อยากได้ภาพกสิณดิน ดินสีอรุณครับ

ในห้อง 'อภิญญา - สมาธิ' ตั้งกระทู้โดย UFO99, 26 มกราคม 2010.

1. UFO99

UFO99 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมอยากได้ภาพดินขุยปู หรือดินสีอรุณหนะครับไม่ทราบว่าสมาชิกในเว็บมี
    ภาพดินสีอรุณกันบ้างหรือป่าวครับ ถ้ามีผมขอภาพดินลงไว้ในบอร์ดน๊ะครับ
    ถ้ามีภาพกสิณอื่นๆยิ่งดีใหญ่เลยครับ ขอบคุณครับ

2. Phanudet

Phanudet เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2008
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    เข้าไปเวบนี้นะครับ.....ค่อนข้างจะดี....

http://praruttanatri.com/meditation_club/samadhi/kama401.htm

จริงๆ...ผมว่าฝึกกับพระพุทธรูปที่อยู่ที่บ้านก็ได้....อาราธนาท่านเป็นนิมิตกสิณ....

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 มกราคม 2010
  3. งูขาว

งูขาว เป็นที่รู้จักกันดี

เคยเห็นที่เมืองบาดาล

4. THEFOOL23

THEFOOL23 เป็นที่รู้จักกันดี

เอาไปทำอะไรหรอคับ

ถ้าฝึกกสิน ง่ายๆ เอาแค่ สีที่ท่านฝึกง่ายๆ ก็ได้คับ เช่น สีแดง จับ สีแดงได้แล้ว แล้ว ค่อยเข้าไปเปลี่ยนสี ใน สมาธิ ใน ฌาม เอา ดีกว่าฝึกใน กสิน ที่ตัวเองยังไม่เคยเป็น ไวกว่าคับ

ผม ดีแต่ปาก พูดไปไม่ต้องเชื่อคับ อ่านเอา ขำๆ ก็พอคับ จขกท<!-- google_ad_section_end -->