อยากขอความช่วยเหลือค่ะ น้องโดนผีเข้า!!

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย Puppyppj, 3 ธันวาคม 2016.

1. Puppyppj

Puppyppj สมาชิกใหม่

ขออนุญาตค่ะ
    อยากขอความช่วยเหลือ มีใครพอแนะนำพระอาจารย์ที่ช่วยแก้ด้านนี้ได้มั้ยคะ
    เริ่มแรก น้องชายมีอาการแปลกๆ บางทีเพ้อ บางทีมีอาการหลอนค่ะ พูดจาแปลกๆ พูดจาตัดพ้อ หวาดกลัว คนที่บ้านก็คิดว่าน้องไปติดยามา เพราะจะมีอาการเดี๋ยวปกติ เดี๋ยวไม่ปกติ คนในครอบครัวคิดได้แต่ว่า เพื่อนๆน้องพาไปมั่วสุมเล่นยา เมาเหล้า เป็นแบบนี้มานาน พ่อแม่ได้แต่กลุ้มใจ ได้แต่เตือนเวลามีสติ น้องจากร่าเริงก็เปลี่ยนเป็นคนเงียบขรึม ไปเรียนปกติ กลายเป็นคนมี2บุคลิก เดี๋ยวดีเดี๋ยวไม่ดี ผ่านไปครึ่งปี เริ่มหนักขึ้นทุกวันๆ ตัวผอมแห้ง หน้าดำคล้ำ ตาขวาง ตาเหลือกมีอาการเกร็งๆ เวลาอยู่ที่บ้าน จนไปเรียนไม่ได้ ชอบกินของแปลกๆ ขอบุหรี่สูบหนักมาก บางทีก็ขอเหล้า แล้วก็ชอบกอดเสา ในบ้าน
    ระยะหลังหนักขึ้น จนคนในบ้านเอาไม่ไหว เลยพยายาม หาทางช่วยเหลือน้อง มีคนไปพาคนทรงปู่ฤาษี(จำชื่อปู่ไม่ได้) พามาที่บ้าน เค้าบอกว่า เสาไม้ที่บ้านมีนางไม้ มันจะจับทำเมีย ถ้าไม่ขับไล่จะทำให้น้องอาจเสียชีวิตได้ เหมือนเค้าทำพิธีสู้ ขับไล่ หลังจากทำพิธีเสร็จ คนทรงกลับไป น้องอาละวาดเลยค่ะ ทำลายน้ำมนต์ ทำลายข้าวของ ที่ทำพิธี จนคนในซอยมาช่วยกันจับ 7-8คนเอาไม่อยู่
    จนถึงเช้า อีกวันวัยพระด้วย อยู่น้องโดนสิงเลยค่ะ เค้าไม่ยอม เหมือนลบหลู่เค้า เค้าขอของเซ่นไหว้ เดี๋ยวนั้นเลยค่ะ พอน้องที่โดนสิงกินของไหว้เสร็จ หมดสติ แต่ก็ยังนอนตรงเสาไม่ยอมไปไหนเลย ตอนนี้คนในครอบครัวรู้สึกร้อนใจ เป็นห่วงน้อง อยากหาพระอาจารย์เก่งไมาช่วยทีค่ะ ไม่รู้ว่าเค้าต้องการอะไร ทำไมถึงอยากเอาชีวิตน้อง

2. SMING

SMING เป็นที่รู้จักกันดี

อาการผีเข้านะครับ ถูกต้องแล้ว...เกี่ยวกับเสาที่บ้านครับ...มีภพภูมิที่มีมอำนาจสิงสถิตย์อยู่
    อาการน่าจะเกิดจากการลบหลู่...ลองทำพิธีขอขมาดูครับ...
    ปล. ถ้าไม่หายค่อยว่ากันอีกทีหนึ่ง ครับ...

3. supatk

supatk เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2010
    หลวงพ่อสิงโตวัดสาลีสุพรรนหรือหลวงปํ่ไมวัดป่าเขาภูหลวงโคราช

4. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

ลองดูอาการก่อนว่าช่วงนี้
    เป็นไงบ้างครับ (^_^)

5. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    พาไปหาหมอปลา

.

6. ตาป้อม

ตาป้อม เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2007
    เห็นด้วย พาไปหาหมอปลา

7. kungzaza88

kungzaza88 เป็นที่รู้จักกันดี

เอาเครียญที่มีพญาครุฑเหรีญรุ่นเก่าตอกไปในเสาไม้เลยคัรบ ไม่รูู้ถูกไหมเห็นคนทำกัน

8. Higtmax

Higtmax เป็นที่รู้จักกันดี

29 ธันวาคม 2011
    แถวที่บ้านญาติผมเคยทำนะครับ เอาสัญลักษณ์แผ่นดิน ไปติดไว้ตรงที่เสาไม้เฮี้ยนๆ ปรากฏว่าอยู่กันสุขสงบดี แต่วันดีคืนดี สัญลักษณ์แผ่นดิน ดันหลุดออกมา แล้วที่นี้ก็สนุกครับ ไม่กี่วัน ญาติของผมก็เสียชีวิต แถมครอบครัวของก็แตกแยกไปคนละทาง ขายบ้านที่ดินทิ้ง ไม่รู้จะเกี่ยวกันทาง นัยยะ รึเปล่า

9. pinit417

pinit417 Active Member

ก็บอกน้องเขาว่าตั้งสติให้มั่น
    คนบ้าก็มาจากคนที่ไม่มีสติกำกับ ปล่อยให้จิตฟุ้งซ่าน...
    ถ้าผีเข้าสิงคนได้จริง ซึ่งส่วนตัวคิดว่าไม่จริง สาเหตุก็มาจากสติตัวนี้แหละที่น้องเขาไม่มี เมื่อไม่มีสติ จิตมันจะฟุ้งยังไงก็ได้ เพราะไม่มีอะไรไปผูกมันไว้
    ถ้ามีสติ ต่อให้มีผีจริงก็เข้าไม่ได้หรอก เพราะสติตัวนี้เป็นตัวกำเนิดสมาธิ และปัญญาตามลำดับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 ธันวาคม 2016
  10. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    อยู่จังหวัดไหน

11. นายดอกบัว

นายดอกบัว เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนนี้เป็นยังงัยบ้าง

12. น้ำเกลี้ยง

น้ำเกลี้ยง เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2014
  13. DRAKOY

DRAKOY เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2013
    สวดเมตตัญจะ สัพพะโลกัสสมิง มานะสัมภาวะเย อัปปริมานัง บ่อยๆพอเค้าได้บุญเค้าจะกลับมาเป็นพวกเราสวดทุกวันวันละอย่างน้อยเช้าเย็นรอบละ7จบคาถาสั้นๆเองครับ

14. Puppyppj

Puppyppj สมาชิกใหม่

ตอนนี้อาการไม่ดีขึ้นค่ะจุดธูปขอขมาแล้วแต่ตอนนี้ น้องกลายเป็นคนไม่มีสติพูดไม่ออกพูดได้แค่เสียงเบาๆมีวันนึงน้องบอกกับแม่น้องว่า หนูตายไปแล้วแม่ หนูมาลาแม่ พูดแบบเสียงในลำคอ ตอนนี้กลายเป็นคนอีกบุคลิกไม่พอใจอาละวาดอยากกินของแปลกๆเวลาจะกิน น้องจะจุดธูป1ดอกปักเองเลย แล้วกิน ตอนนี้คนในบ้านวุ่นวายกันมากเพราะบทจะอาละวาด 2-3คนเอาไม่อยู่ เคยพาน้องไปหาพระมหาสุรศักดิ์วัดประดู่ พระท่านบอกขวัญหายเลยเป่าขวัญให้ แล้วให้พระห้อยคอ อาบน้ำมนต์แต่ตอนไปหาพระอาการปกติ แต่อยู่บ้านเป็นคนไม่มีสติค่ะเลยคิดว่าถ้าจะแก้น่าจะแก้ที่บ้านหรือเชิญมาดูที่บ้านค่ะ

ปล. บ้านน้องคนนี้ยากจนค่ะเป็นบ้านเช่า ไม่มีรถไปไหน ต้องอาศัยญาติพี่น้องค่ะ เพราะตั้งแต่น้องเป็นแบบนี้ แม่น้องที่เป็นหลักต้องหยุดขายของมาดูแลน้องค่ะ ทางเจ้าของกระทู้ซึ่งเป็นญาติเลยช่วยเท่าที่ทำได้ค่ะ มีคนแนะนำหลายที่ค่ะทั้งหมอปลา ทั้งคนทรง ถ้าเชิญมาบ้าน แล้วขึ้นครูไม่แพงพอได้ค่ะ ถ้าไปหาหมอปลาต้องลากน้องไปซึ่งคิดว่าถ้าน้องผีเข้าผีไม่น่าจะตามไปค่ะ

15. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

ช่องทางหนึ่งลองติดต่อไปยังรายการดูครับ...
    หมอปลาจะได้มาหาเองถึงที่ครับ..
    หรือคนอวดผีก็ได้ครับแต่หมอปลาดีกว่าตรงกว่า..
    กรณีนี้ดูว่า แม้ว่าจะรักษาได้
    น่าที่จะต้องได้เจอตัวกันเป็นๆครับ..
    เป็นกำลังใจให้นะครับ..
    ถ้าอยากให้ช่วยค่าน้ำมงน้ำมัน
    ค่าเตรียมการอะไร
    ก็บอกได้นะครับ..
    ข้างบนมีหลายๆคนพอมีตังค์ช่วย
    ได้อยู่ครับ ๕๕๕

16. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    ไปหาหมอปลา ก็ส่งรายละเอียดไปทางทีมงานของหมอปลา

เดี๋ยวทีมงานเขาก็อาจจะเป็นธุระในการลากน้องไป

ลองเข้าไปสอบถามดูน่ะครับ

https://www.facebook.com/ghostdoctortv/?fref=ts

17. sirigul

sirigul เป็นที่รู้จักกันดี

ชอบคำแนะนำของเฮียปอค่ะ รีบเลย พาไปหาหมอปลาด่วน น้องเสียเวลาเป็นปีๆแล้ว

18. bonuszaa118

bonuszaa118 Active Member

10 สิงหาคม 2017
    ติดต่อหมอปลาค่ะ เค้าช่วยได้จริงๆ