หาก patz_bkk เพ่งมองตา maysa79 ให้ลึกหน่อย อาจทำให้ได้รู้ ❤ความในใจ❤

ในห้อง 'เพลงคู่และกลุ่ม' ตั้งกระทู้โดย maysa79, 25 เมษายน 2008.

1. น.นิมมานรดี

น.นิมมานรดี Active Member

จำได้ว่า ครั้งแรก ที่ได้ยินเสียงพี่แพทนี่ ขนลุกเลย ...
    ใครฟระ เสียงหล่อ โก๊ด โก๊ด.... ( อิอิ ยืมคำเมย์หน่อย ) ร้องแบบได้เข้าใจสื่อ อารมณ์เพลงมาก..
    ทุกวันนี้ก็ยังรู้สึกอย่างนั้น อยู่เสมอ... คนเก่ง... แฟนคลับเยอะมากๆๆ เราก็ เกาะกระแส ความเป็นมืออาชีพแกไปด้วย....

เดี๋ยวจาจับพี่แพทมาร้อง เอาแบบว่า เป็น นิวแพท เลยดีมะ
    พี่แพท เป็นนักร้อง อารมณ์สุนทรีย์มาก ....... ถ้าวันไหน รมณ์ดีๆ จะยิ่งร้องดีแบบ over ไปเลย ดีเกินคาดหมาย......

คิดสนุกๆเล่นๆว่า...ขำๆนะเฮีย....
    ต้องวางแผนการตลาดก่อน มีการโปรโมท ล่วงหน้า
    ใช้งบ โฆษณา สัก 200 บาท พอแระ
    มีการสร้างข่าว จับคู่ เหมือนดารา 55 ใครหว่า ตกเป็นข่าวกะพี่แพท

โปรโมทเสร็จ นักร้องหาย.........ไหมนี่...อิอิ

โม้ไปซะแยะ แบบว่าไม่ได้คุยกันมานานแว้ววววว เลยมาโม้หน่อยน่ะ

2. thaboyx

thaboyx เป็นที่รู้จักกันดี

ลากกกกกกกกกกกกกก : bat:

3. maysa79

maysa79 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2006
    พี่นิมขา มันเคยมีทู้ บทเรียนก่อนวิวาห์
    ที่กลายเป็นบทเรียนก่อนวิวาท ออกแนวสร้างข่าวเนี่ยคะ
    เจ้าบ่าวร้องเสร็จทิ้งไฟล์หนีหายเข้ากลีบเมฆไปเป็นเดือนๆเลยนะคะ
    โขวโบกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

4. maysa79

5555 มันติดน่ะคุงระ ไม่กุ๊กๆ ก็ต้องเหมียวๆนะ
    ขอบคุณนะจ๊าที่มาฟัง ละก็ลากเพลงให้ด้วย
    อยากฟังคุณระร้องเพลงย้อนยุคบ้างนะ
    ไม่รู้จะเป็นแบบไหน พลิกแนวสุดฤทธิ์เลย

5. maysa79

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 2 คน ( เป็นสมาชิก 2 คน และ บุคคลทั่วไป 0 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"></TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>maysa79, mazble+ </TD></TR></TBODY></TABLE>
    มีใครมาแอบซึ้งอยู่ในทู้นานสองนาน ไม่พูดไม่จาน๊า....คริคริ

6. thaboyx

ง่ะ :eek: เพลงย้อนยุค???? โจทย์ยากจังเรยยยย (แหม๋.. ทำยังกะประกวดร้องเพลง)

เห็นทีจาไม่ไหวล่ะม้างงงง เพลงไทยสากลธรรมดา ยังร้องได้ไม่ค่อยดีเลย ขืนไปลองร้องย้อนยุค เพลงเค้าเสียแน่ๆ หุหุ

แต่อีกใจนึงก็อยากลองนะ แต่ไม่รู้จักเท่าไหร่อ่ะ กุ๊กๆๆๆ

(good) (good)

7. UoY_iNG

UoY_iNG สมาชิกใหม่

เสียงหวานมากๆ ค่ะ..
    ดูมืออาชีพมากๆ >_<
    เสียงผู้ชายก็เพราะค่ะ เหมือนเสียงอ๊อด คีรีบูน เลยค่ะ

8. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    เสียงดีดนตรีไพเราะ...ขอบคุณครับ...ชอบมาก ๆ ^_^

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 มิถุนายน 2008
  9. maysa79

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 2 คน ( เป็นสมาชิก 2 คน และ บุคคลทั่วไป 0 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"></TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>maysa79, jasminine </TD></TR></TBODY></TABLE>
    พะ...พะ...พี่ปอออออออออออออออออ
    คิดถึงงงงงงงงงงงงงงค่า แงๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

10. maysa79

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1157903" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>thaboyx</TD><TD class=alt2>ง่ะ :eek: เพลงย้อนยุค???? โจทย์ยากจังเรยยยย (แหม๋.. ทำยังกะประกวดร้องเพลง)

เห็นทีจาไม่ไหวล่ะม้างงงง เพลงไทยสากลธรรมดา ยังร้องได้ไม่ค่อยดีเลย ขืนไปลองร้องย้อนยุค เพลงเค้าเสียแน่ๆ หุหุ

แต่อีกใจนึงก็อยากลองนะ แต่ไม่รู้จักเท่าไหร่อ่ะ กุ๊กๆๆๆ

(good) (good)

เราว่าแนวนั้นอาจไม่เหมาะกับเสียงอินเตอร์แบบระนะ
    แต่ก็อยากลองฟังดูอ่ะ อิอิอิ
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    <TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1160613" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>UoY_iNG</TD><TD class=alt2>เสียงหวานมากๆ ค่ะ..
    ดูมืออาชีพมากๆ >_<
    เสียงผู้ชายก็เพราะค่ะ เหมือนเสียงอ๊อด คีรีบูน เลยค่ะ

ขอบคุณค่า ^_^ หมี่มี๊ของน้องเต้าหู้ อิอิอิ
    </TD></TR></TBODY></TABLE><TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1160666" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>เฮียปอ ตำมะลัง</TD><TD class=alt2>เสียงดีดนตรีไพเราะ...ขอบคุณครับ...ชอบมาก ๆ ^_^

ขอบคุณค่ะเฮียปอฯ รูปน่ารักจังเลยค่ะ
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

11. thaboyx

เหอๆ อันนี้ก็เว่อร์ไปแร้ววว คุณเมย์ซ่า อินเตอร์ตรงไหน ต้องเรียกว่า ชอบร้องเพลงอินเตอร์มากกว่า ส่วนเสียงก็...งั้นๆ หุหุ

(ping)

12. maysa79

เวอร์ที่หนายยยยย อะโธ่...ถึงจะชอบร้องแต่เสียงก็เอื้อให้ด้วยแหละน่า คริคริ
    ไงก็ว่าระร้องเพลงสากลดีอ่ะ เราจะร้องมั่งยังทำใจมะด๊ายยยยยยย 5555

13. thaboyx

ลองจิๆ ๆ รอฟังๆ ๆ เราก็อาศัยออกเสียงเว่อร์ๆแบบฝรั่ง ทำลิ้นพันกันเวลาออกเสียงตัว r ตัว l เดี๋ยวก็ออกมาเนียนๆ เองแหละจ้า หุหุ

(ping)

14. goijung

goijung Active Member

ร้องเพราะมากเลยอ่าค่ะ อินกับเพลงเลย งิงิ สงสัยต้องหาคนมาฟังด้วยละ จะได้มองตากัน อิอิ นี่ก็แอบโหลดไปเปิดใน Radio Art2bempire ด้วยนะคะ ก็ขออนุญาติล่วงหน้าเลยนะเจ้าคะ เพราะมาก ๆ อยากให้เพื่อน ๆ ในบอรฺ์ดที่ก้อยเป็นดีเจได้ฟังด้วยอ่าค่ะ

15. maysa79

ขอบคุณกำลังใจน๊า จะพยายามร้องจ้ะ แต่ตอนนี้ยังหาเพลงถูกใจไม่ได้เลย
    ที่ร้องไว้ Hero กับ One moment in time มันก็อุบาทว์มาก เก็บไว้ก่อนดีก่า อิอิ

ขอบคุณค่ะดีเจแก้มป่อง อิอิอิ ปลื้มมมมมมม+เขินนนนนนนน มากเลยค่ะ
    ยกความดีความชอบให้พี่แพทนะคะ มิกซ์เสียงออกมาซะหวานเลยค่ะ

16. natsuto

natsuto สมาชิก

เพราะวุ้ย เกินจะบรรยาย หวานกะมันส์กันทั้งสองคนเลย
    เฮียแพทก็ทำได้ไพเราะทุกเสียงเจงๆ ยัยน้องเมษ์ก็ร้องได้หวานซะ
    อิจฉาวุ้ย... หุหุหุ

17. การะบุหนิง

การะบุหนิง สมาชิก

โอ้โห...เพราะ...หวาน...มากๆค่ะ พี่maysa พี่patz

18. thaboyx

โห สองเพลงนี้ ชอบๆ ๆ เมื่อคืนไปร้องเกะที่เมเจอร์มาดึกแล้วด้วย ห้าทุ่มกว่าเห็นจะได้ ยังร้องสองเพลงนี้อยู่เลย แบบว่า อยากโชว์พลังเสียง (ที่ไม่ค่อยจะมี ฮ่าๆ) อาศัยว่าอยากร้อง ก็เลยร้อง แหกปากซะลั่นเลย จนพนักงานเดินผ่านหน้าห้องเป็นระยะๆ แล้วมองเข้ามาว่า เฮ้ย ใครมาแหกปากแถวนี้ฟระ!!!! เค้าคงรำคาญอ่ะ ฮ่าๆ [Embarrass

ที่ร้องไว้ก็เอามาลงจิคุงเมย์ซ่า... ลองๆ ฟังดู อาจเพราะก็ได้ คนร้องเองมักจะบอกว่าตัวเองร้องไม่เพราะ ต้องลองให้คนอื่นฟังๆ รออยู่ๆ ๆ อิอิ:d

(||)

19. kwantrakul

kwantrakul เป็นที่รู้จักกันดี

ร้องได้เพราะ ทั้งคู่นะค่ะ แวะมาให้กำลังใจค่ะ ช้าไปหน่อยค่ะ

20. maysa79

แฮ่ๆๆๆๆ นึกภาพออกเลยนะ
    กะว่าถ้าเสียงโอเคก่านี้อาจจะร้องใหม่แหละ
    แต่ว่าอาจจะออกอาการขี้เกียจ เอาของเก่ามาลงก็ได้น่ะ คริคริ