ห้องนี้เข้ามาทีไร จะรู้สึกกระแสเย็นๆของพุทธภูมิครับ

ในห้อง 'พุทธภูมิ - พระโพธิสัตว์' ตั้งกระทู้โดย แผ่บุญ, 28 กรกฎาคม 2018.

1. แผ่บุญ

แผ่บุญ ชอบ~ศรัทธา 40 อสงไขย

มันเป็นกระแสที่เย็นจริงๆ เย็นในจิตทุกครั้งที่แวะเข้ามา กระแสแห่งความเย็นที่กระทบจิตเป็นกระแสของมิตรที่แผ่ไม่มีประมาณได้ ต่างจากห้องที่เน้นพูดให้คนลดละเพื่อหลุดพ้น แต่ที่ฮ่ำหั่นกันนั้นพวกเขาลืมมองในสิ่งที่ตนเองเอามาอวดกัน ซึ่งเป็นสิ่งที่เขาทั้งหลายกลับไม่ต้องการมันทั้งนั้น นี่อาจเป็นธรรมสังเวชที่เห็นกันชัดๆในเว็บนี้ก็เป็นได้ครับ

อนุโมทนาบุญกับผู้ปรารถนาโพธิทุกท่านที่ประจำอยู่ในห้องนี้ด้วยนะครับ กระแสเย็นจริงๆ

2. Fallenz

Fallenz ○~พบแล้ว เจอแล้ว เสวนาแล้ว ที่เหลือแล้วแต่วาสนา~●

เพราะแต่ละท่าน ติดห้องแอร์คับ ฮ่าๆๆ

แถม มีควัน น้ำแข็งแห้ง ลอยจางๆ เป็นฉากหลังด้วย

ขำๆ นะคับ :D:D:D

3. แผ่บุญ

แผ่บุญ ชอบ~ศรัทธา 40 อสงไขย

สงสัยไดร์ไอซ์ควันขโมง เอ้ย! ไม่ใช่^^

ที่เย็นเพราะไม่มีใครจะโต้เถียงโอ้อวดสรรพเธอ เอ้ย สรรพคุณอะไรใครครับ มีแต่ความรู้เชิงให้กำลังใจกัน สู้อุปสรรคกันต่อไปกันเรื่อยๆ ต่างคนก็ต่างทำหน้าที่ที่ตนพึงทำได้ให้ดีที่สุด มีแต่พี่แต่น้องกันทั้งนั้นครับ ไปก่อนเราก็ยินดี มาทีหลังเราก็เกื้อกูล ถ้าจะไม่เย็นก็คงเพราะไปแจมห้องข้างๆ 555