อยากรบกวนข้อความรู้เรื่องธาตุและอิทธิบาท4ครับ

ในห้อง 'หลวงพ่อฤๅษีลิงดำ' ตั้งกระทู้โดย laouforest, 24 กุมภาพันธ์ 2006.

1. laouforest

laouforest เป็นที่รู้จักกันดี

16 กุมภาพันธ์ 2006
    พระที่อายุยืนๆท่านมักจะสำเร็จธาตุกันจึงทำให้สามารถตั้งธาตุหนุนธาตุได้ในเวลาเจ็บป่วย ผมเลยอยากทราบวิธีการฝึกว่าทำอย่างไรครับ และอยากทราบการฝึกอิทธิบาท4ที่อธิฐานให้อายุยืนเท่าไหร่ก็ได้ นั้นทำอย่างไร ใครทราบรบกวนผมด้วยครับที่narongwan@hotmail.com เหมือนเรื่องในด้านการพิจารณาวิปัสสนาครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบพระคุณครับ