ออเจ้าเอย พีท พล Ost.บุพเพสันนิวาส โดย แม่การาเกร๋

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย sayong6, 17 มีนาคม 2018.

1. sayong6

sayong6 เป็นที่รู้จักกันดี

ละครเรื่องนี้กำลังมาจะเจ้าคะ ....

เนื้อเพลง ออเจ้าเอย

เพลง ออเจ้าเอย
    ศิลปิน พีท พล นพวิชัย

คำร้อง/ทำนอง วิเชียร ตันติพิมลพันธ์
    เรียบเรียง ตั้งใจทีม
    เพลงประกอบละคร บุพเพสันนิวาส

ออเจ้าเอย เคยรู้หรือไม่
    ตรงนี้ยังมีใคร ฤทัยห่วงหา

ออเจ้าเอย งามประกายนภา
    ขอมองไม่ยอมนิทรา ขอชื่นตาให้พี่ชื่นใจ

กลัวฉันกลัวว่าจันทร์จะลาจากฟ้าไกล
    กลัวฉันกลัวว่าใจจะขาดเมื่อร้างลา
    กลัวฉันกลัวออเจ้าจะไกลไม่เห็นหน้า
    กลัวชะตาจะมาพรากเรา

เพียงลับตากระวนกระวายและร้อนรน
    เพียงมืดมนพี่จะทานทนได้รึเปล่า
    เพียงยิ้มมาหัวใจเบิกบานคลายทุกข์เศร้า
    เราหนอเรา คะนึงถึงออเจ้าเอย

กลัวฉันกลัวว่าจันทร์จะลาจากฟ้าไกล
    กลัวฉันกลัวว่าใจจะขาดเมื่อร้างลา
    กลัวฉันกลัวออเจ้าจะไกลไม่เห็นหน้า
    กลัวชะตาจะมาพรากเรา

เพียงลับตากระวนกระวายและร้อนรน
    เพียงมืดมนพี่จะทานทนได้รึเปล่า
    เพียงยิ้มมาหัวใจเบิกบานคลายทุกข์เศร้า
    เราหนอเรา คะนึงถึงออเจ้าเอย
    ...อ้างอิง https://www.siamzone.com/music/thailyric/14036

ไฟล์ที่แนบมา:

2. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    เคลิ้มอย่างแรง.............!!!!
    ขอฟังซัก 300 รอบก่อนนะออเจ้า แม่การะเกร๋

3. sayong6

ขอบคุณค่า

4. patz_bkk

patz_bkk เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2006
    แก้วเสียง น้ำเสียง จังหวะการเอื้อน นุ่มนวล
    การทอดเสียง เป็นไปอย่างธรรมชาติ
    ไม่ค่อยจะฟังเพลงใครถึงสองรอบ
    สะกดนิ่ง ฟังเพลงนี้ แบบไม่หายใจมา 20 นาทีแระ
    งานดี เว่อร์วังอลังการ์มาก

5. sayong6

ขอบคุณค่า บรรยายได้เห็นภาพ

6. panombe2013

panombe2013 เป็นที่รู้จักกันดี

เคลิ้มอย่างแรง(กว่าน้องตา) :D:D:D:D:D

ร้องเพลง บุพเพสันนิวาส ไว้ ว่าจะลงกระทู้คืนนี้
    น้องตาทักมาว่า น้องเก๋ ร้องเพลง ออเจ้าเอย
    หูยยย ยากอ่ะ เอื้อนเยอะ แต่นึกไว้แล้วว่า
    น้องเก๋ร้อง ชื่อนี้ การันตีความไพเราะได้เลย
    ครั้นพอคำแรกของออเจ้า เอื้อนเอ่ยขึ้นมา
    โอยยยยยยยยย....ทำไมถึงเพราะอย่างนี้
    นี่ขนาดทำใจไว้แล้วนะ ฟังๆๆๆๆๆ เคลิ้มไปจนจบเพลง
    รู้สึกเหมือนหลุดจากภวังค์ แง่มมม ฟังอีก 5555

น้องเก๋เก็บลมหายใจได้ดีมากๆเลยครับ
    และรู้จักค่อยๆใช้ลมนั้น จนถึงคำสุดท้ายของการเอื้อนท้ายประโยค
    จึงฟังดูว่า การทอดเสียง เป็นไปอย่างธรรมชาติ (ซ้ำกับคุณแพท :p)
    แต่พี่บีฟังไป หายใจไปด้วยนะครับ ไม่สามารถที่จะฟังไป...
    หยุดหายใจไป 20 นาที อย่างคุณแพท :eek::eek::eek::eek::eek:

แล้วอย่างนี้ พี่จะกล้าวางเพลง บุพเพสันนิวาส มั้ยเนี่ย :(:(:(:(:(

7. sayong6

ขอบคุณค่า รอฟังเพลงบุพเพสันนิวาสนะคะ

8. กาไก่

กาไก่ เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2012
    ฟังแล้วกลั้นใจเลยค่ะน้องเก๋ คือแบบว่าเอื้อนนี่จะหยุดตรงไหนน้อ
    เป็นพี่นี่แป๊กตั้งแต่เอ่อสองแล้ว ^^ หลับตาฟังนี่มีหลับแน่นอน
    จริงๆ ตอนแรกนึกว่าพี่บีน่าจะร้องเพลงนี้ อุตส่าห์รอฟัง
    แต่พอมาเป็น version ของน้องเก๋ ก็เพราะในแบบนุ่มนวลของหญิงสาวเลยจ้า

9. sayong6

ขอบคุณค่า

10. ดอกใบบุญ

ดอกใบบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

เพราะมากเลยจ้า