หั ว หิ น @ พุ ท ธ รั ก ษา

ในห้อง 'ท่องเที่ยว - อาหารการกิน' ตั้งกระทู้โดย บุษบากาญจ์, 4 มิถุนายน 2008.

1. อดุลย์ เมธีกุล

อดุลย์ เมธีกุล เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2007

เฮียฯ จริงๆหรือ ผมด้วย...555+

2. vnss

vnss เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE class=tborder id=post1262553 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>อดุลย์ เมธีกุล<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1262553", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

</TD><TD class=alt1 id=td_post_1262553 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- message -->อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เฮียปอ ตำมะลัง [​IMG]
    _ _"

เอ้อ...คือว่า...กะจะไปเล่นป๊อกแปดป๊อกเก้าสักคืนก่อนขึ้นเขาได้ป่าวครับ คุณvnss

</TD></TR></TBODY></TABLE>

เฮียฯ จริงๆหรือ ผมด้วย...555+

:d
    เอาอย่างนั้นเลยหรือ งั้นหาที่ให้ใหม่ก็แล้วกัน บรรยากาศเงียบ ๆ
    ห่างไกลผู้คนสัญจรหน่อย เดี๋ยวไม่มีสมาธิ งั้นก็... แถว ๆ สุสานจีนละกัน เตรียมเสื่อสาดมากันให้เรียบร้อยเราจะนั่งล้อมวงจุดเทียน
    สถานที่ก็หาให้แล้วอย่าให้สายบัวรอเก้อนะคะ

</TD></TR></TBODY></TABLE>

3. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    ไม่มีปัญหา..ที่ไหนก็ได้จ๊ะ คุณvnss แต่ต้องมาด้วยกันน่ะ

เฮียฯ กลัวผี ... แล้ววันถัดไปก็ค่อยขึ้นเขาไปปฎิบัติธรรม

ผี the ring.gif

4. สังขารไม่เที่ยง

สังขารไม่เที่ยง เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2007
    พักนี้นู๋ได้ไปเที่ยวหัวหินบ่อยค่ะ......เดี๋ยวถ้าผ่านไปจะไปแวะนะคะ

5. vnss

เอ้า ใครจะมาลงชื่อกันไว้เร็ว จะได้จัดโปรแกรมถูก มาค้างวันเสาร์สัก 1 คืนเน้อ เย็นวันอาทิตย์ค่อยกลับ มีโปรแกรมเด็ด ๆ ไว้รอเต็มแม็กซ์
    ....กล้า ๆ กันหน่อย

6. bimmy

bimmy เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2005
    ขอรอที่หัวหินด้วยคนนะค่ะ

7. บุษบากาญจ์

บุษบากาญจ์ เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2007
    โห้.... มีสาว ๆ มารอต้อนรับเฮียปอ กันเพี๊ยบเลยรับรองเฮียไม่เหงาแน่นอน

8. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

2
    รู้สึกเป็นเกียรติอย่างยิ่งครับ

...มีท่าให้กล้า ๆ ไปด้วย...รู้สึก ขนลุกชอบกล

.

9. vnss

คิดโปรแกรมไว้รอต้อนรับแล้วนะ รับรองว่ามาครั้งนี้ไม่ผิดหวัง
    ขออุบไว้ก่อน เอาไว้คิดจะมากันจริง ๆ แล้วจะบอก อิอิ
    (ก็ต้องมีอะไรที่ท้าทายอ่ะน่ะ ถึงได้บอกว่ากล้า ๆ หน่อย)

10. จิตต์ปภัสสร

จิตต์ปภัสสร เป็นที่รู้จักกันดี

คุณบุษบากาญจ์คะ จิตต์ปภัสสรก้อเคยไปพักผ่อนที่บ้านพิชัยญาติเหมือนกันนะ เป็นบ้านหลังแรกทางด้านขวามือค่ะ ไปทำอาหารรับประทาน จ่ายตลาดซื้อของสดที่ตลาดหัวหิน เพื่อน ๆ ประมาณเกือบ 20 คนเห็นจะได้
    ไปพักอยู่ 2 ครั้ง ยังไม่รวมการไปทำบุญที่วัดอิติสุขโตอีกหลายครั้งเช่นกันค่ะ ว่าง ๆ น่าจะมาเจอกันนะคะ สังสรรค์ สังสรรค์ จะทำอาหารให้รับประทานถูก

ปากแต่ไม่รู้ว่ารสชาติจะถูกใจหรือป่าวน้า (sing)

เอ!ว่าแต่คุณบุษบากาญจ์ มีความฝันเหมือนจิตต์ปภัสสรหรือเปล่าคะ

"หัวใจที่ไม่เคยหยุดพัก รักที่จะเดินทางและแสวงบุญ"

ตอนนี้ล่าฝันได้ประมาณกึ่งหนึ่งของประเทศไทย บ้านพี่เมืองน้องอีก 3

ประเทศค่ะ

11. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    คุณจิตต์ปภัสสร

ล่ามาครึ่งประเทศแล้วหรือครับ...แล้วเคยมา สตูล หรือยังครับ

ทะเลสตูลสวยนะครับ...โดยเฉพาะที่เกาะหลีเป๊ะ สวยจริง ๆ ครับ

<TABLE class=tborder id=post1278349 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">วันนี้, 09:47 AM <!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right> #30 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>จิตต์ปภัสสร<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1278349", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เข้ามาครั้งล่าสุด: วันนี้ 09:59 AM
    Groans: 0
    Groaned at 0 Times in 0 Posts
    ได้ให้อนุโมทนา: 2,237
    ได้รับอนุโมทนา 5,396 ครั้ง ใน 327 โพส
    พลังการให้คะแนน: 421 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_1278349 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- icon and title -->[​IMG]
    <HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->เอ!ว่าแต่คุณบุษบากาญจ์ มีความฝันเหมือนจิตต์ปภัสสรหรือเปล่าคะ

"หัวใจที่ไม่เคยหยุดพัก รักที่จะเดินทางและแสวงบุญ"

ตอนนี้ล่าฝันได้ประมาณกึ่งหนึ่งของประเทศไทย บ้านพี่เมืองน้องอีก 3

ประเทศค่ะ

<!-- / message --></TD></TR></TBODY></TABLE>

12. บุษบากาญจ์

คงใช่หลังเดียวกันค่ะ แต่พักกันแค่ห้องด้านหน้าห้องเดียวค่ะ ไปกันแค่ 5 คนเองค่ะ ไปครั้งเดียวเองค่ะ รู้สึกตอนนี้เจ้าของบ้านเค้าไปพักถาวรแล้วนี่คะ บุษกับเพื่อน ๆ ได้ไปกันครั้งเดียวเองค่ะ

ช่วงที่บุษเที่ยวเยอะตอนนั้นมีหัวหน้านำทัวร์ที่ดีค่ะ ประหยัดงบได้ที่พักที่ทานถูกและดีค่ะ เลยไปเที่ยวกันบ่อยมาก สนุกมากมายค่ะ แต่ตอนนี้พักไว้ก่อนค่ะมีภาระมากมายเหมือนกัน แต่ยังไม่เคยไปเที่ยวประเทศเพื่อนบ้านแบบลึก ๆ เลยค่ะ เคยไปแค่ข้ามแดนไปฝั่งเค้าแป๊บ ๆ เองค่ะ

รอเวลาและโอกาสอำนวยแล้วจะสานฝันต่อค่ะ

ปล.อย่าลืมไปเที่ยวหลีเป๊ะนะคะเฮียปอรอตอนรับอยู่ค่ะ หุหุหุ

13. จิตต์ปภัสสร

จิตต์ปภัสสร เป็นที่รู้จักกันดี

อิ อิ ในที่สุดเฮียปอ ฯ ก็เอ่ยปากเชิญ ขอรับคำเชิญนี้ไว้นะคะ

ถ้าไปก็จะมีเพื่อน ๆ ในห้องวิทย์ที่ไปทำกิจกรรมด้วยกันบ่อย ๆ ประมาณ 10 -

15 คน โปรแกรมที่รอวาระบุญจัดสรรจะล่องใต้ในตอนนี้ คือ

**จะไปร่วมบุญไหว้พระ ถวายเทียน 9 วัด ที่จังหวัดพังงา ในวันที่ 13

กรกฎาคม นี้ค่ะ

http://palungjit.org/showthread.php?t=124284&page=2

**ในช่วงเดือนพฤศจิกายน เป็นอาสาสมัครไปทำความสะอาดเกาะตะรุเตา

เก็บขยะก่อนที่จะเปิดเกาะให้ท่องเที่ยว (ทำบุญ + เที่ยวแบบประหยัดด้วยงัย)

สงสัยต้องเพิ่มวันลาเพื่อที่จะแวะไปเกาะหลีเป๊ะ ตามคำเชิญของเฮีย

ไม่ไปไม่ดีผู้ใหญ่เชิญไม่ไปไม่ได้แล้ว

(ping) สตูล สตูล โฮ่ว โฮ่ว โฮ่ว (deejai)

14. บุษบากาญจ์

เตรียมตัวเตรียมใจไปดี ๆ นะคะ ระวังเฮียแกจับขุน หุหุหุ

15. vnss

จะไปไหนกัน pm. มาชวนกันบ้างค่ะ
    มีเงิน แต่ไม่มีเวลา
    มีเวลาแต่ไม่มีเงิน
    พอมีทั้งเงินและเวลา ก็เดินไม่ไหวซะแล้ว .. เฮ้อ

16. จิตต์ปภัสสร

มีกันและกัน ก็ไปได้แล้วจ้าสาวน้อย (f)