หากเคยอธิษฐานขอให้ไม่มีคู่ เพื่อให้ได้เข้าสู่ร่มกาสาวพัตร จะถอนคำอธิษฐานได้อย่างไรคะ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย หัวมัน, 24 กันยายน 2018.

1. zalievan

zalievan เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2013
    ส่วนผมอยากมีลูกครับ แต่เมียนี่ ก็อยากมีนะ แต่ไม่มีอาจจะดีกว่า เพราะผมคงดูแลความรู้สึกนางได้ไม่ดีเท่าไร

2. naitiw

naitiw เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ยากอะไรเลย ก็บวชก่อนสิ ถือศีลกี่ข้อสะดวกกี่วัน พอครบกำหนดก็ถือว่าเราได้เคยบวชแล้วนะ
    ตรงกับที่อธิษฐานไว้ ส่วนเรื่องจะมีคู่นี่ มีคนสนใจอยู่แล้วหรือรอคนเข้ามาก็ว่ากันไป

แต่ถ้าอธิษฐานขอให้ชาติหน้าได้เกิดเป็นผู้ชาย เพื่อที่มีโอกาสได้บวชพระ
    ให้เป็นเจ้าภาพบวช 9 คนในชาตินี้ ส่งเสริมผู้อื่นที่อยากบวชแต่ไม่มีทุนมากแทนได้จ้า

ปล. รูปภาพใส่เพื่อความสวยงาม ไม่เกี่ยวข้องกับเนื้อหานะจ๊ะ

3. SegaMegaHyperSuperCyberNeptune

SegaMegaHyperSuperCyberNeptune "โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านกระทู้ผม"

จุดธูป 16 ดอกปักกลางแจ้งบอกขออนุญาติผิดคำพูด ถือว่าเรากำลังปากไม่ดีอยู่ ขอเจ้าที่อโหสิกรรมด้วย ถ้ามีอะไรเล็กน้อยอย่างอื่นพอทำแทนได้ก้ขอให้บอก ขอขมาสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายในสากลโลกนี้ด้วยเทิอญถ้าทำอะไรพลาดพลั้งไป

4. หัวมัน

หัวมัน เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณทุกท่าน สำหรับทุกคำแนะนำ น่าสนใจทั้งนั้นเลยค่ะ

จริงๆ ก็มีความรู้สึกว่า บั้นปลาย อยากอยู่อย่างสงบ ปฏิบัติธรรม อยู่แบบเรียบง่าย อยากฝึกสมาธิวิปัสนาแบบจริงๆ จังๆ

แต่ไม่ถึงขั้นอยากบวชเป็นภิกษุนี

และไม่มีความรู้สึกเลยนะว่า ตนเองเคยอธิษฐานเช่นนั้น
    แต่มีคนทักมา ก็แปลกใจเหมือนกัน

และตอนนี้ก็มีความรู้สึกว่าได้เจอคู่แท้
    ทางจิตวิญญาญแล้วด้วยซิ เพียงแต่รอเวลาให้บางอย่างพร้อมเท่านั้น

5. กิ่งสน

กิ่งสน เป็นที่รู้จักกันดี

การที่ได้เพศสตรีเกิดจากเหตุคือ ผิดศีลข้อกาเม หรือ มีความลังเล แต่ก่อนเคยคิดค้านในใจนะ แต่เมื่อพิจารณาดูแล้วก็น่าจะจริง เมื่อถอนคำอธิษฐานแล้ว สัจจะบารมี ก็คงต้องหมดไปในชาตินี้ ถ้าไม่ได้ปรารถนาพุทธภูมิก็คงมิเป็นไร:)

6. หนุมาน ผู้นำสาร

หนุมาน ผู้นำสาร เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2006
    *** ก้าวเดินด้วยความจริง ****

ตั้งต้นชีวิตใหม่
    ให้ไปที่ ถ้ำกระบอก...

- " หนุมาน ผู้นำสาร "

7. เทวินตพรหม

เทวินตพรหม พรหมวิหาร4มรรคมีองค์แปด

ระวังจะไปเจอซาตานในคราบนักบุญนะครับ
    น่ากลัวกว่า มาร ที่ปรากฏแบบมารตรงๆ ด้วยความหวังดีครับ

8. มณฑาทิพย์*

มณฑาทิพย์* สมาชิก

18 กันยายน 2018
    ติดตามอ่านด้วยคนค่ะ