อยากเช่าบูชาพระหลวงพ่อกวยจากอ.เฒ่า สุพรรณ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย bigbanggd, 11 สิงหาคม 2010.

1. bigbanggd

bigbanggd เป็นที่รู้จักกันดี

พอมีที่อยู่หรือเบอร์ติดต่อมังมั่ยครับ

อยากจะติดต่อเช่าบูชาพระหลวงพ่อกวยครับ

2. woottipon

woottipon เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

แนะนำบูชาของใหม่ที่วัดซิครับของดีทั้งนั้น..

3. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    ถูกต้องครับ ดีๆทั้งนั้นครับ ได้บุญกุศลอันยิ่งใหญ่ด้วยครับ

4. Na_mo_

Na_mo_ เป็นที่รู้จักกันดี

25 กันยายน 2007
    เห็นด้วยครับ ได้ร่วมทำบุญกับวัดด้วยนะครับ:cool:

5. ครุฑา

ครุฑา เป็นที่รู้จักกันดี

อย่าไปเช่ากับแกเลยคนโดนทุบกันไปนักต่อนักรวมทั้งผมด้วยพวกเนื้อผงไม่แน่ใจอย่าเสี่ยง พวกเหรียญยังดูง่ายกว่าเยอะ อยากได้ของแท้ก็ที่ท่านปลุกเสกนอกวัดนะเยอะแยะ ปลอมน้อย เหรียญเดิมบางเหรียญเขาใหญ่เอาไว้ระลึกถึงท่านก็ดีแล้วยิ่งที่วัดก็ดีได้ทำบุญบูชาท่านด้วย ผมโดนทุบเนื้อผงมามากเลยอยากเตือนหาเหรียญรูปถ่ายผงยุคใหม่ที่อาจารย์ตั๊วปู่หมุนเสกใช้สื่อแทนท่านได้เหมือนกัน มีบางศูนย์ลูกศิษย์ท่านก็ดีเหมือนกันที่รับประกันตลอดชีพนะมีสมเด็จถอดพิมพ์ราคาไม่แรงพันต้น หลวงปู่เสกแน่เพราะสายนี้เขายอมรับกันเนื้อผงนำมันถอดพิมพ์แล้วเอารูปท่านของวัดไปติดข้างหลังใช้ได้สบายแล้ว

6. jacky65

jacky65 เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2009

เห็นด้วยคร้าบบบบบบบบบบบบ

7. คนกันเอง

คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

พอแนะนำได้ไหมครับ ส่ง pm ก็ได้ครับ ขอบคุณมากครับ

8. ขันติ19

ขันติ19 เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2009
    ทำไมครับเเกไม่ดีหรือครับ เเกก็นับถือหลวงพ่อมากไม่ใช่หรือครับ

9. kiati_sak

kiati_sak เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

23 ธันวาคม 2009
    เห็นด้วยกับท่านขันติ19 ครับ ผมว่าศิษย์รุ่นหลังที่นับถือหลวงพ่อ ก็มาจากเรื่องราวต่างๆของแกที่นำมาเผยแผ่เป็นคนแรก ผมก็เหมือนกัน รู้เรื่องของหลวงพ่อก็เพราะได้อ่านจากที่แกเขียนในนะโมแรกก่อนเพื่อนเลย โดยเฉพาะเรื่องเหรียญหนุมาน ถึงใครจะว่ายังไง ผมก็เชื่อถืออาจารย์เฒ่าครับ 100%:cool::cool::cool:

10. ขันติ19

ขันติ19 เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2009
    ผมเคยคุยกับเเกทางโทรศัพท์เมื่อประมาณ5-6ปีมาเเล้ว เเต่ไม่เคยเช่าพระจากเเกเลยไม่รู้ว่าพระดีหรือไม่ดี เเต่ที่คุยกันลุงเเกคุยดีมากนับถือหลวงพ่อมากครับบอกเล่าอะไรหลายอย่างเกี่ยวกับหลวงพ่อที่ผมไม่รู้

11. beleive

beleive เป็นที่รู้จักกันดี

โดนมาเหมือนกัน แบบโดนมาเยอะเจ็บมาเยอะ ขอใหม่ที่วัดดีกว่าครับ

12. beleive

beleive เป็นที่รู้จักกันดี

ถามคนแถววัดดูก่อนนะครับ คนเราเปลี่ยนแปลงได้เสมอครับ

13. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    สรุปยังไงกันนี่ มาจุดประเด็นเรื่อง อ.เฒ่า ว่าท่านไม่ดีแบบนี้ คนไม่รู้แบบพวกผมก็ งง สิครับ

14. Pig_Never_Die

Pig_Never_Die เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเคยเช่าพระจากท่านสมัยนานมากแล้ว ยุคที่คนไม่ค่อยรู้จักหลวงพ่อกวย ถ้าเป็นเหรียญก็มีตอกโค๊ดว่าเป็นของแก เอาพระไปให้บรรดาเซียนสายนี้ดูก็แท้นะครับ ผมว่าอย่ากล่าวหาลอยๆเลยจะดีกว่าครับ เดี๋ยวกระทู้นี้จะร้อนซะเปล่าๆ

15. ถิรวุษิ

ถิรวุษิ เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    ถ้าไม่ได้ท่าน เราก็ไม่รู้เรื่องราวขององค์หลวงปู่กวยและผมก็คงไม่ได้เป็นศิษย์ขององค์หลวงปู่กวย ส่วนเรื่องดีไม่ดีอยู่ตัวบุคคลที่สัมผัสมา "ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงทำอยู่ที่ทำตัว" คนเรามีดีมีชั่วป่นๆกันไป เลือกในส่วนที่ดีของเขาเสียดีกว่า

16. jomjamp

jomjamp เป็นที่รู้จักกันดี

24 กุมภาพันธ์ 2009
    น่าสนใจมากครับ อยากรู้ความจริงซะแล้วครับ

17. akachiro

akachiro เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2008
    อ.เฒ่า แกเขียนประวัติหลวงปู่กวย ลงหนังสือนะโม ตั้งแต่ราคาเล่มละ 15 , 20 ,25 ปัจจุบันเท่าไหร่ไม่ทราบแล้ว 40,50แล้วมั้งครับ ผมติดตามแกมาตลอดซื้อทุกเล่มละครับ ไม่จุใจไปร้านขายหนังสือเก่าหาหนังสือนะโมรุ่นเก่าๆด้วย

คนที่นำหลวงปู่ออกมาสู่ประชาชนทั้งประเทศได้ ชื่อเฒ่าสุพรรณ
    ถ้าไม่มีท่านเปิดเผยประวัติ ศิษย์รุ่นหลังอย่างเราก็คงไม่รับรู้ ข่าวก็คือข่าวว่ากันไปละครับ
    สวดก็มีเยอะ สมัยก่อนคนนำผ้าป่าเข้าวัดก็คือ อ.เฒ่านี่แหละครับ เชิญชวนในหนังสือนะโม มีการทำบุญวันคล้ายวันมรณะภาพของหลวงปู่ทุกๆปี เราในฐานะศิษย์ต้องชื่นชมความดีในเรื่องนี้ของแกนะครับ ส่วนเรื่องไม่ดีก็แยกออกไปไม่ว่ากัน อย่างว่าละครับคนปลอมพระหลวงปู่รับรองไม่เจริญหรอกครับ

ปล.นึกถึงความดีของแกละกัน เรื่องเช่าพระจากแกก็แล้วแต่ศรัทธาครับ เห็นแกยังเขียนประวัติหลวงปู่ลงหนังสือเล่มอื่นอยู่นะครับ

18. คนกันเอง

คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

ถูกต้องครับ เฒ่า สุพรรณ เอาประวัติหลวงพ่อกวยมาเขียนลง นะโม ตั้งแต่ เล่มละ 15 บาท คนก็รู้จักท่านมากขึ้น จาก เฒ่า สุพรรณ นี่เอง

19. chopper1972

chopper1972 เป็นที่รู้จักกันดี

อยากติดต่อ อ.เฒ่า สุพรรณ ยังมีเรื่องหลวงพ่อกวย เขียนในหนังสือ"พระเกจิ" อยู่ครับ....จำไม่ผิด จะมีเบอร์โทร. ของ อ.เฒ่า อยู่ในหนังสือนั้น....แต่ผมไม่ได้เก็บหนังสือไว้เพราะบริจาคไปให้ที่อื่นหมดแล้ว...และช่วงหลังก็ไม่ค่อยได้ดูหนังสือพระแล้วครับ...:cool:

20. chainerror

chainerror เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    เดี๋ยวกระทู้จะร้อนแรงครับ
    เย็นๆไว้ครับทุกๆท่าน