อยากทราบว่าต้นกล้วยนี้มีผีไหมครับ

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย aegmanmu, 28 กันยายน 2012.

1. aegmanmu

aegmanmu เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤษภาคม 2012
    โอเครครับ อิอิ

2. aegmanmu

555 ก็ว่าไปนั้น เพื่อนกันๆๆๆ

3. Enzo

Enzo Active Member

21 กรกฎาคม 2011
    เอ่อ อันนี้ผมก็ไม่ทราบอะครับ ว่าแต่ จดหมายพระธาตุนี่ มันมาจากไหนอะนี่ 55+

4. manigold

manigold เป็นที่รู้จักกันดี

ก็ฟอรั่มแจกฟรีมีพระธาตมาแจกเพื่อให้คนอื่นได้สร้างบุญด้วยนะครับ:cool:

5. aegmanmu

กระทู้แจกอ่ะครับ เห็นเค้าแจกกัน

6. aegmanmu

ช่ายแล้วครับ เห็นว่าใครได้บูชา ถือว่าสุดยอดของชีวิตแล้ว

7. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องรับพระธาตุทางจดหมายไม่บาปคับไม่ต้องห่วง..ไว้ว่างๆจะเอาภาพที่เคยถ่าย
    ไว้หลังจากที่ท่านเสด็จมาเพิ่มให้ดูนะครับ..

8. aegmanmu

ครับผม ว่าแต่พระบรมสารีริกธาตุนี้ คงหายากน่าดู

9. aegmanmu

หลังจากได้บูชาพระบรมสารีริกธาตุแล้วเป็นไงบ้างครับ ผมเพิ่งได้มาครับทางจดหมาย เป็นพระบรมสารีริกธาตุวรรณะสีแดง (พระโลหิตธาตุ) กับพระธาตุอรหันต์ครับ

อยากทราบประสบการณ์

10. อินทรบุตร

อินทรบุตร เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2012
    ขอรับได้ที่นี่ครับ แต่ต้องเดินทางไปเอง ที่อยุธยา (ใกล้นิดเดียวเองนะ)

http://palungjit.org/threads/มอบพระ...ยค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้นมีมอบให้เรื่อยๆ.244017/

11. aegmanmu

อนุโมทนาสาธุครับ มีรถจะไปรับนะครับ

12. momogo

momogo เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    ได้ซื้อชุดแดงให้เขาใส่ไหมคะ เกาะอกยาวเป็นกระโปรงลงมาเลย

13. momogo

momogo เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    "เขามาเอาคืน อิงว่าเขาเห็นแก่ตัว ระวังด้วยนะ" ขอบคุณนะคุณอิงที่ทำให้เราฟุ้งซ่านมากเลย

14. aegmanmu

อะไรหว่า งงครับ........

15. aegmanmu

เล่าเรื่องน้องชายให้ฟังหน่อยสิครับ ชายที่มีญาณ

16. aegmanmu

สุดยอดเลยครับ ได้รุ่นไหนมาอ่ะครับ

17. aegmanmu

ของผมเมื่อวานมีรายได้ เข้ากระเป๋าครับหลังจากที่พระธาตุเสด็จมา จากที่เงียบๆๆ ก็พอมีงานเข้ามานิดๆหน่อยๆๆ

18. aegmanmu

ตอนท่านเสด็จมาผมก็ไม่ได้ หวังเรื่องเงินเรื่องทองนะครับ ตอนบูชาก็ไม่คิดอะไร

ผมว่ามีสิ่งดีๆๆอยู่ในบ้าน อาจจะดูดดึงสิ่งดีๆๆเข้ามาก็ได้นะครับ

19. aegmanmu

สรุปดวงชะตาราศีบ้าน

<hr style="color:#FFFFFF; background-color:#FFFFFF" size="1"> หมอพรสรุปดวงบ้านทั้ง 9 ชะตาให้นะคะ โปรดใช้วิจารณญานในการนำไปใช้และปรับปรุงให้เข้ากับฐานะ ชีวิตความเป็นอยู่
    ดวงอาทิตย์ เป็นบ้านที่มีเกียรติ มีศักดิ์ศรี เจ้าของบ้านชอบใช้อำนาจ ออกคำสั่ง ควบคุมสถานการณ์เก่ง ชอบเอาภาระผู้อื่นมาเป็นของตนเอง ควรปลูกต้นไม้ลำต้นตรง เช่น ไผ่ ปาล์ม มะพร้าวเมื่อมีปัญหาในบ้านงดใช้เฟอร์นิเจอร์สีแดงหรือเฉดแดง

ดวงจันทร์ หมายถึงน้ำ ร่มเย็น นุ่มนวล จินตนาการ ผู้หญิงแม่บ้าน มักจะเกี่ยวพันกับน้ำ เช่น ตู้ปลา แท้งค์น้ำ โอ่งน้ำ สระน้ำ ริมคลอง เจ้าของบ้านชอบเดินทาง บ้านนี้ผู้หญิงดูแลรับผิดชอบเป็นใหญ่ในบ้าน
    หากมีปัญหาในบ้านควรดูแลระบบน้ำในบ้านให้ดี เช่น น้ำรั่ว ท่อน้ำอุดตัน มีน้ำขัง ให้จัดการซะ

ดาวอังคาร หมายถึง กล้าได้กล้าเสีย โผงผาง ตรงๆ พละกำลัง อยู่ในภาระเสี่ยง (หมาย ถึงไม่แน่นอน) มักอยู่บริเวณมุมถนน หรือแม่น้ำลำคลอง มีของแหลมเด่น เช่น เสาอากาศ เหล็กบนริมรั้ว เจ้าของบ้านเป็นคนกระฉับกระเฉงว่องไวชอบการเสี่ยงการท้าทาย
    ข้อควรระวัง อย่าให้เครื่องใช้ไฟฟ้าในบ้านเสีย ถ้าเสียรีบซ่อมทันทีและควรจัดบ้านให้โล่ง นอกบ้านหากมีกองเหล็กหรือไม้ให้จัดเก็บให้เป็นระเบียบหรือนำไปทิ้ง

ดาวพุธ คือการสื่อสาร การพูด-เขียน-ฟัง วิชาการเป็นบ้านโปร่งโล่งอำนวยไปด้วยสิ่งอำนวยสะดวกสบาย ของกินของใข้อุมสมบูรณ์ เจ้าของบ้านเป็นคนคุยเก่ง มองโลกในแง่ดีมีคนไปมาหาสู่เสมอๆ ชอบเปิดประตู-หน้าต่างตลอด

ดาวพฤหัสบดี หมายถึง พระพุทธศาสนา ครูบาอาจารย์ นักโหราศาตร์ สมณะ ชี พราหมณ์ สุขุม-รอบคอบ ภายในบ้านมีหนังสือมากมาย เฟอร์นิเจอร์ควรเป็นไม้จริง ไม่อยากได้ของอะไรของใคร และถ้าไม่ถูกใจจริง ๆ ก็อย่าหวังได้อะไรจากฉัน เป็นบ้านพอเพียง ส่วนใหญ่เจ้าของบ้านมีฐานะ ควรปลูกต้นไม้ดอกดกสีขาว บ้านนี้มีสิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครองอยู่

ดาวศุกร์ หมายถึงความสวยงาม ความสุขความมีเสน่ห์ สิ่งอำนวยความสะดวกครบครันเป็นบ้านออกจะฟุ่มเฟือยสักหน่อย
    เป็นบ้านที่ดีสนับสนุนคนภายในบ้าน
    ต้นไม้ที่ควรปลูกคือมะลิ และดอกไม้สีต่างๆ 5 สีขึ้นไปดีมาก

ดาวเสาร์ หมายถึงความหนักแน่น มีพลังในตัวเอง ขยัน-อดทน มักมีไม้เป็นส่วนประกอบของบ้าน เช่น พื้นไม้หรือวงกบประตู-หน้าต่างทำจากไม้โดยตรง หรือมีอิฐแดงโชว์ดิน เจ้าของทำอะไรจริงจังเงิน-งานเข้ามามากและก็ออกแทบหมด ในบ้านมักมีของสะสม

ดาวราหู หมายถึงมืดทึบ เบื้องหลังลึกลับมีข้อตกลงมีสัญญาภายในบ้าน อากาศไม่ค่อยถ่ายเท ข้าวของรกรุงรัง ผู้คนในบ้านชอบทำสงครามเงียบ ค่าไฟแพง ข้อแนะนำ จัดบ้านให้เป็นระเบียบ-สะอาด เปิดประตู-หน้าต่างรับลม
    คนในบ้านเมื่อไม่เช้าใจให้พูดคุยอย่างนิ่มนวล
    ควรปลูกต้นคูนในบ้าน เพื่อเสริมดวงบ้าน

ดาวเกตุ หมายถึงคลื่นพลังงาน พลังจิต พลังลึกลับ ภายในบ้านมักมี สัตว์น่ากลัว เช่น จิ้งจก ตุ๊กแก แมงมุม งู มาเพ่นพ่านให้เห็นเสมอ เจ้าของบ้านชอบสะสมของเก่าโบราณ ค้นคว้าอะไรให้ถึงแก่น เป็นบ้านที่เจ้าที่แรงมาก ๆ เจ้าของบ้านควรทำบุญใส่บาตรบ่อยๆและกรวดน้ำให้ท่านด้วยแล้วจะดีเอง ถ้าต้องการความช่วยเหลือให้ทำบุญแด่ท่านมากๆ หากมีปัญหา ควรทำบ้านให้โปร่งโล่ง พยายามดึงพลังอาทิตย์เข้าบ้านโดยการเปิดประตู-หน้าต่างรับแสง ต้นไม้นำโชคคือ ว่านต่างๆ เช่น นางคุ้ม กุมารทอง รางเงิน รางทอง เป็นต้น
    สนใจสอบถามเพิ่มได้ 088-1945745

20. aegmanmu

ดาวเกตุ หมายถึงคลื่นพลังงาน พลังจิต พลังลึกลับ ภายในบ้านมักมี สัตว์น่ากลัว เช่น จิ้งจก ตุ๊กแก แมงมุม งู มาเพ่นพ่านให้เห็นเสมอ เจ้าของบ้านชอบสะสมของเก่าโบราณ ค้นคว้าอะไรให้ถึงแก่น เป็นบ้านที่เจ้าที่แรงมาก ๆ เจ้าของบ้านควรทำบุญใส่บาตรบ่อยๆและกรวดน้ำให้ท่านด้วยแล้วจะดีเอง ถ้าต้องการความช่วยเหลือให้ทำบุญแด่ท่านมากๆ หากมีปัญหา ควรทำบ้านให้โปร่งโล่ง พยายามดึงพลังอาทิตย์เข้าบ้านโดยการเปิดประตู-หน้าต่างรับแสง ต้นไม้นำโชคคือ ว่านต่างๆ เช่น นางคุ้ม กุมารทอง รางเงิน รางทอง เป็นต้น

บ้านเอกตกดาวเกตุครับ สรุปว่าตรงหมดเลยครับ ขนลุก เอกลองเอาเลขที่บ้านไปให้หมอนกทำนายครับ