ห้องผ่าตัดใหญ่ ในกรณี เคทหนัก ๆ ที่นักเรียนไม่สามารถตอบได้

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย sinsair tavada, 13 มกราคม 2013.

1. sinsair tavada

sinsair tavada เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2009
    ทรงนี้ มันเป็นทรง ทำเพื่อบุญคุณ ความกตัญญุ กตเวทีตา ทำเพื่อสร้างบ้าน ทำเพื่อคนอื่น ในคนทีมีดวงจิต ถึงโพธิสัตว์ แล้วนั้น มักเดือดร้อน ตัวเองเสมอ แต่ก็อยากช่วยคนอื่นรำไป คือข้อเสียของดวงใจ แห่งโพธิสัตว์ ตลอดเวลา ชาย แก่ มีทรัพย์มาก ตายไว รวยดี ครับ .............เลือกชายแก่ต่างชาติ เพื่ออนาคต ที่ดีกว่า ครับ ............. ไม่เสี่ยง ไม่เห็นหน้าไพ่ ครับ เทหมดหน้าตัก ไปที่ ต่างชาติครับ ไม่ใช่จุดจบของการมีคู่ แต่ เป็นเพียงแค่การ เริ่มต้น ของความร่ำรวยครับ ................ฟันธง คอนเฟริม ยืนยัน ชัดเจน !

2. sinsair tavada

sinsair tavada เป็นที่รู้จักกันดี

-ขอบคุณที่เข้าใจในเจตนารมณ์อันดีงาม ขอบคุณที เปิดใจ น้อมรับ ขอบคุณที่ติดตามผลงาน ขอบคุณ ที่แสดงมุทิตาจิต ผู้มีมุทิตจิต กับสิ่งดี ๆ พลอยดีใจกับเขาในเรือ่งดี ๆ เป็นกุศล คือ ผู้ มีธรรม ถึง พรหมวิหารสี่ ยินดี ด้วย ที่ จิต สูงส่ง ถึง ชั้นพรหมแล้ว ขอให้เจริญในธรรมต่อไปครับ

3. magnagiled

magnagiled เป็นที่รู้จักกันดี

ครับอาจารย์ เดี๋ยวเอาไปให้พี่ใหญ่ แนะเพิ่มเติม

4. MAHASSAJAN

MAHASSAJAN เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2012
    สาธุๆๆ
    ธรรมใดที่ท่านรู้แล้วสำเร็จแล้ว ขอมีส่วนรู้และสำเร็จในธรรมนั้นด้วยเทอญ

/// เป็นกำลังใจให้ทุกท่านในการอนุเคราะห์ สงเคราะห์ "เพื่อน"ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 มกราคม 2013
  5. sinsair tavada

ตอนนี้สยามกำลังหนีตกชั้น อยู่ พจน์ ต้อง หาทีเด็ด ในการหนีสยามให้ได้ ศักดิืลอยลำ เข้าป้าย แล้ว แต่ อย่าไว้ใจ มลลี ติดห้าดาว ด้วยวิว แค่ พักกว่า หน้ากลัวมากๆ แชมปอาจโดนล้ม นิว เซิ่น ชัช เกาะกลุ่มดี มากๆ แต่ ทุกอย่างตามกติกา ต้องมีคน นึงออกจาก บ้าน ตักกะศิลามหาเวทย์ มีทีเด็ด อะไร ใช้ทุกอย่าง ทีทำได้ อนุญาติ ให้เจาะกรรม ซี่รี่ อนุญาติ ใช้ ตาที่สาม และอื่น ๆ ที่ นับแต่นี้ ไม่ต้องออมพลัง กัน งัดออกมาใช้ให้หมด ใครจะหิ้วกะเป่า ออกจาก ที่นี่เป็นคนแรก ............... ใครจะได้ รอยสักเทพสามตา อันลือเลื่อง ไป ใครจะเป็น คนมีญาณ เบอร์หนึ่ง ไป ...... อีกไม่นาน รู้ผล ...................

6. ทศพลญาณ

ทศพลญาณ เป็นที่รู้จักกันดี

อาจารย์ครับ เคสนี้ ด้วย ครับ

7. sinsair tavada

มีครั้งหนึ่ง ที่เณร โดน เจ้าทีเล่นงาน ก็กลับมาหาพระพุทธเจ้า พระองค์ก็ตรัสว่า ยามใด ที่หวาดกลัว จงนึกถึงพระสงฆ พระสงฆ์จะช่วยเธอ แต่หากความกลัวนั้น ยังไม่หมดไป นึกถึงพระธรรม หากยังไม่หาย จงนึกถึงเรา พระพุทธเจ้า แค่นั้น วิญญานร้าย ก็ทำลายเณรไม่ได้ ครับ คุณมีไตรสรณะคม อยุ่ในใจ ดีหมด ครับ ทางรวย ปี 58 ครับ

8. ตาในเทวดา

ตาในเทวดา เป็นที่รู้จักกันดี

อาจารย์คะ ขอฝากด้วยหนึ่งเคสค่ะ

9. ทศพลญาณ

ทศพลญาณ เป็นที่รู้จักกันดี

อาจารย์ครับ พอดีผมตอบข้อนี้ ไป แต่ที่บ้านน้องเขา ไม่มีผู้ชายที่จะให้บวช ขอคำแนะนำเพิ่มด้วยครับ

-อยากทราบว่า การเงินจะเป็นอย่างไรคะ? หนี้สินเมื่อไหร่จะใช้หมดซักทีคะ เมื่อไหร่จะได้ลืมตาอ้าปากได้ซักทีคะ การงานจะเป็นอย่างไรบ้าง

ในอนาคตอันใกล้ คุณแม่คุณยังอยู่ในสภาพย่ำแย่อีกสักพักใหญ่ ภายในปีนี้ จะได้เงินเข้ามาหมุ่นเวียน หรืออาจจะได้จากมรดก ทุกอย่างจะเริ่มดีขึ้น
    แต่ก็ยังมีติดขัดเป็นช่วงๆ จะมีผู้ใหญ่มาช่วยเหลือเรื่องการเงินหรือการงานให้ดีขึ้น แต่จะมีปัญหาเรื่องการขัดแย้งผลประโยชน์ระหว่างญาติผู้ใหญ่ของคุณอีกครั้ง
    ช่วงนี้นับว่าดวงตกถึงขีดสุด ต่อจากนั้น ช่วงการงานการเงินจะดีขึ้นโดยจะได้ผลตอบแทนจากรายได้แหล่งใหม่ที่มั่นคงครับ

-ตอนนี้โดนญาติผู้ใหญ่และญาติตัวเองกลั่นแกล้งเรื่องเงินคะ ที่จริงกลั่นแกล้งมานานแล้ว

เรื่องญาติที่โดนกลั่นแกล้งเป็นกรรมตั้งแต่อดีตชาติ ครับ เจ้ากรรมนายเวรสำคัญสุดและน่ากลัวที่สุดบางครั้งก็เป็นญาติที่มีชีวิตอยู่ด้วย
    จะมาทำให้เราทุกข์ใจได้ตลอดเวลา ครับ ถ้าคุณแม่มีลูกชายขอให้บวชให้คุณแม่คุณ ซัก 1 เดือน และขอให้คุณแม่คนสวดมนต์ แผ่เมตตาให้ญาติที่ทำร้ายคุณให้มากๆ หน่อย ทุกอย่างจะค่อยๆดีขึ้น

10. sinsair tavada

ให้เขาถือศีลแปด วันพระสามครั้ง อุทิสให้เจ้ากรรมนายเวรและ ไถ่โคกะบือ และ ชำระหนี้แทนสงฆ์ แค่นี้ ปีหน้า หนี้หมด และตั้งตัวได้ ส่วน ความอยากทั้งหลาย แหล่ เบาๆ ลงก็ได้ครับ อย่าอยู่ อย่างอยาก ............

11. hi-kick07

hi-kick07 เป็นที่รู้จักกันดี

มาเชียร์จานด้วยอ่ะอิอิ:z17:z17:z17

12. sinsair tavada

ขอบคุณครับ มาครรวหน้า ถือป้ายไฟ มาด้วยนะครับ 55555555555555

13. sinsair tavada

ขอเพื่อนๆ และศิษยานุศิษย์ อ ก๋ง พรหมบุตร ร่วมแสดงมุทิตาจิต ร่วมงานครอบครู ประจำปี 2556 นี้ ในวันที่ 24 มกราคม 2556 ในงานท่านจะได้รับการครอบเศรียรพระพรมห ที่หาคนครอบยาก เพื่อขอลิขิตแห่งชีวิต ที่ดีขึ้น และได้รับการ เปิดตาที่สาม ฟรี ! ค่า กำนลบูชาครู เพียง299 บาท ได้ครอบครู ได้เปิดตาที่สาม แบบ สักด้วยขนนกยูงที่หน้าผาก และหากท่าน ต้องการฝังตะกุด มหาบุรุษแปดจำพวก ที่ต้นแขน สามารถ ลงทะเบียน ได้ ตะกุดทองคำ1999 บาท ค่าเหล็กเจาะ 99 บาท เครื่องมือแสตนเลสปลอดเชื้อ ของทุกชิ้นฆ่าเชื้อด้วยความร้อนแล้ว ทั้งสิ้นใช้ครั้งเดียว ..........ในงานท่านสามารถ กรีดแผ่นหลังจารอักษร ยันต์ นะ เศรษฐี เสียแค่ค่าเหล็กกรีด 99 บาทเท่านั้น ใช้กรีดครั้งเดียว .........มีขนมจีน แกงไก่ สูตรเสด็จพ่อร 5 เลี้ยงตลอดงาน หากินยาก ศิษย์นุศิษย์รุ้กันดีทุกคนว่า อร่อยสุดๆ ...ดังนั้นหากเพื่อนๆ มีความประสงค์อย่ากร่วมงาน เชิญลง ชื่อ หน้าบอร์ดไว้ได้เลย .......งานเริ่ม 11.00น เสร็จสิ้น 16.00น ตามจำนวนคนที่มาร่วมงาน จึงใคร่ขอเรียนเชิญ ทุกๆ ท่านมา ณโอกาสนี้ อ ก๋ง พรหมบุตร ซินแซ เทวดา ..........................

**** การเปิดตาที่สามกรุณา นำหางนกยูง มาเอง นะครับ ทางงานไม่มีให้ .........ซื้อร้านขาย ศาลเจ้าจีน บอก ซื้อหางนกยูงกิมฮวย หรือ ใครมีแบบยาวๆ จะดีมากๆ ครับ

14. smetwarun

smetwarun เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2009
    ขอบคุณมากๆๆๆๆเลยคะ ทุกท่าน หนูได้บอกคุณแม่เรียบร้อยแล้วคะ ^^

15. naru sut

naru sut เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาติอาจารย์ยกกระทู้นี้มาให้นะคะ

อ้างอิง:
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ PorPaturkom
    ขอบคุณมากคะ อนุโมทนา ตามที่ท่านเเนะนำถ้าหากอดีตชาติ
    เคยเป็นเพรชฆาตคงกรรมหนักมาก คงเป็นเจ้ากรรมนายเวร ของตัวเองจริงๆ
    รบกวนด้วยต้องทำอย่างไรบ้าง ให้เค้าให้อภัยคะ

เหตุที่เอามาให้ดูอีกครั้งเพื่อความแน่ใจ อยากทราบว่าเค้าต้องการสื่ออะไร
    เพราะรูปที่เเรกดิฉันเพิ่งได้ถ่ายติด บ้านหลังนี้ถ่ายรูปติดหลายครั้งเเล้ว
    เเต่หลังจากถ่ายติดมีอาการรู้สึกอยากร้องไห้ ความรู้สึกมันเศร้า
    ทั้งที่ก่อนหน้าไม่ได้มีอะไรที่ทำให้รู้สึกแบบนี้เลย เลยอยากรู้ว่าเค้าต้องการสื่ออะไร

แต่อาการกรรมที่ท่านบอกดิฉันไม่เคยมีปัญหาที่คอเลยคะ แต่มีปัญหาภายในร่างกายมากกว่าคะ

ผมบอกท่านแล้ว ว่า การตอบ ถ้ามีเรื่อง อ ผู้ทรงคุณวุฒิ ตอบมาก่อนแล้ว ไม่สามารถ ตอบได้ครับ เพราะเป็นการ ทับครูบาอาจารย์ กัน แต่ ว่า แย้มๆ นิดว่าเรื่องมันไม่รุนแรงอะไร มากมายครับ เพราะว่าท่าน ทำตามหน้าที่ เพียงแต่วันนั้น ขุนฤทธิไกร ต้องการประหารให้เร็ว ไม่รอ เพราะแค้น พยะยาฯ .........เป็นการส่วนตัว ป้ายอาญาแดง มาก่อน เพียงแค่เป้นลูกน้อง ของเค้า เลยต้องเร่งประหาร แค่ขออโหสิกรรม แล้วปล่อยสัตว์ เช่นปลาช่อนในตลาด ย้ำ ในตลาด สักหนึ่งกะละมัง แค่นี้ อาการกรรม จะหาย ครับ ส่วน เรื่องโรค ของท่าน ไม่เกี่ยว อะไร กับเจ้ากรรมนายเวร เป็นการ เกิด แก่ เจ็บ ตาย ปกติ ของธรรมชาติ วฏ ครับ ส่วนเจ้ากรรมนายเวร จริง ๆแท้ รอ จ้องจะ ให้ไฟดูดท่านอย่างเดียวครับ อย่างเดียวครับ แต่ ผ ม เปิดเผย ไม่ได้จริง ๆ ครับ ส่วน การตอบนั้น เค้ายังเป็นนักเรียนคัดเลือก จะตอบ แบบ มืออาชีพ หรือเจาะ แบบลึกๆ แบบนี้ยังทำด้วย ไม่ได้ จริงๆครับ ต้องกราบขออภัยท่าน ที่กะผมยัง สอนไม่ครบ สอบไม่ครบ 10 ห้องการสอบครับ ดังนั้น ขออภัยในความไม่สะดวก มา ณโอกาสนี้ครับ .................

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มกราคม 2013
  16. Putthachart

Putthachart เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤษภาคม 2012
    อาจารย์ศิษย์ท่านปัญญาญานทุกท่าน เก่งและจิตใจเอื้อเฟื้อทุกท่านเลยค่ะ กระทืบ Like ให้พันครั้งคร๊า... :cool::cool::cool:

ไฟล์ที่แนบมา:

17. sinsair tavada

อย่ากะทืบแรงนะครับ เดี๋ยวเท้าพัง ถนอมเท้าไว้ เดิน หาความเป็นจริง ความเป็นจริง คือธรรมชาติ ๆ คือ ความปกติ ๆ คือ ธรรมะ .......... นั่นเอง

18. kitkun

kitkun เป็นที่รู้จักกันดี

ขำอ่ะ..น่ารักๆทั้งอ.ใหญ่และคนโพสต์เลย ทำให้ห้องนี้มีสีสันต์ขึ้นเยอะเลย
    เอาจริงล่ะนะ..อ.ใหญ่ค๊ะ นักเรียนของท่านไม่ใช่ฝึก(เก่ง)คุณวิเศษที่มีติดตัวแต่ละคนอย่างเดียว..ที่พวกเขากำลังฝึกอีกสองอย่างคือ..ขันติ(บารมี)และเมตตา(บารมี)เพราะเพื่อนๆน้องๆที่โพสต์มานั้นต่างจิตต่างใจต่างอารมณ์(เศร้า,ฮา,อยากพิสูจน์) บางคนถามแล้ว..นึกว่าจบไปแล้ว(ตัวดิฉันด้วย)แต่ถามมาอีกก็..จัดไปทุกคนเลย อนุโมทนากับท่านและลูกศิษย์ท่านด้วยค่ะ (มีคำถามอยากถามอ.ใหญ่แต่ไม่ทราบอ.ใหญ่จะตอบให้หรือเปล่า..เป็นเคสหญ่ายสำหรับตัวเอง..แต่ไม่ดีกว่ามั้ง)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มกราคม 2013
  19. sinsair tavada

ดีแล้วครับ กูไม่เหนื่อย 555555555555555555 อย่าถามเลย อิๆๆ

20. kitkun

kitkun เป็นที่รู้จักกันดี

เอางั้นเหรอะ..อ.ใหญ่ ได้ๆๆค่ะ