อวยพรวันเกิด jasminnine >> ○ ♥ ชื่นชีวิต ♥ ○ Be+Ta

ในห้อง 'เพลงคู่และกลุ่ม' ตั้งกระทู้โดย ษิตา, 20 สิงหาคม 2019.

1. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    เมื่อวานบอร์ดปิด เช้ามายังไม่เรียบร้อยนัก
    ตั้งหัวข้อกระทู้ไว้ก่อนนะคะ
    ○○○○○○○♥♥○○○○○○○
    บอกเลยว่า เพลงนี้เป็นเพลงที่ชอบและอยู่ในใจมานาน
    ตั้งแต่ฟังพี่ปอกับคุณหนุ่มร้องคราวนั้น

: ชื่นชีวิต Jasminine & C-CEW

ก็เลยเลือกเพลงนี้ กลับมา ในแบบตัวเอง ฮ่าๆ คือ นะ ก็รู้ๆ
    อยากจะทำให้ดีกว่านี้ แต่นะ คงจะต้องรอไปอีกนาน
    นานก็นะ อาจจะเดิมๆ ฮ่าๆ เอาน่า น่ารักออก อิอิ

ส่วนพี่บี ไม่ต้องพูด มิกซ์เสร็จ ส่งมาให้ฟัง ตาเกรงใจและรู้สึกผิดเลยอ่ะ
    ทำให้เพลงพี่เค้าลดความไพเราะลงตั้งเยอะแหน่ะ...เหอ เหอ

HBD นะคะ Jasminine คนสวยของหนูตา
    ขอให้มีความสุขมากๆ มีสุขภาพแข็งแรง
    และชื่นชีวิต..ในทุกๆวัน ♥

001-1 copy2.jpg

○○○○○○

ชื่นชีวิต

คำร้อง แก้ว อัจฉริยะกุล
    ทำนอง เอื้อ สุนทรสนาน

นำมาหัดร้องเล่นๆโดย P'Be+N'Ta

••••••

Ta) ชื่นชีวิตจิตใจรักคู่หทัยเร้าในอารมณ์
    พี่กับน้องชื่นชมทุกสิ่งเกลียวกลมภิรมย์ฤทัย
    ชื่นในรักฝากคำฝังจิตใจจำน้อมนำกันไป
    เธอมีฉันมั่นใจเราชื่นฉ่ำในฤทัยไม่จาง

Be) แม้วันไม่สดชื่นแม้คืนจะเปล่าเปลี่ยว
    รักเธอคนเดียวรื่นรมย์กลมเกลียวทุกทาง
    แสงเงินไม่สาดส่องแสงทองไม่สุกสว่าง
    รักเรามีทางสดชื่นไม่จางไม่ร้างห่างกัน
    •••

ร้องพร้อมกันแต่คนละท่อน
    Be) ชื่นชีวิตจิตใจรักคู่หทัยเร้าในอารมณ์
    Ta) แม้วันไม่สดชื่นแม้คืนจะเปล่าเปลี่ยว

Be) พี่กับน้องชื่นชมทุกสิ่งเกลียวกลมภิรมย์ฤทัย
    Ta) รักเธอคนเดียวรื่นรมย์กลมเกลียวทุกทาง

Be) ชื่นในรักฝากคำฝังจิตใจจำน้อมนำกันไป
    Ta) แสงเงินไม่สาดส่องแสงทองไม่สุกสว่าง

Be) เธอมีฉันมั่นใจเราชื่นฉ่ำในฤทัยไม่จาง
    Ta) รักเรามีทางสดชื่นไม่จางไม่ร้างห่างกัน
    •••
    Be) แม้วันไม่สดชื่นแม้คืนจะเปล่าเปลี่ยว
    Ta) ชื่นชีวิตจิตใจรักคู่หทัยเร้าในอารมณ์

Be) รักเธอคนเดียวรื่นรมย์กลมเกลียวทุกทาง
    Ta) พี่กับน้องชื่นชมทุกสิ่งเกลียวกลมภิรมย์ฤทัย

Be) แสงเงินไม่สาดส่องแสงทองไม่สุกสว่าง
    Ta) ชื่นในรักฝากคำฝังจิตใจจำน้อมนำกันไป

Be) รักเรามีทางสดชื่นไม่จางไม่ร้างห่างกัน
    Ta) เธอมีฉันมั่นใจเราชื่นฉ่ำในฤทัยไม่จาง
    ••••
    Be) ชื่นชีวิตจิตใจรักคู่หทัยเร้าในอารมณ์
    Ta) แม้วันไม่สดชื่นแม้คืนจะเปล่าเปลี่ยว

Be) พี่กับน้องชื่นชมทุกสิ่งเกลียวกลมภิรมย์ฤทัย
    Ta) รักเธอคนเดียวรื่นรมย์กลมเกลียวทุกทาง

Be) ชื่นในรักฝากคำฝังจิตใจจำน้อมนำกันไป
    Ta) แสงเงินไม่สาดส่องแสงทองไม่สุกสว่าง

Be) เธอมีฉันมั่นใจเราชื่นฉ่ำในฤทัยไม่จาง
    Ta) รักเรามีทางสดชื่นไม่จางไม่ร้างห่างกัน
    ••••
    Be) ในฤทัยไม่จาง
    Ta) รักเธอเสมอมิ่งขวัญ

Be) รักเธอเสมอมิ่งขวัญ
    Ta) ในฤทัยไม่จาง

Be) รักเธอเสมอมิ่งขวัญ
    Ta) ในฤทัยไม่จาง

ร้องพร้อมกัน
    Be+Ta รักกัน..นิรันดรไป
    ♥♥♥♥

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 สิงหาคม 2019
  2. panombe2013

panombe2013 เป็นที่รู้จักกันดี

Happy Birthday นะครับ น้องปอ

3. mead

mead เป็นที่รู้จักกันดี

เพลงนี้เป็นเพลงที่ชื่นชอบมาตั้งแต่เด็กๆเลยครับ คุณแม่เปิดเทปให้ฟังบ่อยมาก
    เป็นของเด็กๆร้องประสานเสียงไว้ของวง"วัฒนาพาเพลิน" (รู้จักกันรึเปล่าไม่รู้ อิอิ)

เวอร์ชั้นนู๋ตากับคุณบีก็พาเพลินไม่เบาครับ
    เหมือนได้ฟังเสียงของเด็กร้องประสานกับคุณพ่อก็ไม่ปาน ฮ่าๆๆ
    น่ารักมากครับ

และสุขสันต์ในวันคล้ายวันเกิดของคุณปอค้วยนะครับ
    ขอให้มีความสุข สนุกสนาน สดชื่นกันทั้งครอบครัว
    ให้ลูกชายที่น่ารักเป็นเด็กดีและเป็นที่รักของลุงๆป้าๆทุกคน
    Happy Birthday ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

4. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

1,230
    อ่านคอมเม้นท์เพลงพี่มี๊ดพิมพ์แล้วนั่งหัวเราะอ่ะ
    พี่บีเห็นยังไม่รู้..55555+

5. ษิตา

1,230
    เจ้าของวันเกิดยังไม่มา แหง่ววว..!!
    คงกำลังยุ่งสุดๆๆ อ่า

6. jasminine

jasminine เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากกกกๆๆๆๆเลยค่าาา
    ขอโทษษษษษษษษษษษษษษษ
    ที่ช้ามากนะคะ ขอแก้ตัวก่อน....
    พักนี้ ตาเบลอ ทำให้มึน ปวดหัว
    เพลียๆ ลดใช้มือถืออยู่หลายวันค่ะ

ซึ้งใจ ที่น้องหนูตา พี่บี ทำเพลง
    เป็นของขวัญให้ค่ะ และชอบคุณ
    เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ทุกคนนะคะที่
    อวยพรด้วยค่ะ ทั้งในนี้ และ Fb

ยิ้มๆๆๆ ตาปริบๆๆๆ

เพลงนี้ก้อเป็นเพลงที่ชอบมากค่ะ
    นู๋ตาเคยฟังพี่ร้อง ละยังจำได้อีก
    ซึ้ง..ง..ง วันนี้ยิ่งซึ้งกว่าที่น้องร้องมา
    เสียงเหมือนเด็กน้อยเลย อิอิ น่ารักมาก
    คงคอนเซ็ป ห้ามเปลี่ยนนะจ้ะ พี่ชอบ

วันหลังมารีนมาร้องกะน้าหนูตาแน่ๆ
    ช่วงนี้ ร้องเพลงเจื้อยแจ้วตลอด

พี่บี พี่ชายที่น่ารัก ขอบคุณมากค่ะ
    เพลงนี้ คงความไพเราะคุณภาพเช่นเดิม
    แม๊ ฟังละคิดถึงเลยค่ะ ไม่ได้ร้องด้วยนาน

ขอบคุณนะคะ ที่ทำเพลงดีๆ ให้นะคะ
    ขอให้พี่กับน้องมีความสุขทวีคูณค่า

ไชๆๆ โยๆๆ

(พิมพ์นานมาก กดผิดเยอะ)

7. jasminine

jasminine เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณมากนะค้า พี่มี๊ด
    ทราบซึ้งใจ.. ขอให้พี่และครอบครัวมีความสุขมากๆๆๆ เช่นกันค่า

8. mead

mead เป็นที่รู้จักกันดี

เย้ ...ในที่สุดคุณปอก็มา ทักทายครับคิดถึงเหมือนเดิมครับไม่ว่าจะกี่ปีๆ
    ทุกวันนี้ก็ยังฟังเพลงคุณปออยู่นะครับ
    ตอนนี้ต่างคนต่างเติบโตมีภาระกิจหน้าที่กันมากขึ้นนะครับ
    เชื่อมั่นว่าหนทางที่สดใส และยุคใหม่ที่เราใฝ่ฝันใกล้นั้นเข้ามาแล้วครับ
    รอรับของขวัญขิ้นใหญ่จากจักรวาลกันด้วยนะครับ

จริงๆมีร้อง 2 เพลงฝากคุณปอและผู้ที่เกิดเดือนนี้ไว้ด้วยนะครับ

ถ้าพอมีเวลาเชิญนะครับคุณปอ ขอบคุณครับ คิดถึงเสมอ...

https://palungjit.org/threads/2-เพลงนี้ขอมอบให้เพื่อนที่เกิดในเดือนนี้-และขอ-hbd-คุณมะลิปอ-ด้วยนะครับ.688748/