวชอบใช้คำบริกรรม หายใจเข้า "นะมะพะธะ" หายใจออก "นะโมพุทธายะ" รู้สึกสงบได้เร็วค่ะ ท่านใดจะทดลองนำไปใช้ก็ได้นะคะ

ขอบคุณค่ะ อนุโมทนา สาธุ