หาก patz_bkk เพ่งมองตา maysa79 ให้ลึกหน่อย อาจทำให้ได้รู้ ❤ความในใจ❤

ในห้อง 'เพลงคู่และกลุ่ม' ตั้งกระทู้โดย maysa79, 25 เมษายน 2008.

1. maysa79

maysa79 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2006

[music]http://palungjit.org/attachments/a.312950/[/music]​

วางแผงแล้วจ้า ความในใจ จาก ละคร ปริศนา
    ตอนแรกพี่แพทว่าจะร้องใหม่ แต่ตอนนี้ม่ายว่างซะแระ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 เมษายน 2008
  2. j2ep

j2ep Active Member

ปาดๆ เฉี่ยวๆ อิอิ

---------------------------
    ฟังแระ ขนาดไตเติ้ล ยังเพราะขนาดนี้เลย
    อยากฟังๆ ฉบับเต็ม ไวๆ อิอิ

ว่าแต่ เสียง ช. ใครหรอครับ

3. thaboyx

thaboyx เป็นที่รู้จักกันดี

ฟังแล้วๆ เพราะดีๆ

แหม นี่ขนาดแค่นิดเดียวนะเนี่ย

รอฟังแบบเต็มๆ ๆ ๆ อิอิ

4. dogsman

dogsman เป็นที่รู้จักกันดี

ไตเติ้ลเรียกน้ำย่อย.. ติดตามตอนต่อไป..

ไพเราะเสนาะหูครับ.. เพลงหวานวันวาน..

5. NoOTa

NoOTa Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

14 มิถุนายน 2005
    กระทู้เรื่องเด่น:
    349
    เห็นชื่อเพลง..คลิกเข้ามาโดยพลัน
    เสียงนี้คงไม่ใช่ใครที่ไหน..ลูกคอดึ๋งๆ ขนาดนี้ พี่แพทแน่ๆ..ฟันธงชั๊บๆ
    เพลงนี้..เคยคิดจะร้องเหมือนกันล่ะเมย์จัง แต่ไม่ได้ร้องซักที..55
    เจอความในใจ เรนโบว์..ติดเครื่องเป็นปี..เวอร์ชั่นปรี๊ดดซ๊ะ..
    ความในใจ..เพลงนี้เลยม่ายล่ายขยับเลย..
    ฟังเมย์กับพี่แพทร้องก็..หวานหยดย้อยแล้วล่ะ ^^

(ทำไมส่งไม่ไปนะเนี๊ยะ..ข้อความ..ขี้เกียจพิมพ์ใหม่น๊า)

6. toorainyseason

toorainyseason เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤษภาคม 2007
    ว้าว.ว.ว... ขนาดเป็นเดโมยังหวานขนาดนี้
    ชอบเพลงนี้จากละครเรื่องปริศนา

^ ^

7. maysa79

มาแล้วค๊าบบบบบบบ ความในใจ แบบเต็มๆ
    ขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ที่แวะมาฟัง demo ก๊าบบบบบบบ

ปล.ตาจังเก่งจริงๆเลย อิอิอิ

8. moreneed

moreneed เป็นที่รู้จักกันดี

ปริศนา อีกหนึ่งเวอร์ชัน ... เพราะดีครับ ;)

::

9. maysa79

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 3 คน ( เป็นสมาชิก 3 คน และ บุคคลทั่วไป 0 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"></TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>maysa79, dogsman, patz_bkk </TD></TR></TBODY></TABLE>
    เจอนักร้องชายแย้วววววววววววววววววววว
    สวัสดีคับท่านผู้ฟัง พี่คล้าว ณ บ้านทุ่ง

10. patz_bkk

patz_bkk เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2006
    จ๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกส

หัวทู้ หวานนนนนนนนน มากกกกกกกกกกกกกกกกกก
    เขิลลลลลลลลลลลลลลลลลลลลลลลลล

11. mali

mali เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2005
    เป็นเพลงคู่ที่หวานหยดย้อยเลยค่ะ

12. j2ep

j2ep Active Member

เสียงพี่แพทนุ่มเจงๆ ส่วนพี่เมย์ ก็หวาน เจี้ยบบบบ เลย

เข้ากันดีครับ ฟังแค่ Demo ก็สุดยอดแล้ว
    มาฟังตัวเต็มๆ นี่ โอ้วววว เป็นอย่างที่คิดไว้
    เพราะมากๆ ครับ

13. NUtiiiZ

NUtiiiZ สมาชิก

ฮี่ฮี่ ฟังแว้วๆๆ เหนชื่อห้องผปุ๊บคิลกปั๊บ ฮิฮิ

14. น.นิมมานรดี

น.นิมมานรดี Active Member

ละครปริศนาดังมากกกก... เพลงนี้ก็ดังไปด้วย

เพลงนี้ ร้องไป ก็เล่นกีตาร์ไป ตอนมัธยมปลาย...
    มีคอร์ดง่ายๆ ไม่กี่คอร์ด

เป็นเพลงที่เล่นกีตาร์แล้วเพราะมากกกกกก

เสียงยายหนูเมย์ หวานได้ใจ ... ใจใครล่ะ ออกมารับซะดีๆ อย่ามัวแต่แอบฟังกันอย่างเดียว...

พี่แพทไปอยู่กับป๊อดซะนาน.... แต่ดีนะยังไม่ลืมอ๊อด
    ยังไงก็รักป๊อด ก็อย่าลืมอ๊อด
    เพราะทั้งป๊อด และ อ๊อด ก็มีแฟนเต็มบอร์ดนี้ อิอิ

15. maysa79

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1143967" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>j2ep</TD><TD class=alt2>ปาดๆ เฉี่ยวๆ อิอิ

---------------------------
    ฟังแระ ขนาดไตเติ้ล ยังเพราะขนาดนี้เลย
    อยากฟังๆ ฉบับเต็ม ไวๆ อิอิ

ว่าแต่ เสียง ช. ใครหรอครับ

ฉบับเต็มมาแว้ววววววววว
    อ้อ ฟังแล้วเนอะ รู้แล้วสิว่า ช. คือใคร คริคริ
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    <TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1143985" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>thaboyx</TD><TD class=alt2>ฟังแล้วๆ เพราะดีๆ

แหม นี่ขนาดแค่นิดเดียวนะเนี่ย

รอฟังแบบเต็มๆ ๆ ๆ อิอิ

เต็มๆมาแล้วอ่ะระ มาฟังมะ กุ๊กๆๆๆๆ
    <TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1144165" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>dogsman</TD><TD class=alt2>ไตเติ้ลเรียกน้ำย่อย.. ติดตามตอนต่อไป..

ไพเราะเสนาะหูครับ.. เพลงหวานวันวาน..

ขอบคุณจ้าพี่ด๊อกส์บาว คริคริ
    <TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1144756" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>toorainyseason</TD><TD class=alt2>ว้าว.ว.ว... ขนาดเป็นเดโมยังหวานขนาดนี้
    ชอบเพลงนี้จากละครเรื่องปริศนา

^ ^

เพลงเต็มมาแระค๊าบบบบบบบบบ
    ชอบเพลงละครเรื่องนี้เหมือนกันค่ะ

16. maysa79

ขอบใจจ้าตาจัง อิอิอิ เสียงพี่แพทจริงๆแหละจ้ะ
    ถ้าได้ฟังของตาจังมั่งก็ดีจิ ร้องมาเลยๆๆ ไม่ต้องรอพี่เบ็ท 555

ขอบคุณค่ะพี่โอ แอบขอพี่แพทเป็นร้องคู่ค่ะ
    เพราะตอนแรกพี่แพทบอกว่านู๋น่าจะร้องน่ะค่ะ

ขอบคุณคร๊าพี่มะลิ กว่าจะออกมาหวานขนาดนี้ก็ร้องไปหลายรอบเลยนะคะเนี่ย
    แบบร้องกับมิดี้ก็มีค่ะ จนพี่แพทได้ได้ BKT มาก็เลยร้องใหม่อีกค่ะ ^_^

ขอบใจสองพี่น้อง น้องจี๊ป น้องนัท จ้ะ
    ต้องขอบคุณพี่แพทนะ ปรับมาซะเสียงพี่หวานหยดย้อยเลย 5555
    น้องนัท กะ น้องจี๊ป ไม่ออกเพลงเดี่ยวกันนานแล้วนะเนี่ย
    แฟนเพลงรอฟังอยู่น๊า หุหุหุ

17. maysa79

หูยยยยยยยย รุ่นนี้แล้วเลิกเขิลได้แระคุณพี่ 55555
    อย่าลืมของฝากเมืองเพชรนะจ๊ะ รออยู่ๆๆๆ

อิอิอิ ขอบคุณค่ะพี่นิม
    รู้ป่าวที่พี่แพทร้องป๊อด ไม่ลืมอ๊อดน่ะ
    เพราะพี่แพทร้องเพลงนี้เสร็จก่อนร้องเพลงของป๊อดไงคะ 555
    ไม่งั้นมีหวังตีกันแน่เลยค่ะ อิอิอิ

18. Walk

Walk เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤศจิกายน 2006
    พี่เมหวานมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
    พี่เพทก้เสียงดีค่ะ เพราะมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

19. maysa79

ขอบใจจ้าน้องแพรว คริคริ เขิลลลลลลลลลลลลลล [​IMG]
    พี่ก็วาเสียงพี่มันหวานเกินเหตุไหมเนี่ย
    ตอนร้องให้พี่แพทไปก็ไม่ขนาดนี้นี่นา

พี่แพทเอาเสียงน้องไปทำอารายมาอ่ะ คริคริ
    กลับมาอย่าลืมขนมนะ จะทวงไปจนกว่าจะได้กิง อิอิอิ

20. patz_bkk

patz_bkk เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2006
    ร้องเพลงนี้ ระบบการหายใจขัดข้องเล็กน้อย
    ว่าจะหยุด หายใจ ซัก 5 นาทีแล้วมาร้อง อิอิ

โครงการร้องเพลงคู่กะน้องเมย์ ถ้านับหลังจากกรุงรัตนโกสินทร์ตอนปลาย
    น่าจะเกือบร้อยเพลง แต่ติดโน่น ติดนี่ ติดนั่น ไปเรื่อยเปื่อย
    ร้องออกมาไม่กี่เพลง แต่นับ ๆ ดู ก้อหลายสิบเพลงเหมือนกัน เอิ้กกก

ร้องกะน้องเมย์แล้วรู้สึกว่า มีวิวัฒนาการเพิ่มมากขึ้นทุกวัน
    แต่พี่แพท ถอยหลังป่าวไม่รุ ช่วงหลังร้องแบบไม่มีอนาคต
    เอิ้กกกกกกกกก แบบ ร้องเอามันส์ ........