:: อยากหยุดเวลา :: ประกอบภาพยนตร์ "พี่มาก" พระโขนง

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย green_apple, 31 มีนาคม 2013.

1. green_apple

green_apple เป็นที่รู้จักกันดี

อยากหยุดเวลา
    ศิลปิน ศรัณย่า ส่งเสริมสวัสดิ์
    อัลบั้ม sarunya songs
    เพลงประกอบภาพยนตร์ "พี่มาก" พระโขนง : ปาล์มมี่ (cover)

ฉันเริ่มจะใจหายเมื่อมองฟ้าไกล
    ฟ้าใกล้จะรุ่งสางเริ่มมีแสงรำไร
    รู้ว่าใกล้เวลาจากกันแสนไกล
    หัวใจเริ่มสลายแต่จะทำเช่นไร

อยากจะร้องไห้
    อยากให้เวลาเดินช้าช้า...ขอเวลาซักหน่อย
    อยากมองหน้ากัน
    อยากหยุดวันเวลานี้ไว้นานเท่านาน...ก่อนจากกัน

ขอเพียงให้เวลาพูดจาซักคำ
    แล้วจะจดจะจำจากวันนี้จนตาย
    รู้ว่าใกล้เวลาจากกันแสนไกล
    หัวใจเริ่มสลายแต่เธอคงต้องไป

อยากให้เวลาเดินช้าช้า
    ขอเวลาซักหน่อย...อยากมองหน้ากัน
    อยากหยุดวันเวลานี้ไว้นานเท่านานก่อนจากกัน

สิ่งที่ใจรู้ดี
    ฉันเองไม่เคยมีใคร
    รักได้อย่างนี้เช่นเธอ
    รักอยู่เต็มดวงใจ

อยากให้เวลาเดินช้าช้า..ขอเวลาซักหน่อย
    อยากมองหน้ากัน
    อยากหยุดวันเวลานี้ไว้นานเท่านาน...ก่อนเธอต้องไป

เห็นปาล์มมี่ร้องเพลงประกอบภาพยนตร์เรื่องนี้เพราะดีค่ะ
    บวกกับฟังหนูดี The Star9 เมื่อวาน ประทับใจมาก ๆ
    ทำให้อยากร้องดูบ้างค่ะ เศร้า ๆ แต่ซึ้งดีค่ะ ลองฟังดูค่ะ
    ดนตรีเบาไปหน่อยนะคะ...พอดีอัดกับโทรศัพท์ตามเคย ^^

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.2598342/[/MUSIC]​

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 สิงหาคม 2013
  2. urai ay

urai ay เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2009
    ยังไม่ว่างแต่วิ่งมาปูเสื่อ
    แล้วไปยืนเกาะขอบเวทีไว้ก่อง....
    (f)(f)(f)

3. ลุงแมว

ลุงแมว เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2005
    เพราะมากเลยครับน้องเปิ้ล ^^

ฟันธงจ้า

3 คนสุดท้ายหนูดี ดิว ตั้ม

4. pporjai

pporjai เป็นที่รู้จักกันดี

:cool:อัพเดทเพลงมาก ๆ เลยค่ะน้องเปิ้ล หนังเพิ่งเริ่มเข้าฉาย..ใช่ไหมคะ..เพลงนี้ พี่ใจฟังแล้วคุ้น ๆ .. น้องเปิ้ลร้องได้กับเปียโนชิ้นเดียว ฟังแล้วก็เพราะไปอีกแบบนะคะ

5. green_apple

green_apple เป็นที่รู้จักกันดี

ระวัง..เวทีเปิ้ลจะพังนะ...น้ำหนักเท่าไหร่นี่ อิอิ
    ขอบคุณนะคะ...จองเป็นประธานให้เปิ้ลด้วยแหละ
    ไม่ว่าง...เตรียมอาหารเลี้ยงแขกวันเกิดพี่เมี๊ยว ๆ ชิมิ
    ยังไม่ว่างแต่ก็ยังแวะมาเยี่ยมน้องก่อน...ปลื้มใจจริง ๆ จ้า

HBD จ้าพี่เมี๊ยว มีความสุขมาก ๆ ค๊า อิอิ ...
    อ้าว 3 คนสุดท้าย
    นี่ไม่ใช่ พี่แมว พี่ไร พี่ใบบุญ เหรอ 555
    เปิ้ลเชียร์หนูดีอยู่...น่ารักดีค่ะ

หาดนตรีไม่เจอจ้าพี่ใจ...เห็นแต่เวอร์ชั่นเปียโน ก็ร้องเล่นไปก่อน
    คอมที่บ้านเสียค๊า คิดว่าดนตรีในคอม น่าจะมี midi เพลงนี้
    พอดีเพลงนี้อัดในโทรศัพท์จ้า ไม่ได้อัพเดทอะไรหรอกค่ะ
    จริง ๆ เพลงนี้เป็นเพลงเก่าที่เค้าเอามาร้องใหม่เฉย ๆ
    คุ้นแน่ ๆ คะ ก็พี่ศรัณย่า ร้องไว้ แต่ปาล์มมี่ เอามาร้องใหม่ในภาพยนตร์นี้ค่ะ
    ขอบคุณพี่ใจ...ที่เข้ามาฟังนะคะ อิอิ ^^

6. Pinit

Pinit ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ร้องได้โหยหวนจังเลยเปิ้ล:boo:​

7. sayong6

sayong6 เป็นที่รู้จักกันดี

หวาน และก็เพราะมากๆจ้า

8. ลุงแมว

ขอบคุณอีกครั้งจ้าน้องเปิ้ล

ทายผิดอีกแล้ว

ดิวตกรอบ

ดีใจกับกองเชียร์หนู D ด้วยครับ ^^

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 31 มีนาคม 2013
  9. green_apple

กุ๊ก กุ๊ก กู๋ .... ฮวู้ว ฮวู้ววว บรู้ววววววววววว
    พี่นิจจจจจจจจจจจจจ..ขาาาาาาาาาาาาาาาาาา

ขอบคุณเก๋มาก ๆ ค่ะ ... ที่แวะมาฟังเพลง
    และเข้ามาชมด้วย อิอิ เป็นไง...ร้อนไหม ^^

เสียดายดิวเน้อ...
    ร้องเพลงเพราะดีกว่าหลาย ๆ คนที่เข้ารอบนะ
    ว่าแล้ว...พี่แมว...เชียร์ใครตกรอบหมด อิอิ

10. jainwit

jainwit เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2007
    เพราะมากครับ น้องเปิ้ล อยากหยุดเวลาก็ ผูกนาฬิกาตายจิ อิอิอิ​

11. เกตุวดี

เกตุวดี เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2008
    ตื่นๆๆๆๆ เที่ยงแล้วววววววววววว อิอิ

ดูตัวอย่างแล้วน่าดู ตลกดีค่ะ...

12. hotmax19

hotmax19 เป็นที่รู้จักกันดี

ไพเราะมากครับน้องเปิ้ล ดนตรีเบาก็ทำให้เสียงร้องเด่นชัดนะครับ เสียงร้องเพราะกว่าเสียงดนตรีอยู่แล้ว

13. ดอกใบบุญ

ดอกใบบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

เพราะมากเลยจ้า...

เศร้าด้วยจ้า....

อยากหยุดวันเวลาไว้ตรงนี้
    ไว้ตรงที่มีเธอกับฉัน...

14. green_apple

ทุกวันนี้เปิ้ลก็ใส่นาฬิกาตายอยู่ค่ะ...
    มันหยุดเดินแต่ยังไม่ได้ไปเปลี่ยนถ่าน
    ดูเวลาจากโทรศัพท์เอา อิอิ
    ขอบคุณพี่เจน..ที่แวะมาฟังเพลงจ้า สบายดีไหมคะ ^^

สงสัย...พี่ไรจะยังไม่ว่างอ่ะค่ะ...พี่เกตุ
    แอบเห็นขโมยเค้กบ้านพี่แมวไป...แล้วหายเงียบเลย อิอิ
    กินอิ่มแล้ว...ไม่รู้ไปแอบงีบที่ไหนอีก
    ขอบคุณพี่เกตุนะคะ...ที่เข้ามาเยี่ยมเยือน

ขอบคุณค๊า...พี่ hotmax19 ช่วงนี้มาห้องไทยสากลเหรอค่ะ
    ห้องลูกทุ่งเป็นไงกันบ้างคะ สบายดีกันหรือเปล่า
    เพลงนี้ดนตรีเบา เป็นเสียงเปียโนด้วย ดนตรีมันเลยไม่แน่น
    อัดกับโทรศัพท์ด้วยค่ะ...เสียงร้องเลยดังไปให้รำคาญหูเล่น อิอิ

สวัสดีค๊า...พี่ดีเจใบบุญ สบายดีไหมคะ
    ทางนั้นเป็นไงบ้างเอ่ย วันนี้ที่นี่ พายุลมแรง ฝนตกหนักเลยค่ะ
    ตอนนี้อยากหยุดฝน ให้เหลือแต่อากาศแบบฟ้าหลังฝน สดใส ๆ
    อารมณ์เพลงเศร้า แต่คนร้องไม่เศร้านะ ออกแนวหิวมากกว่า อิอิ
    ขอบคุณที่แวะมาฟังเพลงดีเจเปิ้ลค่ะ ^^

15. itemnoi

itemnoi เป็นที่รู้จักกันดี

เพลงก็เพราะ หนังก็ฮาค่ะ

16. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    กำลังอยู่ในกระแสเลยเปิ้ล เพลงนี้
    ตามมาฟังพร้อมกำลังใจ เศร้ายะเยือกยังไงไม่รู้อ่ะเปิ้ล ได้บรรยากาศ พี่มากขา เลยอ่ะ 55+

17. ลุงแมว

เค้าเรียกคนมีเซนท์อ่ะ 5555

18. Followdream

Followdream เป็นที่รู้จักกันดี

~~ โอ๋ๆๆๆ..ไม่ร้องนะตะเอง ~~

~~ ฟันเฟริม ~~

คุณเปิ้ลร้องได้ไพเราะมากกกกค่ะ..พี่มากด้วย อิอิ
    บรรยากาศสุดๆ ดนตรี+เสียงร้อง เศร้า ซึ้ง เสียงเพราะมากค่ะ
    ร้องเพลงเก่งจริง เป็นกำลังใจให้นะค่ะ

..ได้ใจคนดนตรีมีเสียงเพลงในหัวใจ..
    (แต่ะร้องเพลงม่ายไหว..ม่ายไหว ส่ายหัวตลอด เสียงๆมันแย่มากกก)
    ให้ใจปายยยยเล้ยจร้า

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 เมษายน 2013
  19. green_apple

ใช่ค่ะ...หนังเรื่องนี้ฮามาก...ตั้งแต่ต้นจนจบ
    ฉีกแนว...หนังแม่นาคอื่น ๆ ที่เคยดู ตอนจบก็ซึ้งค่ะ
    สรุปแล้วชอบมาก ๆ หนังเรื่องนี้ ปาล์มมี่ร้องเพลงประกอบ
    เสียงก็สุดยอดค่ะ...ขอบคุณที่แวะมาฟังเพลงนะคะ

ใช่เพลงนี้...เศร้ายะเยือก เพราะในเนื้อเพลง
    เค้าอยากหยุดเวลาเพื่ออยู่กับคนที่รักให้นานที่สุด
    อยู่ในกระแสเหมือนกันจ๊ะ ^^

5555
    จ้า...มาเดาว่าคิวต่อไปใครจะออก อิอิ
    เพลงคู่...ชอบเบน กับหนูดีมาก ๆ อ่ะ ยามเมื่อลมพัดหวน
    เพราะสุดยอดมาก ๆ พี่เมี๊ยว

ขอบคุณสำหรับกำลังใจดี ๆ และการแวะมาฟังเพลงค๊า
    ถ้ามีดนตรีในหัวใจก็ไม่ต้องกลัวสิ่งใดค่ะ
    แวะมาฝากเพลงที่นี่ไว้ได้...ที่นี่มีแต่เพื่อน ๆ ที่ให้กำลังใจ
    เม้นท์ให้เราแต่...เพราะที่สุดในโลกอยู่แล้ว อิอิ