อยากมีลูก อยากมีบุตรสืบสกุล แต่ดวงมีลูกยากควรพึ่งหมอดูหรือซินแสคนไหนดีที่ช่วยเหลือได้

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย ข้าวสวยข้าวหอม, 21 พฤษภาคม 2018.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ข้าวสวยข้าวหอม

ข้าวสวยข้าวหอม สมาชิก

คุณแม่ๆ ท่านไหน ที่เคยเจอปัญหาแบบนี้บ้าง คืออายุก็เยอะแล้ว+ระบบภายในสตรีผนังมดลูกบางและสามีมีเชื้อไม่แข็งแรง แต่กับสมหวังมีลูกได้สมดั่งใจ ช่วยแนะนำเคล็ดลับให้หน่อยนะค่ะ ว่าต้องทำอะไรบ้างจึงจะสมหวังเรื่องบุตร หรือรู้จักหมอดูซินแสคนไหนเก่งๆ รับทำพิธีให้สมหวังเรื่องลูกได้บ้าง เพราะดิฉันกับสามีมีปัญหาอย่างที่บอกกล่าวมาข้างต้น ซึ่งเราทั้งคู่อยากมีลูกมากๆ แต่งงานกันมา 11 ปี ตั้งแต่ปี 2550 จนมาถึงปัจจุบันดิฉันกับสามีก็อายุปาเข้าไป 40 ปีแล้ว พยายามกันมาทุกวิถีทางค่ะ ทั้งพึ่งคุณหมอสูติฯ พึ่งวิทยาศาสตร์ทางการแพทย์ โดยลงทุนทำเด็กหลอดแก้ว ( ivf ) มา 4 ครั้ง หมดเงินไปหลักล้านบาท แต่สุดท้ายเด็กหลุดหรือแท้งค่ะ หรือแม้แต่พึ่งสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งญาติทั้งเพื่อนหรือใครบอกใครแนะนำให้ไปไหว้ขอพรที่ไหน ตามสถานที่ต่างๆ เรียกว่าไปมาหมดแล้วค่ะ ไม่ว่าจะเป็นศาลเจ้าพ่อเสือ , เจ้าแม่กวนอิมที่ฮ่องกง+มาเก๊า , เทพทันใจที่พม่า , หลวงพ่อทันใจที่เชียงใหม่ ฯลฯ ก็ยังไร้วี่แววที่ลูกน้อยจะมาเกิดค่ะ แม้กระทั่งดิฉันกับสามีก็เคยไปดูดวงกับหมอดูชื่อดัง ทั้งหมอลักษณ์ , หมอไพศาล , อาจารย์คทา เป็นต้น ก็โดนทักกลับมาว่าเราทั้งคู่มีลูกยาก จงทำใจเผื่อใจซะจะดีกว่า แต่เราทั้งสองคนอยู่แบบมีความหวังค่ะ เพราะหวังว่าสักวันฟ้าเบื้องบนจะเมตตาประทานบุตรหรือลูกน้อยมาให้เชื่อเช่นนั้นค่ะ อยากจะมีครอบครัวที่พร้อมหน้าพร้อมตาครบทั้ง พ่อ+แม่+ลูก จะได้เติมเต็มชีวิตให้สมบูรณ์ เพราะทุกวันนี้ดิฉันกับสามีไม่ได้เดือดร้อนเรื่องเงินทอง เราทั้งคู่มีกิจการมีฐานะที่ดีแล้ว ขาดแต่เพียงเรื่องลูกอย่างเดียวค่ะ

2. Artwork

Artwork สมาชิกใหม่

26 พฤษภาคม 2018
    >>> ขอให้สมหวังมีลูกเร็วๆ นะครับ <<<
    :cool::D:rolleyes::)

3. รัศมีสุริยา

รัศมีสุริยา สมาชิก

อย่าเพิ่งขำนะคับ ถ้าจะบอกว่าให้กินทุเรียน
    เคยได้ยินคนเกาหลีที่ย้ายมาประจำการที่เมืองไทยหลังจากแต่งงานที่เกาหลีเป็นเวลาหลายปีก็ไม่มีลูก พอมาอยู่เมืองไทย ไม่ถึงสองปีมีลูกแล้ว เค้าบอกอย่างนี้ครับ ให้กินทุเรียน เนื่องจากมดลูกเย็นการกินทุเรียนจะไปปรับสมดุลมดลูกให้อุ่นร้อนพอดีกับเด็กครับ
    ครั้งแรกที่ผมฟังก็หัวเราะในใจบอกให้มันใช่เหรอแต่ฟังไปฟังมาก็คิดว่าน่าจะใช่เพราะข้อมูลคนที่พูดนี้เป็นตำแหน่งผู้จัดการสายงานรองจากเอ็มดีเท่านั้นเองครับ

จึงไม่แปลกที่คนจีนชอบกว้านซื้อทุเรียนและกินทุเรียนของไทยบางทีเราอาจจะไม่รู้สรรพคุณหรือคุณประโยชน์ของทุเรียนมากเท่าคนเกาหลีหรือคนจีนหรอกครับ

4. Time Zone

Time Zone สมาชิกใหม่

ดิฉันพอมีความรู้ด้านโหราศาสตร์ อยากรู้ข้อมูลวัน+เดือน+ปีเกิด ของคุณทั้งคู่
    เผื่อจะช่วยอะไรได้ ถ้าเจ้าของกระทู้เห็นข้อความของดิฉัน อย่าลืมตอบด้วยนะค่ะ
    คิดว่าดวงคุณทั้งสองคนคงเป็นที่น่าสนใจ น่าศึกษาอย่างมาก

5. ข้าวสวยข้าวหอม

คุณสมาชิก Time Zone เห็นข้อความที่คุณ Post ไว้แล้วค่ะ
    ถ้าไม่เป็นการรบกวนเกินไป ช่วยดูดวงให้หน่อยนะค่ะ
    อยากรู้ว่าชาตินี้ ดวงชะตาจะมีโอกาสมีบุตรมีลูกได้หรือไม่
    ยินดีที่จะบอกข้อมูล วัน / เดือน / ปีเกิด ของดิฉันกับแฟนค่ะ
    :D;):cool::rolleyes:
    ดวงดิฉัน : เกิดวันที่ 27 สิงหาคม 2521 เวลาเกิด 6.36 น.
    ดวงแฟน : เกิดวันที่ 1 ตุลาคม 2521 เวลาเกิด 04.04 น.

6. Time Zone

Time Zone สมาชิกใหม่

ถึงเจ้าของกระทู้

ดิฉันได้ลองคำนวณผูกดวงชะตาตามฉบับตำราโหราศาสตร์ไทย จากข้อมูลวัน+เดือน+ปีเกิด ที่คุณให้มาพบว่า
    คุณทั้งสองคน ทั้งสามี+ภรรยา มีลัคนาเดียวกันเลย คือ ลัคนาสถิตราศีสิงห์ ทำให้ชีวิตและนิสัยใจคอแทบจะเหมือนกัน ซึ่งถ้าเรามาวิเคราะห์เรื่องลูก ตามตำราให้พิจารณาดูตำแหน่ง ภพปุตตะ หมายถึง บุตรบริวาร+ลูกหลาน โดยในพื้นดวงคุณทั้งสองคน ตกตำแหน่งเดียวกันเลย นั่นคือ ภพปุตตะไปตกภพวินาศ จึงไม่แปลกใจว่าดวงมีลูกยากจริงๆ แต่ข้อดี ภพปุตตะของคุณทั้งสองคน คือ ( ดาวพฤหัสบดี = ดาว ๕ ) ได้มาตรฐานพิเศษตามตำรา เป็นถึงมหาอุจจ์ แปลว่า บุตรที่จะมาเกิดเป็นลูกคุณทั้งสองคน เป็นผู้บุญญาธิการมาเกิดและมีดวงสูงส่งกว่าผู้เป็นพ่อเป็นแม่
    ฉะนั้น แนะนำให้คุณทั้งสองคน ควรไปบวชก่อน ฝ่ายชายไปบวชเป็นพระ ฝ่ายหญิงไปบวชเป็นชี เพื่อไปชำระล้างจิตใจและกายให้บริสุทธิ์ แล้วค่อยลาสิกขาหรือสึกออกมา ไม่แน่นะค่ะ จะได้มีผู้มีบุญ ลงมาจุติเพื่อเกิดเป็นบุตร-ธิดาของคุณก็อาจเป็นไปได้

7. ข้าวสวยข้าวหอม

*...ขอบคุณนะค่ะ คุณ Time Zone...*
    สำหรับคำแนะนำและแนวทางที่ชี้แนะ
    นอกจากวิธีการบวชแล้ว พอจะมีวิธีอย่างอื่นบ้างไหมค่ะ
    เพราะฉันกับสามี ต้องรับผิดชอบดูแลกิจการและธุรกิจครอบครัวใหญ่ระบบกงสีอยู่ค่ะ

8. พร้อมเพรียง

พร้อมเพรียง สมาชิกใหม่

การจะได้เป็นแม่คนหรือพ่อคน สำหรับตัวเองคิดว่าไม่ใช่เรื่องง่ายเลยค่ะ เหมือนฉันกับแฟนกว่าจะได้เจอกัน กว่าจะได้มารักกันและตกลงแต่งงานมาใช้ชีวิตร่วมกัน ช่างเป็นเรื่องมหัศจรรย์ยิ่งนัก ทำให้ตัวเองเชื่อเรื่อง “พรหมลิขิต” ค่ะ แต่ชีวิตคู่จะสมบูรณ์เป็นครอบครัว ก็ต้องมีลูกเสมือนเป็นโซ่ทองคล้องใจ ซึ่งก่อนหน้านี้ตัวฉันเองก็เคยมีปัญหาการมีบุตร โดยฉันกับแฟนแต่งงานกันตั้งแต่ปี ๒๕๕๒ จนมาถึง ๒๕๕๘ ช่วง 6 ปีนั้น พยายามและตั้งใจมากค่ะ ว่าจะมีลูกให้ได้ ทำทุกอย่างค่ะเท่าที่จะทำได้ ทั้งปรึกษาคุณหมอสูตินรีแพทย์ ตามโรงพยาบาลและคลินิก เกี่ยวกับภาวะผู้มีบุตรยาก เพราะตัวเองสุขภาพไม่แข็งแรงมีโรคประจำตัว แต่คุณหมอก็บอกว่าสามารถมีลูกได้ เคยทำเด็กหลอดแก้วมา 1 ครั้ง สุดท้ายก็หลุดก็แท้งไปค่ะ ส่วนเรื่องพึ่งพาสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ต้องบอกว่าบนบานศาลกล่าวมาแล้วทุกที่ค่ะ แต่ก็ยังไม่สมหวังสักที จนมาเจอเพื่อนเก่าสมัยเรียนมัธยมทาง Facebook ค่ะ ซึ่งเพื่อนก็แต่งงานแล้วเหมือนกัน แต่เพื่อนเขาเป็นคุณแม่ลูกสองไปแล้ว และเพื่อนก็เล่าให้ฟังว่าก่อนหน้านั้นก็มีปัญหามีลูกยากเหมือนกัน แล้วมีญาติแนะนำให้รู้จักซินแสท่านหนึ่ง ชื่อ อ.อู๋ สมการ มาช่วยแก้เคล็ดปรับ
    “ฮวงจุ้ย” ให้ที่บ้าน จากนั้นไม่นานก็ตั้งท้องตั้งครรภ์ จนทุกวันนี้คุณเพื่อนกลายเป็นคุณแม่ลูกสอง ทำให้ตัวเองเกิดความสนใจค่ะ ก็เลยคุยปรึกษากับแฟนว่าจะลองเชิญ อาจารย์ อู๋ มาลองปรับฮวงจุ้ยที่บ้านบ้างค่ะ เผื่ออาจจะสมหวังเรื่องลูกหรือมีบุตรกับเขาบ้างค่ะ เพราะคิดว่าก่อนหน้านี้ก็ลองมาแล้วแทบทุกวิธี จะลองอีกวิธีจะเป็นไร โดยช่วงประมาณ มี.ค. 58 ตัดสินใจเชิญ อ.อู๋ มาปรับแก้ฮวงจุ้ยที่บ้านค่ะ อ.อู๋ บอกว่าต้องกระตุ้นพลังดาวบุตรบริวาร ที่ห้องนอนเตียงนอนเสียใหม่ และ อ.อู๋ ยังทักอีกว่าเดี๋ยวคุณทั้งคู่ จะได้บุตรติดกัน 3 ปี ตั้งแต่ปี ๒๕๕๙-๒๕๖๑
    บุตร 1.jpg
    บุตร 2.jpg
    บุตร 3.jpg
    งานนี้ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อค่ะ ช่วงเดือน ส.ค. 58 ที่ผ่านมา ดิฉันตั้งท้องลูกคนแรกค่ะ เป็นผู้หญิง แล้วก็มาผ่าคลอดน้องตอนเดือน เม.ย 59 ค่ะ ไม่นานนักก็มาท้องลูกคนที่สองเป็นลูกสาวเช่นกัน และก็ผ่าคลอดตอนเดือน พ.ค. 60 และล่าสุดปีนี้ ๒๕๖๑ สมหวังได้ลูกชายค่ะ เพิ่งผ่าคลอดไปเมื่อวันที่ 6 มิ.ย. 2561 โดยลูกๆ ของดิฉันได้ให้ อ.อู๋ สมการ เป็นผู้คำนวณหาฤกษ์ผ่าคลอดบุตรทุกคนค่ะ ยังแถม อ.อู๋ ยังตั้งชื่อจริงให้เด็กๆทุกคนด้วยนะค่ะ ใครจะไปเชื่อค่ะ ว่าทุกวันนี้ดิฉันกลายเป็นคุณแม่ลูกสามไปซะแล้ว อย่างที่เห็น เรื่องบางเรื่องไม่เชื่อก็ต้องเชื่อ ก็เลยถือโอกาสมาถ่ายทอดและแชร์ประสบการณ์บอกต่อเรื่องราว เผื่ออาจจะเป็นประโยชน์สำหรับผู้ที่มีความหวัง อยากจะเป็นพ่อคนแม่คนค่ะ

9. ข้าวสวยข้าวหอม

คุณเพื่อนสมาชิก "พร้อมเพรียง" เห็นข้อความที่คุณ Post อ่านแล้วน่าสนใจค่ะ
    ขอเบอร์โทรติดต่อ อาจารย์ อู๋ สมการ ได้ไหมค่ะ
    ถ้าแวะผ่านเข้ามาอ่านในกระทู้นี้...อย่าลืมนะค่ะ Thank you ล่วงหน้าค่ะ

10. พร้อมเพรียง

พร้อมเพรียง สมาชิกใหม่

ถ้าสนใจให้ อ.อู๋ สมการ ช่วย
    ลองโทรไปที่เบอร์ 086-918-9898
    หรือ Search ใน Google ก็ได้นะจ๊ะ

11. ข้าวสวยข้าวหอม

ขอบคุณเพื่อนๆ สมาชิก ที่ช่วยกันเข้ามาตอบในกระทู้นี้ค่ะ พร้อมฝากคำแนะนำดีๆ ไว้ให้ด้วย อย่างเพื่อนสมาชิกที่ใช้ชื่อว่า “รัศมีสูรย” ก็ Thank You นะค่ะสำหรับเกร็ดความรู้เรื่องทุเรียนเดี๋ยวจะลองดู แต่ ณ ตอนนี้ดิฉันกับสามีได้ตัดสินใจทำตามเพื่อนสมาชิกที่ใช้ชื่อว่า “พร้อมเพรียง” โดยได้เชิญ อาจารย์ อู๋ สมการ มาปรับฮวงจุ้ยที่บ้าน ซึ่งนัดกับ อ.อู๋ ไว้วันนี้ อยากบอกว่า อ.อู๋ เป็นกันเองมากเลย แกบอกแนะนำเคล็ดลับดีๆ เยอะมาก เกี่ยวกับการกระตุ้นพลังงานดาวบุตรบริวาร ให้ผู้มีบุญมาเกิดมาจุติในครรภ์ของดิฉัน เรียกว่าจดรายละเอียดเยอะแยะทีเดียว และ อ.อู๋ ยังบอกอีกว่า ช่วง ต.ค. -พ.ย. 2561 ที่จะมาถึงนี้คุณทั้งคู่มีลุ้นเรื่องลูกอย่างแน่นอน
    1234 O.K.jpg
    อีกทั้งอาจารย์ อู๋ แกนำเอาใบตัวอย่างปฏิทินจีนมาให้ดูและยังสอนดิฉันกับสามีเกี่ยวกับการดูปฏิทินจีน ว่าควรทำการบ้านกันวันไหนในการปั๊มผลิตทายาท โดยควรเลือกวันที่ตรงกับ วันขาล+วันเถาะ+วันจอ+วันกุน ตามช่วงฤกษ์ยามที่กำหนดให้ค่ะ ก็หวังเป็นอย่างยิ่งว่าจะสำเร็จสมหวังในเรื่องลูกกับเขาสักที ใจหนึ่งก็อยากจะให้เป็นจริงค่ะ ตามที่ อ.อู๋ บอกค่ะ คงต้องรอพิสูจน์กันค่ะ ถ้าถึงเวลานั้น เดี๋ยวจะมารายงานให้เพื่อนๆ สมาชิกได้รับทราบกันนะค่ะ....เจ้าของกระทู้
    ( ณัฐฐาพร เสรีเจริญยิ่ง )

12. หอมชวนชม

หอมชวนชม สมาชิกใหม่

27 พฤษภาคม 2018
    ถึงคุณ ณัฐฐาพร เสรีเจริญยิ่ง (เจ้าของกระทู้) ได้อ่าน POST ของคุณ อยากจะบอกว่าหัวอกเดียวกันเลย ดิฉันก็แต่งงานมา 9 ปี ยังไม่มีลูกเหมือนกัน เห็นคุณ POST ข้อความว่าได้เชิญอาจารย์ไปปรับแก้ฮวงจุ้ย ถ้าเห็นผลอย่างไรบอกกันด้วยนะค่ะ บอกตามตรงว่าสนใจถ้าปรับแก้ฮวงจุ้ยแล้วกระตุ้นพลังงานให้สามารถมีลูกมีบุตรได้ ก็อยากทำเช่นกัน

13. ข้าวสวยข้าวหอม

สมหวังเรื่องลูกแล้วค่ะ...วันนี้มา POST รายงานผลหลังจากที่ตัวเองตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา และได้เชิญ อาจารย์ อู๋ สมการ ไปปรับฮวงจุ้ยเพื่อกระตุ้นพลังดาวบุตรบริวาร โดยก่อนหน้านี้เชิญ อ.อู๋ ไปที่บ้าน เมื่อสิงหาคมที่ผ่านมา แกบอกว่าหลังปรับฮวงจุ้ย ประมาณ ต.ค.-พ.ย. 2561 มีลุ้น และก็เป็นเช่นนั้นจริงๆค่ะ เพราะลองสังเกตตัวเองดูว่า ช่วงเดือนตุลาคม ประจำเดือนไม่มา วันนี้ก็เลยให้คุณสามีไปซื้อชุดตรวจการตั้งครรภ์มา ทั้ง ๓ แบบ ๓ ชนิด อย่างที่เห็น... Oh my God ผลตรวจขึ้นมา 2 ขีดทุกอันเลย อยากจะตะโกนบอกว่าตั้งท้องแล้วค่ะ ดิฉันกับสามีดีใจสุดๆ เลยค่ะ งานนี้ขอ Review และขอบคุณอาจารย์ อู๋ ที่ทำให้ครอบครัวเสรีเจริญยิ่งของเราสมหวังเป็นจริงกับการมีลูกเหมือนคนอื่นๆ กับเขาเสียที
    ( นางณัฐฐาพร เสรีเจริญยิ่ง...เจ้าของกระทู้ )

14. ข้าวสวยข้าวหอม

ไม่คิดมาก่อน ว่าเพื่อนๆ สมาชิก จะให้ความสนใจกระทู้นี้เป็นจำนวนมาก อยากมารายงานความคืบหน้าค่ะ ตอนนี้ตั้งท้องได้ ๔ เดือนแล้วค่ะ มีความสุขมากๆ เวลาลูกดิ้น ความรู้สึกการเป็นแม่มันเป็นอะไรที่วิเศษจริงๆ ค่ะ และที่โชคดีกว่านั้น คือวันนี้ถูกลอตเตอรี่
    เลขท้าย ๓ ตัว...อย่างที่เห็น
    หวย 1.jpg
    ทำให้นึกถึงคำพูดและคำทำนายทายทักของ อ.อู๋ สมการว่า ลูกคุณจะนำโชคมาให้เสมอ ขนาดยังไม่ทันจะออกมา..ลูกก็ให้โชคกับแม่แล้ว..คุณสามีดีใจยกใหญ่ค่ะ.
    .{จากของกระทู้นี้}
    ณัฐฐาพร เสรีเจริญยิ่ง

15. ข้าวสวยข้าวหอม

คลอดแล้วจ้า...วันที่รอคอย ๑๓ กรกฎาคม ๒๕๖๒ เวลา 14.14 น. ลูกสาวตัวน้อยของดิฉัน ( ด.ญ. หยาดทิพย์ เสรีเจริญยิ่ง ) เกิดขึ้นมาลืมตาดูโลกแล้วค่ะ อยากบอกว่าแม่คนนี้เฝ้ารอหนูมาเกิด รอมานานถึง 12 ปี พอเห็นหน้าลูก น้ำตาแห่งความปลื้มปิติ+ดีใจ มันไหลออกมาเองโดยไม่รู้ตัว...แม่คนนี้อยากจะบอกว่ารักหนูมากๆๆๆ มากกว่าชีวิต มากกว่าสิ่งอื่นใด รู้แล้วค่ะว่าการเป็นแม่คนมันยิ่งใหญ่เพียงใด
    baby 004.jpg
    ที่มา POST วันนี้อยากจะบอกต่อเรื่องจริงว่า ดิฉันสมหวังเรื่องลูก เพราะอาจารย์ อู๋ สมการ ท่านมีบุญคุณกับครอบครัวเสรีเจริญยิ่งของดิฉัน ไม่คิดว่าวิชาปรับฮวงจุ้ย ปลุกพลังชีพ กระตุ้นดาวบุตรบริวารของ อาจารย์ อู๋ จะเป็นจริง ทั้งที่ก่อนหน้านี้ดิฉันกับสามี แต่งงานกันมาก็ 12 ปีแล้ว ทำมาทุกอย่างแล้วทั้งเด็กหลอดแก้ว (ivf) ก็ยังไม่สมหวังการมีลูก แต่พออาจารย์ อู๋ มาปรับแก้ฮวงจุ้ยให้ที่บ้าน กลับมีลูกได้เองโดยไม่ต้องพึ่งวิทยาศาสตร์ทางการแพทย์ จึงขอใช้พื้นที่ตรงนี้บอกต่อนะค่ะ เพื่อเป็นประโยชน์แก่คู่รัก หรือคู่สามี+ภรรยาท่านใด ที่ยังไม่มีลูกสักที อย่าพึ่งหมดหวัง ขนาดดิฉันวาดฝันว่าอยากจะมีลูก รอมาตั้ง 12 ปี ยังเป็นจริงได้ ถ้าท่านใดยังมีความหวังที่อยากจะลูก ดิฉันขอแนะนำ โทรไปปรึกษา อ.อู๋ สมการ ดูนะค่ะ ที่เบอร์ 086-918-9898 ไม่แน่นะค่ะความฝันที่คุณรอคอยอาจเป็นจริงเหมือนดิฉัน...
    ณัฐฐาพร เสรีเจริญยิ่ง
    < เจ้าของกระทู้นี้ >

ป.ล. โชคดีสุดๆ ค่ะ เหมือนโชคสองชั้น อย่างแรก อ.อู๋ คำนวณหาฤกษ์ผ่าคลอดให้ลูกสาวและตั้งชื่อจริงให้ด้วยค่ะ อย่างที่สองลูกสาวตัวน้อย นำโชคมาให้คุณสามีถูกลอตเตอรี่ค่ะ ถูกรางวัลเลขท้าย ๒ ตัว 88 งวดวันที่ 15 ก.ค. 2562...ดั่งที่เห็น สามีเอาเลขมาจากเบอร์ห้อง R 088 ซึ่งเป็นห้องพักฟื้น ก็ลองเสี่ยงโชคซื้อดู ดันถูกรางวัลเชยเลย
    หวย 002.jpg
    ทำให้นึกถึงคำพูดของ อ.อู๋ ที่ทำนายทายทักว่าลูกจะนำโชคมาสู่ครอบครัวของคุณเสมอ เพราะคราวก่อนตอนท้อง 4 เดือนก็ถูกหวยไปแล้วครั้งหนึ่ง...มาครั้งก็มาถูกหวยอีก

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้