อยู่ๆก็ได้....เหล็กไหล..งอก

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย pigfat08, 22 มีนาคม 2014.

1. pigfat08

pigfat08 สมาชิก

17 กันยายน 2011
    โดยส่วนตัวศึกษาสะสมแต่พระเครืีองค่ะ...ไม่เคยสนใจหรือมีความรู้เรืีองเครื่องรางของขลังประเภทเหล็กไหลเลยค่ะ...เพราะคิดว่ามันคงหายากมากๆๆแบบไกลตัวเกินไป....เมื่อเดือนกว่าๆที่ผ่านมามีเพื่อนรุ่นน้องเอามาให้บอกเป็นเหล็กไหลที่หายาก ตอนแรกที่เห็นคิดในใจ(ตะกั่วชัดๆ)แถมรูปร่างที่ได้มาครั้งแรกก็ผอมๆมองไปก็คล้ายปลัดขิกไม่ค่อยชอบสักเท่าไหร่เลย...แต่ก็เอาค่ะ:dเพื่อนก็ให้มาพร้อมบทสวดบอกว่าตั้งใจสวดภาวนาแล้วรูปร่างจะเปลี่ยนงอกเอง ลึกๆก็คิดนะคะงอกได้ไงแต่ก็ทำตามที่เพื่อนบอก..ปรากฏว่าเดือนกว่าผ่านไปรูปร่างเปลี่ยนไปจริงๆอ้วนขึ้นอย่างเห็นได้ชัดผิดตาไปเลยค่ะ...เลยเริ่มหันมาหาข้อมูลเพิ่มเติมว่าเป็นจริงไหมเป็นไปได้ไหม..เหล็กไหลที่ได้มาได้ลองเอาแม่เหล็กมาดูด..ปรากฏว่าดูดติดค่ะแล้วถ้าเอาแปรงทองเหลืองมาขัดผิวก็จะเปลี่ยนเป็นสีทองผสมเงิน...ก็แปลกดีนะคะ...แต่ตัวน้องเองไม่รู้หรอกค่ะว่าเป็นเหล็กไหลประเภทไหนมีคุณทางด้านใด
    ถ้าพี่ๆที่มีความรู้ทางด้านนี้จะช่วยแนะนำหรือช่วยพิจารณาจะเป็นพระคุณมากเลยค่ะ...หรือพี่ๆคนไหนมีประสบการณ์ด้านนี้จะแบ่งปันกันก็ยินดีค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา: