อยากรู้จังเลย ว่ามันคืออะไร?

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย noom_Playmaker, 9 สิงหาคม 2005.

1. noom_Playmaker

noom_Playmaker Active Member

ไม่รู้ว่ามีใครเป็นมั่งรึป่าว ผมเป็นคนที่ฝันน้อยครั้งมากๆ (รึจำไม่ได้ก็ไม่รู้) แต่มีบางวันที่ผมรุ้สึกว่าผมฝัน แล้วพอตื่นขึ้นมาตอนเช้า ก็ใช้ชีวิตตามปกติ แต่ที่ไม่ปกติคือ "ผมรู้สึกว่าเหตุการต่างๆที่ผมเจอ มันเป็นเหตุการที่ผมเคยเจอมาแล้ว เหมือนการดูหนังซ้ำ2รอบ " ผมอยากรุ้มากว่าผมเปนอะไร ใครรู้ช่วยตอบด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

[b-wai]

2. นายฉิม

นายฉิม เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2004
    เคยเป็นเหมือนกันครับ ที่เจอเรื่องในความจริงแล้วก็บังเอิญนึกได้ว่าเราเคยฝันเห็นมาแล้วนี่นาน่ะ ฝันอาจจะเป็นการนำพาจิตเราเข้าไปสู่อนาคตที่วางไว้แต่เดิมน่ะครับ แต่อนาคตก็สามารถที่จะเปลี่ยนได้ขึ้นอยู่กับการทำปัจจุบันของเรา

3. NiNe

NiNe เป็นที่รู้จักกันดี

4. penkonthai

penkonthai เป็นที่รู้จักกันดี

ส่วนผมไม่เกี่ยวกับฝันครับ แต่มีสิ่งคล้ายๆกับ noom_Playmaker คือ ผมดำเนินชีวิตปกติ แต่บางเหตุการณ์มันทำให้รู้สึกว่าเหมือนผมเคยทำมาแล้ว แต่เดาไม่ออกว่าจะเกิดอะไรขึ้นต่อ แต่พอเหตุการณ์ดำเนินต่อปั๊ป ก็รู้สึกว่า ใช่เลย มันต่อเนื่องอย่างนี้ คุ้นๆ เหมือนเคยทำอย่างนี้มาแล้ว (เคยทำมาแล้วหลายๆครั้งด้วย ไม่ใช่แค่ครั้งสองครั้ง)<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_104798", true); </SCRIPT>

<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_104798", true); </SCRIPT>

5. เจ้าโก้

เจ้าโก้ เป็นที่รู้จักกันดี

ผมมีความรู้สึกรับรู้อนาคตได้นะ จริงๆนะครับ
    อย่างเมื่อเร็วๆนี้ ถึงกำหนดส่งแบบงานที่ทำอยู่ แต่ว่าผมยังไม่เสร็จ ผมรู้ได้ทันทีว่าจะเกิดอะไรขึ้น
    และมันก็เป็นตามนั้นจริงๆ โอ๊ว และมันก็เกิดซ้ำซาก เหตุวันนี้ก็เหมือน วันก่อน อาทิตย์ก่อน และเดือนก่อน
    ( ขอโต๊ดก๊าบลูกพี่ )
    ปล. เดจาวู๊ เดจาวู ...เนาะ

6. อินเดียหน้าโจร

อินเดียหน้าโจร เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2005
    -ผมเป็นบ่อยเลย เรื่องฝันเห็นอนาคตเนี่ย มันจะมาเป็นชุดๆ

เหมือนหนังสือรายเดือนนะ แล้วมันก็จะเกิดในอนาคตตาม
    ที่ผมเห็นทุกครั้งเลยนะ แต่ไม่รู้ว่ามันจะเกิดเมื่อไหร่นี่สิ ที่
    น่ากลัวแล้วผมก็ยังไม่เคยฝันพลาดหรือ เห็นอนาคตเปลี่ยน
    สักครั้งเลยนะ....แต่ที่แปลกก็คือความฝันของผมมันจะเป็น
    สิ่งที่ตัวผมได้เห็นในอนาคตเท่านั้นนะ ไม่รู้ทำไมเหมือนกัน(bb-flower

7. LadyTuk

LadyTuk สมาชิก

24 กรกฎาคม 2005
    ป้า..ก็เป็นจ้า

8. ปีศาจร้าย

ปีศาจร้าย เป็นที่รู้จักกันดี

ตอบอะไรกันมาเนี่ยง่ะ ตอบไม่เห็นตรงกะคำถามเลยสักคน กระทู้นี้เจ้าตัวเค้าตั้งถามว่า "อยากรู้จังเลย ว่ามันคืออะไร?"
    - ปล. สงสัยคนตั้งกระทู้นี้เค้าคงจะยังไม่รู้นะว่ามันคืออะไร เอาหละเราจะบอกให้ก็ได้
    มันก็คือ พืชชนิดหนึ่ง เป็นไม้เลื้อย ซึ่งมีหัว อยู่ใต้ดิน เรานำหัวนี้มาใช้ประโยชน์ ใช้เป็นอาหารของคน หรือของสัตว์เลี้ยงได้ มันี้จะมีสารอาหารประเภทแป้งเป็นหลัก
    ในด้านอุตสาหกรรม มีการสกัดแป้งมันเทศเป็นส่วนผสมของอาหารเด็ก และกาว เป็นต้น

แหล่งปลูกมันที่สำคัญๆของไทยมีดังนี้
    มันสำปะหลัง ปลูกมากในภาคตะวันออกเฉียงเหนือ และภาคตะวันออก ปลูกมากที่สุดที่จังหวัดนครราชสีมา และชลบุรี
    มันเทศ ปลูกมากในภาคกลาง ปลูกมากที่สุดที่จังหวัดนครศรีธรรมราช
    มันแกว ปลูกมากในภาคกลาง และภาคตะวันออกเฉียงเหนือ เช่น ที่จังหวัดสระบุรี ชลบุรี
    มันฝรั่ง ปลูกมากในภาคเหนือ เช่น ที่จังหวัดเชียงใหม่ เชียงราย และแม่ฮ่องสอน

รูปภาพประกอบดูข้างล่าง

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      21.6 KB
      เปิดดู:
      116
  9. อักขรสั จร

อักขรสั จร เป็นที่รู้จักกันดี

อนาคตังสญาณเก่า