อย่าเปิดตาปัญญาดูมารไหม? มาจะแนะนะให้ดูลักษณะของมารทีละตน

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย อู่หยาจื่อ, 5 เมษายน 2012.

1. อู่หยาจื่อ

อู่หยาจื่อ เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2011
    กระทู้นี้มาจากประสบการณ์นะครับ
    ไม่มีอะไรอ้างอิงได้ ถ้าไม่ชอบก็ไม่
    ต้องอ่านให้เสียเวลาครับ เชิญ ...

2. อุรุเวลา

อุรุเวลา เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2011
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ประสบการณ์โดยสำนักบาร์โด

ตุลกู
    จิตวิญญาณสองดวง
    พระวิญญาณศักดิสิทธิ์
    จิตวิญญาณมืด
    โปเกม่อน
    อัพเกรดตัวเอง
    เคลื่อนย้ายวิญญาณ
    ชำระล้าง
    หาร่างใหม่
    ปีศาจ
    ชำระล้างจิตวิญญาณบาป
    เทพคุ้มครองสังขาร
    บัญชาสวรรค์
    ปีศาจลิง

3. อู่หยาจื่อ

พญามาร

1. บางครั้งจะแปลงกายเป็นพระพุทธเจ้า พูดเทศน์คำสอนที่เหมือน
    พระพุทธเจ้า, เหมือนในตำราเป๊ะๆ แต่ไม่มีใครหลุดพ้นได้เลย หลง
    หมด หลงตัวเขา หลงธรรมะของเขา ไม่หลุดพ้นนิพพานได้เลย

2. ชอบจับผิด และอ้างกฏระเบียบ กฏนั้นกฏนี่เสมอๆ ที่สวรรค์ชั้นหก
    ที่เขาเป็นคนกำหนดกฏสวรรค์ครับ เพราะเป็นเจ้าสวรรค์ชั้นสูงสุด กฏ
    เลยเยอะ และใช้กฏเล่นงานคนอื่น สังเกตุไหมคนที่ได้พญามารไปจะ
    ใช้กฏหมายเล่นงานคนอื่นได้ เก่งมากๆ จับผิดคนอื่นได้เก่งมากๆ ครับ

3. มีบริวารมารเล็กมารน้อยเยอะ บางทีทำตัวเหมือนคนดี ไม่ลงมือเอง
    แต่ใช้ให้บริวารตัวเล็กตัวน้อยมารุม คนโง่ไม่รู้ก็เชื่อเลยครับ เพราะชอบ
    แห่ตามกัน ชอบเชื่อตามคนส่วนใหญ่ เรียกว่าใช้เสียงข้างมาก ใช้ความ
    เป็นคนส่วนใหญ่ ทำให้คนคล้อยตาม ชอบเล่นเป็นหมู่ครับ เคยเห็นไหม?

4. อู่หยาจื่อ

มัจจุราชมาร

1. ชอบใส่หน้ากาก ปลอมตัวเข้าไปอยู่ในฝ่ายตรงข้ามเพียงคนเดียว
    โดดเดี่ยวท่ามกลางหมู่ศัตรู แต่เขาเก่งมากเรื่องทำให้คนตาย เป็นที่
    หนึ่งในโลกมาร จึงได้ชื่อว่ามัจจุราชมารครับ เขาชอบตัด ตัดทุกอย่าง
    ได้หมด จนเหมือนว่าเป็นพระอรหันต์น่าเชื่อถือ น่าศรัทธายังมีเลยครับ

2. เขาชอบหลอกล่อให้เราเป็นพวก ไม่ก็ให้เราตายซะ ถ้าเรารอดได้ก็
    จะหลอกใช้พลังของเราครับ เช่น หลอกให้คนงี่เง่ามาทะเลาะกับเรากัด
    ไม่ปล่อย เพื่อที่จะให้เราอดทนไม่ไหว ใช้พลังออกมาเล่นงาน คนๆ นั้น
    ที่โดนพลังเราไปแล้ว ไม่รู้ตัวว่าเสื่อมครับ ทีนี้มัจจุราชมารก็จะเล่นงานซ้ำ

3. เขายึดติดเรื่อง "ความอยุติธรรมของสังคม" ครับ ทำให้เขาอาฆาต
    แค้นคิดทำลายทั้งระบบ ให้หมดไปเลย เพราะมองว่าโลกเลวร้าย, ระบบ
    ย่ำแย่, สังคมต่ำทราม เขาจะทำลายเข่นฆ่าให้หมด ให้สมแค้นครับ แบบ
    พวก Anti-social เขาทำกัน คนที่เป็นผู้กอ่การร้ายถูกเขาครอบงำอยู่ครับ

5. อุรุเวลา

1

ตุลกู
    โปเกม่อน
    ชำระล้าง
    หาร่างใหม่
    ปีศาจ
    บัญชาสวรรค์
    ปีศาจลิง

เรียน ท่านบาร์โด

ประกาศคำสอนจากประสบการณ์โดยสำนักบาร์โด จะอ้างอะไรก็อ้างไปครับ อย่ากล่าวอ้างพระคถาคต พระธรรม พระสงฆ์สาวกของพระพุทธเจ้า
    ถ้าจะอ้างอิงธรรม ช่วยบอกที่มาด้วยครับ

ขอบคุณครับ

6. อู่หยาจื่อ

มารเคลื่อนย้ายบุญกรรม

1. เป็นพญามารอีกตนในโลกมาร มีบริวารเยอะครับ เป็นกองทัพใหญ่เลย
    แต่ตำแหน่งเขาด้อยกว่าพญามาราธิราชโดยบุญ โดยกำเนิดครับ แต่เขามี
    ทีเด็ดคือวิชาเคลื่อนย้ายจักรวาล เคลื่อนย้ายได้ทุกอย่าง ทั้งวิญญาณ ทั้ง
    บุญกรรม เรียกว่าสุดยอด วิชาอะไรวะ? มารจริงๆ เป็นไปได้ยังไงเนี่ย?

2. เขาจะมีจุดอ่อนคือ "ความรัก" มีความรักไม่ได้เลย จะตายในเวลาต่อมา
    ไม่นานครับ เขาจะต้องมีองครักษ์ตนหนึ่ง เป็นเทพนอกคอก เป็นเทพผู้หญิง
    มีพลังเย็นเยือก ไม่มีความรักต่อใคร เขาสองคนจะอยู่ด้วยกัน ขาดกันไม่ได้
    ถ้าขาดปั๊บ พญามารตนนี้จะเสียทีผู้หญิงแล้วถูกเล่นงาน ตายได้ไม่ยากครับ

3. มารตนนี้โหดเหี้ยมเหมือนกัน น้อยกว่ามัจจุราชมาร แต่มากกว่าพญามาราฯ
    คือ บางครั้งก็ฆ่าคน บางครั้งก็ทำสงครามได้ครับ แต่ปกติไม่นิยมฆ่าคนหรอก
    เขาฆ่าเฉพาะคนที่เขาอาฆาตแค้นเป็นส่วนใหญ่ แต่พอมี "เทพนอกคอก" ที่มี
    จิตเย็นเยือก เลือดเย็นเข้ามาร่วมปั้บ กลายเป็นคนโหดเหี้ยมทารุณได้ง่ายๆ ครับ

7. อู่หยาจื่อ

มารเทวทัต

1. สวรรค์ให้ชื่อว่าเขา "พ่อพญามารฯ" ครับ เพราะเขาไม่ต้องมีกองทัพ
    หรือบริวาร เขาไปโดดๆ เดี่ยวๆ เป็นมารปัจเจกฯ ก็สามารถเล่นงานพระ
    โพธิสัตว์ได้อย่าง่ายดายและไม่เปื้อนกรรมเลย โอ้ว ว้าว ทำได้ไง? ก็มัน
    ฉลาดไง เหมือนศรีธนชัยนะอหละ ไม่ใช่เหมือนละ มันตัวเดียวกันเลยครับ

2. มารตนนี้ ฉลาดเป็นกรดอย่างที่บอก ไม่ต้องก่อกรรม ไม่ต้องทำกรรม
    เช่น ตอนเกิดเป็นชูชก ไม่ต้องทำกรรมอะไรต่อพระโพธิสัตว์ เข้าไปขอตรงๆ
    ได้เลยครับ ทั้งราชบัลลังก์, ลูก-เมีย ได้หมดทุกอย่าง ตอนเกิดเป็นพ่อค้า ก็
    ผูกขาด ค้าขายแบบเบ็ดเสร็จไม่มีใครเจรจาต่อรองได้เลย ต้องยอมเขาหมด

3. มารตนนี้บางทีเกิดเป็นพ่อของพระโพธิสัตว์ก็มีครับ แต่เป็นพ่อที่บงการลูก
    ให้ลูกเดินไปตรงข้ามกับทางพุทธะ ไม่ให้ตรงนิพพานครับ เข้าทางมารครับ นี่
    ละ เขาทำได้ ถ้าพระโพธิสัตว์ไม่ยอม เขาก็หาว่าอกตัญญูครับ เป็นไงละ บอก
    แล้วว่าไม่ธรรมดา เล่นแบบนี้จะแก้โจทย์ยังไง? อกตัญญู หรือว่ามิจฉาทิฐิดีละ?

8. อุรุเวลา

1

ตุลกู
    โปเกม่อน
    ชำระล้าง
    หาร่างใหม่
    ปีศาจ
    บัญชาสวรรค์
    ปีศาจลิง

ประกาศคำสอนจากประสบการณ์โดยสำนักบาร์โด จะอ้างอะไรก็อ้างไปครับ อย่ากล่าวอ้างพระคถาคต พระธรรม พระสงฆ์สาวกของพระพุทธเจ้า
    ถ้าจะอ้างอิงธรรม ช่วยบอกที่มาด้วยครับ

ขอบคุณครับ

9. phudit999

phudit999 เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2009
    ตาม ไม่ ทัน เลย เพิ่ม กระทู้ ใหม่...

------------

เรื่อง มาร ข้อ ที่ หนึ่ง เห็น ได้ ชัด เลย ครับ

ผู้ ปฏิบัติ บาง ท่าน มา คุย ให้ ฟัง ว่า โอ้ เห็น พระพุทธ มา หา

...มาก นับ ได้ ไม่ ถ้วน เลย

ตัว ใหญ่ มัน แปลง กาย มา เป็น ใคร รู้ หรือ เปล่า ...

มัน แปลง กาย มา เป็น ตรีมูรติ แล้ว มี พระพุทธเจ้า รอบ ล้อม

ผู้ ปฏิบัติ ราย นั้น มัน ยัง มี หน้า มา คุย อีก .... คง จะ นึก ว่า ตัว

เอง เป็น ผู้ มี บารมี สูง ......มี ตรีมูรติ มา หา

ตรีมูรติ ไม่ มี อยู่ ใน สารบท .... อ่าน หนังสือ มาก ไป

มาร ก่ รู้ สิ .....

10. อุรุเวลา

1
    พระวิญญาณศักดิ์สิทธิ์

พระวิญญาณศักดิ์สิทธิ์แห่งคำสัญญา
    ดู พระ​วิญญาณ​บริสุทธิ์ ด้วย
    พระ​วิญญาณ​บริสุทธิ์​เป็น​พระ​วิญญาณ​ศักดิ์สิทธิ์​แห่ง​คำ​สัญญา (กิจการ ๒:๓๓). พระองค์​ทรง​ยืนยัน​การก​ระ​ทำ​ที่​ชอบธรรม, ศาสนพิธี, และ​พัน​ธ​สัญญา​ของ​มนุษย์​ดัง​เป็น​ที่​ยอม​รับ​ต่อ​พระผู้เป็นเจ้า. พระ​วิญญาณ​ศักดิ์สิทธิ์​แห่ง​คำ​สัญญา​เป็น​พยาน​ต่อ​พระ​บิดา​ว่า​ได้​ปฏิบัติ​ศาสนพิธีแห่งความ​รอด​อย่าง​ถูก​ต้อง​และ​ได้​รักษา​พัน​ธ​สัญญา​ที่​เกี่ยวข้อง​กัน.
    คน​ที่​ได้​รับ​การ​ผนึก​โดย​พระ​วิญญาณ​ศักดิ์สิทธิ์​แห่ง​คำ​สัญญา​จะ​ได้​รับ​ทั้งหมด​ที่​พระ​บิดา​มี, ค​พ. ๗๖:๕๑–๖๐ (อฟ. ๑:๑๓–๑๔). พัน​ธ​สัญญา​และ​การ​ปฏิบัติ​ทั้งหมด​ต้อง​ได้​รับ​การ​ผนึก​โดย​พระ​วิญญาณ​ศักดิ์สิทธิ์​แห่ง​คำ​สัญญา​เพื่อให้​เกิด​ผล​หลังจาก​ชีวิต​นี้, ค​พ. ๑๓๒:๗, ๑๘–๑๙, ๒๖.

ที่มาจากอินเตอร์เน็ต

11. อู่หยาจื่อ

มารฝัน

1. ในโลกของมารต้องเรียกเขาว่า "เทพเจ้าแห่งความฝัน" ครับ เพราะเขา
    ควบคุมโลกแห่งความฝัน, มิติแห่งความฝันได้ทั้งหมด ในโลกแห่งความฝัน
    เขาเป็นที่หนึ่ง ไม่มีใครเทียบ ไม่มีใครต้านทานได้ครับ เขาเอาความฝันมา
    หลอกล่อคน ให้คนทำงานให้ ยอมเป็นทาสรับใช้ จนสูญเสียความเป็นคนก็ได้

2. เขาจะดูดซับพลังจิของคน ทำให้เขามีพลังจิตมากขึ้น ทางความฝันครับ
    เวลาคนฝันดีจะมีพลังจิตด้านบวก (ด้านบุญ) เขาจะดูดซับพลังอย่างนี้เรื่อยๆ
    จนคนที่มีความฝัน อ่อนแรงลง แล้วหมดไฟ หมดฝัน สิ้นสภาพไปในที่สุดครับ
    เรียกว่า "หลอกให้คนโง่ ฝันไปเรื่อยๆ เพื่อจะได้เอามาเป็นพลังงานให้เขาครับ"

3. คนที่อยู่กับโลกแห่งความเป็นจริง ยอมรับความเป็นจริงได้ทุกอย่าง ไม่สนใจ
    ที่จะฝัน หรือถ้าฝันก็ฝันเป็น จึงจะไม่ถูกเขาควบคุมหรือบงการครับ บางครั้ง เขา
    ทำให้ "ฝันเป็นจริง" เพื่อให้เราติดหนี้บุญคุณ แน่นอนว่าเขาไม่ให้เราฟรีๆ ให้โง่
    หรอกครับ เขาจะมาทวงหนี้ทีหลัง และทวงเยอะมากกว่าที่เราได้อีกครับ ระวังละ!

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 เมษายน 2012
  12. phudit999

สภาพ กายเนื้อ ของ เทียม

่ของ จริง อยู่ ใน .... แล้ว แต่ จะ เป็น อะไร

จะ เป็น กายทิพย์ หรือ วิญญาณ ก่ แล้ว แต่ สภาวะ

มัน มี ภาพ ให้ เห็น อยู่ ไม่ ใช่ หรือ ..

13. เอื้อมบุญ

เอื้อมบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤศจิกายน 2011
    catt24 เบา เบาไว้...
    เราแค่อยากรู้คำว่า""มาร""

14. อู่หยาจื่อ

มารสุรา-นารี

1. เป็นมารที่ไม่มีบริวาร ไม่ใช่พญามาร ทว่า ฤทธิ์เดชเยอะมาก คนในโลก
    แทบไม่มีเลยที่จะไม่ตกเป็นทาสของมารตนนี้ เขามาเป็นคู่นะครับ มารสุรา
    ก็ตนหนึ่ง มารนารีก็ตนหนึ่ง เขาจะลงมือพร้อมกันเป็นคู่หยิน-หยาง คนที่ฝึก
    พลังหยิน-หยางคู่กัน บางท่านจะโนมารคู่นี้แหละ ทดสอบทีเดียวพร้อมกัน

2. มารสุรา แน่นอนว่าหลงใหลในสุรา ติดสุราแบบมีรสนิยมสูงมากๆ ครับ
    ไม่ใช่แบบเหล้าเถื่อน ก็เขาเป็นเทวดาชั้นหก ไม่ใช่อสูรีชั้นต่ำที่ติดเหล้าเถื่อน
    เสียหน่อย เขาเป็นพวกรู้จักเสพสุขในโลกให้มาก ลิ้มรสของดีในโลกให้เยอะ
    ครับ นั่นแหละ สโลแกนประจำตัวเขา จะหาเรื่องทุกข์ไปทำไม เฮฮาสุราดีกว่า

3. มารนารี ครับ ชื่อก็บอกอยู่แล้วว่าเรื่องนารี เขามีบุญเยอะนะครับ บุญเป็น
    เทวดาชั้นหก มีนางเล็กนางน้อยมาห้องล้อมให้เสพสมเยอะแยะ เพลิดเพลิน
    ครับ ลองเขามาทดสอบเรานะ เราจะหลงตัวเอง คิดว่ามีบุญบารมีมาก เลยมี
    หญิงงามมารุมล้อม มันก็จริงนะ แต่ถ้าหลงก็เสร็จเขาครับ งานการไม่ได้ทำกัน

15. อู่หยาจื่อ

ทำให้มันชินๆ ซะสิ ในโลกแห่งความเป็นจริง
    ก็ชนไหล่กันอยู่แล้ว อยู่คลุกคลีตีโมงกันจะจูบ
    ปากรักกันจะตายไป ไม่เห็นจะแปลกเลยครับ?

16. อุรุเวลา

1

ตุลกู
    โปเกม่อน
    ชำระล้าง
    หาร่างใหม่
    ปีศาจ
    บัญชาสวรรค์
    ปีศาจลิง
    เทพนอกคอก
    พ่อพญามารฯ
    เทพเจ้าแห่งความฝัน
    พลังหยิน-หยาง

17. phudit999

ข้อ ไหน ไม่ เจอ เรา ก่ ไม่ ว่า (ไม่ยกตัวอย่างตาม ดอก) ก่ เท่า นั้น

18. อู่หยาจื่อ

ขี้เกียจเขียนละ ปฏิบัติกันเองเฮอะ
    คนเขียนนี่ก็ขี้เกียจเหมือนกันแหละ

19. อุรุเวลา

1

ตุลกู
    โปเกม่อน
    ชำระล้าง
    หาร่างใหม่
    ปีศาจ
    บัญชาสวรรค์
    ปีศาจลิง
    เทพนอกคอก
    พ่อพญามารฯ
    เทพเจ้าแห่งความฝัน
    พลังหยิน-หยาง

ขอบคุณครับ

20. อุรุเวลา

1
    พระไตรปิฎก ฉบับบาลีสยามรัฐ (ภาษาไทย) เล่มที่ ๒๑ หน้าที่ ๗๙/๒๔๐
    อจินติตสูตร
    [๗๗] ดูกรภิกษุทั้งหลาย อจินไตย ๔ ประการนี้ อันบุคคลไม่ควรคิด เมื่อบุคคลคิด
    พึงเป็นผู้มีส่วนแห่งความเป็นบ้า เดือดร้อน อจินไตย ๔ ประการเป็นไฉน ดูกรภิกษุทั้งหลาย
    พุทธวิสัยของพระพุทธเจ้าทั้งหลาย ๑
    ฌานวิสัยของผู้ได้ฌาน ๑
    วิบากแห่งกรรม ๑
    ความคิดเรื่องโลก ๑
    ดูกรภิกษุทั้งหลายอจินไตย ๔ ประการนี้แล ไม่ควรคิด เมื่อบุคคลคิด พึงเป็นผู้มีส่วนแห่งความเป็นบ้า เดือดร้อน ฯ
    จบสูตรที่ ๗