หาเพื่อนค่ะ

ในห้อง 'ทวีป ยุโรป' ตั้งกระทู้โดย Tomsam, 7 มีนาคม 2010.

1. Tomsam

Tomsam สมาชิก

22 กุมภาพันธ์ 2010
    สวัสดีค่ะ มีท่านสมาชิกท่านใดที่อยู่แถวลอนดอนบ้างค่ะ ตัวเองอยู่แถววิมเบอดันค่ะ ไม่ใกล้จากวัดไทย อยากได้เพื่อนพูดคุยเรื่องธรรมะค่ะ
    ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

2. Sriaraya5

Sriaraya5 เป็นที่รู้จักกันดี

เรามิได้อยู่ลอนดอน อยู่เมืองไทย

หากจะสนทนาทางธรรม ข้ามโลก เราก็ยินดีพูดคุยเรื่องธรรมะ

3. สรณัง

สรณัง เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับผมอยู่เมืองไทยครับ ถ้าพูดคุยเรื่องธรรมะ ผมยินดีตอบครับ ไม่ทราบว่าคุณรู้จักสมเด็จโต พรหมรังสี หรือเปล่าครับ ผมสร้างท่านไว้ 9 องค์ครับ เหมือนท่านมากจนน่าตกใจที่เดียว ผมตั้งใจถวาย 9 วัด ครับตอนนี้ถวายไปแล้ว 3 วัดครับ เมล์ได้ที่ umatatam@hotmail.co.th หรือโทร.081-1388738 089-5070117 ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      108.6 KB
      เปิดดู:
      166
      ขนาดไฟล์:
      620.4 KB
      เปิดดู:
      176
      ขนาดไฟล์:
      635.8 KB
      เปิดดู:
      161
      ขนาดไฟล์:
      623 KB
      เปิดดู:
      204
      ขนาดไฟล์:
      631.1 KB
      เปิดดู:
      175
  4. Sriaraya5

รู้ด้วยจิตสมเด็จโต

ท่านคอยช่วยเหลือผม

อยู่นะครับ

5. bhothisata

bhothisata เป็นที่รู้จักกันดี

แนะนำให้สนทนาธรรมและไปกราบพระอริยะบ่อยๆ ที่อังกฤษ รู้สึกว่าจะมีลูกศิษย์หลวงปู่ชาอยู่นะครับ หลวงพ่อสุเมโธครับ จำไม่ได้ว่าอยู่เมืองอะไร ลองเข้าเน็ตดูนะครับ สนทนากับพระอริยะตรงๆจะได้สาระและผ่อนกรรมลงได้บ้าง นอกจากว่าท่านต้องการรู้จักเพื่อนทางธรรม ผมอยู่อเมริกาครับ

6. Sriaraya5

สุดท้ายฟังธรรมะก็แล้ว

กราบพระอริยก็แล้ว

ตนก็ต้องเป็นที่พึ่งของตนอยู่ดี

อนุโมทนา:cool:

7. bhothisata

bhothisata เป็นที่รู้จักกันดี

ครับ ผมยังไม่ใช่อริยะ ไม่สามารถรู้ธรรมะได้ด้วยตัวเอง ต้องไปกราบพระอริยะเพื่อให้เกิดความราบรื่นและคล่องตัวในชีวิตประจำวัน และฟังธรรมะที่ท่านสอน หากไม่ฟังธรรมท่านสอนแล้วผมก็ไม่ทราบหรอกครับ พระอริยะของผมรวมถึงพระพุทธเจ้า เรามิได้รู้ธรรมะด้วยตัวเอง ต้องมีท่านอื่นสอนก่อนที่จะน้อมนำเข้ามาใส่ตัว เรามิใช่สมเด็จองค์ปฐม ถึงจะรู้อะไรได้ด้วยตัวเอง ผมกันตัวเองไ่ม่ให้เฝือ พยายามไม่ตั้งอยู่ในความประมาท ฌานโลกีย์มีฟูมีเสื่อม มีหลงติดคิดว่าได้มาก รู้มาก เมื่อได้ธรรมะจากพระอริยะสงฆ์คอยกระตุ้นเตือน แล้วถึงน้อมนำมาปฏิบัติ จะปฏิบัติได้มากน้อยแค่ไหนก็ขึ้นอยู่กับตัวเอง แต่หากไม่เริ่มไปหาพระอริยะเลย ก็เท่ากับยังไม่เริ่ม บางท่าน ท่านเตือนด้วยการเทศน์ให้คนหมู่มากฟัง แต่เราเท่านั้นที่ทราบว่าท่านเทศน์โปรดเรา (ถูกท่านเตือนทางอ้อม) การไปหาท่านคือการเริ่มต้นสำหรับผม การปฏิบัติโดยไม่มีผู้ใดคอยเตือนสำหรับผมคือเรื่องใหญ่ ถึงเรื่องที่เราคิดว่าใช่ เมื่อกาลเวลามาถึงแล้วมันไม่ใช่ เป็นสิ่งพิสูจน์ความเฝือของจิตได้เป็นอย่างดี นักปฏิบัติที่ดีจะระวังในเรื่องเหล่านี้ จิตจะไม่ถูกหลอกหรือหลงโดยมาร เจริญในธรรมครับ

8. Sriaraya5

"ความพลัดพรากจากสิ่งที่รักใคร่ทั้งปวง

ย่อมมีเป็นธรรมดา

ใครจะบังคับให้ สิ่งที่เกิดขึ้นแล้ว

เหตุปัจจัยตกแต่งแล้ว ย่อมมีความแตกหัก

ผุผังไปเป็นธรรมดานั้น

อย่าได้แตกหักผุพังไปเลย

ย่อมห้ามไม่ได้"

9. Komodo

Komodo หัวหน้าศูนย์ประชาสัมพันธ์ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    145
    WebSnow อยู่ลอนดอนครับ

10. soja

soja สมาชิก

15 กันยายน 2010
    :cool:อยากมีเพื่อนชาวต่างชาติ อ่ะค่ะ ทุกประเทศด้วย

11. O LEO

O LEO Active Member

15 กันยายน 2010
    ผมอยู่เมืองไทย แต่เราคุยเรื่องทางธรรมกันใด้ อนุโมทนา สาธุ

12. Sriaraya5

เราบอกก่อนเราไม่ใช่เพื่อนกิน
    เราไม่ใช่เพื่อนเล่น
    เราไม่ใช่เพื่อนตาย
    แต่เราเป็นเพื่อนทางธรรม

13. BuddhaBucha

BuddhaBucha เป็นที่รู้จักกันดี

21 กันยายน 2010
    เกิดยุคนี้ก็ดีอย่าง โลกมันเล็กลง อยู่ที่ไหนก็คุยกันได้ หาธรรมะครูบาอาจารย์ทั้งหลายฟังได้ในคลิกเดียว มีธรรมะประจำใจ อยู่ที่ไหนก็ไม่เหงานะคะ :) ว่างๆเข้าไปอ่านเวบเราเล่นๆก็ได้ เพลินๆแก้เหงานะ มีงานบอกบุญ พาเที่ยวเกี่ยวบุญตามวัดต่างๆ แล้วก็เล่าเรื่องที่ทำพระพุทธรูปดินปั้น handmade จ้ะ www.buddhabucha.net

14. Sriaraya5

เห็นด้วยกับความคิดข้างบน

การปฏิบัติธรรมสมัยนี้ ธรรมะเข้าถึงครัวเรือน

เป็นยุคที่ทันสมัย สามารถเอาเทปธรรมะ

ของพระอริยในอดีตมาฟัง มาปฏิบัติตามได้

ตำราก็มีให้ศึกษามากกว่าในอดีต ปัจจุบัน

บวชจิตบวชใจ ปฏิบัติในเรือนก็ยังได้

ผู้เขียน ก็เคยบวชปฏิบัติมาแล้ว

สรุปอยู่ที่จิต ที่ใจทั้งสิ้น รวมลงที่ใจ

สำเร็จที่ใจ

15. Dolfin

Dolfin เป็นที่รู้จักกันดี

2 มิถุนายน 2010
    สวัสดีค่ะ ^_^! เราอยู่แถว Downham Market เลย Cambridge
    ไปหน่อย แถวนี้ไม่มีวัดไทยเลย เราก็อยากได้เพื่อนพูดคุยเรื่องธรรมะ เวลาเหงาๆ ว่างๆ ก็เข้าไปอ่าน web แต่ Computer ไม่สามารถเขียน Thai ได้
    พยายาม set up แต่ not working, เรา Copy และ ตัดต่อข้อความ
    ในการ post มีใครท่านใดพอแนะนำได้บ้างค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
    <!-- google_ad_section_end -->

16. เทพสำราญ

เทพสำราญ เป็นที่รู้จักกันดี

..ลองเข้าไปตั้งค่าในระบบปฏิบัติการภาษาในเครื่องดูคับ หรือไม่ก็ลงโปรแกรม
    ภาษาไทยอ่ะคับ ...
    แวะมาแนะนำและทักทายคับผม
    (นักวิเคราะห์และออกแบบระบบทั่วราชอาณาจักร..)

17. Jubb

Jubb เป็นที่รู้จักกันดี

นึกว่าไม่มีใครคบด้วย อิอิ:d

18. Dolfin

Dolfin เป็นที่รู้จักกันดี

2 มิถุนายน 2010

Thank you very much, I'll try again or may be download Thai program, but may be take time. I am not expert program. ^_^

19. iamnunna

iamnunna เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤษภาคม 2008
    ขอโมทนาบุญกับคุณอมตะธรรมด้วยนะค่ะ สาธุ สาธุ สาธุ สร้างองค์หนึ่งแพงไหมค่ะ อยากหาเพื่อนธรรมะสนใจทำธุรกิจด้วยกันค่ะ ข้าพเจ้าเบี้ยน้อย ขออนุญาติฝากลิงค์หน่อยนะค่ะ

สมัครสมาชิกและศึกษาข้อมูลที่ลิงค์นี้ http://www.thailni.com/tiens.php?m=nunna

1.เป็นบริษัทที่ขยายตัวเร็วที่สุดในโลก
    2.ใช้เวลา 15 ปี มีสาขามากกว่า 190 ประเทศทั่วโลกที่Tiensไปลงทุนเอง
    3.บริษัทเข้าสู่ตลาดหลักทรัพย์ทั้ง NASDAQ และ AMEX ของอเมริกา
    4.ทุนทั่วโลกมากกว่า 75,000 ล้านบาท
    5.มียอดขายทั่วโลกมากกว่า 200,000 ล้านบาท
    6.มีสถาบันวิจัยและพัฒนา และมีโรงงานผลิตหลายแห่งทั่วโลก
    7.ผลิตภัณฑ์ได้รับรางวัลสุดยอดซูปเปอร์แบรนด์จาก WBL
    8.โรงงานของ Tiens ทั่วโลกใช้เทคโนโลยี่ที่ดีที่สุดของยุโรปและอเมริกา
    9.บริษัทเป็นสมาชิกหลักของสมาคมขายตรงโลก
    10.มีธุรกิจในเครื่อมากมายทั่วโลก
    11.มีมหาวิทยาลัยของตนเอง
    12.ประธานเป็นมหาเศรธฐีอันดับ 2 ของประเทศจีนและติดระดับโลก

สมัครสมาชิกและศึกษาข้อมูลที่ลิงค์นี้ http://www.tienslionsky.com/?id=144

ทำไมแผนการตลาด Tiens มีผู้สำเร็จทั่วโลกมากมาย
    1.สมาชิกภาพตลอดชีพ ทำธุรกิจได้ทั่วโลก 190 ประเทศ
    2.PV ขึ้นตำแหน่งสะสมตลอดไม่ล้างทิ้ง
    3.ตำแหน่งขึ้นแล้วขึ้นเลย
    4.ไม่มียอดกลุ่มสินเดือนไม่ต้องปิดยอด
    5.ตำแหน่งช่วงแรกไม่ต้องรักษายอด
    6.จ่ายผลตอบแทนมากที่สุด 1 pv = bv = 1 usd จ่าย 1 : 1 มากที่สุดในประเทศไทย
    7.จ่ายค่าบริหารทีมส่วนต่างของตำแหน่งสุงสุด 40 %
    8.ค่าแนะนำจ่ายมากที่สุดในประเทศไทย จ่าย 37 % ของเงิน
    9.มี All sale ทั่วโลกจาก 190 ประเทศ
    10.มีรางวัลประจำตำแหน่งแจกรถหรูไปมากกว่า 3,000 พันคันแล้ว
    11.เป็นมรดกตกทอดได้จริงๆ เพราะนำเงินจากยอดขายทั่วโลกมาจ่าย
    12.รหัสเดียวสร้างรายได้ไม่จำกัด

ขอบคุณกัลยามิตรทุกท่านที่อ่านค่ะ

20. ทัสชา 567

ทัสชา 567 เป็นที่รู้จักกันดี

อยู่อิตาลี ไกลวัด ไกลเพื่อน ได้ซื้อ แท่นพิมพ์ไทย และเปลี่ยนโปรแกรมใหม่ ให้ช่างคอมทำให้ค่ะ ลองดูนะคะ เอ เจ้าของกระทู้หายไปใหนหนอ