อะระหัง พุทโธ อิติปิโส ภะคะวา นะมามิหัง

ในห้อง 'หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต' ตั้งกระทู้โดย nayple, 25 สิงหาคม 2013.

1. nayple

nayple ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว

22 กันยายน 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ให้หมั่นสวดคาถาท่านพ่อลี "...อะระหัง พุทโธ อิติปิโส ภะคะวา นะมามิหัง..."เอาสัก ๓ รอบหรือ ๕ รอบ ถ้าเวลาไม่พอเอารอบเดียวเป็นนิจศีลนะ แล้วจึงนั่งสมาธิ ๕ นาทีหรือกว่านั้น แล้วแต่เวลา แล้วแผ่บุญตามแบบแล้วจึงค่อยนอนนะ ความเป็นมงคลกลับมาหาเราหมด ความดีนี้กลับมาหาเราหมด ไปที่ไหนมีแต่ความสุข

หลวงปู่ฟัก สันติธมฺโม
    วัดเขาน้อยสามผาน อ.ท่าใหม่ จ.จันทบุรี

เฟสบุ๊ค กลุ่ม: พระอรหันต์ สายหลวงปู่มั่น https://www.facebook.com/groups/226951157350091

เฟสบุ๊ค เพจ : พระอรหันต์ สายหลวงปู่มั่น
    https://www.facebook.com/pages/พระอรหันต์-สายหลวงปู่มั่น/238296179593402

ไฟล์ที่แนบมา:

2. Jindamunee

Jindamunee เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2011
    ข้าพเจ้าได้เป็นคนนำพระคาถานี้มาภาวนา
    จนเห็นผลประจักษ์และมีข้อสงสัยอยู่เนื่องจากเดิมที
    เป็นคนสวดพระคาถาเงินล้านอยู่แล้วจนเห็นผลเรื่องการค้าของระบบร้านอาหาร หากแต่พักหลังๆได้มาสนใจเรื่องการวางจิตระลึกถึงพุทธคุณด้วยบทคาถาก่อนขึ้นต้นคาถาเงินล้านด้วย จึงได้นำบทนึ้มาขึ้นต้นทุกๆครั้งขณะสวดคาถาเงินล้าน 108 จบ ผลคือการเดินคาถาจะสงบเย็นผ่อนคลายเบา และได้รับผลคาถาเป็นการได้ลูกค้าแบบมาง่ายขายง่ายชนิดมาเหมา ใช้สถานทึ่ ปิดร้านบริการ คือเราวางงานจัดอาหารและสถานที่แล้วเสริฟแบบผู้ดี คนงานก็สงบเสงี่ยมเย็นใจ ได้ทิปแบ่งๆกันง่ายๆทุกคน

จึงมาเรียนให้ทราบสำหรับที่ไม่นิยมความวุ่นวายในการทำมาหากินและชอบปฏิบัติธรรมภาวนา บางท่านเหนื่อยเกินกับสังขารก็รับการค้าขายอึกทึกโกลาหลไม่ไหว ขอแนะนำครับ สวดบทนี้ขึ้นต้นคาถาเงินล้านพร้อมนึกถึงพระพุทธเจ้า จะทำ 30 จบอย่างต่ำทุกๆวันก็ได้(เช้าและบ่าย)หรือ 108 จบ ทุกๆคืนก็ดี ย่อมเห็นผล กระผมมิได้เข้ามาแก้พระคาถาบทเดิมแต่อย่างใด แต่มาเผยแพร่เป็นวิทยาทานครับ

3. Jindamunee

Jindamunee เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2011
    อะระหัง พุทโธ อิติปิโส ภะคะวา นะมามิหัง
    (วางจิตรำลึกนอบน้อมนมัสการพระพุทธเจ้า)
    “สัมปะจิตฉามิ นาสังสิโม พรหมา จะ มหาเทวา สัพเพยักขา ปะรายันติพรหมา จะ มหาเทวา อภิลาภา ภะวันตุ เม

มหาปุญโญ มหาลาโภ ภะวันตุ เมมิเตพาหุหะติ พุทธะมะอะอุ นะโมพุทธายะ วิระทะโย วิระโคนายัง

วิระหิงสา วิระทาสี วิระทาสา วิระอิตถิโย พุทธัสสะมานีมามะ พุทธัสสะ สวาโหม

สัมปะติจฉามิเพ็งๆพาๆหาๆฤาๆ”

ทั้งหมดนี้คือ 1 จบครับขี้นนะโม 3 จบก่อนแล้วจึงทรงอารมณ์นอบน้อมนมัสการพระพุทธเจ้าเอาไว้แล้วถึงว่า
    จึงเดินการบริกรรมที่เหลือแล้วทรงอารมณ์เดิมเข้าไว้เมื่อเริ่มที่คำว่า
    ทุกๆครั้ง