:: อยู่บำรุง :: สุขสันต์เทศกาลสงกรานต์ค๊า

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย green_apple, 12 เมษายน 2013.

1. green_apple

green_apple เป็นที่รู้จักกันดี

เพลง อยู่บำรุง
    ศิลปิน: ว่าน ธนกฤต พานิชวิทย์
    อัลบั้ม: Soloist Plan B

จะปล่อยให้เธอไม่สบาย จะปล่อยให้เธอต้องตัวร้อน
    ให้เดือดให้ร้อน ให้นอนคนเดียวได้ยังไง
    อากาศมันหนาวขนาดนั้น จะอุ่นแค่ไหนถ้ามีฉัน
    มีเธอหลับฝันด้วยอุณหภูมิที่ผ่อนคลาย

ถ้าหากเธอร้อนก็บอกฉัน ถ้าเผื่อว่าหนาวก็บอกกัน
    ผ้าห่มจะหนา ค่ายาจะแพงไม่เป็นไร
    มีเธอได้ยิ้มและหลับฝัน จับมือเธอไว้ข้างกายฉัน
    ให้เธอได้รู้มีคนๆ หนึ่งไม่ไปไหน ฉันยังไม่ไปไหน

ให้ฉันได้ดูแลเธอได้ไหม
    นอนหลับได้ไหม นอนตักฉันไหม
    ฉันอยากให้พัก สักผ่อนได้ไหม
    ให้เธอนั้นพัก หลับเพลินไปกับฉัน

ถอดชุดพะรุงพะรังนั้นไหม
    รังเกียจฉันไหม นวดไหล่ให้ไหม
    ไม่เจ็บใช่ไหม หายเหนื่อยใช่ไหม
    ที่ป่วยก็คงหายดี ที่เหนื่อยก็คงหายดี
    เพิ่งกลับมาจากฝันดี

จัดยาให้ครบแล้วใช่ไหม อย่าลืมดื่มน้ำที่วางไว้
    เธอจำได้ไหมว่าเธอเคยทำเมื่อวันวาน
    เมื่อวันที่ฉันไม่มีใคร มีเธอเท่านั้นไม่ไปไหน
    ตื่นมาจากฝันก็มีมือเธอจับเอาไว้

เอาความอ่อนล้าไว้กับฉัน ปล่อยความอ้างว้างไว้ตรงนั้น
    ปล่อยใจให้ฉันได้ดูแลเธอทั้งหัวใจ
    เมื่อเธอกลับฟื้นขึ้นจากฝัน เมื่อเธอได้แข็งได้แรงนั้น
    ตื่นมาจะรู้ว่ามีบางคนกอดเธอไว้ ฉันจะกอดเธอไว้

ให้เธอนั้นพัก หลับเพลินไปกับฉัน

ไม่เจ็บใช่ไหม หายเหนื่อยใช่ไหม
    ที่ป่วยก็คงหายดี ที่เหนื่อยก็คงหายดี

ให้ฉันดูแลเธอได้ไหม ให้ฉันได้ทำตามใจเสียที
    ก็มีแต่เธอที่แสนดี จะอยู่กับเธออย่างนี้ไม่ไปไหน

เย้ ๆ ๆ วันหยุดยาว 12-16 เมษายน 2556
    ชุ่มฉ่ำ เย็นกาย เย็นใจกันถ้วนหน้าในวันสงกรานต์นะคะ
    เพื่อนพ้องน้องพี่ชาวพลังจิต ... หยุดยาวแบบนี้
    ไปอยู่บำรุง ปู่ ย่า ตา ยาย ลุง ป้า น้า อา เพื่อน พี่ น้อง ลูกหลาน
    คนในครอบครัวให้มีความสุขนะคะ
    สำหรับใครที่กำลังขับรถก็ขอให้เดินทางโดยสวัสดิ์ภาพนะคะ
    สวัสดีปีใหม่ไทยค๊า ^^

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.2619423/[/MUSIC]​

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 สิงหาคม 2013
  2. เกตุวดี

เกตุวดี เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2008

อยู่เย็นเป็นสุขนะคะน้องเปิ้ล สุขสันต์สนุกสนานวันสงกรานต์
    สวัสดีปีใหม่ไทยค่ะ ตะกายเข้าเน็ตยากมากๆ ตั้งแต่เมื่อคืนหลัง
    ฝนตกหนัก อิอิ

3. tanaong2011

tanaong2011 เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2011
    อยู่พรรคไหนเนี่ยน้องเปิ้ล
    สวัสดีวันสงกรานต์จ้ะ

รู้สึกเสียงจะเป็นหวัดหรือเปล่า
    ร้องเพลงสดใส แต่....เสียงเหมือนป่วยๆนะ
    ยังไงก็ขอให้มีความสุขสดชื่นมากมายจ้ะน้องเปิ้ล....

4. green_apple

green_apple เป็นที่รู้จักกันดี

อากาศช่วงนี้...เดี๋ยวฝนตก เดี๋ยวร้อน ตอนเช้าก็หนาว ๆ นะคะ
    ยังไงรักษาสุขภาพ ปรับร่างกายให้ทันนะคะ เดี๋ยวไม่สบาย
    ขอบคุณที่แวะมาเป็นประธานคนแรกของเพลงให้เปิ้ลค่ะ
    สุขสันต์วันสงกรานต์ค่ะพี่เกตุ ^^

พรรคเพี้ยน...เจ้าเก่าเจ้าเดิมค๊า
    เปิ้ลสบายดีค่ะ...ทั้งตัวและหัวใจ อิอิ
    เสียงเหมือนป่วยเหรอคะ...ไม่รู้เหมือนกันค่ะ
    สงสัยร้องเพลงนี้แต่เช้า
    ตื่นมาก็อารมณ์สุนทรีย์อยากร้องเพลงนี้อ่ะค่ะ
    ร้องแบบดิบ ๆ ไม่ได้ปรุงแต่งอะไร อัดจากโทรศัพท์แบบเดิม อิอิ
    สวัสดีวันสงกรานต์ค่ะพี่อ๋อง สาดน้ำหน่อยนะคะ ตู้มมมมมม ^^

5. pporjai

pporjai เป็นที่รู้จักกันดี

ได้เลยจ๊ะน้องเปิ้ล ห่วงใยกันและกันนะคะ รักษาสุขภาพ ขอให้มีความสุขมาก ๆ ในช่วงสงกรานต์นี้. อยู่บำรุงกันทุก ๆ ท่านนะคะ

6. Pinit

Pinit ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

มาสวัสดีปีใหม่ไทยกับเพื่อนๆทุกคนด้วยครับ
    ขอให้ทุกท่านมีความสุขทั้งกายใจ...

อย่าบำรุงเยอะนะตะเอง..;k01

7. ลุงแมว

ลุงแมว เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2005

เพลงนี้ไม่เคยฟังมาก่อนเลยจ้า

น้องเปิ้ลร้องน่ารักดีครับ ^^

สุขสันต์วันสงกรานต์นะครับ

8. green_apple

อยู่บำรุง...ให้สุขสดชื่นนะคะพี่ใจ
    เปรมปรีย์ รื่นเริง ปีใหม่ไทยค่ะ สุขภาพแข็งแรง ๆ ห่วงใยกันและกันค๊า

5555 ต้องบำรุงเยอะ ๆ จะได้เป็นเด็กสมบูรณ์
    สวัสดีปีใหม่ไทย สุขสดชื่นทั้งใจกายนะคะพี่นิจ
    อย่าไปเที่ยวซนที่ไหนนะ...เดี๋ยวเค้าจะตกใจกัน อิอิ

ได้ฟังที่นี่ครั้งแรก...เย้ ๆ ดี ๆ ฟังแล้วอย่าไปฟังต้นฉบับนะ
    ขอบคุณค่ะพี่เมี๊ยว...เพลงนี้น่ารักดีเนอะ
    สงกรานต์ไปเที่ยวไหนคะ ไปไหนไกล ๆ เดินทางปลอดภัยนะคะ
    สวัสดีปีใหม่ไทย สุขสันต์ สดชื่น สดใสค๊าพี่เมี๊ยว

9. Thep Tavada

Thep Tavada เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2012
    ด้วยความสงสัยชื่อเพลง อยู่บำรุง เหมือนจะเป็นนามสกุลใคร หรือว่าเพลงการเมือง
    ฟังไปฟังมา ไม่เกี่ยวกับการเมืองแม้แต่นิดเดียว ฟังครั้งแรกในชีวิตคิดว่าชาตินี้จะไม่ได้ฟังเพลงนี้ซะแล้ว อิอิ

10. chakaj

chakaj เป็นที่รู้จักกันดี

เพราะครับ.....

11. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    เฮฮาน่ารัก..
    เพลงนี้ไม่เคยฟังอ่ะ แต่ดนตรีคุ้นๆ

12. sam_sbcc

sam_sbcc เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2008
    ชิ่อเพลงแปลกดีนะครับถ้าอยู่ต้องบำรุงให้แข็งแรง..อิอิ เพลงน่ารักนะ

13. green_apple

5555 ใครจะเอาเพลงการเมืองมาร้องเล่นล่ะคะ...เครียดแย่พี่เทวดาก็นะ
    ดีใจมาก ๆ ที่พี่เทวดายังอยู่ทันได้ฟังเพลงนี้ในชาตินี้ อิอิ
    ขอบคุณความสงสัยที่ทำให้ได้แวะมาฟังเพลงเปิ้ลนะ ^^

ขอบคุณพี่ฉกาจที่เข้ามาฟังเพลงเปิ้ลค่ะ
    สุขสันต์วันสงกรานต์ค๊าาาาา ^^

วัยรุ่นอย่างหนูตา...เชื่อว่าต้องเคยฟังเพลงนี้แน่นอน
    ดังมาก ๆ เลยนะเพลงนี้ ของว่าน แต่อาจเพราะเพลงมันเยอะมากมาย
    ฟังไม่หวาดไม่ไหว ไม่รู้เพลงไหนเป็นเพลงไหนเนอะ
    สุขสันต์วันสงกรานต์นะคะหนูตา สุขสดชื่นทั้งกายและใจจ้า

ค่ะ...เพลงนี้น่ารักดีนะคะ...
    เนื้อเพลงช่างเอาอกเอาใจ อยู่บำรุงน่ารักดีค่ะ
    ถ้ายังอยู่...ก็ต้องบำรุงกันไปให้แข็งแรง ๆ ถูกต้องที่สุดค่ะ
    สุขสันต์วันสงกรานต์ค๊า ^^

14. ดอกใบบุญ

ดอกใบบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

สุขสันต์วันสงกรานต์จ้าดีเจเปิ้ล...

เพราะมากเลยจ้า...

อุ่นหภูมิรักช่วงอ่อนกำลังจ้า...อิอิ