อาการของขึ้นจากการสักยันต์ครั้งแรก

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย pong1999, 8 มกราคม 2005.

1. pong1999

pong1999 สมาชิก

10 ธันวาคม 2004
    ดีครับ ได้ลงแค่เรื่องเดียวก็หายไปเลย วันนี้จะเล่าถึงอาการที่ผมไปสักยันครั้งแรก
    แรกๆก็ยัง กล้าๆกลัวๆอยู่แต่แล้วก็ต้องลอง ตามประสาวัยรุ่น สักรูปเสือเผ่นตัวแรกที่หน้าอกแต่ใช้นํามันสักครับนานๆไปมองไม่เห็น ไอ้ตอนสักนี่เจ็บใช่เล่นแต่สักพักก็ชักเฉยๆพอทนได้เพราะใจอยากลองนี่หละ พอสักเสร็จ อาจารก็จะทำการปลุกเสกให้ ตอนนี้หละที่ใจสั่นเต้นตุบๆเพราะอยากรู้อยากสัมผัสกับสิ่งที่กำลังจะเกิดขึ้นท่านก็ให้ผมนั่งพนมมือ แล้วก็ใช้นํามันว่านเสกทาไปที่รอยสัก ชะโลมไปทั่ว พร้อมกับบริกรรมคาถาไปด้วย ผมก็นั่งหลับตาภาวนาคาถาตามที่ท่านอาจารบอก จะเริ่มรู้สึกตัวเองว่าแปลกๆก็สักครึ่ง ชม. ผ่านไปนี่หละมือเริ่มหนักนิ้วเริ่มกางออก เหมือนกับมีอะไรเต้นยิบๆไปทั่วมือทั้งสองข้างนิ้วกางออกเอง จากที่บังคับนิ้วได้บ้างก็กลายเป็นไม่มีความรู้สึกถึงส่วนของมือทั้งหมด จาดนั้นก็เริ่มไปที่หน้าอาการมันชาๆแล้วเหมือนมีอะไรยิบยับไปหมดที่หน้าเริ่มกระพริบตาไม่ได้ ยิ้มไม่ได้อยากแสดงสีหน้าออกมาให้เพื่อนเป็นการบอกว่า มีอาการแปลกแล้วล่ะ ก็ทำไม่ได้ ถามเพื่อนทีหลัง เพื่อนบอกว่าหน้าผมดุมากตางี้มองแบบขวางลุกโพรงเลยความรู้สึกตอนนั้นยังจำได้ทุกอย่างแต่การเคลื่อนไหวไม่ได้ดั่งใจแล้วจะโน้มตัวไปหน้ามือสองข้างยันพื้นไว้ตลอดไม่สามารถที่จะยืนตรงๆได้ความรู้สึกนึกคิดยังคงปกติเป็นสักพัก พอหยุดภาวนาคาถาสักพักก็เริ่มผ่อนคลายเอง จนปกติ ก็ถือว่าเป็นควารู้สึกที่แปลกใหม่ที่ไม่เคยสัมผัสมาก่อนก็ไม่รู้ว่าเกิดจากอะไรกันแน่ ครับ (b-evil)

2. Kamen rider

Kamen rider เป็นที่รู้จักกันดี

21 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    3
    บอกเลย ว่า ผม ไม่เคยสักครับ คงกระพันชาตรี ไม่ชอบ ชอบ แคล้วคลาด ทาง เมตตามหานิยมชมชอบ

3. Temper45

Temper45 เป็นที่รู้จักกันดี

19 กันยายน 2004
    ผมเองก็เคยคิดอยากสักครับ แต่ว่า ผมอยากเปลี่ยนลายได้ ถ้าสักแล้วเปลี่ยนลายไม่ได้ หรือยากลำบาก ก็เลยไม่ค่อยอยากเท่าไหร่ ขนาดมือถือผมยังชอบแบบที่เปลี่ยนหน้ากากได้บ่อยๆเลย ก็เลยหันมาเพ้นมากกว่า แต่ก็ไม่สะใจอ่ะ ตอนนี้เลยว่า อยู่อย่างธรรมชาติเนี่ยดีสุดแระ อ่ะครับ

4. นักรบ#นักรัก

นักรบ#นักรัก เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2004
    ผม สนใจสัก เหมือนกันครับ ...ไม่รู้ว่า ทางภาคเหนื่อนี่ มีคณาจารย์ท่านไหน

สักลายสวยๆ และ เก่งๆ มั่งไหมคับ ...ผมอยากจะสักเป็นรูปพระเจ้าพรหม น่ะคับ

ใครพอทราบมั่งคับ..กรุณา บอกด้วยนะกั๊ป...

5. Toni

Toni เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2004
    คุณ Kamen Rider คิดเหมือนผมเลย ผมเองก็ชอบทางเมตตา เคยไปกราบหลวงปู่ทางเหนือ ที่เชียงใหม่ ท่านบอกว่าไม่ใช่หน้าสงครามแล้ว ไม่ต้องเอาหรอกคงกระพัน เอาเมตตาไป ไปไหนใครก็รัก เมตตาดีที่สุดแล้ว

6. nnn

nnn เป็นที่รู้จักกันดี

ลองไปสักที่อ้านน้อยทอง บ้านสันปูเลย หางดง เชียงใหม่สิครับ ไม่แพง ลวดลายสวยงาม และมีครูบาอาจารย์จริง ลองดูได้ เด็กเชียงใหม่ไปกันเยอะดังมากทีเดียว........

7. วิญญาณนิพพาน

วิญญาณนิพพาน ทีมงานอาสาฯ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

51
    ศรัทธาในเรื่องลี้ลับ เเต่ไม่คิดอยากสักครับ ถ้าสักอยากสักเป็นชื่อคนมีพระคุณกับเราที่ต้นเเขนมากกว่า

8. infinityboon

infinityboon เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2006
    ผมเคยสักมาเหมือนกัน พอของขึ้นจะปวดมาก และร้อนไปทั้งตัว เหมือนอยากจะระบายออก เหมือนอยากใช้กำลัง ผมสักที่ด้านหลังครับ แต่ก็จะของขึ้นต้องเมา ต้อนนี้ดีหน่อยของไม่ขึ้นแล้ว อาการปวดก็หายไป

9. บัวพ้นน้ำ

บัวพ้นน้ำ เป็นที่รู้จักกันดี

อือ.......
    อาการ ร้อนนี่ไม่เคยมีค่ะ
    แต่อาการ หนาวจับขั้วหัวใจและหนาวในกระดูกนี่ มีเยอะ
    แต่มุกสักเมตตามหานิยมที่ไหล่ขวาอ่ะนะ
    ไม่ได้ลงของอารายมากมาย
    เป็นสักน้ำมันนะคะ
    ว่า วันที่ 25 เนี่ย จะไป ยกครูกะอาจารย์หนูซักกะหน่อย เหอๆ

10. j147852

j147852 เป็นที่รู้จักกันดี

14 กรกฎาคม 2008
    เป็นธรรมดาที่จะมีอาการต่างๆตามรูปสัตว์ที่สักเพราะเป็นการใช้อาคมเชิญจิตของสัตว์นั้นๆมาลงที่ยันต์เช่นว่าสักเสือ จิตของเสือก็มาลงแสดงอาการออกมาในรูปแบบของเสือหรือที่เรียกกันว่า ของขึ้น นั่นเอง

11. เหมยหลินจอมขมังเวทย์

เหมยหลินจอมขมังเวทย์ Active Member

พี่ของเหมยหลินก็สักเป็นรูปมังกรพ่นไฟ

เมื่อไม่กี่วันที่ผ่านมานี้เอง

พึงมีอาการของขึ้น

ขว้างข้าวของแตกกระจาย

ร้อนรนอยู่ไม่สุข

แกขว้างโทรศัพท์มือถือทิ้งเสียดายมากๆเลยค่ะ

จนต้องพาไปล้างของออก

ไม่งั้นอยู่ไม่ได้

12. Lukhgai

Lukhgai เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2008
    2
    สักผีเสื้อค่ะ

13. 我是泰国福建人

我是泰国福建人 เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2008
    ต้องการจะสักยันต์ป้องกันภายจากการขับขี่ เก้ายอด เสือ ละครับ

แต่ที่บ้านไม่ให้สัก เลยคิดว่าสักน้ำมันดีกว่า แต่ก็ไมได้สักสักที

ผมสักที่ใกล้ที่สุดก็ที่ตรัง แต่ไม่สะอาด และไม่ดี เพราะสิ่งที่แลกด้วยคือ เหล้าขาว และขลังดี แต่ว่าไม่ต้องการ

เขาบอกว่าอย่าดื่มเหล้า ไม่งั้นเส้นที่เราทำการสักลงไปเป็นน้ำมัน จะขึ้นมาเป็นลายสีแดงเลยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 ธันวาคม 2008
  14. นักรบเเห่งสยาม

นักรบเเห่งสยาม เป็นที่รู้จักกันดี

29 มิถุนายน 2008
    555555ไม่อยากพูด ผมนะ สัก เเรมโบ้ ของขึ้นทีหนึ่งนะ ต้องเอาm60มายิงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

15. napapatch_datch

napapatch_datch Active Member

25 สิงหาคม 2008
    อยากสักน้ำมัน ในทางเมตตาบ้าง น่ะ

ช่วยแนะนำหน่อย อยู่ระยองอ่ะนะ

16. mangsawe

mangsawe สมาชิก

ชอบแอบมาอ่านกระทู้เก่าๆค่ะ แฟนก็สัก มีสักน้ำมัน มีหนุมาน เสือ
    ส่วนสักสีมี เก้ายอด พ่อแก่ แล้วอะไรอีกไม่รู้เยอะแยะค่ะ แต่เท่าที่เคยเห็นนี่
    เป็นพ่อแก่ มาทีไม่นานค่ะ มาแค่แปบๆ แฟนจะตัวเกร็ง ม้วนตัวก้มลง บิดไปมา
    แล้วก็จะมีหัวเราะ ฮือ ฮือ เป็นเสียงคนแก่ใจดี หัวเราะค่ะ แล้วก็จะฟุบไป
    สักพักก็ตื่นมา แบบเหนื่อยหอบเลย แต่มีคราวหนึ่งคือ ทะเลาะกันนิดหน่อย
    แล้วแฟนออกไปอยู่นอกระเบียง ส่วนตัวเราอยู่ในห้อง สักพักได้ยินเสียงฟืดฟัดๆ
    เลยออกไปดู ก็มีแบบบิดตัวไปมา แล้วก็พูดว่า กุจะฆ่ามึง มึงตายแน่
    อะไรประมาณนี้ค่ะ พักแรกที่มาก็กลัวๆ แต่พอนานเข้าก็เริ่มชิน
    แฟนบอกว่า พ่อแก่จะมาก็ต่อเมื่อมีของไม่ดีตามมาจากที่อื่น
    ส่วนที่มาแบบวันนั้นที่ฟืดฟัด แฟนบอกว่า เจ้าดำมาหา (เราก็ไม่รู้ว่าดำนี่คือใคร)
    แต่แฟนเลี้ยงกุมารทองด้วย ซึ่งตอนนี้คาดว่าน่าจะไปอยู่ที่อื่นแล้ว
    (ตัวกุมารอยู่กะเรา แบบไม่ได้ตั้งใจเลี้ยง (เราเองมองไม่เห็นไม่มีสัมผัส))

17. samzuzaa

samzuzaa เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    สัก(ศักดิ์)ศรี ครับ มีแล้วไม่อายใคร เหอเหอเหอ

18. วิญญาณนิพพาน

วิญญาณนิพพาน ทีมงานอาสาฯ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

51
    ไม่รู้ครับไม่เคยสัก เเต่เชื่อว่าเรื่องพวกนี้มีจริงครับ อนุโมทนา

19. ปฎิปารตี

ปฎิปารตี Active Member

27 กุมภาพันธ์ 2009
    ในอดีตนานมาแล้ว ผมคนนึงล่ะที่เคยคิดจะสักยันต์ ตอนนั้นเรียนปวช.ปี2 เพื่อนๆมันชวนให้ไปสักยันต์ ตอนนั้นก้ออยากไปเหมือนกันแบบว่าเพื่อนมันชวน บอกว่าถ้านายไม่สักยันต์ก้อไม่ต้องมาเข้ากลุ่มกับเรา เพื่อนให้เหตุผลว่า เวลาเจอคู่อริต่างสถาบันเวลาตีตีกันฟันแทงไม่เข้า
    แคล้วคราดปลอดภัย อีกอย่างผมก้อกลัวจะไม่ยอมรับเข้ากลุ่ม ก้อเลยตอบตกลงกับเพื่อนไปว่าจะไปสักยันต์ด้วยกัน วันนั้นก่อนหน้าที่ผมจะไปสักยันต์ ผมไปขออนุญาตพ่อว่าขออนุญาตไปสักยันต์ พ่อผมไม่ว่าอะไร พ่อบอกว่าให้รอกินข้าวด้วยกันก่อนเดียวพ่อไปดูด้วย ผมก้อดีใจที่พ่ออนุญาติให้สักยันต์ได้ ตอนนั้นใจอยากสักรูปหนุมานผมว่ามันเท่ดี
    กะสักที่หลังตัวเดียวพอ ตอนเราสองคนพ่อลูกนั่งทานข้าวด้วยกันผมถามพ่อไปว่า พ่อเคยไปสักยันต์กับอาจารย์ท่านใดบ้างครับ แล้วเป็นอย่างไรบ้าง พ่อผมมองผมอย่างมีเมตตา ท่านบอกผมว่าอาจารย์ของท่านเป็นพระอริยบุคคลท่านบอกต่อไปอีกว่าอาจารย์ของท่านสั่งสอนเลี้ยงดูอบรมท่านมาให้ความรักความอบอุ่นให้วิชาความรู้สอนให้เป็นคนดีของสังคมพระอริยบุคคลท่านนั้นแม้นแต่ยุงสักตัวท่านยังไม่ยอมให้มันเอาปากมาแทงตัวของพ่อเลยตั้งแต่เล็กแต่น้อย พ่อผมเลยสอนผมว่าที่พ่อไม่ไปสักยันต์ไม่ใช่ว่าท่านจะห้ามปามไม่ให้สัก แต่ที่พ่อไม่ไปสักยันต์เพราะแม้นแต่พระอริยบุคคลทั้ง2ท่าน ยุงสักตัวก้อไม่ยอมให้มาตอม มดก้อไม่ให้มากัดท่านปกป้องคุ้มครองมาตั้งแต่เล็กแต่น้อย
    แล้วเรื่องอะไรที่พ่อจะไปให้ใครหน้าไหนเอาเข็มมาทิ่มแทงผิวหนังสักยันต์ให้เป็นริ้วเป็นรอยตามผิวหนังเอาผิวหนังของเราไปให้คนอื่นทิ่มแทง เพราะอาจารย์ของท่านก้อคือปูกับย่าของแกนั้นไง ผมนั่งนิ่งเงียบตอนนี้ผมเข้าใจแล้ว พระอริยบุคลหรือพระอรหันต์บุคคลก่อคือบิดามารดาของเรานั้นเอง ท่านทั้งสองเป็นอาจารย์คนแรกของเราเป็นพรหมของลูกเป็นเทพเจ้าที่มีลมหายใจแล้วในโลกนี้ล่ะจะมีใครที่ประเสริฐไปกว่าท่านทั้งสองอีก ผมเข้าใจถ่องแท้ หลังจากที่เราสองพ่อลูกทานข้าวกันเสร็จ พ่อถามผมว่าจะไปกันยังลูก ผมร้องไห้แล้วก้มลงกราบที่เท้าท่าน ผมไม่มีวันทรยศต่อบิดามารดาผมจะไม่เอาร่างกายของผมไปสักยันต์ ผมจะดูแลตัวเองให้ดีเหมือนที่ท่านดูแลผมตลอดเวลาจะตั้งใจเล่าเรียนไม่เกเร ระมัดระวังตัวไม่ให้ไปมีเรื่องกับคนอื่น หลังจากนั้น ผมตอบปฏิเสธเพื่อนไปบอกว่าพ่อเราไม่อนุญาต เพื่อนบอกว่าขี้ขลาดไปกินนมแม่ไป แล้วไม่ต้อนรับผมเข้าไปอยู่ในกล่ม ผมต้องย้ายที่เรียนเพราะเพื่อนไม่ยอมรับแล้วล้อเลียนผม ผมต้องย้ายไปเรียนที่อื่นไม่ใช่เพราะผมกล้วเพื่อนล้อ ไม่ใช่เพราะผมขี้ขลาดหรือเพราะเพื่อนไม่ยอมรับ แต่ผมเลือกที่จะเรียนที่อื่นจนกระทั้งผมเรียนจบ ส่วนเพื่อนผมในกลุ่มที่เคยชวนผมไปสักยันต์ไม่มีเรื่องกับสถาบันอื่นโดนฟันจนหัวแบะ โดนยิงบาดเจ็บ เกือบตายวิ่งหนีกันแทบไม่ทันต้องนอนเย็บแผลที่โรงพยาบาล ไม่เห็นว่าที่ไปสักยันต์นั้นจะคุ้มครองให้ฟันแทงไม่เข้าตรงไหน รู้แต่ว่าโดนฟันตรงไหนเป็นแผลตรงนั้น

20. karatekung

karatekung เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาด้วยครับ

ใส่พระเครื่องดีกว่าครับ จะได้ระลึกถึงพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์
    เวลาทำอะไรจะได้มีสติเตือนตัวเองอยู่เสมอ