อยากทราบเกี่ยวกับเรื่อง ชีวิตหลังความตายและนรกครับ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย Bink Pakornsin, 30 พฤศจิกายน 2018.

1. Bink Pakornsin

Bink Pakornsin สมาชิกใหม่

เมื่อหลเมื่อหลายปีก่อน ผมประสบอุบัติเหตุ ตกจาก บ้านทรงไทย ยกสูงของญาติที่ภาคเหนือ ตอนที่ตกลงไป ผมยังมีสติ พอถึงจังหวะร่วงลง ผมรู้สึกเหมือนทุกอย่างมันดับมืดไป หลังจากนั้นผมเห็นแค่ภาพลางในที่มืดๆ เห็นเป็นที่นั่งขนาดใหญ่ มีผู้ชายตัวใหญ่มากนั่งอยู่ และมี คน2คนยืนข้างๆที่นั่งนั้น เหมือนเขาคุยบางอย่างกัน ซึ่งตัวผมได้ยินแค่เสียงแว่วๆเบาๆ ซึ่งจับใจความไม่ได้เลย และหลังจากนั้นผมก็รู้สึกว่า ตัวของผมตกลงกระแทกกับพื้นมีแต่ความจุก ทางน้องชายของผมที่เห็นเหตุการณ์ ก็ได้แตก็ได้แต่บอกว่า พี่หายไปไหนมา เกือบครึ่งชม. เหตุการณ์ที่เกิดขึ้น ยังคุยติดตาผมถึงทุกวันนี้
    ผมจึงอยากขอสอบถามเกี่ยวกับเรื่องราวนี้ ว่า ที่ที่ผมเห็นนั้น ใช่นรกรึเปล่าครับ ทั้งเหตุทั้งเหตุการณ์นี้น้องชายผมยืนมองอยู่ตลอด ซึ่งตัวผมผลัดตกจากทางหลังบ้าน แต่ทำไมตัวผมถึงมาโผล่อยู่ข้างบ้าน ซึ่งมันห่างกันเกือบ 10 เมตร
    ขอรบกวนให้ความรู้จากท่านผู้รู้ทุกท่านด้วยครับ ขอขอบพระคุณครับ

2. SegaMegaHyperSuperCyberNeptune

SegaMegaHyperSuperCyberNeptune "โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านกระทู้ผม"

เห็นยานอะไรแปลกๆ แถวนั้นมั้ย

3. SegaMegaHyperSuperCyberNeptune

SegaMegaHyperSuperCyberNeptune "โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านกระทู้ผม"

ที่เห็นคนตัวใหญ่อาจเป็นพระอินทร์ หรือพระเจ้า แสดงว่ายังมีบุญอยู่ อาจใช้ตัวช่วยชีวิตไป 1 ครั้งแล้ว คนเราส่วนใหญ่จะเฉียดตายได้ไม่เกิน 3 ครั้ง
    ก็ขอให้หมั่นทำบุญไว้ล่ะกัน

4. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

บทความที่เขียนมีคำตอบในตัว
    อยู่แล้วหละครับ
    เอาว่า อดีตช่างมัน ปัจจุบันสร้างความดี
    ให้มากๆก็พอ และที่สำคัญ
    ควรระมัดระวังโดยเฉพาะ
    เรื่องการใช้คำพูดครับ.

5. SegaMegaHyperSuperCyberNeptune