อยากได้มีดหมอดีๆซักเล่มอ่ะครับ

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย ponkkm, 17 เมษายน 2012.

1. ponkkm

ponkkm เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2012
    ตอนนี้อยากได้มีดหมอดีๆซักเล่มขอให้พี่ๆช่วยแนะนําหน่อยครับ ตอนนี้กําลังดู
    อยู่2เล่มด้วยกัน

1.มีดหมอปากกา หลวงพ่ออุดม วัดพิชัยสงคราม

2.มีดหมอมงคลโสฬส หลวงปู่วาส วัดสะพานสูง

เพราะงบมีไม่เกิน1000-1500อ่ะครับ ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 เมษายน 2012
  2. joni_buddhist

joni_buddhist Legal returns ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

กระทู้เรื่องเด่น:
    203
    ผมแนะนำมีดหมอ หลวงพ่อเพี้ยนครับ ด้ามละ๕๐๐บาท และแบบปากกาหมึกซึม ๒๕๐บาท
    แบบมีดหมอ
    แบบปากกา
    บูชาได้ที่วัดท่าโขลงผมลงเว็บลิงค์ให้แล้ว ได้ของแท้ของจริงเสกจริงจากหลวงพ่อเพี้ยนเลยครับ วัดท่าโขลงเป็นวัดสาขาของวัดเกริ่นกฐินครับ หากบูชาไปรษณีย์ก็ต้องวัดท่าโขลงหากอยากไปรับกับมือไปวัดเกริ่นกฐินครับ
    สนใจติดต่อที่เว็บนี้เลยครับ =28&id=178751]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 เมษายน 2012
  3. joni_buddhist

joni_buddhist Legal returns ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

203
  4. top9997

top9997 สมาชิก

ถ้าอยากได้.มีดหมอมงคลโสฬส หลวงปู่วาส วัดสะพานสูง ลองไปดูที่วัดเลยครับ ผมเห็นมีคนนั่งขายมีดหมอแบบปากกา มีอยู่2เล่มอะ แบบ 5นิ้วก็มีนะจะราคาสูงอยู่ สอบถามเส้นทางไปโพสเลยหรืออยากทราบลายละเอียด ลงเลยครับเดียวบอกบุญให้ครับ ...ผมเพิ่งได้เข้าไปกราบหลวงปู่วาสมาท่านไม่ค่อยสะบายครับ ผมได้ตะกรุดมา2ดอกสุดท้ายอะ หุหุ

5. ponkkm

ponkkm เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2012
    รบกวนคุณtop9997 อยากทราบว่ามีด5นิ้วราคาเท่าไรหรอครับ แล้วมีดหลวงปู่วาสมีปลอมไหมครับ ขอเส้นเดินไปวัดด้วยครับถ้ามีโอกาสจะให้พี่พาไปครับ ขอบคุณครับ

6. joni_buddhist

203
    เรื่องราวหลวงปู่วาสลองไปอ่านในสวนขลังนะครับ จะได้เปิดหูเปิดตา

7. joni_buddhist

203
    เรื่องหลวงตาวาส เอาวิชาตยเองไปแลกเพื่อเรียนโสฬสไม่ได้ถ่ายทอดจากหลวงปู่ทองสุขโดยตรง อายุพรรษาที่ขาด วิชาที่มั่วมา ลองไปศึกษา ในสวนขลังดอทคอมดูครับผมแนะนำให้ศึกษาข้อมูลหลวงตาวาสใฝห้ดีดีก่อนนะครับ บวชไปทีนึงแล้วสึกเพราะเมียหนี การที่ท่านเป่ายันต์โสฬศได้ก้ผิดแล้วเพราะยนันต์โสฬสไม่ใช่เกราะเพชรเป็นการทำอุตริครับดูเอาครับ