อยากทราบว่าต้นกล้วยนี้มีผีไหมครับ

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย aegmanmu, 28 กันยายน 2012.

1. aegmanmu

aegmanmu เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤษภาคม 2012
    คือว่าช่วงนี้ผมสวดมนต์ทุกวันและแผ่เมตตา ทุกคืนจะฝันเห็นแ่ต่ผู้หญิงสาวๆๆสวยๆ

ผมเพิ่งสังเกตว่าหลังบ้าน (เพื่อนบ้าน) คงปล่อยต้นกล้วยไว้เป็นดงเลย แต่ไม่ได้ดูแล คือบ้านนี้เค้าปล่อยรกๆๆ ไม่ทราบว่าจะมีผีไหมครับ และที่ฝันถึงผู้หญิง หมายถึงผีต้นกล้วยหรือปล่าว

2. aegmanmu

โสดอยู่ด้วยสิครับ ถ้าเจอจริงๆๆก็ดีสิครับ ^^

3. มุกตาภา

มุกตาภา เป็นที่รู้จักกันดี

25 กันยายน 2012
    กล้วยตานีหรือป่าวคะเห็นอาจารย์ดิฉันบอกว่ากล้วยตานีมีนางตานีอยู่ขอบอกเลยว่าถ้าใบตานีเอาทำบายศรีจะดีมากตอนนั้นอยากปลูกแต่อาจารย์บอกว่าไม่ดีอย่าเอาไปยุ้งจะดีกว่า มีวิธีขอเลขแม่ตานีด้วยมีพี่เค้าบอกว่าคืนวันพระตอนเที่ยงคืนให้ผู้ชายไปกอดที่ต้นตานีตอนเที่ยงคืนคนเดียวจุดธูป 9 ดอก แล้วพูดว่าแม่ตานีจ๋าขอเลขเด็ดหน่อยจ้า....เค้าบอกว่าความรู้สึกจะเหมือนได้กอดเนื้อสาวจริงๆเลยอะ(ไม่รู้เหมือนกัน่าจริงป่าว)

4. aegmanmu

ผมว่าไม่ดีกว่า 00.00 น่ากลัวยิ่งนัก อิอิ

5. มุกตาภา

แต่คุณน่าจะลองดูนะคะคงไม่มีอะไรเสียหายเพราะเห็นว่าโสดมาจนป่านนี้(หุหุ...ล้อเล่นนะคะขำๆอย่าโกรธกันนะ)catt3catt3

6. aegmanmu

ที่โสดเพราะว่า ต้องส่งน้องเรียนอ่ะครับ เลยไม่ค่อยมีเงิน มีแฟนตอนนี้ แฟนอดพอดี 555+

7. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

ผู้หญิงที่ฝันเห็น.หน้าตาออกไทยๆ แต่หน้าไม่กลม คือ คางจะออกแหลมหน่อยไม่คมมาก ตาหวานหน่อย ผมตรงยาวแบบปัดข้าง ใส่ชุดไทยหรือเปล่าหละคับ..หรือว่าแต่งชุดขาวทั้งชุดผมเหมือนไปได้หวี แล้วปล่อยยาว..หรือแต่งตัวอย่างไร อธิบายเพิ่มเติมหน่อยครับ..​

8. aegmanmu

>>>หน้าหวานครับ ทุกคืนผู้หญิงที่ฝันปล่อยผมยาว ชุดไทยบ้าง ชุดขาวบ้าง ดวงตาหวาน หน้าตาสวยครับ ผิวขาว ยิ่งชวนแต่งงานด้วย ยิ่งไม่อยากตื่นเลย<<<<
    เอางี้ครับ ต้องอ้างอิงความฝันที่่ผ่านมาด้วย
    ฝันเห็นผู้หญิงหลายวันครับ
    มีวันนั้นเห็น ผู้หญิงผมยาว หน้าตาสวย ใส่ชุดไทยสมัย ร.7-8 >>>>>> หน้าไทยหน่อย มาพาผมเที่ยวบ้านเก่าๆๆ
    อีกวันถึงผู้หญิงคนเดิม บอกว่าจะมาแต่งงานด้วย ให้ซ้อมลอดซุ้มกระบี่>>> คนเดิม
    อีกวันฝันถึงคนชุดขาวมากมาย ผมก็ใส่ชุดขาว และคนชุดดำ 4 คน คนชุดขาวบอกว่า ให้ตามหาคนชื่อ ดวงพร เรืองรัตนา มาให้ได้ เขาไม่ได้เซ็นต์ชื่อ ในฝันผมงงมากเพราะที่ในฝัน ทุกคนใส่ชุดขาวหมดและมีบัญชีรายชื่ออะไรสักอย่างมีชื่อคนในบัญชี ในฝันผมนึกถึงผู้หญิงที่ฝัน 2 คืนที่ผ่านมา
    อีกวันฝันถึงเด็กผู้หญิงผูกจุกชุดไทย สวดคาถาชินบัญชรให้ผมฟัง >>>ขาวน่ารักมาก ประมาณ 2 ขวบ
    อีกวันฝันถึงเด็กผู้หญิงอยู่หน้าพระ และจับล็อตเตอร์รี่ใ้ห้ผม >>>เด็กคนเดิม
    อีกวันฝันถึงผู้หญิงผมยาวนั่งก้มหน้า >>>>>ไม่เห็นหน้าแต่ผมยาว ตัวขาว
    อีกวันฝันว่าเข้าไปในห้องที่มีแต่ผู้หญิง ใส่ชุดไทยมากมายหันมามองผมทุกคน
    อีกวันฝันว่าพบผู้หญิง 3 คน 2 คนแรกมองผม คนสุดท้ายชมว่าผมน่ารัก แต่ผมไม่สนใจก็เลยตื่น
    อีกคืนฝันว่าขับมอเตอร์ไซค์คันเก่าทะเบียน 613 สักพักก็กลายเป็นการเดินแทน และพบขบวนคนกำลังเดินไปไหนไม่ทราบ ใส่ชุดขาวและถือตะเกียงคนละอันผมเลยเดินไปหน้าขบวนพบผู้หญิงใส่ชุดสีขาวน่ารักมาก ยิ้มให้ผมแล้วก็ตื่น
    เมื่อคืนฝันว่าได้เหรียญโบราณ 2 เหรียญ จากลุงคนนึงลุงบอกว่า เก็บไว้และบอกว่า เลขมงคลปีนี้ เลข 555 นะ จากนั้นผมก็เจอผู้หญิงคนนึงผมยาว ผิวขาวหน้าตาน่ารัก ในฝันผมยืนที่ม.เก่าของผมครับ

ทุกคืนผมจะสวดมนต์ทุกวันครับ ไม่ว่าจะเป็นพระคาถาชินบัญชร มงกุฏพระพุทธเจ้า คาถาพญายม คาถาเงินล้าน คาถาพระอินทร์ อาธนาศีล 5 แผ่เมตตา คาถามหาจักรพรรดิ์ ฯลฯ ก่อนนอนทุกครั้งไป

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 กันยายน 2012
  9. achara2518

achara2518 เป็นที่รู้จักกันดี

12 กุมภาพันธ์ 2012
    คุณฝันได้ทุกวัน เขาคงจะชอบคุณแล้วล่ะ 5555

10. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

จุดนี้ ...อนุโมทนาสาธุด้วยครับ....และก็ไม่แปลกใจเลยครับ.ที่คนอย่างคุณจะเจอเรื่องทำนองนี้..เพราะยิ่งถ้าคุณยังหนุ่มอยู่.แล้วมาสนใจในเรื่องทำนองนี้(บางคนเริ่มรักษา ศีล 5 อย่างจริงจัง)ก็จะเจอแล้วครับ..ยิ่งเป็นนักศึกษาด้วยแล้วหละก็..กลุ่มแบบนี้เค้าจะชอบเป็นพิเศษ..คือมีเสน่ห์ทางภพภูมิกับระดับนี้ครับ
    ..แต่ถ้าทางโลกถ้าคุณได้ใครเป็นแฟนรับรองจะขี้หึงและออกแนวหึงโหด หรือ หึงโหดเงียบแน่ๆ แบบที่ทำให้คุณรำคาญใจ..
    .และถ้าเป็นกล่มโอปาติกะหรือกึ่งๆภูตที่เค้าพอมีฤิทธิ์แล้วเข้ามาหาคุณแบบติดๆอย่างนี้แถมยังมีกลุ่มเค้ามาร่วมรู้จักด้วย.
    ส่วนตัวไม่แนะนำให้เผลอไปสัญญาหรือสนิทสนมกันจนเลยเถิดในฝันนะครับ..
    คบกันเป็นเพื่อนเป็นอะไรได้..เพราะถ้าได้สนิทแล้ว.จะไม่เหมือนประเภทเดียวกัน
    .แต่เค้าอยู่เดี่ยวๆ.ที่จะเข้ามาสนิทแนบแน่น.แล้วก็จากเราไปเอง
    ซึ่งจะต่างกับกลุ่มที่คุณกำลังเจอครับ.อืมกลุ่มอย่างหลังที่บอกเนี่ยจะออกแนว
    ไปทางเซกซี่หรือว่าติดเรทอาร์คือไม่ได้แต่งตัวโป๊ หน้าจะออกคมๆ.สีลุกนัยต์ตาตำไม่ใช่สีน้ำตาลหรือสีดำ.และเสน่ห์เค้าจะออก
    ไปทางเรทๆหน่อยจะไม่ได้ดูน่ารักเหมือนพวกประกวดนางงามนพมาศแบบที่คุณเจอนะคับ..ถ้าเจอกลุ่มหลังที่บอกจะสนิทก็แล้วแต่คับ.

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 กันยายน 2012
  11. aegmanmu

แต่ผมว่าเค้าน่าจะมาดีนะครับ อิอิ

12. aegmanmu

ขอบคุณมากครับ ผมขอตอบ ข้อสุดท้ายนะครับ

จากนั้นผมก็เจอผู้หญิงคนนึงผมยาว ผิวขาวหน้าตาน่ารัก ในฝันผมยืนที่ม.เก่าของผมครับ
    ตรงนี้ตรงดูชุดที่ใส่ด้วยครับ..ถ้าเป็นชุดธรรมดานอกจากที่บอก อาจเป็นคนที่จะเจอในอนาคตครับ >>>>>>>>>ชุดนักศึกษาครับ น่ารักออกเซ็กซี่หน่อย ผมยาว ตาโต ผิวขาว แต่งตัวออกหวานปนเปรี้ยว เซ็กซี่ๆๆสไตล์นักศึกษาครับ

แล้วผู้หญิงที่ชมผมน่ารัก เขาไม่ค่อยขาวครับ แต่สวยคมออกผิวน้ำผึ้ง

ผมอายุ 27 ปีครับ ทำงานแล้ว เป็นช่างคอม โสดมาแล้ว 5 ปี หลังจากเลิกกับแฟนผมก็คิดว่า ผู้หญิงสมัยนี้หาดีๆๆช่างยากนัก ไม่ค่อยสนใจเรื่องความรักเท่าไหร่ แต่ก็มีเหงาบ้างบางเวลา ที่น่าแปลกในคือปีนี้ จากที่เคยไม่ทำบุญสวดมนต์อยู่ดีๆๆผมก็อยากสวดมนต์ทำบุญขึ้นมาเฉยๆ ผมก็แปลกใจตัวเองอยูเหมือนกัน

ช่วงอายุ 26 ปีผมสวดมนต์ตอน23.30 น. จนถึง 00.30 น. ของวันที่ 17-18 สิงหาคม สวดพระคาถาชินบัญชร 10 จบแล้วคาถาอื่นๆๆแผ่เมตตาแล้วก็นอ น ปรากฏณ์ว่า ผมได้รับพระสมเด็จตอนเช้าครับ เนื่องจากไปทำบุญตอนเช้าที่ตลาดใส่บาตรให้พระ ผมบอกพระว่าวันนี้วันเกิดผม ขอให้หลวงพี่อวยพรให้ผมหน่อย หลวงพี่ก็ให้พรมา ตอนผมเดินกลับ หลวงพี่บอกว่ามีอะไรจะให้ ผมก็เลยไปหาท่าน ท่านบอกว่าเอาพระสมเด็จไป รุ่นนี้ไม่แน่ใจว่ารุ่นไหน แต่สมเด็จโตเป็นคนปลุกเสก ผมก็เลยดีใจมาก ขอบคุณท่านไปหลังจากนั้นผมก็กลับบ้านครับ แล้วผมก็ได้รับเงินจากลูกค้า 500 บาท ได้จี้มงคลสิงห์โตจากลูกค้าอีกคน
    ซึ่งน่าแปลกมา

เล่าประวัติก่อนที่จะได้พระ และหลังได้พระมา
    วันที่ 12 สิงหาคมผมไปไหว้พระทำบุญ ที่วัดไผ่ล้อม จ.นครปฐมครับ และได้พระหลวงพ่อพูลมา 1 องค์
    -ฝันถึงหลวงพ่อพูลวัดไผ่ล้อม เห็นร่างของท่านที่ไม่เน่า แค่ครึ่งท่อนบน เลยแทงหวยไป 84 แต่หวยตอนนี้ออก 28
    -วันต่อมาฝันถึงพระพิฆเนศ องค์ท่านใหญ่มาก ใหญ่เท่ายักษ์เลยผมแหงนหน้ามองท่าน เศียรช้างท่านก็ใหญ่ ตื่นมาผมจึงไปไหว้ท่านและสวดคาถาชินบัญชรต่อหน้ารูปปั้นท่านครับ
    -วันต่อมาฝันถึงดวงตาสีเหลืองในน้ำ และเืมืองโบราณที่จมน้ำอยู่ครึ่งเมือง
    -วันต่อมาฝันถึงพระหนุ่มองค์ 1 มาบอกคาถาให้ท่องทุกวัน แต่ผมจำคาถาไม่ได้แต่คุ้นหูมาก นึกเท่าไหร่ก็นึกไม่ออก ผมคุยกับท่านว่าคาถานี้มันท่องแบบนี้หรอ ในฝันผมท่องอีกอย่าง
    -วันต่อมาฝันถึงฉายาลักษณ์ในหลวง โดยมีคนเดินขบวนกัน สีหน้ายิ้มแย้มทุกคน
    -วันต่อมาฝันถึงเด็กผูกจุกใส่ชุดไทย 2 ขวบ มาสวดคาถาชินบัญชรกับผมหน้ารูปในหลวง ตอนแรกเด็กคนนี้เป็นแมวพูดได้แต่มากลายร่างเป็นเด็กหญิง
    -วันต่อมาฝันถึงเด็กผูกจุกใส่ชุดไทยคนเดิม ยืนใกล้ผม และมีคนมาถามผมว่าทำไงดีชีวิตแย่จัง ไม่มีเงิน ในฝันเด็กตอบแทนผมไปว่า น้าก็สวดคาถาชินบัญชนสิจ๊ะ ในฝันเด็กคนนี้เป็นลูกผม
    -วันต่อมาฝันผมลอยได้ ลอยในรถไฟ มองดูคนทุกข์ทรมาน เจ็บปวด คนขับรถไฟผู้ชายแขนซ้ายหัก ใบหน้าปูด ผู้หญิงเส้นเอ็นคอขาด ผู้หญิงอีกคนขาเจ็บ
    ผมเห็นเหตุการณ์คือผู้หญิงยืนหน้าออกไปนอกรถไฟ แล้วโดยเหล็กข้างทางชน คนขับไปช่วยเลยโดยแขนหัก สักพักผมก็ลอยอยู่กลางรางรถไฟ มองดูพวกเค้าทรมาน คนอื่นในรถไฟนั่งนิ่งและนั่งก้มหน้าไม่ขยับตัว
    -วันต่อมาฝันว่าขึ้นลิฟท์จะไปชั้น 6 แต่ลิฟท์ค้าง ผมจึงกดรหัส 1357924680 ลิฟท์ก็ขึ้นไปต่อข้างบนชั้น 6 มีผู้หญิงกับผู้ชายหน้าตาดีอยู่บนชั้นนี้ มากมาย
    -วันต่อมาฝันว่าตากฝนเปียกทั้งตัว โดยเดินไปไหนสักแห่ง แต่คนอื่นขับรถ ขี่มอไซค์กัน นึกในใจเรามีรถทำไมไ่ม่ขี่ ใันฝันคืออีกคนของผมแยงมาไม่ขับมอเตอร์ไซค์
    -วันต่อมาฝันว่าลงไปเมืองใต้น้ำ คนนำทางบอกว่านี้คือใต้แม่น้ำนครชัยศรี มีรูปปั้นและพื้นหินอ่อน มีผู้คนในเมือง ผู้คนพูดไทยไม่ได้ ผมใช้ภาษามือ ผู้ชายไม่ใส่เสื้อ ผู้หญิงใส่เสื้อ ทุกคนมีผ้าโพกหัว คุยเรื่องว่าจะไปหาบ้านใครสักคนซึ่งไม่ทราบว่าผมจะไปหาใคร ก่อนน่าจะลงมาคนข้างทางบอกว่าระวังผีดุนะ

หลังจากที่ผม สวดคาถาชินบัญชรโดยดูหนังสือมาตลอด ต้นเดือนกันยายนผมเลยไม่ดูหนังสือ ปรากฏว่า สวดได้โดยไม่ต้องดูหนังสือ ซึ่งแปลกมาก
    ผมเริ่มสวดมนต์ทำบุญช่วงเดือน มิถุนายน-ตุลาคม 2555 ดูหนังสือตลอด ผมไม่เคยท่องจำคาถาชินบัญชรเลย ผมอาศัยอ่านตามตลอด ตอนนี้สวดได้โดยไม่ต้องดูแล้ว มัน Run Auto ในสมองตลอด ซึ่งผมดีใจมากๆๆ จากเมื่อก่อนคิดว่าคาถายากเหลือเกิน จากนั้นผมก็ฝันถึงผู้หญิงมาตลอดหลังจากสวดคาถาชินบัญชรโดยไม่ดูครับ..... ตอนนี้ผมศรัทธาสมเด็จโตมากครับ มีช่วงนึงผมไปหาอาที่ไปรษณีย์ที่เคยฝึกงาน ผมเล่าเรื่องคาถาชินบัญร อาจึงให้รูปสมเด็จโตมาครับผมเอาไปใส่กรอบและ ไหว้ทุกวัน อาให้มาหลายรูปผมเลยไปแจกจ่ายผู้คนครับ

"ฝันถึงผู้หญิงทุกวัน หลังจากที่สวดชินบัญชรไม่ดูหนังสือ แต่เมื่อคืนไม่ฝันไรเลย"

ไฟล์ที่แนบมา:

13. aegmanmu

ช่วงนี้ผมจะชอบสวดมนต์มากผิดปกติ และผมจะจุดธูปครับ ธูปเกิดอาการบางอย่างงอเป็นเลขครับ ลองดูนะครับ

งอเป็นเลข งวดที่ออก 05 ก็งอ 05 ครับ
    งอเป็นเลข งวดที่ออก 77 ก็งอ 77 ครับ
    งอเป็นเลข งวดที่ออก 79 ก็งอ 97 ครับ
    และรูปของพระที่ได้มา

05 กับ 77 ผมไม่ได้ซื้อครับ ผมให้คนใน facebook ดูรูปแล้วไปตีกันเอง บางคนก็ถูกมากครับ
    แต่ผมไม่ค่อยถูก เพิ่งจะมาถูก 79 ครับ ล็อตเตอร์รี่ 1 ใบ

ขนาดไฟล์:
      53.7 KB
      เปิดดู:
      80
      ขนาดไฟล์:
      8.6 KB
      เปิดดู:
      58
      ขนาดไฟล์:
      41.8 KB
      เปิดดู:
      55
      ขนาดไฟล์:
      61.7 KB
      เปิดดู:
      47
      ขนาดไฟล์:
      8.4 KB
      เปิดดู:
      84
      ขนาดไฟล์:
      17.2 KB
      เปิดดู:
      55
  14. มุกตาภา

ว้าวเจ๋งอะ...แต่ไม่ได้(แล้วจะว้าวทำไม)catt7

15. aegmanmu

อะไรหรอครับ -*-

16. guaregod

guaregod เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2009
    คุณแค่อยากมีเมีย เลยฝันเห็นแต่ผู้หญิงอ่ะ

17. aegmanmu

แต่ตอนนอนผมไม่ได้คิดเรื่องพวกนี้นะครับ ผมจะสวดมนต์ก่อนนอนไม่งั้น จิตคิดเรื่องผู้หญิง จะไม่มีสมาธิสวดมนต์สิครับ -*-

18. บุรุษไร้เงา

อุ๋ย!!! ไม่หรอกครับ..กลุ่มที่เค้ามาแบบนี้..เค้าไม่ชอบผู้ชาย ที่จริตออกไปทางลามก อนาจาร ดูถูกผู้หญิง กินในที่ลับ คลายในที่แจ้ง หรือชอบพาหญิงๆ ไปอวดๆเพื่อน หรือมีนิสัยพึงพาผู้หญิงอย่างเดียว หรือเพื่อความเทห์ในสังคมอะไรหรอกครับ.​

.กลุ่มนี้เค้าจะชอบคนที่.ถ้าชอบใครแล้วชอบจริงๆ..ด้วยพื้นฐานจิตใจที่ค่อนข้างบริสุทธิ์ครับ.ถ้าเรามองแค่บุคคลิกเราอาจจะดูเค้าไม่ออก.และเป็นคนชอบทำบุญ ค่อนข้างมีศีลที่ดี..เพราะกระแสของจิตมันจะสื่อถึงกลุ่มเค้าได้...และถ้าจะเข้ามาก็จะเข้ามาในช่วงที่ คนๆนั้นยังโสดด้วยครับ.ถ้าไม่โสดเค้าจะมายืนดูเฉยๆ.ถ้าฝันแบบต้องการผู้หญิงจะเป็นอีกแบบครับ..​

ถือว่าเล่าให้ฟังแบบขำๆนะครับ..

19. aegmanmu

ครับผม สงสัยจะต้องพบเจอกันอีกนานกับกลุ่มนี้

20. aegmanmu

วัดดวงงวด 01-10-2012

วัดดวงงวดนี้ครับ 01-10-2012 สวดมนต์ีอีกตามเคย