อยากท้อง+อยากมีลูก+เมื่อไหร่จะได้ตั้งครรภ์ เรื่องดวงมีผลหรือไม่ ใครรู้ช่วยบอกทีค่ะ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย หอมชวนชม, 19 ตุลาคม 2019.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. หอมชวนชม

หอมชวนชม สมาชิกใหม่

27 พฤษภาคม 2018
    #...อยากได้คำปรึกษาและคำชี้แนะจากผู้รู้หน่อยค่ะ ขอเท้าความนิดหนึ่งค่ะ ดิฉันกับสามีอยากมีลูกมากๆๆๆ เพราะเราทั้งสอนคนต่างเป็นลูกโทน คุณพ่อ+คุณแม่ทั้งสองฝ่าย คาดหวังกับเราทั้งคู่ไว้เยอะ อยากให้เราทั้งคู่มีบุตรสืบสกุลและมีทายาทสืบทอดวงศ์ตระกูล แต่ดิฉันก็พยายามดูแลตนเองดีมากตลอด เคยไปพบคุณหมอสูติฯ ท่านก็บอกปกติสามารถมีลูกได้ โดยวิธีทางธรรมชาติ แต่ที่เครียดคือ ดิฉันแท้งมาแล้ว ๓ ครั้ง ซึ่งดิฉันกับสามีแต่งงานกันมา ๙ ปี และเริ่มตั้งท้องครั้งแรก กลางปี 2560 ประมาณ 2 เดือนก็แท้งค่ะ , พอมาปี 2561 ก็ตั้งท้องอีกค่ะ ประมาณ 3 เดือนก็แท้งอีก และล่าสุดปีนี้ 2562 ก็ตั้งท้องอีกแล้ว และก็พึ่งแท้งไปไม่นานนี้เอง ก็เลยสงสัยว่าเกิดอะไรขึ้น รู้สึกเหนื่อย+รู้สึกท้อเอามากๆๆๆค่ะ สามีเองพยายามปลอบแต่ก็ยังทำใจไม่ได้ พาไปพบแพทย์อีกครั้งผลการตรวจออกมาปกติ คุณหมอสูติฯ นำเสนอให้ใช้วิธีทางการแพทย์ ทั้ง IUI และ IVF แต่ค่าใช้จ่ายสูงมาก ถ้าตัดสินใจทำคงต้องทำเรื่องกู้เงินเป็นแน่ ซึ่งดิฉันกับสามีไม่มีเงินเก็บมากพอ ก็เลยอยากหาวิธีอื่นๆ ดูบ้างค่ะ เพื่อนๆ สมาชิกท่านใดที่สมหวังเรื่องลูก ช่วยบอกเคล็ดลับดีให้ทราบหน่อยนะคะ หรืออีกอย่างที่ดิฉันกับสามีสงสัย อาจมาจากสาเหตุดวงชะตาเราทั้งคู่หรือเปล่า ? ... พอจะมีหมอดูหรือโหราจารย์ท่านไหน ตอบเรื่องนี้ให้ได้บ้างมั้ยค่ะ !!!

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 ตุลาคม 2019
  2. JACKPOT 777

JACKPOT 777 สมาชิกใหม่

นี่คุณเจ้าของกระทู้...ถ้าอยากจะให้ช่วยดูดวง ก็กรุณาลงรายละเอียดให้ด้วยนะครับ
    ขอข้อมูลวัน+เดือน+ปีเกิด ของทั้งฝ่ายชายและฝ่ายหญิงด้วยนะจ๊ะ

3. หอมชวนชม

ดีใจจังที่มีคนเข้ามาตอบกระทู้แล้ว...ขอบคุณเพื่อนสมาชิกที่ใช้ชื่อว่า JACKPOT 777 ไม่ทราบว่าเป็นหมอดูหรือเปล่าค่ะ ถ้าใช่รบกวนดูดวงให้ดิฉันกับสามีด้วยนะค่ะ

ขอแจ้งรายละเอียดข้อมูล เกี่ยวกับวัน-เดือน-ปีเกิดค่ะ

ฝ่ายชายเกิดวันที่ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2526 เวลา 19.19 น.
    ฝ่ายหญิงเกิดวันที่ 4 มิถุนายน พ.ศ. 2527 เวลา 22.22 น.
    >>> ถ้ายังไงขอบคุณล่วงหน้านะคะ ที่กรุณาจะดูดวงให้ดิฉันกับสามี <<<

4. JACKPOT 777

5. หอมชวนชม

เฝ้ารอคำตอบคุณสมาชิก JACKPOT 777 ซะหลายวัน...ขอบคุณนะคะ ที่ช่วยตอบกระทู้และดูดวงให้ดิฉันกับสามี

แต่พออ่านคำทำนายของคุณแล้ว รู้สึกเครียดกว่าเดิม ถ้าการมีลูกของดิฉันต้องแลกเปลี่ยนกับการสูญเสียจากไปของคุณพ่อสามี งานนี้คงรับไม่ได้

ถ้าจะขอถามต่อ ขอถามเพื่อนคุณสมาชิก
    JACKPOT 777 พอจะมีคำแนะนำหรือหาทางออกอย่างอื่นให้ได้ไหมค่ะ ....รบกวนหน่อยนะค่ะ ถ้าแวะเข้ามาอ่านในกระทู้นี้อีกครั้ง ช่วยตอบคำถามของดิฉันอีกหน่อยนะค่ะ

6. JACKPOT 777

แวะเข้ามาตอบให้แล้วนะครับ
    => ขอยืนยันคำเดิม สิ่งที่ผมทำนายหรือพยากรณ์เอาไว้
    คงต้องเป็นไปตามนั้นนะจ๊ะ
    คุณเจ้าของกระทู้ <=

7. หอมชวนชม

ยิ่งอ่านคำนายของคุณ JACKPOT 777 ยิ่งเครียดค่ะ
    พอจะมีหมอดูหรือโหราจารย์หรือซินแสท่านไหนใจดี
    ช่วยแนะนำชี้ทางออกให้ดิฉันกับสามีได้บ้างมั้ยค่ะ...???

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้