อาการอยู่ในภวังค์เมื่อเริ่มหลับ

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย Noonn, 19 พฤษภาคม 2017.

1. Noonn

Noonn สมาชิกใหม่

19 พฤษภาคม 2017
    พูดง่ายๆที่เขาเรียกกันว่าผีอำนั้นแระค่ะ คืออาการนี้เป็นตั้งแต่เด็ก พอเริ่มเข้าสู่ภวังค์ปุ๊บเมื่อเคลิ้มนอนก็มาเลย บางทีคลำเจอมือมั้ง คลำเจอทั้งตัวมั้ง บางทีเค้ากะมาทำให้จักจี้มั้ง มาทำให้เราเจ็บมั้ง...คืออะไร ความรู้สึกมาเต็ม เหมือนของจริงล้วนๆ คือมันรู้สึกแบบนั้นจริงๆ ช่วยอธิบายทีค่ะ
    เป็นแบบนี้มาตั้งแต่เด็กแล้ว

2. สมิง สมิง สมิง

สมิง สมิง สมิง เป็นที่รู้จักกันดี

...โปรดใช้วิจารณาณ...
    ...อาการ ที่เกิดขึ้นเป็นอาการครึ่งหลับ ครึ่งตื่นเคลิ้ม ๆ ซึ่งในะระหว่างนี้จะมีอารมณ์จิตเป็นทิพย์ชั่วขณะ อาจพบเห็นภาพ หรือได้ยินเสียงอะไรบ้าง นะครับ...

.. พอเริ่มเข้าสู่ภวังค์ปุ๊บเมื่อเคลิ้มนอนก็มาเลย บางทีคลำเจอมือมั้ง คลำเจอทั้งตัวมั้ง บางทีเค้ากะมาทำให้จักจี้มั้ง มาทำให้เราเจ็บมั้ง...คืออะไร ความรู้สึกมาเต็ม เหมือนของจริงล้วนๆ คือมันรู้สึกแบบนั้นจริงๆ ช่วยอธิบายทีค่ะเป็นแบบนี้มาตั้งแต่เด็กแล้ว
    ...ตอบ สิ่งที่สัมผัสได้ เป็นอีกภพภูมิหนึ่งนะครับ เป็นภพภูมิที่ดี ซึ่งเคยบุญวาสนาร่วมกันมา ไม่ได้มาทำร้ายอะไร...เขาสามารถทำให้เรารู้สึกสัมผัสได้นะครับ ด้วยอำนาจจิตของเขา...

...อนุโมทนาบุญ...

3. bonuszaa118

bonuszaa118 Active Member

10 สิงหาคม 2017
    เป็นบ่อยมากค่ะไม่เจอนะ แต่ลุกขึ้นไม่ได้ รู้และเห็น ร่างตนนอนกับที่ แบบนี้อันตรายมั้ย

4. สมิง สมิง สมิง

สมิง สมิง สมิง เป็นที่รู้จักกันดี

...ไม่ครับ....

...อนุโมทนาบุญ...

5. bonuszaa118

bonuszaa118 Active Member

10 สิงหาคม 2017
    ขอบคุณค่ะ