อยากได้หนังสือ พระป่า ที่เขียนโดย บัว ปากช่อง

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย Gi-ant, 5 ธันวาคม 2005.

1. Gi-ant

Gi-ant สมาชิก

23 กันยายน 2005
    เคยอ่านเรื่อง พระป่า ที่เขียนโดย บัว ปากช่อง ซึ่งเกี่ยวกับประวัติพระป่าและกองทัพธรรมในการเผยแพร่พระธรรม ของพระป่า แต่ที่ผมได้อ่านนั้น เป็นเอกสารที่อาจารย์ถ่ายมาให้ ซึ่งมีเป็นบางตอน มีเนื้อหาและการเขียนที่ดีมาก อยากอ่านให้ครบทุกตอน ผมไม่ทราบว่าถ่ายจากวารสารอะไร ผมขอความกรุณาท่านที่เคยอ่าน มีหนังสือ หรือรู้จักผู้แต่งที่ชื่อ บัว ปากช่อง ช่วยแนะนำด้วย ว่าผมจะหาซื้อหรือได้หนังสือเรื่อง พระป่า ได้อย่างไร จักขอบพระคุณเป็นอย่างยิ่ง