อนุโมทนาบุญ..โครงการจัดซื้อชุดนักเรียน200ชุดสำเร็จลุล่วงแล้ว(จะเปิดครั้งที่4เร็วๆนี้)

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย พระฐานธมฺโม, 18 พฤศจิกายน 2010.

1. ohm0444

ohm0444 นิพพานปัจจุบัน

เวรกรรม

ผมก็คนสุราษฎร์ธานี ร่วมทำบุญกะเค้าไปด้วย

พระวิษณุ ฐานธัมโม ออกมาชี้แจงด่วน :cool:

2. จับตา

จับตา เป็นที่รู้จักกันดี

23 ธันวาคม 2010
    ท่านว่า ท่านสึกเป็นโยมไปเเล้วครับ หลายๆคนก็ยกโทษ เเละอโหสกรรมให้
    อนุโมทนาสาธุๆจ้า

3. จับตา

จับตาจะขอหยุดลาพักร้อน อาจจะนานมากหรือหายไปเลย เพราะว่าบางครั้งเครียด บางครั้งรู้อะไรมากไปก็ไม่ดี เเต่ที่ทำไปทั้งหมด เพราะเว็บพลังจิต ให้อะไรเเก่จับตามากเหลือเกิน ทั้งความรู้ ยอมรับว่าเข้าเว็บพลังจิตเกือบทุกวัน(ยกเว้นเดินทางไปต่างประเทศ)...
    ไปลาวบ้าง ไปเขมรบ้าง เข้าใจความรู้สึกของคนที่โดนหลอก เเละรู้สึกหดหู่ใจ มาก ที่คนที่จับตา จับผิดได้คือพระ ที่ถือศิล227ข้อ ที่ชาวบ้านกราบไว้บูชา พระในเว็บพลังจิตที่ท่านทำจริงสร้างจริง โปร่งใส ตรงไป ตรงมาก็มี อยู่หลายรูป เช่น หลวงพ่อพระครูปลัดอัครพล
    หรือพระอาจารย์ธนนท์เเละรูปอื่นๆ ที่ตั้งใจบวชอุทิศตนเพื่อพระศาสนาจริงๆ อยากให้คดีนี้เป็นคดีตัวอย่างจับตาพ้อมเสมอ เเละขอลาท่านทุกคน ไปจากนี้ไป จับตา จะออกมาให้น้อยที่สุด ยกเว้นทนไม่ไหวจริงๆ จึงจะออกมา ขอขอบคุณทุกกำลังใจ เเละขอโทษหากำตา อาจจะเคยเข้าไปดูกระทู้ของท่าน ที่ทำไปเเม้ไม่ไช่หน้าที่ของจับตา เเต่เห็นใครมาทำร้าย พระพุทธศาสนา เเละอาศัยเว็บพลังจิตกระทำ บางอย่างเพื่อให้ได้มา ซึ้งผลประโยชน์ตน โดยไม่กลัวบาปกรรม ไม่มีความละอายใจ
    ***ขอโทษ ที่บางครั้งอาจจะทำผิดพลาด*** หากมีความดี อยู่บ้าง อยากให้คิดว่าคือความดี ของพวกเราทุกคน บ้านหลังนี้ ให้อะไรคุณมากมาย จนคุณลืมตัว ไม่เกร็งกลัวต่อบาปกรรม บัดนี้ ถึงเวลาที่ทุกคน ต้องเเสดงตนปกป้องเว็บพลังจิตกันได้เเล้ว ขอขอบคุณองค์ชายสามที่ให้ข้อมูลบางอย่าง ขอบคุณหลวงพี่ ที่ท่านรู้จัก กับพระดนัย ขอบคุณหลวงพ่อพระครูอัครพลที่เตือนสติ เเละขอบคุณมากเลยคือคุณวีระชัย ที่อนุญาตให้ใช้ชื่อจับตา ลาทุกๆคน หลวงพี่ดนัยอย่าได้โกรธผมเลยน่ะครับ พ่อพยายม ฝากดูเเลท่านด้วย อย่าให้คลาดสายตานะพ่อ ...

4. คิงคอง99

คิงคอง99 เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2011
    การที่จะทำความดีอะไรซักอย่างอย่าท้อครับ ท่านจับตา ทำเท่าที่ท่านทำได้ ที่ผ่านมาผมได้อ่านไม่กี่กระทู้ที่ท่านเขียนข้อความ ผมนับถือท่านมากครับ ท่านเป็นบุคคลที่หาได้ยากนักในสังคม ที่เสียสละเวลาอันมีค่าในชีวิตของท่าน มาช่วยทุกคนที่หลงทาง อย่าหายไปเลยนะครับ เพียงแต่ช่วยกันสังเกต จับตาพฤติกรรม18มงกุฎ เท่าที่ท่านทำได้ แค่นี้ก็ดีมากแล้วครับ สู้ๆนะครับเพื่อส่วนรวม เป็นกำลังใจให้นะครับ

5. จับตา

จับตาจะขอหยุดลาพักร้อน อาจจะนานมากหรือหายไปเลย เพราะว่าบางครั้งเครียด บางครั้งรู้อะไรมากไปก็ไม่ดี เเต่ที่ทำไปทั้งหมด เพราะเว็บพลังจิต ให้อะไรเเก่จับตามากเหลือเกิน ทั้งความรู้ ยอมรับว่าเข้าเว็บพลังจิตเกือบทุกวัน(ยกเว้นเดินทางไปต่างประเทศ)...
    ไปลาวบ้าง ไปเขมรบ้าง เข้าใจความรู้สึกของคนที่โดนหลอก เเละรู้สึกหดหู่ใจ มาก ที่คนที่จับตา จับผิดได้คือพระ ที่ถือศิล227ข้อ ที่ชาวบ้านกราบไว้บูชา พระในเว็บพลังจิตที่ท่านทำจริงสร้างจริง โปร่งใส ตรงไป ตรงมาก็มี อยู่หลายรูป เช่น หลวงพ่อพระครูปลัดอัครพล
    หรือพระอาจารย์ธนนท์เเละรูปอื่นๆ ที่ตั้งใจบวชอุทิศตนเพื่อพระศาสนาจริงๆ อยากให้คดีนี้เป็นคดีตัวอย่างจับตาพ้อมเสมอ เเละขอลาท่านทุกคน ไปจากนี้ไป จับตา จะออกมาให้น้อยที่สุด ยกเว้นทนไม่ไหวจริงๆ จึงจะออกมา ขอขอบคุณทุกกำลังใจ เเละขอโทษหากำตา อาจจะเคยเข้าไปดูกระทู้ของท่าน ที่ทำไปเเม้ไม่ไช่หน้าที่ของจับตา เเต่เห็นใครมาทำร้าย พระพุทธศาสนา เเละอาศัยเว็บพลังจิตกระทำ บางอย่างเพื่อให้ได้มา ซึ้งผลประโยชน์ตน โดยไม่กลัวบาปกรรม ไม่มีความละอายใจ
    ***ขอโทษ ที่บางครั้งอาจจะทำผิดพลาด*** หากมีความดี อยู่บ้าง อยากให้คิดว่าคือความดี ของพวกเราทุกคน บ้านหลังนี้ ให้อะไรคุณมากมาย จนคุณลืมตัว ไม่เกร็งกลัวต่อบาปกรรม บัดนี้ ถึงเวลาที่ทุกคน ต้องเเสดงตนปกป้องเว็บพลังจิตกันได้เเล้ว ขอขอบคุณองค์ชายสามที่ให้ข้อมูลบางอย่าง ขอบคุณหลวงพี่ ที่ท่านรู้จัก กับพระดนัย ขอบคุณหลวงพ่อพระครูอัครพลที่เตือนสติ เเละขอบคุณมากเลยคือคุณวีระชัย ที่อนุญาตให้ใช้ชื่อจับตา ลาทุกๆคน หลวงพี่ดนัยอย่าได้โกรธผมเลยน่ะครับ พ่อพยายม ฝากดูเเลท่านด้วย อย่าให้คลาดสายตานะพ่อ ...<!-- google_ad_section_end -->

6. จับตา

ขยันเขียน ขยันpmบอกบุญ เเต่ไม่เคยเห็นตอนมอบเเละรูปตัวเองถ่ายด้วยเเม้เเต่ครั้งเดียว ..เเสบจริงๆเบอร์ โทรก็ไม่มี โชคดีที่จับได้ก่อน ข่าวว่าได้ไปเกือบล้าน นรกมีจริงๆไม่มีความสุขหรอกชาตินี้ ในพันทิพย์ ใช้อีกชื่อ ปลัดทิวก็ไม่มีตัวตน เจ็บใจเเทนคนที่โดนหลอก

7. จับตา

ขอบคุณมากครับ ที่ให้กำลังใจมาครับ

8. singlehand

singlehand เป็นที่รู้จักกันดี

ขอให้กำลังใจคุณจับตา สู้ๆครับ

9. จับตา

ขอบคุณมากครับ กำลังใจยังดีครับ

10. จับตา

วิธีสังเกตที่ดีที่สุด งานบุญที่ไม่ทำคือจะไม่มีรูปมาให้ดูเลย<!-- google_ad_section_end -->