อยากถามเรื่องพระคาถาจักรพรรดิครับ

ในห้อง 'บทสวดมนต์ - คาถา' ตั้งกระทู้โดย aoseiei, 28 เมษายน 2014.

1. aoseiei

aoseiei เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2012
    อยากถามเรื่องพระคาถาจักรพรรดิครับว่าควรจะสวดกี่จบ ดีครับ

2. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    ตามกำลังวันเกิด

3. Phanudet

Phanudet เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2008
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    คาถาสวดแบบวัดถ้ำเมืองนะครับ สวดตามกำลังวันนะ มีถ่ายทอดสดตอนสองทุ่มครึ่ง ออนไลน์

ลองเข้าไปศึกษาที่นี่ดูนะครับ.....

วัดถ้ำเมืองนะ (วัดพุทธพรหมปัญโญ) : สมเด็จองค์ปฐม หลวงปู่ทวด, หลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ, หลวงตาม้

4. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

ทั่วๆไปนะครับ..สวดตามกำลังวันอย่างที่ คุณ samnido กับ คุณ Phanudet
    แนะนำถูกแล้วครับ..แต่ต่อไปถ้าหากมีการพัฒนาทางจิตเข้าสู่โหมดวิญญาณัญจายตนะ
    หรือสามารถเชื่อมกระแสออกจากตัวเองได้แล้ว..สวดแค่รอบเดียวหรือตามความ
    เหมาะสมก็ได้.หรือสังเกตุดูว่าสามารถเชื่อมกระแสได้หรือยัง.
    .แต่ต้องเห็นด้วยตาเปล่าก่อนนะครับ..

ปล.แค่เพียงแต่เล่าให้ฟัง