อยากทราบพระชาติของพระพุทธเจ้า 5 พระองค์สมัยที่เสวยชาติเป็นพญานาคครับ

ในห้อง 'พุทธภูมิ - พระโพธิสัตว์' ตั้งกระทู้โดย ผู้นอบน้อมสุดใจ, 4 ธันวาคม 2012.

1. ผู้นอบน้อมสุดใจ

ผู้นอบน้อมสุดใจ เป็นที่รู้จักกันดี

ตามหัวกระทู้เลยครับ อยากทราบการบำเพ็ญบารมีของพระพุทธเจ้าพระกกุสันโธและอีก 3 พระองค์ เอาเฉพาะชาติที่เสวยชาติเป็นพญานาคหนะครับ อยากทราบพระนาม เพราะกำลังพยายามรวบรวมเป็นหนังสืออยู่ ขอขอบพระคุณที่ช่วยเหลือให้ข้อมูลนะครับ