อนุโมทนาบุญภาพ : ถวายรองเท้า แด่พระกรรมฐาน 60 คู่ ณ.วัดพุทธบูชา

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย บัวผลิหน่อ, 7 พฤษภาคม 2013.

1. diya

diya เป็นที่รู้จักกันดี

diya+นายวุฒิภัทร ณัดฐาปกรณ ร่วมบุญถวายรองเท้าแด่พระกรรมฐาน ๔ คู่
    โอนเงินเข้าบัญชี ธ.ไทยพาณิชย์ เลขที่ ๒๒๐๒๑๓๑๑๐๔ วันนี้ เวลา ๑๙:๒๐ น. จำนวน ๒๔๐ บาท

ขอน้อมจิตโมทนาสาธุการบุญของทุกๆ ท่านด้วยค่ะ สาธุ

2. peerakul

peerakul เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมบุญ 2 คู่ค่ะ

3. เพชร2545

เพชร2545 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมบุญถวายรองเท้าแด่พระกรรมฐาน 10 คู่ค่ะ
    คุณพ่อลิบฮึง แซ่อึ๊ง และครอบครัวร่วมบุญ 500 บาท
    เพ็ชรรัตน์ แซ่อึ๊งและครอบครัว ร่วมบุญ 100 บาท
    โอนผ่านเอทีเอ็มทหารไทยเวลาประมาณ19.46 น.วันที่7/5/2556จำนวน 600 บาท อนุโมทนาบุญกับทุกท่านค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 พฤษภาคม 2013
  4. peerakul

น้องชายจองเพิ่มร่วมบุญอีก 3 คู่ค่ะ

5. loveday

loveday เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2011
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    วันนี้ 07/05/56 โอนเงินจำนวน 300 บาท แล้วนะคะ

อนุโมทนาบุญสาธุ ทุกประการ:cool::cool::cool:

6. bird_tgrt

bird_tgrt Active Member

ขอร่วมบุญด้วยครับจำนวน 2 คู่ พรุ่งนี้ตอนเย็นจะโอนไปนะครับ :cool:

7. งานทางธรรม

งานทางธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

บ เอบิวด์ น้องบอมแบมเจ้ากรรมนายเวรขออนุญาติปิดยอดบุญ 12 คู่ เงิน 720 บาทขอบคุณมากนะคะที่ให้เราได้ร่วมบุญ

8. งานทางธรรม

งานทางธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

บ เอบิวด์น้องบอมแบมเจ้ากรรมนายเวรโอนเงินแล้วนะคะ 720 จำนวน 12 คู่ ทาง ATM เวลา 8.57 ขอบคุณมากค่ะ

9. บัวผลิหน่อ

บัวผลิหน่อ เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2007
    เรียน สมาชิกและญาติธรรม ทุกๆท่าน
    เรื่อง ขอสำรวจความคิดเห็น เรื่องเงินบริจาค ซื้อรองเท้าถวายพระกรรมฐาน
    ตามที่ได้มีความประสงค์ ที่จะถวายรองเท้าแด่พระกรรมฐาน เพื่อตักตวงบุญกุศล ในครั้งนี้ แต่เนื่องจากมียอดเงินบริจาค เข้ามาเกินจำนวนที่ต้องการ จำนวนมาก โดยได้รับยอดเงิน บริจาค 9,164 บาท ( ณ.วันที่ 8/5/13 เวลา 8.15 น.)
    ซึ่ง ผมขอความเห็น จาก สมาชิกและญาติธรรม ดังนี้
    1. จะแบ่งเงิน ไปซื้อรองเท้า จำนวน 5 โหล ๆ ละ 750 บาท รวมเป็นเงิน 3,750 บาท
    เหตุผล ที่รับเพียง 5 โหล เพื่อสะดวกในการนำรองเท้าจากบ้านไปวัดพุทธบูชา
    2. จะแบ่งเงิน ไปเช่ารูปเหมือนหลวงปู่ฝั้น อาจาโร 1 องค์ (ขนาดความสูง 2 ไม้บรรทัด จากหลังวัดราชนัดดา) เพื่อน้อมถวายมุติตาสักการะหลวงพ่อสนธิ์ ฯ จำนวน 3,000 บาท
    3. จะแบ่งเงินทำบุญเพื่อไปซื้อร่ม จำนวน 40 คันๆ ละ 70 บาท รวมเป็นเงิน 2,800 บาท เพื่อเก็บไว้รอเตรียมถวายแด่ครูบาอาจารย์ ที่มาร่วมงานตักบาตรพระกรรมฐาน ประจำเดือน มิถุนายน พ.ศ.2556 ที่วัดพุทธบูชา กรุงเทพฯ
    4. เงินที่เหลือ ตามจริง ขอเรียนสมาชิกและญาติธรรม ทุกๆท่าน ช่วยกันออกความคิดเห็น ภายใน 3 วัน นะครับ ว่าจะนำเงินที่เหลือไปทำสิ่งใด ให้เป็นตามวัตถุประสงค์เจ้าของเงิน

ขอให้ช่วยกันออกความคิดเห็นนะครับ เพื่อจะได้ไม่ผิดวัตถุประสงค์ และ ไม่มีเงินตกค้าง ให้ทุกๆท่าน ได้รับอานิสงส์ผลบุญสูงสุด ด้วยความจำเป็นที่ไม่สามารถนำรองเท้าไปได้มากกว่านี้ แล้ว

สาธุ อนุโมทนาบุญนะครับ

10. Aom_sopin

Aom_sopin เป็นที่รู้จักกันดี

อยากขอเสนอว่า... นำปัจจัยที่เหลือซื้อ "สังฆทานยา" ถวายพระท่านดีไหมคะ
    แต่ไม่ทราบว่า คุณบัวผลิหน่อจะสะดวกในการขนของไปถวายหรือเปล่า

หรือ นำปัจจัยที่เหลือของผู้ร่วมทำบุญทุกๆ ท่าน ถวายพระท่านเลยดีไหมคะ

ขออนุโมทนาบุญกับคุณบัวผลิหน่อ และผู้ร่วมบุญทุกๆ ท่านด้วยค่ะ

11. diya

diya เป็นที่รู้จักกันดี

คุณบัวผลิหน่อจัดสรรได้ตามที่เห็นสมควรเลยค่ะ

เห็นด้วยกับคุณ Aom_sopin เช่นกันค่ะ ^-^
    ดังนั้น จัดสรรได้ตามที่เห็นสมควรเลยนะคะ ขออนุโมทนาบุญที่เป็นสะพานบุญในครั้งนี้ด้วยค่ะ

12. บัวผลิหน่อ

เรียน สมาชิกและญาติธรรม ทุกๆท่าน
    เรื่อง ที่เสนอมา เห็นด้วยนะครับ
    1. มียารักษาโรค จะจัดสรรบุญนี้ให้ครับ เป็นความคิดที่ดีนะครับ ยังไม่เคยถวายยาเลย แต่ขอเป็นรอบการถวาย วันที่ 1 มิถุนายน ที่งานตักบาตรพระกรรมฐาน วัดพุทธบูชา ได้ไหมครับ วันที่ 26/5 คงขนไม่ไหว เพราะจะพยายาม เอารองเท้าไปให้ได้มากกว่าที่แจ้งไว้ 60 คู่ เพราะจะจัดยาเป็นกล่องๆ ถวายพระครับ น่าจะต้องใช้ประมาณ 20 ชุดครับ จะได้นำไปถวายพระ
    2. แบ่งเงินซื้อร่ม เบื้องต้น 30-40 คัน แล้วกันนะครับ จะถวายรอบงานบุญวันที่ 1 มิถุนายน ด้วย

13. peerakul

เห็นด้วยกับคุณบัวผลิหน่อ จัดสรรได้ตามเห็นควรและสะดวกqsqu

14. Aom_sopin

Aom_sopin เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นด้วยค่ะ แล้วแต่คุณบัวผลิหน่อจะเห็นสมควร และสะดวกในการถวายยานะคะ
    ยินดีและมีความสุขใจที่มีโอกาสได้ร่วมทำบุญดีๆ อีกครั้งค่ะ
    (หนูก็ไม่เคยทำบุญถวาย "รองเท้า-ร่ม" ค่ะ ดีใจมากๆ ที่ได้ทำบุญนี้แล้ว...ขอบคุณมากๆ นะคะ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 พฤษภาคม 2013
  15. เก้าช่อง

เก้าช่อง เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2006
    นำเสนอเป็นอีก 1 ทางเลือก นำไปเป็นทุนสนับสนุนในการออกโรงทาน,ช่วยโรงพยาบาล สนับสนุนวัดที่ขาดแคลน กับท่านใด หรือหน่วยงานใดก็ได้ ตามที่คุณ บัวผลิหน่อ จะเห็นสมควร พวกเรายินดีในงานบุญทุกอย่างอยู่แล้ว

โมทนาบุญครับ :cool::cool::cool:

16. บัวผลิหน่อ

เห็นด้วยครับ
    ถ้างั้น จะนำไปทำบุญใส่ตู้รับบริจาค ต่างๆ ที่วัดพุทธบูชา เป็นวิหารทาน ธรรมทาน สังฆทาน นะครับ หากท่านใดที่เคยไปทำบุญที่วัดพุทธบูชา จะทราบดีว่า จะมีกล่องรับบริจาค สร้างวัด ซื้อที่ดิน สร้างพระพุทธรูป ,สร้างโรงพยาบาล,สร้างหนังสือธรรม,สร้างโรงเรียน,สร้างโบสถ์,สร้างพระเจดีย์,ไถ่ชีวิตโค-กระบือ,สร้างศาลาและอื่นๆ อีกมากมาย ประมาณ 50 ตู้บุญ
    และ ข้างหน้าพระกรรมฐาน จะมีทำบุญกับท่านได้โดยตรง ทุกรูป มีมีกล่องทำบุญ ประมาณ 50 ตู้ จะแบ่งเงินไปทำบุญให้ครบทุกๆ รูป จะใส่ทำบุญให้รอบทำบุญ 26 พ.ค.นี้เลยนะครับ
    หมายเหตุ รายละเอียด ที่ชัดเจน จะสรุปให้รับทราบอย่างเป็นทางการอีกทีนะครับ

17. ครึ่งชีวิต

ครึ่งชีวิต เป็นที่รู้จักกันดี

ข้าพเจ้า ครอบครัวจั่นประดับ,คุ้มทอง,โอฬาริกเดช,ปิยะสุวรรณ,เลิศพงษ์ธรกุล และ ญาติธรรมขอร่วมบุญฝากกระแส ร่วมกับ ครูอาจารย์ทุกท่าน ร่วมบุญถวายรองเท้าแด่พระกรรมฐาน 48 รูป คู่ละ 60 บาท

ไฟล์ที่แนบมา:

18. บัวผลิหน่อ

สาธุ อนุโมทนาบุญกับทุกๆท่าน
    ผ่านกระทู้เดียวเลยนะครับ
    อาจจะไม่ได้ตอบทุกกระทู้นะครับ

19. peerakul

น้องชายโอนเงินแล้วจำนวน 180 บาท

อนุโมทนา สาธุ

20. bird_tgrt

bird_tgrt Active Member

จากกระทู้ที่ 30
    ผมได้โอนเงินแล้ว 2 คู่ 120 บาท และร่วมบุญอื่นๆอีก 30 บาท ร่วมเป็น 150 บาท เรียบร้อยแล้วนะคับ ( 18/05/13 เวลา 20:32 )

และผมขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่าน ที่ร่วมกันสร้างบุญกุศลในครั้งนี้ด้วยครับ :cool::cool::cool: