องค์นี้ใช่ของหลวงพ่อฤาษีลิงดำรึป่าวครับ รบกวนด้วยครับ

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย หนึ่งบางนา, 25 เมษายน 2008.

1. หนึ่งบางนา

หนึ่งบางนา Active Member

13 กันยายน 2007
    เป็นเนื้อโลหะสีทองครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. มันตรัย

มันตรัย เป็นที่รู้จักกันดี

ขอตอบตามที่ทราบเลยนะครับ เป็นพระเก๊สนามครับ หรือไม่ก็เป็นเกจิอาจารย์ที่เช่าเหมามาแจกครับ พระด้านหลังนั้นเป็นการใช้คอนเซปต์จากรูปถ่ายเก่าๆรูปนึง ที่คนทึกทักเอาว่าเป็นสมเด็จโตสอนหนังสือร.5ครับ ทั้งที่จริงไม่ใช่สมเด็จโต และร.5 รูปถ่ายนี้ทำให้เกิดไอเดียบรรเจิดกับแก๊งพระเก๊มือผี เลยทำพระพิมพ์ต่างๆด้านหลังเป็นรูปนี้ และขายพร้อมกับนิทานเรื่องเดิมๆ ยังมีเหรียญที่อุปโลกน์ขึ้นมาอีกด้วยนะครับ ต้องระวังให้ดี ตอนหลังได้รับการพิศูจน์แล้วว่าไม่ใช่สมเด็จโต และยังมีรูปต่างๆอีกหลายรูปซึ่งไม่ใช่สมเด็จโต แต่ก็มีความพยายามเอามาโพรโมท ประกอบการขายของครับ

3. ปทุมธานี

ปทุมธานี ยอมไม่ทำดีกว่าทำร้ายคนอื่น

13 กุมภาพันธ์ 2007
    ยืนยันอีกเสียงครับว่าพระนอกสาระบบ ไร้สำนัก