อาจารย์โจซี่ และ ทีมงาน ญาณเทพ.คอม

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย kararama, 27 มีนาคม 2013.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. kararama

kararama เป็นที่รู้จักกันดี

อาจารย์ โจซี่ ทิฟฟานี่ญาณเทพและทีมงานของ ญาณเทพ.คอม มีความตั้งใจในการช่วยเหลือสมาชิกชาวพลังจิตที่กำลังเผชิญปัญหาและความทุกข์ทุกคน

จึงอยากเข้าขอมาประชาสัมพันธ์ เพื่อเปิดรับตรวจกรรม ตรวจดวง ให้กับสมาชิกทุกท่าน

โดยเงินค่าบูชาครูบาอาจาย์ที่ได้นี้ จะนำไปใช้ในการทำบุญ สร้างกุศล เพื่อลด แรงอาฆาต พยาบาท ที่เกิดจากเจ้ากรรมนายเวรของทุกคนที่เข้ามารับการช่วยเหลือจากอาจารย์ รวมถึงการนำเงินไปพัฒนาเว็บไซต์ที่คอยเผยแผ่ธรรมะ การทำบุญ และเรื่องราวของสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ที่ถูกต้องให้แก่บุคคลทั่วไป ให้ได้ทราบกัน

หากสมาชิกชาวพลังจิต ท่านใด ชื่นชอบ หรือ สนใจ สามารถเข้ามาได้ที่

LINK >>> บอร์ดอาจารย์ญาณเทพ ตรวจกรรม สัมผัสญาณ-อ.โจซี่ ทิฟฟานี่ญาณเทพ-นัดคิวจองคิว-ช่องทางการติดต่ออาจารย์โจซี่ ครับ-ญาณเทพ.คอม - Yantep!

หากผมและทีมงานชาว ญาณเทพ.คอมเคยทำอะไรที่ทำให้ สมาชิกทุกๆท่านต้องขุ่นเคือง ผมขออนุญาต กล่าวคำว่า ขอโทษ ไว้นะที่นี้ด้วยและหวังว่าสมาชิกทุกท่านจะยังให้โอกาสและการสนับสนุนพวกเรา เหมือนเช่นที่ผ่านมา [​IMG]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 ตุลาคม 2013
  2. สีลสิกขา

สีลสิกขา เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2012
    ไม่เคลียร์ pm เก่าด้วยหรือคะ เขาก็รอกันอยู่นาา :'( ขออนุโมทนาบุญและขอขอบคุณคุณ karamara ที่ปรับปรุงแก้ไข (y)

3. kararama

เรื่อง PM เก่าผมส่งลิงค์ให้หมดแล้ว นะครับ
    แต่ทั้งนี้ ทั้งนั้น ก็แล้วแต่ ดุลยพินิจของทุกท่านแล้วนะครับ

หากคุณสีลสิกขา ทราบว่า เค้ายังต้องการ จากอาจารย์โจซี่ ก็รบกวนคุณสีลสิกขา ช่วย ส่งลิงค์ นี้ให้เค้าด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับที่ให้โอกาสพวกผม

4. สีลสิกขา

ถามว่าต้องการดูกับอ.โจซี่ ไหม? ก็คงอยากดูกันแหละนะคะ ขอยืนยันเช่นเดิมว่าอยากดูที่นี่ค่ะ

หากเจตนาของอ.โจซี่ ต้องการให้เข้าไปดูที่เวปนู้น อันนี้แหละคงต้องแล้วแต่ดุลยพินิจของสมาชิกที่นี่ค่ะ

5. kararama

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 เมษายน 2013
  6. namitta

namitta เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2010
    ตั้งกระทู้ออกมาแบบนี้ ชวนเชิญไปเว็บก็ไม่น่ามีปัญหาอะไรหรอกครับ. แต่มันก็ตะขิดตะขวงใจนิดหน่อย ซึ่งพออภัยกันได้
    ลองเอาใจเขามาใส่ใจเราดูนะครับ
    สมมุติว่าคุณไปเว็บยานทิพรส (ชื่อไม่ได้อ้างอิงจากเว็บใดๆทั้งสิ้นเป็นเว็บขายรถ กับ ผงชูรสตราทิพรส) แล้วประกาศว่า เชิญชวนสมาชิกเว็บญานทิพรส ให้มาดูกับคุณ. ในบอร์ดดูดวง ซึ่งบอร์ดดูดวงนี้ค่อนข้างอิสระ
    เอามาประกาศบอกไว้ก็โอเค แต่เหมือนเราไปบ้านคนอื่น ที่กำลังมีการดูดวงกันแล้วประกาศว่ามาบ้านผมสิ บ้านผมดูดวงได้นะ. มีอาจารย์โจเซิ้ง ดูดวงให้. อิม เจ้าบ้านรู้สึกยังไงไม่รู้แต่ผมรู้สึกแปลกๆ เว้นไว้แต่ว่าบอกเจ้าของบ้านแล้ว ซึ่งครั้งแรก คุณไม่ได้บอกเจ้าของบ้านเลย เล่นมาชวนกันโต้งๆ คนไม่พอใจมีเยอะเป็นธรรมดา และอีกอย่างกระทู้แรก เค้าเข้าใจว่าคุณดูดวงให้แต่ต้องไปเว็บหรือบานคุณก่อน ชั้นมาที่บ้านแห่งนี้จะไม่ดูดวงให้นะ เธอต้องไปบ้านชั้นก่อน. ซึ่งบ้านแห่งนี้ค่อนข้างให้อิสระอยู่ แต่การที่คุณมาที่บ้านนี้ บอกว่าประชาสัมพันธ์ว่าบ้านคุณมีคนดูดวงให้ น่ะโอเค ไม่มีใครว่า แต่ด้วยมารยาท โดยสัญชาติญาน คอมม้อนเซนส์ ทำไมคุณหรือใครไม่ดูดวงดูกรรมให้คนเชื่อถือที่นี่เล็กๆน้อยๆแล้วค่อยแนะนำเขาไปบ้าน แบบนี้จะสร้างความอบอุ่นและคุณได้สมาชิกแบบถ้อยทีถ้อยอาศัยกัน. บ้านของคุณเพิ่งสร้างใหม่ ยังไงก็ต้องการสมาชิกที่มีคุณภาพก่อน ทำแบบนี้สมาชิกคุณภาพคุณจะเยอะมากกว่าที่มาประกาศเฉยๆ และกระทู้แรกโดนความเข้าใจผิดไปเต็มๆ เท่ากับเปิดร้านแล้ว พิธีเปิดหรือวิธีการขายทำให้คนเกลียด. มองคุณด้านลบ เท่ากับว่าคุณทำให้ร้านหรือบ้านตนเองเจ๊งเอง

ปล.ไปแม่กลอง จริงๆ น่าจะเพิ่มเป็น 7 วัด จะดูดีกว่า
    วัดที่น่าไป แถวใกล้ๆที่ควรจะไป
    1. วัดศาลพันท้ายนรสิงห์.แถวสมุทรสาครใกล้ๆ หลวงตาชลอเป็นสายวัดท่าซุง และในวัดมีวัตถุมงคลพวกธาตุทนสิทธิ์กายสิทธิ์ พระธาตุเยอะแยะ ไปไหว้ท่านพันท้ายนรสิงห์ด้วย

2.วัดหญ้าแพรก หลวงพ่อมาลัยเกจิท่านยังอยู่ ของดีมีเพียบ

3. กราบสรีระหลวงพ่อสุด วัดกาหลง เกจิอาจารย์ตี๋ใหญ่ คงกระพันกันปืนหนังเหนียว

4. สายแม่กลอง ดูจากเส้นทางแล้ว หลวงพ่อคงวัดบางกระพ้อมอยู่ในเส้นนั้นพอดี ในวัดมีอรุณเทพบุตรอยู่ด้วย ช่วยเปิดทาง เปิดชีวิตดังรุ่งอรุณ

5. วัดอินทาราม หลวงพ่อแดง ดังด้านโชคลาภ พระปิดตา

6.ไปไกลหน่อยก็วัดประดู่ มีพิพิธภัณฑ์ รัชกาลที่ 5 ของดียังมีอยู่

เวลาก็ไม่น่าจำกัดเท่าไหร่นักนะครับวัดบ้านแหลมคงใช้เวลาน้อยเพราะคนมาเยอะวันอาทิตย์ ต้องรีบไหว้ รีบไป ส่วนวัดอื่นๆจัดสรรเวลาเอา. วัดใกล้ๆเยอะ ครบ 7 วัดจะดูดีกว่า
    นะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 มีนาคม 2013
  7. namitta

การส่งหลังไมค์ไปให้คนอื่นที่อยากดูไม่ช่วยอะไรครับ. นอกจากจะเพิ่มความอารมณ์เสีย และความคิดในแง่ลบให้เว็บของคุณแล้ว ยังเพิ่มความคิดในแง่ลบต่อ อาจารย์โจซี่ที่คุณเอามาโชว์ชื่ออีกด้วย. ซึ่งไม่ควรทำต่อการเชิญชวนด้วยวิธีแบบนี้.
    แนะนำให้อาจารย์โจซี่มาดูดวง ดูกรรมด้วยญานที่บอร์ดพลังจิตนี้แบบเล็กๆน้อยๆพอกรุบกริบ ให้สมาชิกตัดสินใจไปหาวิธีเปิดกรรมเต็มที่เว็บญานเทพ จะดีกว่าเยอะ วิน-วินกันทั้งสองฝ่าย สมาชิกเข้าก็มีคุณภาพดีด้วย และอาจแนะนำชักชวนคนอื่นๆมาสมัครเพิ่มได้อีก
    บอร์ดดูดวงได้คนมีญานเพิ่ม 1 ราย เว็บญานเทพได้คนเพิ่มอีกหลายราย
    ช่วยๆกันไป. เพราะขืนมาแค่โฆษณาเฉยๆ ไม่นานคนก็ลืม บางทีก็ดับ แถมคุณจะเสีื่อมเสียอีกต่างหากเพราะกระทู้แรกเล่นโปรโมตทำวิธีแบบ18 มงกุฏที่เคยทำวิธีนี้หากินที่เว็บพลังจิตนี้มาแล้ว คุณก็เลยจะแย่เอา

บอกด้วยความหวังดี ฮี่ฮี่ๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 มีนาคม 2013
  8. kararama

ขอบคุณคำแนะนำ ของ คุณnamitta ด้วยครับ สำหรับ คำแนะนำ ทั้งสองกระทู้ครับ
    ผมจะนำ คำแนะนำนี้ไปบอก อาจารย์โจซี่ นะครับ

และก็ขอบคุณทุกๆท่านด้วยครับทุกเข้ามาแนะนำครับผม
    ทางผม จะกลับมาแก้ไข กระทู้หน้าแรกให้ตามคำแนะนำของทุกๆท่าน

และหวังว่า ผู้ใหญ่หลายๆท่านจะให้โอกาสพวกผม นะครับ ผมผิดแล้ว ก็ยอมรับผิดครับ

9. chocolate_mint29

chocolate_mint29 Active Member

27 มิถุนายน 2012
    วันนี้ได้รับข้อความจากญาณเทพ เข้าไปดูค่าครู300 บาทส่วนตัวคิดว่าเป็นการหากินบนความเชื่อของคนอื่น อย่างเรารู้จักกับหมอดูดวง ชื่อดัง คำติดปากคอนเฟิร์มเสียค่าครูครั้งละหลายพัน ดูอยู่นานชีวิตไม่เปลี่ยนแปลง แต่ชีวิตหมอดูเปลี่ยนคือ ขับแลมโบกีนี่ แต่เรากลับเหมือนเดืม ล่าสุดไปปฏิบัติธรรมทางใต้ ได้เจอกับพี่ท่านนึง น่านับถือน้ำใจมาก เขาเข้ามาทักเราบอกดูดวงเราแม่นเหมือนจับวาง ส่วนตัวเรามีปัญาเรื่องครอบครัว สามีมีคนใหม่ เครียดมาก เลยมานั่งสมาธิเพื่อให้ใจสงบเลยได้เจอพี่เขา พี่เขาแม่นมากเหมือนรู้ทุกอย่างที่เกิดขึ้นกับเรา และเขาก็อธิบายพร้อมบอกวิธีแก้ เราก็ยินดีและรู้สึกดีมากเลยจะเอาเงินค่าครูให้ พี่เขาไม่รับและบอกให้ไปทำบุญหยอดตู้ค่าน้ำค่าไฟวัดแทน เราขอเบอร์มือถือพี่เขาก็บอกไม่ได้ใช้มือถือ สุดท้ายถามชื่อพี่เขาบอกชื่อลิขิต อยู่ในเว็ปนี้ ก็ยังหาไม่เจอรู้แต่ว่า พี่เขาบอกว่าพี่เขาดูดวงเอาเงินไปทำบุญ และมีอีกหลายๆท่านที่ดูดวง เพื่อเอาเงินไปทำบุญ วันนี้เลยรู้ว่า เจตนาดีของหมอดูก็มีดีเหมือนกันทั้งที่เมื่อก่อนไม่ชอบเลยกับพวกที่หากินบนความเชื่อคนอื่น ถ้าณาญเทพขอโอกาสก็ลองทำเพื่อคนอื่นดูก่อนดีไหมค่ะอย่างดูดวงตามจิตศรัทธา ดูดวงเอาเงินไปสรัางวัด ยังดูน่าสนใจซะมากกว่าค่ะ และถ้าแม่นจริงๆอย่าว่าแต่300 เลย จะ500/1,000/3,000 ก็ยอมจ่ายค่ะ

10. kararama

ขออนุโมทนาบุญ จิตที่เป็นกุศลของคุณ chocolate_mint29 ด้วยนะครับ
    และขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัยและสิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่คุณนับถือ โปรดดลบัลดาลให้ คุณคลายจากทุกข์และพบความสุขในเร็ววัน ด้วยเถิดครับ สาธุ

11. everlastinglovesong

everlastinglovesong เป็นที่รู้จักกันดี

19 กุมภาพันธ์ 2012

กระทู้นี้หรือเปล่าคะ ของอาจารย์ ธรรมลิขิต ค่ะ

ถ้าไม่ใช่ก็ขออภัยอย่างสูง

http://palungjit.org/threads/ศักดิ์...าณตัวจริง-กับ-อ-ก๋งพรหมบุตร-ถนนนิพพาน.416786/

12. chocolate_mint29

chocolate_mint29 Active Member

27 มิถุนายน 2012

หน้าตาไม่ใช้ค่ะ ขอบคุณมากนะค่ะที่ช่วยหา(k)

13. สีลสิกขา

ขออนุโมทนาค่ะ..เรื่องราวดีดี ที่นำมาเล่าสู่กันฟัง คหสต.ที่เวปนี้ มีเรื่องราวดีดีสำหรับดิฉันมากมายค่ะ มิตรธรรมที่มีคุณภาพ ทั้งความรู้ทางพุทธศาสนา การแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันตามบอร์ดต่างๆ ที่ทำให้เราเกิดปัญญา ที่สำคัญดูดวงฟรี จนเบื่อเลยหล่ะค่าาาา catt3 แต่การดูฟรีก็ไม่หนำใจใช่ไหมคะ ก็ตรงนี้หละค่ะ ที่จะไปต่อยอดให้กับท่านนักดูดวงที่มีเมตตา และทำนายได้ตรงจริตเรา
    และเรายอมที่จะเสียเงินซื้อคุณภาพตรงนั้น..

นี่ละค่ะสิ่งที่ได้จากเวปนี้ คือความมีเมตตา ความช่วยเหลือ ช่วยสนับสนุนกันทั้งด้านดีและด้านลบ เพราะถ้าดิฉันไม่ทุกข์ ดิฉันก็ไม่มีโอกาสที่จะได้มีมิตรธรรมที่ดีที่เวปนี้หนะค่ะ ด้วยจิตของทุกท่านที่เป็นกุศล ดิฉันขอให้ผ่านพ้นความทุกข์กันนะคะ และขอให้มีดวงตาที่เห็นธรรม และเจริญยิ่งในบุญค่ะ..

สาธุธรรมค่ะ ^^

14. kararama

สาธุครับ คุณสีลสิกขา ขอบคุณมากครับ

15. สีลสิกขา

ดิฉันเชื่อว่าบางครั้งบางสิ่งบางเรื่องบางที อาจเป็นบทเรียน เป็นบททดสอบ ความอดทน ความเพียร ความตั้งใจ ต้องใช้สติ ให้เกิดปัญญาเพื่อพิจารณาให้รอบคอบถึงผลที่ได้ เกิดจากเหตุใด การมีจิตที่เป็นกุศล ยังไงวันนึงต้องมีคนรู้ ว่าเนื้อแท้ข้างในของคุณนั้นเป็นเช่นไร อย่าให้อารมณ์น้อยใจ,ไม่พอใจ ทำให้เกิดความขุ่นมัวในใจ แค่ยอมรับตามความเป็นจริงในสิ่งที่เห็น(แล้ว) และใช้เรื่องนี้(ซะเลย) เป็นข้อเตือนใจ ปรับปรุงแก้ไข เรื่องดีดีนั่นเองจะเกิดกับคุณนะคะ

"สิ่งที่ดีที่สุดมักเป็นสิ่งที่ธรรมดาที่สุด" สิ่งที่ถูกต่อเติมเสริมแต่งมักจะลวงให้เราคิดอยู่เสมอว่าดีกว่า หลอกล่อให้เราหลงทางใฝ่หา สุดท้ายกว่าที่จะรู้ว่านั่นมันเป็นเพียงภาพลวงตาก็เกือบสายเกินไป หรือบางทีอาจสายไปแล้วก็ได้ มาปรับชีวิตของเราให้ดำรงอยู่ได้อย่างธรรมดาด้วยการปลอกเปลือกมายาต่างๆ ออกไปให้เหลือเพียงแก่นแท้ แล้วเราจะแปลกใจอย่างที่ไม่เคยคิดมาก่อนว่า... การดำรงชีวิตอย่างมีความสุขที่แท้จริงนั้น..มันง่ายแค่นี้เองหรือ..

เงินเป็นสิ่งสำคัญ..แต่ไม่ใช่ทั้งหมดของโลกใบนี้..มิตรแท้ มิตรธรรมต่างหากคะทำให้เรายืนอยู่และต่อสู้บนโลกนี้ได้ (อ้อ..ลมหายใจของเราเองด้วย555)...อย่างไม่โดดเดี่ยว เพราะว่าบางทีตอนนี้ถ้าหาก จะมาเปิดดูฟรี(ของแท้ที่นี่) ดิฉันก็ไม่แน่ใจเลยว่าจะมีคนสนใจดู (แต่สีลสิกขาดูค่ะ อิอิ) ต้องอาศัยเวลาค่ะ...เพราะเหตุที่เกิดมาแล้ว... ลด แลก แจก แถมไปเห๊อะ อ.โจซี่คะ อานิสงส์ที่ได้ก็ ตัวท่านนั่นและคร่าาา... ^^

16. Amatayan

Amatayan เป็นที่รู้จักกันดี

ขอแสดงความคิดเห็นนิดนึงนะจ๊ะ

การที่คนเราดูดวงแล้วเก็บเงินไปใช้ก็ถือว่าเป็นสิ่งที่เขาต้องทำเพราะ
    1 กว่าจะเรียนได้จนถึงการพยากรณ์ได้ หมดเงินกับการไปศึกษาเล่าเรียนมากมาย บางท่านหมดเงินไปเป็นแสนๆครับ
    2 เขามีความจำเป็นที่จะต้องเลี้ยงชีพหรือมีภาระทางครอบครัว
    3 เป็นการเกื้อกูลสงเคราะห์ซึ่งกันและกัน หมอดูที่ได้เงินไป เขาก็อาจมีการแบ่งเงินไปทำบุญด้วย
    4 การเก็บค่าวิชาชีพที่ดูเหมือนจะแพงเกินความเหมาะสม ก็เป็นสิ่งที่ทำให้พวกนักพยากรณ์น่าจะมาทบทวนบทบาทของตนเองดูบ้างก็ดี เพราะอุดมการณ์ท่านเปลี่ยนไปหรือยังไง ตอนที่ท่านยังเริ่มดูใหม่ๆ เกือบทุกท่านก็ว่าได้ บอกกับคนที่มาดู บอกกับตัวเองว่า "ดูเพื่อช่วยเหลือคน" แต่วันนึงคือวันนี้หรือวันข้างหน้าท่านทำไมถึงทิ้งอุดมการณ์ตนเองเสียละครับ
    5 ภูมิธรรมภูมิความรู้ของแต่ละท่านก็ต่างกัน ความฉลาดในการออกคำพยากรณ์ ความฉลาดในการแสดงอรรถาธิบาย ความฉลาดในการแก้ปัญหาก็ต่างกัน แต่สิ่งที่นักพยากรณ์ควรศึกษาคือธรรมะ เพราะธรรมะเหมือนยาวิเศษที่สามารถรักษาใจคนได้

พอแล้วบอกนิดนึงเขียนมาตั้ง 5 แล้ว เดี๋ยวจะเป็นคัมภีร์ไปซะก่อน ขอบคุณนะครับ

17. kararama

สาธุ ครับ และ ขอบคุณ คุณAmatayan ด้วยครับ ที่เข้ามาแนะนำ ชี้แนะ และเหลือโอกาสให้เราได้ยืนอยู่ บ้างครับ

18. kararama

สาธุ กับ ข้อความและคำสอน ดีๆ อีกครั้ง นะครับ
    ผมจะนำข้อความเหล่านี้ไปปรับปรุง ตัวเอง ให้ดีขึ้นครับ
    ขอบคุณ อีกครั้ง

19. namitta

ดีครับ ขอให้งานรุ่ง รักดีๆเน้อ

20. kararama

สาธุครับ ขอบคุณสำหรับคำอวบพร ด้วยครับ[​IMG]

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้