ห้องผ่าตัดใหญ่ ในกรณี เคทหนัก ๆ ที่นักเรียนไม่สามารถตอบได้

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย sinsair tavada, 13 มกราคม 2013.

1. ปูรณ์

ปูรณ์ เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2010
    สวัสดีค่ะ อาจารย์
    สนใจอยากเข้าร่วมงานไหว้ครูค่ะ ไม่ทราบว่าสถานที่จัดงานอยู่ที่ไหนเหรอคะ ขอทราบรายละเอียดด้วยค่ะ
    ขอบคุณค่ะ

2. sinsair tavada

sinsair tavada เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2009
    ไหว้ครูครอบเศียร มหาพรหมธาดา ณ บิกซี พระรามสอง สาขาของ ตรงข้าม โลตัส ครับ เริ่มเวลา 11.00 น ค่ากำนล
    299 บาท มีการ ฝังตะกุด มหาบุรุษ 8 จำพวก และ ครอบเศียรครู กรีดจารหลัง นะเศรษฐี และเปิดตาที่สาม ให้บุคคลภายนอก ฟรี นำหางนกยูงมาเองทั้งสิ้น ครับ การ เจาะ ตะกุดทองคำแท้ 1999 บาทและค่าเข็มเจาะ อีก 99 บาท ครับ ของทุกชิ้นใช้ครั้งเีดียว ไม่มีวน ต้มน้ำเืดือด เช็ด แอลกอฮอ ทุกครั้ง ครับ ปีเดียวมีครั้งเดียว ห้ามพลาด งานดี มีคุณภาพ มีอาหารเลี้ยง เลิกงาน 15.00 นครับ กลับตอนไหนก็ได้ ครับ ยินดี ต้อนรับผู้ใฝ่ดี ทุกท่านครับ ...ศิษย์ มีครู หมุมีมัน ถึงจะเป็นคน มี ความก้าวหน้า ครับ ทำอะไรไม่มีครู ก็เหมือน พายเรือในอ่างครับ .........เชิญสัมผัส พิสุจน์ ศาตร์ อันเร้นลับ ของพวกเรา ตักกะศิลามหาเวทย์ อาศรม เทพสามตาครับ ........ ติดต่อ นักเรียน ในโครงการได้ทุกคนครับ ............

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 มกราคม 2013
  3. แก่นคูน

แก่นคูน Active Member

รบกวนช่วยเคสหนูด้วยนะคะไม่รู้ว่าเคสหนักรึเปล่า รู้แต่ว่าหนักใจคะ
    เกิด 4 ต.ค 2528 13.50 น.คะ
    มีแฟนที่คบอยู่มีลักษณะเป็นลูกแหง่ และแม่ก็รักเค้ามาก เราจะแต่งงานกันในอีกปีหรือ2ปีนี้ อยากทราบว่าถ้าแต่งแล้วจะดีกับตัวเราหรือไม่คะ เพราะแอบหวาดกลัวจะได้สามีที่ไม่เป็นผู้นำและกลัวแม่ว่าที่สามีกลั่นแกล้งคะ

4. ปูรณ์

เรียนถามเพิ่มเติมค่ะ
    ตะกรุดมหาบุรุษ 8 จำพวก ส่งผลพุทธคุณทางด้านใด และฝังเพื่ออะไรเหรอคะ
    หลังจากฝังไปแล้วควรระวังตัวอย่างไรบ้างคะ เอ่อหมายถึงข้อห้ามน่ะค่ะ
    กราบขออภัยและขออโหสิกรรมเป็นอย่างยิ่งค่ะ คำถามอาจจะไม่เหมาะสม แต่ไม่ทราบจริงๆค่ะ
    ขอบคุณค่ะ

5. ท่านขุนอัฐ

ท่านขุนอัฐ Active Member

1. ทะเลาะกับพี่สาว "ซ." ที่ผมรักมาก จะมีโอกาสกลับมาคุยสนิทสนมแน่นแฟ้นกันมั้ย เชื่อใจกันเหมือนที่ผ่านมามั้ย จะได้ไปเที่ยวกันมั้ย ถ้ามีโอกาสต้องทำอย่างไงครับ ช่วงไหนที่จะเริ่มนับหนึ่งกันใหม่ในความสัมพันธ์ฉันพี่น้องแบบเดิม เพราะผ่านมา1ปีกว่าแล้วติดต่อไปก็ไม่รับสายผม เหมือนนับวันยิ่งห่างกันเรื่อยๆๆครับ

2. ผมมีเนื้อคู่หรือเปล่าครับ ช่วงอายุเท่าไหร่จะมีครับ แล้วจะมีบุตรมั้ย

4. เพื่อนที่ผมรักอยู่ตอนนี้มีคู่ไปแล้ว "คนนี้รักมากผูกพันธ์กันมาก ชื่อ "ต"..."ผมควรปล่อยให้เป็นอิสระดีหรืออยู่เฉยๆไม่ไปยุ่งดี เพราะแฟนเค้าผมยังไม่ไว้ใจบ้างอย่าง. ( มีทะเลาะกันเท่าที่รู้มา )

5. อาชีพที่เหมาะที่สุด อาชีพอะไรครับ แล้วจะมีงานทำมั้ย เพราะไปอยู่ที่ไหนก็ต้องเป็นออก

6. จะำได้ไปต่างประเทศมั้ย ปีไหน (ไปเที่ยวหรือไปธุรกิจ)

7. เทวดาหรือสิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครองผมคือใครบ้าง ต้องปฏิบัติอย่างไร

8. ครูบาอาจารย์ผมท่านไหนที่สงเคราห์ผมที่สุดครับ แล้วจะอธิษฐานเสริมยังไงครับ

9. บั้นปลายชีวิตผมจะต้องตกอับมั้ย

10. ขอคำแนะนำในด้านอื่นที่เป็นประโยชน์สำหรับผมครับ

11. ผมมีญาณพิเศษ หรือได้สมาธิขั้นไหนอะไรบ้างรึเปล่าครับ

12. อนาคตข้างหน้าจะลำบากเรื่องหาเงินหรือเปล่าคับ มีโอกาสได้เงินก้อนโต(เงินล้าน)บ้างมั้ยครับ

ขอบคุณมากครับสำหรับคำทำนายคับ
    ฝากเคสนี้ครับอาจารย์

6. sinsair tavada

sinsair tavada เป็นที่รู้จักกันดี

ผมว่า เคทนี้ ถาม เยอะเกินไปนะครับ แบบนี้ เหมือนดู แบบ 500 บาทเลย แต่ไม่เป็นไรครับ เด็กๆ เขาขอร้องมาตอบเป็นข้อๆ แล้วกันครับ

1. ทะเลาะกับพี่สาว "ซ." ที่ผมรักมาก จะมีโอกาสกลับมาคุยสนิทสนมแน่นแฟ้นกันมั้ย เชื่อใจกันเหมือนที่ผ่านมามั้ย จะได้ไปเที่ยวกันมั้ย ถ้ามีโอกาสต้องทำอย่างไงครับ ช่วงไหนที่จะเริ่มนับหนึ่งกันใหม่ในความสัมพันธ์ฉันพี่น้องแบบเดิม เพราะผ่านมา1ปีกว่าแล้วติดต่อไปก็ไม่รับสายผม เหมือนนับวันยิ่งห่างกันเรื่อยๆๆครับ

ตอบ ไม่มีโอกาสครับ ห่างมากครับ ถ้าจริต ว่าเปนพี่สาวจริงๆ ก้ไม่น่ามีอะไรเปนห่วง แต่ถ้าจริต คิด ชู้สาวผมว่า ยิ่งทำให้เขาเกลียดครับ.......

2. ผมมีเนื้อคู่หรือเปล่าครับ ช่วงอายุเท่าไหร่จะมีครับ แล้วจะมีบุตรมั้ย

หาเมียยังไม่ได้เลย ครับ555จะถามหาบุตรแล้วผมงง มากเลย ครับ เนื้อคู่ยังไม่เกิด ครับ .............

4. เพื่อนที่ผมรักอยู่ตอนนี้มีคู่ไปแล้ว "คนนี้รักมากผูกพันธ์กันมาก ชื่อ "ต"..."ผมควรปล่อยให้เป็นอิสระดีหรืออยู่เฉยๆไม่ไปยุ่งดี เพราะแฟนเค้าผมยังไม่ไว้ใจบ้างอย่าง. ( มีทะเลาะกันเท่าที่รู้มา )

ตอบ เมียเค้า ผัวเค้า ไม่ควรไปเสือก ครับ ไม่ใช่หน้าที่ มีแต่สร้างเวรกรรม เปล่าๆ ครับ
    5. อาชีพที่เหมาะที่สุด อาชีพอะไรครับ แล้วจะมีงานทำมั้ย เพราะไปอยู่ที่ไหนก็ต้องเป็นออก

ตามที่เล่ามาจาก ขอ้ 1 ถึงสี่ อยู่ไหน ต้องออกแน่นอนครับ มันบ่งบอก ถึง อุปนิสัยที่ยัง ไม่ลงรอยกับคนรอบข้างครับ ............

6. จะำได้ไปต่างประเทศมั้ย ปีไหน (ไปเที่ยวหรือไปธุรกิจ)

ตอบ ปี 59 ครับ ธุรกิจ ครับ ..........

7. เทวดาหรือสิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครองผมคือใครบ้าง ต้องปฏิบัติอย่างไร
    ตอบ ........เทดาประจำวันเกิดครับ .........

8. ครูบาอาจารย์ผมท่านไหนที่สงเคราห์ผมที่สุดครับ แล้วจะอธิษฐานเสริมยังไงครับ

ตอบ พ่อกับแม่ ครับ หาข้าวให้ท่านกิน แล้ว กราบตีน ขออโหสิกรรมครับ

9. บั้นปลายชีวิตผมจะต้องตกอับมั้ย

ตอบ อนาคต ไม่แน่อนนครับ ทำงวันนี้ ให้ดี วั้นหน้า ต้องได้ดีครับ .............

10. ขอคำแนะนำในด้านอื่นที่เป็นประโยชน์สำหรับผมครับ

เลิก เพ้อเจ้องมงาย อยู่กับความเป็นจริงครับ .........แล้วอย่าไปยุ่งเรื่องผัวๆเมี่ยๆ ใครครับ รักสันโดษ ฝึกกรรมฐาน และ ทำจิต ให้นิ่งครับ

11. ผมมีญาณพิเศษ หรือได้สมาธิขั้นไหนอะไรบ้างรึเปล่าครับ

ตอบ ถ้ามี จะไม่เกิด คำถามแบบนี้ครับ นี่คือ อุปทานจิต ของคุณครับ ว่ามีญาณ .........................

12. อนาคตข้างหน้าจะลำบากเรื่องหาเงินหรือเปล่าคับ มีโอกาสได้เงินก้อนโต(เงินล้าน)บ้างมั้ยครับ

ตอบ ก่อนมีมเงินล้าน ควรหาเงิน ร้อย พัน หมื่นแสนก่อนครับ หลักล้าน ยังไมเห็นครับ .............

ขอบคุณมากครับสำหรับคำทำนายคับ ฝากเคสนี้ครับอาจารย์

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 มกราคม 2013
  7. sinsair tavada

ตะกรุดหัวใจมหาบุรุษ 8 จำพวก อ.ชุม ไชยคีรี (ฆารวาสจอมขมังเวทย์ ผู้ทดลองความขลังให้ชมได้ทุกอย่างตลอด40 กว่าปี)ทองแดงกะไหล่ทอง หายากสร้างน้อย สร้างจากตำราปรมาจารย์ผู้เฒ่าครั้งโบราณสมัย 1000 กว่าปี พระอาจารย์เจ้าทั้งหลายได้ใช้สืบต่อมาจนถึงปัจจุบันก่อให้เกิดลาภยศสรรเสริญเจริญสุขอย่างอัศจรรย์ ท่านว่าเป็นบุญเป็นกุศลด้วยคุณวิเศษตามที่พรรณาไว้มากมายสรุปได้ว่า ผู้ใดมีตะกรุดนี้ไว้ประจำตัวแล้วเจริญภาวนาด้วยพระคาถาหัวใจพระอริยสัจจ์เป็นประจำ คนยากจนจะกลายเป็นเศรษฐี เศรษฐีจะรักษาทรัพย็ไว้ได้นาน คนโชคร้ายจะกลับกลายเป็นคนโชคดี คนไม่มียศจะมียศ คนไม่มีผัวจะมีผัว คนไม่มีเมียจะมีเมีย ผัวเมียรังเกียจกันจะคืนดีต่อกัน ไม่มีลูกจะมีลูก ไม่มีปัญญาจะมีปัญญา บ้านเมือง ไร่นา สวน บ้านเรือน บริษัท ห้างร้าน วัดวาอารามที่เสื่อมโทรมเอาตะกรุดไปฝังไว้หรือเอาติดไว้ที่ป้ายบริษัทห้างร้านจะเจริญรุ่งเรือง บรรจุไว้ใต้ฐานพระพุทธรูปประจำวันเกิด พระประธานไหว้กราบบูชาเจริญภาวนาจะเกิดโชคลาภปราศจากภัยทุกชนิด ควรใช้คู่กับพระสิวลีเนื้อว่านมหาลาภเหมาะที่สุดจะเจริญด้วยลาภยิ่งขึ้น มีไม่กี่ดอก หมดแล้วจะเสียใจนะครับเว็บใหญ่ปิดกัน

ตะกรุดหัวใจมหาบุรุษ 8 จำพวก อ.ชุม ไชยคีรี (สำนักกุญแจไสยศาสตร์)

จากตำราอาจารย์ผู้เฒ่าครั้งโบราณ สมัย 1000 กว่าปี พระอาจารย์เจ้าทั้งหลายได้ใช้และแจกสืบต่อกันมา จนมาถึงปัจจุบัน ก่อให้เกิด ลาภยศ สรรเสริญ สุข อย่างอัศจรรย์ ท่านว่าเป็นบุญเป็นกุศลด้วยคุณวิเศษ ตามที่พรรณาไว้มากมาย สรุปได้ว่า ผู้ใดมีตระกรุดนี้ไว้ประจำตัวแล้วเจริญภาวนาด้วยพระคาถา หัวใจพระอริยสัจจ์เป็นประจำ คนยากจนจะเป็นเศรษฐี เศรษฐีจะรักษาทรัพย์ไว้ได้นาน คนโชคร้ายกลายเป็นคนโชคดี คนไม่มียศจะมียศ คนไม่มีผัวจะมีผัว คนไม่มีเมียจะได้เมีย ผัวเมียรังเกียจกันจะคืนดีต่อกัน ไม่มีลูกจะมีลูก ไม่มีปัญญาจะเกิดปัญญา บ้านเมือง ไร่ นา สวน บริษัท ห้างร้าน วัดวาอาราม ที่เสื่อมโทรมเอาตระกรุดฝังไว้ หรือติดไว้ที่ป้าย บริษัทห้างร้านจะเจริญรุ่งเรือง
    บรรจุไว้ใต้ฐานพระประธาน กราบไหว้บูชาเจริญภาวนา จะเกิดโชคลาภยิ่งใหญ่

วิธีเจริญภาวนา

หายใจเข้านึกว่า "พุท" หายใจออกนึกว่า " โธ "หลายครั้ง ทำจิตให้สงบ แล้วภาวนาต่อด้วยพระคาถานี้ "ทุสะนิมะ" หลายๆ ครั้ง แล้วทำความปรารถนา ได้ผลมากน้อยตามแรงศรัทธา อาจารย์รับรองว่า ได้ทำพิธีถูกต้องตามตำราแล้ว

ปลุกเสกในพิธีพรหมศาสตร์ (พิธีเดียวกับมีดครู ปี 2519) ร่วมกับพิธีมหาพุทธาภิเศกครั้งยิ่งใหญ่ เมื่อวันศุกร์ที่ 30 เมษายน พ.ศ. 2519 นอกจากจะได้มีการสร้างรูปมหาเทพต่างๆไว้บูชาเป็นจำนวนมากแล้ว ยังมีรูป สมเด็จพระนเรศวรมหาราช กรมหลวงชุมพร พ่อขุนรามคำแหง และ ร.5 รวมถึงเครื่องรางและศิวลึงค์ ฯลฯ

ในพิธีนี้ ท่านอาจารย์ชุม ไชยคีรี ได้เชิญพราหมณ์และโยคี จากประเทศอินเดีย และประเทศลังกา รวมทั้งพราหมณ์ในประเทศไทยด้วย ท่านทั้งหมดล้วนแต่เป็นผู้ที่รอบรู้ในพระเวทเรียนจบไตรเภทอย่างเชี่ยวชาญ มาทำพิธีบวงสรวงสังเวยเชิญมหาเทพตามลัทธิศาสนาพราหมณ์ พร้อมกันนี้ ได้อาราธนาพระคุณเจ้าพระสงฆ์ระดับพระอาจารย์ผู้ทรงคุณมากระทำพิธีพุทธาภิเศก และเชิญอาจารย์ไสยศาสตร์ทั่วประเทศรวม 108 อาจารย์ มาร่วมนั่งบริกรรม ปลุกเศก บรรจุไสยคุณอีกด้วย ซึ่งพิธีทั้งหมดนี้ เป็นพิธีที่ถูกต้องและใหญ่ยิ่งกว่าครั้งใดๆทั้งหมด ซึ่งอาจารย์เจ้าของพิธีได้รับรองในความขลัง ความศักดิ์สิทธิ์ ฤทธิ์และอภินิหารทางกำจัดภัย ว่าวิเศษจริง สามารถกำจัดภัยให้แก่ผู้เคารพนับถือที่เข้าถึงได้จริง

เมื่อไม่นานมานี้ที่สำนักกุญแจไสยศาสตร์ ได้พบตะกรุดฯนี้เหลือตกค้างอยู่ หลังทำความสะอาดหิ้งพระ และได้ทำการนำไปชุบใหม่ สีสรรอาจจะผิดเพี้ยนไปบ้าง แต่เป็นของแท้แน่นอน ให้ดูตัวอักขระเลขยันต์ เนื้อหาและขนาดเป็นหลัก แต่เป็นที่น่าเสียดายว่า หลังพบได้ไม่นาน ลูกศิษย์ที่ทราบข่าวจึงไปขอบูชาและก็หมดไปในเวลาอันรวดเร็ว ดังคำกว่าที่ว่า เพชรแท้ในโคลนตมก็ยังเป็นเพชรแท้ วันยังค่ำ ของดีอยู่ที่ไหนก็มีคนเห็นคณค่า เรื่องจึงลงเอยด้วยประการฉะนี้แล

อุปเท่ห์การใช้ตะกรุดที่ อ.ชุมฯ ท่านสั่งสอนลูกศิษย์ไว้ถึงวิธีการใช้ ยังมีเคล็ดลับอีกเล็กน้อยนอกจากคาถาที่ให้เจริญภาวนาเพื่อให้ผลเต็มร้อยเปอร์เซ็นต์เต็ม แต่ทว่าขออภัยที่ไม่ได้รับอนุญาติให้เปิดเผยบอกกล่าวในที่สาธารณะ แต่ถ้าใครมีตะกรุดนี้ไว้ในครอบครอง ยินดีบอกล่าวเคล็ดลับดังกล่าวให้ และห้ามมิให้คลี่ตะกรุดเล่นโดยเด็ดขาด พระคาถาที่ประจุไว้จะคลายออก พลังจะลดลงและเสื่อมไปในที่สุด อนุโมทนาครับ

ขออนุญาติยืมรูปและบทความเจ้าของตะกรุด ถ้าผ่านมาเห็น ลงเผยแพร่เป็นวิทยาทานขอบพระคุณครับ

สรุป คือพุดง่าย ๆ ว่าตะกุด นี้ ผู้ใด ใช้ ก็เกิดผล เจริญรุ่งเรืองครับ เด่น เรื่อง ความเจริญ ใน สัมมาอาชีพครับ ..... จะได้เข้าใจง่ายๆ ครับ แต่ ที่ผมทำนั้น คลี่ออก ก็ไม่เสื่อมครับ รอด ราว ก็ไม่เสื่อม เพราะกำกับด้วย พลัง กรรมฐาน อีกที และ อัดพลัง อนัตตาไว้ ด้านใน ทำให้ ของอยุ่ในสถานะ เกิน โลกีย์ญาณแล้วครับ เน้นเป็นทองคำแท้ๆ เพราะธาตุทองจะส่งผล หนุนฐาน และ เพิ่มพลังธาตุให้ผู้ครอบครองครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 มกราคม 2013
  8. sinsair tavada

ตะกุด ที่ผมทำ ตอ่ให้ รอด อวัยวะ เพศ ก้ไม่เสื่อม และ รอดราว ก็ไม่เสือ่ม ครับ เพราะใน บุรุษที่หนึ่งนั้น ผมอ่านโองการเชิญ พระพุทธเจ้าครับ ................... คู่แห่งบุรุษ 4 คู่ นับเรียงตัวได้ 8 บุรษ คืออริยะบุคคลมี 8 จำพวก

พระโสดาบัน ละสังโยชน์ได้ 3 ประการ ซึ่งผู้บรรลุธรรมขั้นโสดาบันนี้อาจเป็นฆราวาสหรือบรรพชิตก็ได้
    พระสกทาคามี ละสังโยชน์ได้ 3 ประการ แต่สามารถทำกิเลสให้เบาบางลงกว่าพระโสดาบัน
    พระอนาคามี ละสังโยชน์ได้ 5 ประการ
    พระอรหันต์ ละสังโยชน์ได้ครบ 10 ประการ
    อริยบุคคล แบ่งตามประเภทย่อย มี 8 จัดเป็น 4 คู่
    คู่ที่ 1 พระผู้ตั้งอยู่ในโสดาปัตติมรรค 1.... โสดาปัตติผล 1
    คู่ที่ 2 พระผู้ตั้งในสอิทาคามิมรรค 1.... สกิทามิผล 1
    คู่ที่ 3 พระผู้ตั้งอยู่ในอนาคามิมรรค 1.... อนาคามิผล 1
    คู่ที่ 4 พระผู้ตั้งอยู่ในอรหันตมรรค 1.... อรหันตผล1

ถ้า อัญเชิญ บุรุษ 8 นี้ มันขลังกว่า การใช้อาคม กำกับ ครับ ...........และ ไม่เสื่อมเพราะเป็น พุทธคุณแท้ๆ ซึ่งมีในพระไตรฯ กล่าวถึง 8 บุรุษนี้ .........

9. sinsair tavada

ตะกรุดมหาบุรุษ 8 จำพวกนั้น ในพระธรรมบทท่านหมายเอา มรรค 4 ผล 4 คือ
    ผู้เป็นโสดาปัตติมรรค ผู้ได้โสดาปัตติผล ผู้เป็นสกิทาคามิมรรค ผู้ได้สกิทาคามิผล
    ผู้เป็นอนาคามิมรรคผู้ได้อนาคามิผล ผู้เป็นอรหัตตมรรค ผู้ได้อรหัตตผล
    รวมเป็นบุคคลแปดจำพวกที่ควรแก่การกราบไหว้บูชา

ในทางไสยศาสตร์ ท่านหมายเอาหัวใจของมหาบุรุษผู้วิเศษสุด ถึง 8 ท่าน ใน 8 ด้าน จาก 8 ทิศในทั่วทั้งจักรวาล มาบรรจุในตะกรุดดอกนี้ ได้แก่

- หัวใจของมหาบุรุษผู้เป็นพระเจ้ามหาจักรพรรดิ เหนือกว่าพระเจ้ามหาจักรพรรดิทั้งปวง 1
    - หัวใจของยอดท้าวพระยา ผู้มีอำนาจเหนือกว่าท้าวพระยาทั้งปวง 1
    - หัวใจยอดขุนพลแก้ว ผู้มีความกล้าหาญ เหนือกว่ายอดขุนพลทั้งปวง 1
    - หัวใจของยอดปราชญ์ ผู้รู้รจนา เหนือกว่าปราชน์ทั้งปวง 1
    - หัวใจของมหาเศรษฐี ผู้มีทรัพย์สมบัติเหนือกว่ามหาเศรษฐีทั่วไป 1
    - หัวใจของท่านราชครู ผู้มีความรู้เหนือกว่าราชครูทั้งปวง 1
    - หัวใจของพระพุทธเจ้า อีก 1

รวมเป็น 8 มหาบุรุษ ตะกรุดนี้จึงมีอานุภาพมากเสียยิ่งกว่ามาก ดีเสียยิ่งกว่าดี เป็นแก้วมณี สารพัดนึก

ก่อนใช้ตะกรุด ให้ตั้ง นะโม 3 จบ แล้วภาวนาหัวใจคาถา 3 ครั้ง ดังนี้

“ ทุสะมะนิ นิมะสะทุ สะมะนิทุ ”

เป็นมหาเสน่ห์เมตตามหานิยม ยาจกยากจนจะกลายเป็นเศรษฐี เศรษฐีจะกลายเป็นมหาเศรษฐี และจักรักษาทรัพย์ไว้ได้นาน
    ทรัพย์สินเงินทอง เพิ่มพูน คนโชคร้ายกลับกลายเป็นคนโชคดี

คนไม่มีผัว จะมีผัว คนไม่มีเมีย จะมีเมีย คนไม่มีลูก จะมีลูก ผัวเมียรังเกียจกัน จะคืนดีต่อกัน คนไม่มีสติปัญญา จะมีสติปัญญา
    คนไม่มียศ จะมียศ คนไม่มีข้าทาสบริวาร จะมีข้าทาสบริวาร คนไม่เป็นที่รัก จะเป็นที่รัก จะบังเกิดตบะเดชาปรากฏไปทั่วทุกทิศ

บ้านเมือง ไร่นา เรือกสวน บริษัท ห้างร้าน วัดวาอาราม ที่เสื่อมโทรม เอาตะกรุดไปฝังไว้ หรือเอาติดไว้ที่ป้าย บริษัท ห้างร้าน
    จะเจริญ รุ่งเรือง ประกอบการพานิชต่าง ๆ จะมีโภคทรัพย์หลั่งไหลมาสู่มิได้ขาดหายแล

บรรจุไว้ใต้ฐานพระประธาน ไหว้กราบบูชา จะเจริญวัฒนาสถาพร จะเกิดโชคลาภใหญ่ยิ่ง จะมีคนมาบำรุงให้รุ่งเรือง
    ไปอยู่ ณ ทิศใด ตำบลใด ไม่มีตกต่ำเลย เป็นของวิเศษอย่าได้ประมาทแล

ดังนั้นเมื่อลงเป็นตะกรุดแล้วไปฝังไว้ที่ใด จึงมีแต่มหาชนหลั่งไหลมาหามาบูชามาสักการะ
    เช่น ฝังไว้ในพระพุทธรูปใหญ่ที่แตกหักชำรุดก็จะมีคนมาปฏิสังขรณ์ ฝังไว้ในวัดร้างก็จะมีคนมาซ่อมแซม
    ฝังไว้ในบ้านร้างก็จะมีคนมาอยู่อาศัย ฝังไว้ในร้านค้าก็จะมีผู้คนเนืองนองเข้ามา
    เมื่อพกติดตัวก็กันภัยสารพัดนานา และยังเรียกลาภผลเงินทองข้าวของผู้คนให้เข้ามาสู่เราอีกด้วย

วิธีการใช้ด้วยการฝัง คือ ให้หาขวดแก้วที่ฝาปิดและมีความกว้างกับสูงพอที่จะใส่ตะกรุดได้ จากนั้นให้หาวัตถุมงคลใส่ลงไปก่อนดังนี้
    ข้าวเปลือก ถั่วเขียวดิบ งาขาวดิบ กลีบดอกดาวเรืองกลีบดอกบานไม่รู้โรย เศษผงตะไบเงิน ทอง นาค น้ำมันหอมอย่างดี
    เช่น น้ำมันจันทน์ น้ำมันเก้ากลิ่น เทใส่ลงไปนิดหน่อย จากนั้นปิดฝาให้ดี แล้วฝังลงที่ประตูบ้านหรือร้านค้า
    การฝังนี้ หมายความว่า ต้องเป็นจุดที่จะมีคนข้ามไปข้ามมาด้วย มิใช่นึกอยากจะฝังตรงไหนก็ฝังได้
    ก่อนฝังต้องดูฤกษ์ยามวันดีที่จะฝังเสียก่อน ไม่ใช่สะดวกวันไหนก็วันนั้น ทำลักลั่นกันไปพอไม่ขลังเต็มร้อยก็จะโทษผู้สร้างเสียอีกเป็นบาปเป็นกรรมเปล่า ๆ

10. mazzanti_evantra

mazzanti_evantra สมาชิก

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำทุกข้อนะครับที่ให้คำปรึกษา
    ทุกๆข้อไม่ได้มาลองของแต่ต้องการคำตอบแล้วเอามาเปรียบเทียบทั้งหมด ว่าอันไหนสมควรอย่างไรบ้าง การดูดวงเหมือนการเดินข้ามถนน ผมดูเพื่อไม่ให้รถมันชน ก็เท่านั้น
    ทุกคำตอบที่ตอบผมทำให้ผมรู้จักคำว่าใจเป็นใหญ่กับจิตครุ่นคิดและอารมณ์ท้าทายมโหจริตมากขื้นสำหรับบางท่าน ผู้รู้้เห็นจิงแต่สิ่งที่เห็นเห็นไม่จริง ส่วนตัวอันนี้ผมไม่มีหรอกพวกญาณ ฌาณ ไม่รู้จักด้วยซ้ำ แต่ถามไปเพื่ออยากได้ึคำตอบบ้างอย่างมาคิดพิจารณา
    มโนสาธุกับการดูดวงช่วยคลายปัญหาให้ทุกๆๆคนครับ
    ถ้าคิดว่ามาจาบจ้วงลวงเกินครูบาอาจารย์ ก็ขอขมาล่วงหน้าแล้วกันครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 มกราคม 2013
  11. ปูรณ์

ขอบคุณอาจารย์เป็นอย่างยิ่งค่ะที่ให้ข้อมูลอย่างละเอียด เกี่ยวกับตะกุดมหาบุรุษ 8 จำพวก

12. sinsair tavada

สิ้งที่ผมตอบ คือ ความจริง คือสัจะธรรมทุกๆ ข้อ ไปถาม ใครก้ได้ เคทนี้ ไม่จำเป็นต้องใช้ ศาตร์ ใดๆ เลยครับ ตอบ ด้วยหลักธรรม มันออกมา หน้านี้อยู่แล้ว ครับ ........... การถามที่ไม่อยากได้คำตอบที่เราอยากได้ อย่าถามครับ ..... แล้วสิ่งที่ผม บอกกล่าว ถุกต้อง แน่นอน 1000000 เปอรฺ์ ครับ ไม่ได้จาบจ้วงครับ ธรรมก็ดี ญาณก็ดี เป็นสิ่งที่รู้ได้ ก็รู้ได้ เฉพาะตน ................ผมเป็นคนพุดตรงๆ แบบนี้มาช้านานแล้วครับ โปรดเข้าใจด้วย ....................ถ้าการข้ามถนน จริง มัวแต่ ฟังคนอื่นพุดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ 12 ข้อ รถชนตายห่าครับ การข้ามถนน มองซ้าย ความเป็นจริง มองขวา ความถุกตอ้ง ของ เวลาสถานทีแล้วค่อยๆ ข้าม รีบ ไป จาก ท้องถนน ให้ถึงฝั่ง เร็วที่สุด เพราะ ขืนยืน เง้อง่า อยู่ .......ตูม! ตาย ครับ .......................

13. sinsair tavada

มะเป้นไร คือหน้าที่ให้ความกะจ่าง ครับ ทุกคนต้องมีสิทธิ์เลือก ในสิ่งที่ดี กว่า เสมอ .......................

14. สปอร์ตกีฬา

สปอร์ตกีฬา Active Member

2 มิถุนายน 2012
    วัสดีค่ะ อ.ก๋ง กุลมีเรื่องรบกวน อ.ก๋ง ค่ะ คือน้องชาย ไปทำงานที่ภูเก็ต ช่วงแรกๆ ก็ติดต่อได้ พอมา 4-5 ปี มานี้ติดต่อไม่ได้ และเขาเองก็ไม่ยอมติดต่อส่งข่าวให้พี่น้องรู้เลยว่าอยู่ไหน ทำอะไร อย่างไร ก็มีตามไปหาก็ไม่เจอ ตอนที่แม่เสียก็ติดต่อไม่ได้ เขาก็ไม่ได้กลับมา ตอนนี้ก็อยากให้เขากลับมาหาพ่อสักครั้งค่ะ น้องชายเกิดวันจันทร์ที่ 10 กันยายน 2505 ปีขาล เวลาประมาณ 22.00 น.
    ขอ อ.ก๋ง ช่วยตรวจดูให้ กุลด้วยค่ะ
    ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูง ล่วงหน้า ค่ะ อ.ก๋ง

15. มณชัย

มณชัย สมาชิก

29 พฤษภาคม 2012
    สวัสดีครับ
    ผมชัย บุญส่งศรีสกล เกิด 22 ก.พ.2512 เวลา9.23น.วันเสาร์เมื่อไหร่ได้ไป
    ทำงานที่อเมริกาครับ ปี2556 หรือปีไหนครับ ค่อนข้างจริงจังมากกับการไปครั้งนี้
    ขอบคุณครับ

16. sinsair tavada

ยังไม่ตาย ยังมีชีวิต อยุ่ครับ ไม่เกิน ลอยกะทง จะกลับมาครับ

17. sinsair tavada

ตีเหล็กตีตอนร้อน ไปปีนี้ รุ่งครับ กลับมาหอบเงินล้าน กลับบ้าน สร้างบ้านริมน้ำ ครับ .............

18. sinsair tavada

[/ATTACH][/ATTACH]ตะกุด มหาบุรุษ 8 จำพวกนั้นได้ลองทดสอบ แล้วแค่สวด อิติปิโส อัญเชิญคุณ และฤทธิ์ พระพุทธเจ้า แค่นั้น ผลปรากฏว่าตะกุดลอยน้ำได้ ส่วนดอกที่จมนั้น ทำการสวด อธิฐานจิต อัญเชิญ มหาบุรุษ8 จำพวกอีกครั้งหนึ่งผลคือ ก็ลอยน้ำได้เช่นกัน ถือว่าเป็นสุดยอด ของ ตะกุดในพศ นี้ ด้วยคุณ พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ อยู่ที่ไหนก็รุ่งเรืองดี และ อยู่กับใคร ชีวิต มีแต่รุ่งเรือง สาธุ ครูบาอาจารย์ ที่ยังเมตตา ข้าพเจ้า ใช้ พลังอธิฐานจิต ไม่ได้ใช้ พระเวท แม้ ตัวเดียวเลย ของนี้จึงบริสุทธิ์ เจตนาดี เพราะต้องการนำ ไปจัดกรรมฐาน ดังนั้น พิธีดี เจตนาดี และ พลังกรรมฐาน ยังดีอยู่ ณ วินาทีที่อธิฐานจิต จิตข้าพเจ้า ปราศจาก อาสวะกิเลสใด ๆ เป็นที่อัศจรรย์ใจ แก่ตัวข้าพเจ้าเอง ไม่เชื่อว่าตัวเองจะทำได้ ......ขอขอบคุณครู ทุกๆ พระองค์.............................

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 มกราคม 2013
  19. sinsair tavada

ผู้ที่ไปร่วมงาน ถึงแม้ ไม่ได้ ถวายค่ากำนล 299 บาท ก็สามรถ รับ แม่เหล็กดูดทรัพย์ อธิฐานจิต ปีที่แล้วฟรี หนึ่งดวงฤทัย เทวดาด้านในมี เทวดารักษา อยู่ดั่งเหลกไหล ไม่ปาน ครับ ..............

20. ปูรณ์

ปวดหัวเวียนหัวมา 3-4 วันแล้ว ยังไม่หายเลยค่ะ สงสัยพรุ่งนี้คงแห้ว กรรมจริงๆเลยค่ะ