อริยสัจสี่ ในไพ่ยิปซี อัปบทความสอนไพ่ อัปเดท ดวงประจำเดือนสิงหาคม

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย apisab, 3 ธันวาคม 2010.

1. apisab

apisab เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2006
    คุณ goople ไพ่เป็นแค่ อุปกรณ์ เราเป็นผู้นำไพ่มาใช้ เราสามารถควบคุม วิธีการ รวมถึงกระบวนการหาคำตอบได้
    แต่ถ้าหากเรา คิดว่าไพ่เป็นสิ่งสูงส่ง เราจะไม่กล้าที่จะคิดหาแนวทางใหม่ ๆ ไม่กล้าแม้กระทั้งหยิบจับไพ่มาพยากรณ์

คุณ atta454 ผมเพิ่งจะดูเรื่อง นาเนีย ในเรื่องมีเรื่องราวให้คิด "โตขึ้น ฉันอยากจะสวยเหมือนพี่" เราจะพยายามที่จะติดตัวเองอยู่เสมอ จนลืมไปว่า จริง ๆ แล้ว เราควรจะโตขึ้นเป็นตัวของเรา

อยากในแบบฉบับของเราดีกว่า (ฉบับของคุณอาจจะ ดีกว่าผมเป็นล้านเท่า)

คุณ lissent ขอบคุณที่เข้ามาทักทาย เรื่องราวของนุช จบลงตรงที่กุมารทองค่อย ๆ เลือนหายไปจากชีวิต จนกระทั้งนุชท้อง และคลอดลูกออกมา เรื่องราวต่าง ๆ ก็ค่อย ๆ หายไป

อีกอย่าง ก็เป็นภาคต่อที่ หลังจากที่ ท่าน ๆ นั้นทีส่งเสียงว่า บวชพระให้หนึ่งรูป นั้นก็คือผมเองที่ต้องไปบวชที่ภูเก็ต .... เรื่องราวที่ภูเก็ต ก็สุดจะมันดีครับ เป็นเรื่องราวที่ทั้งคน ทั้งหมาแสนรู้ ทั้งเรื่องราวลมเพ ลมพัด ... ไว้จะนำมาเล่าให้ฟังครับ

2. apisab

ปฐมบท 1.2
    เขียนโดย หมอเสือ อภิทรัพย์
    ปฐมบท
    เรียนรู้จากภาพ 1) บทนี้แรกจะแนะนำให้ท่านอ่านรูปภาพในมุมมองของท่านก่อนแล้วค่อยดูมุมมองของคนอื่น ๆ ในการเรียนรู้ไพ่ เมื่อเราเห็นภาพ ให้เราคิดว่ารูปนี้ของสื่อสารอะไรกับเรา ภาพนี้น่าจะบ่งบอกอะไรได้บ้าง ภาพ ๆ หนึ่ง สัญลักษณ์ ๆ หนึ่ง สื่อความหมายได้มากมายวิธี หากเราสังเกตและ 2) ตั้งคำถามพร้อม 3)เชื่อมโยงเรื่องราว และ 4)ฝึกนำมาใช้กับ สถานการณ์ จริง คุณจะมองภาพและสังคมที่คุณพบเจอได้ดี

เรามาเข้าเรื่องราวกันดีกว่า มองภาพด้านบน แล้วบรรยายในสิ่งที่คุณเห็น ให้พูดออกมาว่าคุณเห็นอะไรบ้าง ต้องพูดนะครับ ถ้าหากคิดแล้วไม่พูด เวลาเราเจอสถานการณ์ที่ต้อง ตอบคนที่มารับพยากรณ์ จะได้ตอบคล่อง ๆ

ตัวอย่างที่ 3
    ผมเห็น คนผู้หญิง ยืนไหว้ อีกคนนั่งถือถาดพวงมาลัย มือถือธูป ชาวต่างชาตินั่งอธิฐานมือถือธูปและดอกไว้ และข้าง ๆ มีผู้หญิงจุดธูปเหมือนกัน อีกคนเสื้อฟ้ายืนดูมือถือ ด้านนอกมีรถยนต์มีรั้วกันบอกเป็นบริเวณ คนเหล่านี้กำลังอธิฐาน ไหว้ขอพรสิ่งศักดิ์สิทธิ์
    บทวิเคราะห์
    มีคนที่ตั้งใจเดินทางมาไหว้ และ ผ่านมาเลยเข้ามาไหว้ ทุกคนที่อยู่ในบริเวณมีความเชื่อมีความศรัทธาในสิ่งศักดิ์สิทธิ์ เปิดกว้างให้ทุกชนชาติ ไม่ว่าจะเป็นศาสนาใด
    มีคนมาแก้บนด้วย เหมือนกับได้สมความปรารถนา สมหวัง
    เมื่อเข้าสู่บทพยากรณ์ ผู้มารับคำพยากรณ์เปิดภาพได้ใบนี้
    มุมมองที่ 1 จะทำอะไรก็ตามในตอนนี้ ความเชื่อความศรัทธาก่อเกิดพลังเป็นสิ่งยึดเหนี่ยวใจให้สำเร็จ พยายามเต็มที่เต็มความสามารถความสำเร็จอยู่ไม่ไกล

มุมมองที่ 2 ก่อนทำอะไรที่สำคัญคุณควรไหว้พระ ขอพระสิ่งศักดิ์สิทธิ์เพื่อเอาฤกษ์เอาชัยก่อน เพื่อความเป็นสิริมงคล

มุมมองที่ 3 เมื่อทำอะไรสำเร็จแล้วอย่าลืมตอบแทนสิ่งที่ช่วยให้ท่านสำเร็จ เช่น ทีมงาน ผู้สนับสนุน
    สิ่งศักดิ์สิทธิ์

มุมมองที่ 4 คุณกำลังประสบปัญหาและต้องการสิ่งที่ช่วยเหลือคุณอาจจะเป็นโชค หรืออะไรก็ได้ที่ทำให้คุณผ่านมันไปได้ ขอให้พยายามตั้งมั่นในการแก้ไขปัญหา กำลังใจและความเชื่อความตั้งมั่นจะทำให้คุณผ่านมันไปได้

เป็นไงบ้างครับภาพนี้ไม่อยากนะครับมองได้หลายมุมทีเดียว
    ทำให้เกิดคำถาม ว่าจะใช้มุมไหนในการพยากรณ์ดี

ผมกำลังจะเข้าสู่บทต่อไปซึ่งจะทำให้ มุมพยากรณ์แคบลงมา นั้นคือการตั้งคำถามและตำแหน่งไพ่

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 ธันวาคม 2010
  3. lissent

lissent เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาด้วยค่ะ อย่าลืมเข้ามาเล่าประสพการณ์ให้พวกเราฟังอีกนะคะและก็จะลองศึกษาไพ่ไปกับอาจารย์ด้วยค่ะจะได้ทดสอบตัวเองว่าจะเป็นไปได้แค่ไหนค่ะหากมีแววหรือมีบุญก็จะเข้ามาเรียนให้เต็มตัวเลยค่ะ อาจารย์อยากจะให้อะไรที่เป็นประโยชน์ต่อทุกคนที่เข้ามาอ่านอยู่แล้วมิใช่หรือค่ะ สาธุค่ะ

4. apisab

เนื้อหาที่นำมาสอน ก็จะเป็นเหตุการณ์จริง ๆ ทีเ่กิดขึ้นกับตัวผมเอง ที่ Facebook ก็เิพิ่งจะลงเคส รักษาโรควิชาฟอกธาตุ และเล่าประสบการณ์รักษาโรคผ่าน msn ลองเข้าไปอ่าน ๆ ดู ครับ ทั้งเว็บผม ทั้งเฟสบุีค

5. apisab

ห วั ด แ ด ก อี ก แ ย้ ว says:
    ไงน้องกลับมางวดนี้ได้อะไรกลับมาบ้าง

หมอเสือ อภิทรัพย์
    ได้วิชา เจ้าค่ะ รักษาโรค เรียนสร้างพระ แล้วก็ ฝึกสมาธิ ดูอนาคต

ห วั ด แ ด ก อี ก แ ย้ ว says:
    ช่วยดูให้พี่หน่อยป่วยซ้ำป่วยซ้อนมาจะครบเดือนแล้ว ตั้งแต่วันเกิดมาเลย

จะดูจริง ๆ หรือพี่

เออ

ตอนนี้ไม่ว่าง กำลัง คุย ไว้เจอกันสิพี่ แล้วพี่ตื่น นอนยัง หิวไหมพี่

ต้องเจอเหรอ ดูทางโทรได้ปะ ไม่หิวกินไม่ลง

กรรม เป็นไข้ หรือ

กำ กำ ไม่แบ

แล้วฝันเห็น หมา ไหม

ไม่เคยฝันเห็นหมาว่ะ

ฝันอะไรบ้าง หล่ะ

ฝันเห็นส้วม ตื่นมาก็ปวดฉี่ นี่เรื่องจริงไม่เล่น

ช่วงนี้ไม่ค่อยอะไรแปลกๆ

ไม่มีโรคกรรมอะไรหนัก นี้หนา หายใจออกไหม

ออก

หายใจปกติ หรือ

หายใจไม่ออกตอนที่มีนำมูกเท่านั้น
    เออ ใครก็เป็น เออ แบบว่า ๆ ๆ ๆ ๆ

ไม่ได้รู้สึกเหนื่อย จน หอบ

โทรหาดีกว่า ช้า จริง ๆ คนแก่ ไม่ทันใจ เอาหล่ะเข้าเรื่องของพี่ดีกว่า
    เรื่อง ในจินตนาการนะ อย่าซีเรียส
    ชาติหนึ่งพี่เคยกดหัว ใครคนหนึ่งจมน้ำ ไม่แน่ใจว่า ตายหรือเปล่า
    แต่เอาเป็นว่า ภาพที่เข้ามาจะจริงไม่จริงไม่รู้ รู้สึกว่าเขาก็อยู่ข้าง ๆ พี่นั้นหล่ะ
    จบข่าว ไม่สิ อยู่ข้างหลัง ตรงบ่าขวา

แล้วไง ถามให้หน่อยได้มั้ย
    feel ประมาณ ชัตเตอร์เหรอ

อื่ม ๆ ใช่ ๆ

แล้วเค้าจะเอาอะไร แล้วทำไมพึ่งเป็นตอนนี้ล่ะ

อ้าว ก็พี่บอกให้ดูให้ ภาพมันแว๊บขึ้นมา
    ดูเสร็จแล้ว พี่ไม่ได้บอกว่าให้รักษาซะหน่อย

อ๋อ เหรอ แล้วต้องทำงัยล่ะ ต้องเสียค่าครูยังงัย

ไม่ต้องเสียเงิน พี่

ไม่เอา ไม่อยากติดค้าง

ครูท่านบอกจะรักษา นะง่าย ๆ ไม่ยาก
    กรรม เลี้ยงข้าวน้อง สักมื้อ ก็ได้
    5555
    พระท่านบอกรักษา ฟรี ไม่เสียตั้ง
    นี้ยังจะ เอาอะไรอีก ฟ้ะ

เออ เอาให้กูหายก่อนค่อยเลี้ยงเด้อ

55555
    มา ๆ อยากพิสูจน์ เหมือนกัน
    ว่าจะทำได้เหมือนในถ้ำหรือเปล่า

เริ่มเลย ให้ว่อง

เริ่มแล้ว
    ให้เจ้ คิดถึงหลวงปู่ทวด นะเจ้
    ว่าแต่ รักษาไปแล้ว
    555 ลองดู นะพี่ คิดถึงหลวงพ่อทวด นะ
    เป็นไงบ้าง
    (นิ่งไปสัก 3 นาที)

ร้อนที่หลัง

แล้วที่หัวกระบาลกำลังหมุนอยู่

อืม ส่งไปแล้ว คืนนี้จะส่งอีกรอบ นะพี่ น่าจะมีลมเย็น ๆ บ้าง
    (นิ่งไปอีก 3 นาทีป

what happed to me ????

คิดถึงหลวงพ่อ ทวดไว้นะ อีกรอบ
    รอบสองเสร็จแล้ว
    เป็นไงบ้าง

ไม่ร้อนหลังแล้ว แต่บนหัวจะยังรู้สึกอยู่
    อืม ๆ
    เอาหละ ที่นี้ให้คิดถึงพระพุทธเจ้าสัก องค์หนึ่ง

ok

แล้วก็ นึกถึงบุญ ที่ได้ทำมา เอาหล่ะรอบสาม
    เสร็จแล้ว
    เป็นไงบ้างพี่จ้า
    (นิ่งไปอีก 3 นาที)

d ไม่ร้อนแล้ว บนหัวก็ค้างนิดหน่อย

ตามสบาย แล้วหล่ะ
    ปกติ ท่านบอกว่า ให้รักษาได้ กินน้ำมนต์ด้วย
    สวดมนต์ด้วย แล้วก็จะหาย โรคที่เป็นเป็นโรคธรรมดา ไม่ใช่โรค มะเร็ง
    วันไป เรียนมีผู้ป่วยโรคมะเร็ง ด้วย

ขยายความหน่อยน้อง

โรคที่พี่เป็นกรรม ที่ติดมา จะป่วยตามวาระ
    โดยมากถ้ารู้ล่วงหน้าก็จะ เตรียมการ 3 อย่าง
    ทำบุญล่วงหน้า
    กินยาโรคปัจจุบัน
    แล้วก็ รักษาด้วย วิธี ของหลวงปู่ ท่านบอกว่า ถ้ารักษาด้วยวิธีนี้ เชื่ออย่างเดียว ถ้าทำให้หาย
    โรคร้ายแรงก่อนไป เชียงใหม่
    มีเพื่อนผม เขาปวดท้อง ตัวชาไปครึ่งหนึ่ง จะเข้าโรงบาล
    ผมก็ ขอหลวงปู่เลย ขอให้หายป่วยเพราะเขาเป็นผู้มีพระคุณกับผม ขอให้หลวงปุ่ช่วย
    ตอนนี้หายแล้ว เป็นเดือนตุลา
    ดูดวงประกอบ ไม่เกินวันที่ 7 พย หาย ก็หายนะ
    ว่าง ๆ ก็มาแวะมารับหัวเชื้อน้ำมนต์
    ไว้เจอกันก็ได้พี่จะเอาไปให้

กำลังสงสัยว่า มีมั้ยที่รักษาไม่หาย

อื่ม มีครับ
    ให้กินน้ำมนต์ไม่กิน ให้ไหว้พระไม่ไหว้ ให้สวดมนต์ไม่สวด
    หลวงพ่อบอกว่ามีสองโรค ที่รักษาไม่หาย

แล้วถ้าทำตามทั้งหมดหายชัวร์เหรอ

โรค ดื้อ กับ โรค รั้น
    หลวงพ่อท่านบอกว่า ไม่มีใครใหญ่เกินกรรม
    ท่านช่วยได้ตามบารมีและตามกำลังบุญ

แต่ไม่เกิน กรรม

รักษาวันที่ 2 ธันวาคม 2551

ผลการรักษา ทราบผล วันที่ 4 ธันวาคม 2551 หายปกติ

6. apisab

บันทึกครั้งนี้เป็นบันทึกการใช้ไพ่ ดูสภาวะของอาการป่วย และแก้ไขโดยการใช้วิชาอื่นร่วมด้วย

ลูกค้าเป็นหญิงอายุอานามสี่สิบปีนิด ๆ ดูดวงไปน้ำตาหล่นไปเรื่อย
    แต่เคสนี้สนุกตกที่

เคสนี้พี่ท่านนี้ได้ไพ่ judgement ในชุด 78 Doors เลงกันไพ่ 10 of swords
    ซึ่งผมเปิดไพ่แบบ 12 ราศี ตำแหน่งที่เลงกัน 10 ดาบตกตำแหน่ง มรณะ
    จึงคาดการว่าเธอน่าจะปวดหลัง และมาจากสาเหตุจากสิ่งลึกลับ

จะเอ่ยถามเธอไปว่าปวดหลังหรือไม่

เธอตอบว่าปวดหลัง

ผมจึงให้เธอดื่มน้ำ เพื่อเช็คอาการ ผลคือเธอรู้สึกถึง รสหวาน แสดงว่าเธอติดสินบน บนบานสานกล่าว

ผมจึงให้เธอดื่มน้ำ และให้เธอตั้งจิตตามในสิ่งที่ผมพูด ผลคือ อาการปวดหลังหายทันที

เคสอย่างนี้สนุกตรงที่ เราได้ใช้วิชาช่วยเหลือคนอื่น ได้อย่างเห็นผล แต่ต้องไม่ไปแทรกแซงกรรมที่เขามี
    บางอย่างวาระกรรมเขาเข้าแทรงเราก็จะไม่ไปยุ่งข้องเกี่ยวกัน

เหตุผลที่บอกว่าเราต้องไม่ไปแทรกแซงกรรมที่เขามีเพราะ หากเจ้ากรรมนายเวรเขาไม่ยอม เราไปเบนกระแสกรรมผลจะตกที่เราเอง

เคสนี้ดูแล้วเป็นการแก้ไขให้เขายอมรับและเค้าก็ยินดีที่จะทำตามที่แนะนำ บุพกรรมเปิดเราจึงช่วยตามที่ครูอาจารย์แนะนำ

เคสนี้อาการปวดหลังธรรมดา เคสก่อนหน้านี้ทั้งยักษ์ทั้งวิชาอาถรรพ์ต่าง ๆ เล่นแรงจริง ๆ ไว้จะนำมาเล่าให้ฟัง

7. apisab

พระขรรค์จักรพรรดิ ภาคประสบการณ์
    หลังจากช่วงนี้ผ่านการทดสอบทางจิตมาได้ครบ 7 วัน วันที่แปดเป็นวันที่ได้พักผ่อนของผมเอง

ตื่นเช้าผมเอาจดหมายไปส่งพระที่ท่านสมาชิกระหว่างทานข้าวอยู่นั้น มีพี่ชายท่านหนึ่งทักทายผม ถามประคำที่ใส่เป็นมาอย่างไร ผมจึงเล่าให้ฟัง เรื่องหลวงปู่หลวงตาคุยไปคุยมาถูกคอ วันพุธนี้จะเอาพระผงจักรพรรดิไปให้พี่ชายท่านนี้

วันนี้เป็นวันที่ เพื่อนโทรหา 4 ราย อยากจะทราบเรื่องดวง ผมจึงนัดกันไว้อย่าง มั่นเหมาะ สัก หกโมงเย็น ผมออนไลน์ ผมเจอคนที่ผมคิดถึงเขาอยู่ นี้ก็ครบปี กับเดือนกว่า ๆ ที่ได้เจอเขา เมื่อ กันยายน ปี 50 นึกถึงเขามาได้สัก สองวัน

นัดกันที่พระพิฆเนศวร เธอเล่าก่อนว่างสายว่า เธอมีอาการปวดหัวและมึน ๆ ในวันพิธีที่ที่ศาลที่ 31 ส.ค. ผมนัดเธอเวลา 18.30 สักเวลา 19.00 เธอมาถึงที่ศาลพระพิฆเนศวร ผมจึงรีบนั่งมอเตอร์ไซค์ บึงไปหาเธอ เพราะเชื่อว่าอาการจะหนักแน่ถ้าผมไม่รีบไป ผมไปถึง ก็รีบออกจากศาล ไปทานข้าวกัน และกลับ เข้ามาที่ออฟฟิต ผมตอน สองทุ่มครึ่งแล้ว ผมจึงขอเธอสวดมนต์ก่อน สวดมนต์เสร็จ สามทุ่มหน่อย ๆ เรื่องมีอยู่ว่า

เธอไปศาล แล้ว ปวดหัวจะอวก และ รีบกลับ พอรุ่งขึ้นเพื่อนเอาคลิ๊ปเมื่อวานมาเปิด เธอก็มาอาการปวดหัว ผมจึงเชื่อด้วยตัวเองว่า สัญญาเดิมที่เคยยกขันธ์ ถือขันธ์ ไว้ อาจจะกลับมาหาเธออีก ผมจึง ให้เธอทำสมาธิ ยกแรก เธอติดขัด มาก ๆ (ปกติแนะนำกัน ยกละ 5 นาที) อาการของเธอคือ เหมือนมีใครมาบีบขมับ ปวดหัว และตัวเธอจะโคร่งโยกหน่อย ๆ ยกแรกผมถูกตีกลับ ด้วยสิ่งที่อยู่ภายในเธอไม่ยอม ผมถึงจะต้องคว้า ไม้ต้นชี้ตายปลายชี้เป็นมาถือไว้ เรียกว่าเตรียมสู้กันสุดแรง เพราะสิ่งที่แทรกเธออยู่ ไม่ยอมง่าย ๆ หญิงสาวมีอายุ แทรกเธออยู่ บางที ผมกลับมองเห็น เธอลืมตามองผม ทั้ง ๆ ที่เธอหลับตา และให้อุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรของเธอ แต่ดูเหมือนว่าจะไม่ได้ผล เธอปวดหัวหนักขึ้น

สิ่งที่ส่งกำลังออกมาหาผม จิตลามก บอกให้ผมปล้ำเธอเลย ๆ ๆ ๆ

ไม่ไหว ๆ ออกจากสมาธิดีกว่า ยกแรกไม่ได้ผล ผมมองกลับไปที่องค์พระพุทธเจ้าที่หิ่งพระ อ๋อลืมบางอย่างไปสำหรับเธอ และสำหรับผม หลังจากพัก 5 นาที จึงเริ่มยกที่สอง

ข้าพเจ้า ขอมอบกายถวายชีวิต แด่องค์สมเด็จสัมมาสัมพุทธเจ้า
    ข้าพเจ้า ขอมอบกายถวายชีวิต แด่พระธรรมคำสอนขององค์สมเด็จสัมมาสัมพุทธเจ้า
    ข้าพเจ้า ขอมอบกายถวายชีวิต แด่พระอริยสงฆ์เจ้าทั้งหลาย
    กายกรรมสาม วจีกรรมสี่ มโนกรรมสาม ที่ข้าพเจ้าได้ปรามาส ต่อพระรัตนตรัย มีพระพุทธ พระธรรม พระอริยสงฆ์ ทั้งหลาย ต่อครูอาจารย์ ต่อบิดามารดา ต่อเข้ากรรมนายเวร ตั้งแต่อดีตชาติ จนถึงปัจจุบันชาติ กระทำด้วยความตั้งใจก็ดี ไม่ได้ตั้งใจก็ดี ระลึกได้ก็ดี ระลึกไม่ได้ก็ดี รู้เท่าถึงการณ์ก็ดี รู้เท่าไม่ถึงการณ์ก็ดี ต่อหน้าก็ดี ลับหลังก็ดี ขอบารมีขององค์สมเด็จพระชินศรี ผู้พิชิตมาร โปรดเป็นประธานในการอดโทษ นับตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไป ตราบเท้าเข้าสู่พระนิพพาน เทอญ

เอ้าหล่ะ ได้มอบกายถวายชีวิตกับพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์แล้ว พระท่านจะได้ช่วยได้เต็มที่ ผมให้เธอทำสมาธิโดยขอบารมีขององค์พระช่วย ครั้งนี้ รวดเร็วหน่อย สีหน้าเธอเปลี่ยนเริ่มดีขึ้น และให้อุทิศให้กับ เจ้ากรรมนายเวร ครูอาจารย์ ผลคือ คลายความปวดหัวลง จบยกสอง แบบรวดเร็ว เธอบอกเห็นพระชัดขึ้น แต่ดูเหมือนว่า เขาไม่ยอมให้เธอมีความสุขง่าย ๆ

ทั้ง ๆ ที่อุทิศบุญใหญ่ให้ไป ไม่รับแปลก จริง ๆ เห็นทีต้องใช้กำลัง

ยกสามผมให้เธอทำสมาธิเต็มที่ มือกำพระผงจักรพรรดิไป จับภาพพระให้ได้ ผมหยิบพระขรรค์จักรพรรดิออกมา ขอกำลังองค์พระจักรพรรดิ ขอตัดกรรมของคนที่มาทำให้เธอเดือดร้อน ผมใช้พระขรรค์ วาดลงไปที่ตัวเธอ ทั้งแต่หัวจรดเท้า (เธอนั่งสมาธิอยู่ผมนั่งห่างจากเธอประมาณ ครึ่งเมตรได้ พระขรรค์ประมาณ สองนิ้งครึ่งนะ) ในใจกำลังจะสวดสัมเพเพื่อตัดกรรม

แว็บเป็นหน้า นางยักษ์ รอยมา บอกขอบวชพระให้เขาสัก 9 รูป ผมบอกแถมกฐิน 9 วัดด้วย ยักษี ตกลง ในภาวะแห่งจิต เพียงชั่วลัดข้อมือเดียว จริง ๆ

ผมจึงบอกให้เธอลืมตา ถามเธอเป็นอย่างไรบ้าง เธอบอกเห็นแสงสว่างจ้า อาการหายแล้ว ภาพพระชัดเจน

ผมจึงบอกเธอไปว่า เขาขอบวชพระ 9 รูป ผมจึงแนะนำให้เธอเป็นเจ้าภาพร่วมหลาย ๆ งาน ยักษีจะได้ บุญเยอะ ๆ และกฐิน 9 วัด จบพิธี ผมจึงมอบ แก้วจักรพรรดิ ให้เธอหลายสิบลูก แนะนำให้เธออยู่ใน ทาน ศีล สมาธิ ภาวนา ให้มาก และผมจึงเริ่มดูดวงให้เธอ

จบเรื่องราวของการทำสมาธิขอตัดตรงต่อเจ้ากรรมนายเวร และ ใช้พระขรรค์จักรพรรดิ เพื่อใช้ในการตัด กระแส กรรม ผมเคยใช้พระขรรค์ตอนที่บวชและครั้งนี้เป็นครั้งที่สอง ที่ใช้จริง

8. apisab

เพื่อนผมท่านหนึ่ง นับถือศาสนาคริสต์ เธอได้มาดูดวงกับผม ระหว่างการพยากรณ์ไปนั้น พอดูดวงถึงชุด พยากรณ์อนาคตในหมวดเรื่องสุขภาพ ผมทายเรื่องราวของเธอไป คือปวดท้อง และ ปวดตรงเส้นกลางคอ เธอได้ตอบ ผมว่าเธอปวดคอเหมือนกับว่ามีใคร นั่งบนคอเธอ เป็นอย่างนี้มาหลาย ๆ ครั้ง เป็น ๆ หาย ๆ และครั้งนี้ก็เป็น
    ผมจึงชวนเธอรักษาด้วยการทำสมาธิ
    เสือ ทำใจสบาย ๆ ลมหายใจเข้าออกให้นึกถึงพระเยชู พอจะนึกออกไหม
    เล็ก นึกออก
    เสือ ทำใจสบาย ๆ ลมหายใจเข้าออกให้นึกถึงพระเยชู พอได้แล้วให้เปลี่ยนเป็นท่านเป็นสีขาว
    เล็ก ผ่านไปสัก 30 วินาที เธอตอบว่าทำได้
    เสือ ทำใจสบาย ๆ ลมหายใจเข้าออกให้นึกถึงพระเยชู ที่เป็นสีขาว เปลี่ยนสีท่านให้เป็นสีใส ๆ มองเข้าไปคล้าย ๆกับท่านเป็นแก้ว
    เล็ก (ครั้งนี้ใช้เวลา สัก 1 นาที) ทำได้
    เสือ ทำใจสบาย ๆ ลมหายใจเข้าออกให้นึกถึงพระเยชู ที่เป็นสีใส ๆ คราวนี้ให้ท่านเปล่งแสงออกมา คล้าย ๆ กับดวงอาทิตย์ ครอบคลุมร่างกายเรา คลาย ๆ กับฟองอากาศคลุมร่างกายเรา
    เล็ก ครั้งนี้เธอ ทำติด ๆ ขัด ๆ อยู่สัก 1 นาที พอบอกว่าทำได้
    เสือ ให้เธอ ขอบารมีท่าน ช่วยในเรื่องการปวดคอ ขอให้ท่านรวบรวมบุญที่เธอเคยทำมาตั้งแต่อดีตชาติ จนถึงปัจจุบัน มอบให้พระเยชู และขอบารมีพระเยชู ช่วยเจรากรรมกับเจ้ากรรมนายเวร ขอให้เจ้ากรรมนายเวรโทษให้เรา ให้อาการปวดหายไป
    ระหว่างนั้นผมก็ขอบารมีของหลวงพ่อทวด บารมีของพระเยชู ช่วยรักษาเพื่อนผมอีกแรง ผ่านไป สัก 1 นาที ผมจึงบอกให้เธอค่อย ๆ ลืมตา
    เสือ เป็นอย่างไรบ้าง
    เล็ก หายปวด เลยรู้สึกโล่ง ๆ หายจริง ๆ
    เสือ เอา หล่ะทำอีกครั้งหนึ่ง ผมก็เริ่มแนะนำเธอให้เธอทำตามอีกครั้ง โดยครั้งนี้พอจะทราบว่าอะไรทำให้เธอปวด รู้สึกได้ว่าจะเป็น ครูอาจารย์ของเธอ ผมจึงแนะนำเธอขอขมากับครูอาจารย์และขอบารมีหลวงปู่และพระเยชูช่วยในเรื่องปรับภพภูมิ ทำตามขั้นตอนที่ว่า 5 นาที พอเสร็จครั้งที่สอง ผมจึงถามเธอไปว่าเป็นอย่างไรบ้าง
    เล็ก หาย จริง ๆ นะ แล้วอย่างนี้เธอจะแนะนำเพื่อนเธอทำได้หรือเปล่า ผมตอบว่าทำได้
    เสือ ที่ให้ทำสองครั้งเพราะว่า หากเธอเชื่อมั่นว่าหาย ทำครั้งเดียวก็หาย เพราะว่าครั้งแรกเธอลังเล ว่าจะหายจริงหรือเปล่า ผมจึงให้เธอทำสองครั้ง ซึ่งเธอก็ตอบว่าจริง ครั้งแรกรู้สึกโล่งโปร่งสบาย แต่ก็สงสัยว่าดีขึ้นจริง ๆ ได้อย่างไร
    ซึ่งผมไม่ได้บอกเธอว่าเพราะเหตุผลทำไมถึงให้ทำครั้งที่สอง เพราะผมเคยเจอคนที่ทำได้แต่ไม่เชื่อ ให้ทำและพิสูจน์ด้วยตนเอง และ ผมก็บอกเธอไปว่า เธอจะไปบอกให้เขาเชื่อได้ว่าดี ว่าหายไม่มีใครเชื่อเธอหรอก จนกว่าเขาจะได้พิสูจน์
    ..................................................................................................
    ผมแนะนำเธอไปนั้น ผมก็ได้ทำสมาธิควบคู่ไปด้วย ระลึกถึงหลวงปู่ ขอบารมีพระเยชู ช่วยรักษาให้เธอ และครอบแก้วให้เธอด้วย
    เรื่องราวของต่างศาสนา ที่จะทำให้เขายอมรับในสิ่งที่เขาเชื่อ เพื่อน ๆ ท่านใดมีประสบการณ์ของการแนะนำเพื่อนต่างศาสนาบ้าง บอกเล่าได้นะครับ

9. PhuKan~*

PhuKan~* Active Member

เหมือนจะเหลือเชื่อ แต่ว่าเกิดขึ้นจริงๆ

ขอบคุณสำหรับการแบ่งปันวิทยาทาน ความรู้ค่ะ

10. apisab

เขียนโดย Administrator
    ตัวอย่างทิ้งท้ายก่อนจะเข้าสู่บทต่อไป
    ตัวอย่างที่ 4
    เหมือนกำลังเล่นโปรยทราย ใส่เสือแขนยาวสีเหลือง เห็นมือซ้ายกำลังโปรยทรายมือขวาก็รับแต่เหมือนไม่ได้ตั้งใจจะรับ มีทรายที่ผ่านมือไป ด้านหลังภาพน่าจะเป็นทะเล

บทวิเคราะห์
    มุมมองที่ 1 เปรียบคุณเป็นทราย คุณจะถูกบังคับให้เปลี่ยนแปลงสิ่งที่เป็นอยู่ อาจจะเป็นการเปลี่ยนที่อยู่อาศัย หรือการเปลี่ยนงาน หรืออาจจะเปลี่ยนแปลงชีวิตคุณ จากสิ่งที่เคยเป็น คุณจะต้องเตรียมแผนการรองรับให้ดี หากคุณเตรียมการที่ดี คุณก็จะมีสุขหากคุณไม่เตรียมการการเปลี่ยนแปลงครั้งนี้อาจจะเป็นจุดเริ่มต้นของการเปลี่ยนแปลงในสิ่งที่คาดไม่ถึงก็เป็นได้

มุมมองที่ 2 เปรียบคุณเป็นมือที่หยิบแล้วโปรยทราย คุณกำลังควบคุมการเปลี่ยนแปลง แต่ปัจจัยรอบข้าง และปัจจัยภายนอก อาจจะทำให้แผนการของคุณมีปัญหา ขอให้คุณเตรียมแผนการรองรับ กับปัจจัยที่ไม่สามารถควบคุมได้

มุมมองที่ผมมอง คุณอาจจะมองได้ดีกว่าผมหรืออาจจะไม่เหมือนผมเลยก็ได้ลองฝึก หรือดูรูปที่ลงในหนังสือพิมพ์ ดูรูปแล้วแล้วอ่านคำประกอบ คุณอาจจะพบว่าคุณมองภาพแล้วเข้าใจ คุณต้องพูดออกมา ถ่ายทอดคำพูดบ่อย ๆ ฝึกเป็นประจำ ผมเชื่อว่า การอ่านภาพมันง่ายไม่ซับซ้อนอะไรไร ใคร ๆ ก็อ่านได้

ไฟล์ที่แนบมา:

11. apisab

<object width="480" height="385"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/7DrWzyie2o8?fs=1&amp;hl=en_US"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/7DrWzyie2o8?fs=1&amp;hl=en_US" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="480" height="385"></embed></object>

12. apisab

<object width="480" height="385"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/4xOftu6fp_M?fs=1&amp;hl=en_US"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/4xOftu6fp_M?fs=1&amp;hl=en_US" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="480" height="385"></embed></object>

13. สัตตบงกชเหนือน้ำ

สัตตบงกชเหนือน้ำ เป็นที่รู้จักกันดี

ธุจ้า พี่อภิแซ่บ เอ้ย พี่อภิทรัพย์ มาอยู่ตรงนี้นี่เอง จำแอนนี่ได้หรือเปล่าค่ะพี่ ตอนนี้ไม่ได้เล่นเฟสบุคแล้วค่ะ เลย อด แหย่พี่เล่นเลยตอนกลางคืนเลย อิอิ พี่หมอเสือสบายดีน่ะค่ะ :boo:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 ธันวาคม 2010
  14. apisab

สบายดีจ้า แล้วเราหล่ะสบายดีนะ เลิกเล่นเฟรสบุ๊คทำไม แฟนไม่ให้เล่นหรอ

15. apisab

<object width="480" height="385"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/-85XjVBMWvA?fs=1&amp;hl=en_US"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/-85XjVBMWvA?fs=1&amp;hl=en_US" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="480" height="385"></embed></object>

16. apisab

ประเภทของไพ่ Tarot
    หลังจากที่เราอ่านภาพได้พอคร่าว ๆ บ้างแล้วเราจะมาเรียนรู้ไพ่ต่าง ๆ กันบ้างไพ่ Tarot ในต่างประเทศมีมากมายหลายแบบซึ่งมีไพ่หลาย ๆ ชนิด เป็นไพ่ Tarot บ้างเป็นไพ่แนว Oracle บ้าง
    ซึ่งในต่างประเทศจะมีหลากหลายชนิดเช่น Vampire Tarot, World Spirit Tarot, Fey Tarot, Fairy Tale Tarot, Goddess Tarot, Dame Fortune's Wheel Tarot, Tarot of the Secret Forest, Tarot of the Sweet Twilight, Radiant Rider-Waite Tarot, Deviant Moon Tarot, Touchstone Tarot, Pirate Tarot, Fifth Tarot, Pen Tarot
    ฯลฯ
    ซึ่งในการนำมาใช้จริงในการพยากรณ์กับลูกค้าผมแบ่งได้ 3 ประเภท
    ไพ่ที่ผมเห็นปัจจุบันผมขอแบ่งเป็น 3 ประเภท
    1. ไพ่ที่บรรยายภาพได้ชัดเจน ไม่ต้องอธิบายอะไรลูกค้ามองภาพสามารถเข้าใจไพ่ได้
    2. ไพ่ที่มีสัญลักษณ์สื่อความหมาย จำเป็นต้องศึกษาสัญลักษณ์ต่าง ๆ โดยมากจะเป็นสัญลักษณ์ของต่างประเทศซึ่งบางทีอาจจะแปลความหมายไม่เหมือนกันในต่างประเทศ
    3. ไพ่ที่ใช้ศิลปะ ต้องเข้าใจกระบวนการวิเคราะห์งานศิลป์
    ไพ่ที่บรรยายภาพได้ชัดเจน
    ไพ่ประเภทนี้ใครดูก็รู้ว่าภาพสื่ออะไรออกมา คนอ่านไพ่ก็ชอบ คนดูไพ่ก็ชอบเพราะเข้าใจง่ายต่อการศึกษาเหมาะกับผู้เริ่มต้นที่จะศึกษาไพ่มากที่สุด และผมชอบไพ่ประเภทนี้ ให้ภาพตอบคำถาม เราไม่ต้องเหนื่อยมาก เช่นไพ่ชุด
    Rider-Waite Tarot , Tarot of the 78 Doors, World Spirit Tarot

ไพ่ที่ใช้สัญลักษณ์สื่อความหมาย
    ไพ่ประเภทนี้ต้องใช้ความจำเป็นหลัก ต้องเข้าใจสัญลักษณ์ต่าง ๆ ไพ่แต่ละชุดก็มีสัญลักษณ์ที่ต่างกัน หน้าไพ่ไม่แสดงอะไรนอกจากสัญลักษณ์เท่านั้นและทำให้ผู้ศึกษาไพ่เริ่มต้นอาจจะท้อกับการจำความหมาย ผู้เริ่มต้นไม่ควรจะเริ่มจากไพ่ประเภทนี้ เช่นไพ่ชุด Haindl Tarot, Alcohol Tarot , Celestial Tarot ,THOTH Tarot

ไพ่ที่ใช้ศิลปะ
    ไพ่ประเภทนี้คล้าย ๆ ไพ่ประเภทแรกคือใช้ภาพบรรยายแต่ความหมายไม่ชัดเจน ตีความได้หลายอย่าง ไพ่ประเภทนี้ต้องใช้ จิตของการพยากรณ์เป็นอย่างสูง จินตนาการในการอ่านไพ่อย่างมาก เช่นไพ่ชุด Soul Cards, Spirit Hill Tarot, Spirit Light Tarot

17. apisab

ประเภทของไพ่ Tarot
    หลังจากที่เราอ่านภาพได้พอคร่าว ๆ บ้างแล้วเราจะมาเรียนรู้ไพ่ต่าง ๆ กันบ้างไพ่ Tarot ในต่างประเทศมีมากมายหลายแบบซึ่งมีไพ่หลาย ๆ ชนิด เป็นไพ่ Tarot บ้างเป็นไพ่แนว Oracle บ้าง
    ซึ่งในต่างประเทศจะมีหลากหลายชนิดเช่น Vampire Tarot, World Spirit Tarot, Fey Tarot, Fairy Tale Tarot, Goddess Tarot, Dame Fortune's Wheel Tarot, Tarot of the Secret Forest, Tarot of the Sweet Twilight, Radiant Rider-Waite Tarot, Deviant Moon Tarot, Touchstone Tarot, Pirate Tarot, Fifth Tarot, Pen Tarot
    ฯลฯ
    ซึ่งในการนำมาใช้จริงในการพยากรณ์กับลูกค้าผมแบ่งได้ 3 ประเภท
    ไพ่ที่ผมเห็นปัจจุบันผมขอแบ่งเป็น 3 ประเภท
    1. ไพ่ที่บรรยายภาพได้ชัดเจน ไม่ต้องอธิบายอะไรลูกค้ามองภาพสามารถเข้าใจไพ่ได้
    2. ไพ่ที่มีสัญลักษณ์สื่อความหมาย จำเป็นต้องศึกษาสัญลักษณ์ต่าง ๆ โดยมากจะเป็นสัญลักษณ์ของต่างประเทศซึ่งบางทีอาจจะแปลความหมายไม่เหมือนกันในต่างประเทศ
    3. ไพ่ที่ใช้ศิลปะ ต้องเข้าใจกระบวนการวิเคราะห์งานศิลป์
    ไพ่ที่บรรยายภาพได้ชัดเจน
    ไพ่ประเภทนี้ใครดูก็รู้ว่าภาพสื่ออะไรออกมา คนอ่านไพ่ก็ชอบ คนดูไพ่ก็ชอบเพราะเข้าใจง่ายต่อการศึกษาเหมาะกับผู้เริ่มต้นที่จะศึกษาไพ่มากที่สุด และผมชอบไพ่ประเภทนี้ ให้ภาพตอบคำถาม เราไม่ต้องเหนื่อยมาก เช่นไพ่ชุด
    Rider-Waite Tarot , Tarot of the 78 Doors, World Spirit Tarot

ไพ่ที่ใช้สัญลักษณ์สื่อความหมาย
    ไพ่ประเภทนี้ต้องใช้ความจำเป็นหลัก ต้องเข้าใจสัญลักษณ์ต่าง ๆ ไพ่แต่ละชุดก็มีสัญลักษณ์ที่ต่างกัน หน้าไพ่ไม่แสดงอะไรนอกจากสัญลักษณ์เท่านั้นและทำให้ผู้ศึกษาไพ่เริ่มต้นอาจจะท้อกับการจำความหมาย ผู้เริ่มต้นไม่ควรจะเริ่มจากไพ่ประเภทนี้ เช่นไพ่ชุด Haindl Tarot, Alcohol Tarot , Celestial Tarot ,THOTH Tarot

ไพ่ที่ใช้ศิลปะ
    ไพ่ประเภทนี้คล้าย ๆ ไพ่ประเภทแรกคือใช้ภาพบรรยายแต่ความหมายไม่ชัดเจน ตีความได้หลายอย่าง ไพ่ประเภทนี้ต้องใช้ จิตของการพยากรณ์เป็นอย่างสูง จินตนาการในการอ่านไพ่อย่างมาก เช่นไพ่ชุด Soul Cards, Spirit Hill Tarot, Spirit Light Tarot

18. apisab

<object width="480" height="385"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/F05wqN2PvhI?fs=1&amp;hl=en_US"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/F05wqN2PvhI?fs=1&amp;hl=en_US" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="480" height="385"></embed></object>

19. apisab

เปิดตาที่สามกับเขาบ้าง

<object width="480" height="385"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/XiBOQTCZGt8?fs=1&amp;hl=en_US"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/XiBOQTCZGt8?fs=1&amp;hl=en_US" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="480" height="385"></embed></object>

20. apisab

ลองเอาไปเล่น ๆ กันดูครับว่า ทำแล้วจะมีอาการเสียวตรงตาที่สามหรือไม่

เป็นวิทยาศาสตร์ครับ ได้เรื่องอย่างไร ก็ทักทายกันได้