อยากได้ญาณไว้คุยกับพระพุทธองค์ที่นิพพานไปแล้ว มีที่ใดสอนปฏิบัติธรรมให้ได้ตามนี้บ้างฮะ

ในห้อง 'อภิญญา - สมาธิ' ตั้งกระทู้โดย ืnoom.noi, 6 เมษายน 2020.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ืnoom.noi

ืnoom.noi หาคนแนะปฏิบัติธรรมให้ได้อภิญญาญาณ

คือ ผมอยากจะปฏิบัติธรรม ให้ได้อภิญญาญาณหรืออะไรก็แล้วแต่ที่จะทำให้สามารถเห็นและสื่อสารกับพระพุทธองค์ได้อยากสนทนาธรรมได้ เพราะความสงสัยของผม อยากให้พระพุทธองค์ท่านโปรดสัตว์แบบผมเหมือนโปรดพรหมโลกได้นะครับ ขอบคุณครับ

ปล อย่าคิดไม่ดีกับผมนะ ผมอาจดูบ้าๆแต่จริงๆไม่ได้บ้านะครับ
    ปล2 แนะนำผมทีเป็นสมาชิกใหม่่ครับ มีไรแนะนำบอกผมได้นะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 เมษายน 2020
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้