อยากทราบอานิสงส์จากการบริจาคโลหิตครับ...เรียนถามท่านผู้รู้ครับ

ในห้อง 'บุญ-อานิสงส์การทำบุญ' ตั้งกระทู้โดย [-VaLentine-], 22 พฤศจิกายน 2014.

1. [-VaLentine-]

[-VaLentine-] กระผมสมาธิและกำลังจิตกากสุดในเวปนี้

18 กุมภาพันธ์ 2014
    สวัสดีท่านผู้มีบุญทุกท่านครับ คืออยากทราบอานิสงส์จากการบริจาคโลหิต ปกติผมจะพยายามทำบุญให้ครบทุกอย่าง เช่น ถวายสังฆทาน และเวลาขับรถเห็นใครใส่บาตรหรือทำความดีก็จะอนุโมทนากับพวกท่านเหล่านั้นด้วยครับ ถวายวิหารทาน ใส่บาตรและพยายามรักษาศีล ๕ และสวดมนต์นั่งสมาธิภาวนา แต่ก็ยังมีข้อสงสัยเรื่องอานิสงส์ของการบริจาคโลหิตอยู่เพราะบริจาคมาเรื่อยๆประมาณ ๒๐ กว่าครั้งแล้วครับ แต่ก็ยังไม่ทราบบุญส่วนนี้ เป็นบุญประเภทใด เพื่อสร้างกำลังศรัทธาเลยถามพี่ ๆ ทุกท่านครับ ^^:d:d:VO

2. Saber

Saber เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    19
  3. Saber

Saber เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    19

http://palungjit.org/threads/อานิสงส์ของการบริจาคโลหิต.439785/

4. [-VaLentine-]

[-VaLentine-] กระผมสมาธิและกำลังจิตกากสุดในเวปนี้

18 กุมภาพันธ์ 2014
    โอโห ไวดีแท้ ขอบคุณท่าน saber มากครับ :cool::cool: