อาจารย์ "ธนะสิทธิ์" ผู้มีตาทิพย์ กำลังช่วยเหลือผู้ประสบทุกข์จากวิบากกรรม

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย รักไร้พ่าย, 30 มีนาคม 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. coolice

coolice เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2008
    สวัสดีครับ

อยากรู้ลึกมากกว่านี้อ่ะครับ

ice-lkp@hotmail.com

2. surapong chot

surapong chot เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2006
    ขออนุโมทนาสาธุด้วยครับ ที่มีคนดีคนเก่ง ออกมาช่วยกัน ทำดีเพิ่มขึ้นยิ่งๆ และที่ยังไม่แสดงออกมาอีกก็มากเลย.........

3. VKK

VKK สมาชิก

ขอรายละเอียดติดต่ออาจารย์ด้วยคนครับ vorapat2002@yahoo.com

4. sutanee

sutanee เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2007
  5. ไร้ร่องรอย

ไร้ร่องรอย Active Member

ขอรายละเอียดติดต่อกับอาจารย์ด้วยครับ okpgpHd@gmail.com ขอบคุณครับ

6. รักไร้พ่าย

รักไร้พ่าย เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    นี่เป็นที่อยู่ของ อ. ที่เชียงใหม่ครับ

สำนักปฎิบัติธรรม
    138 หมู่ 15 บ้านแพะเชียงหมั้น ตำบลศรีดงเย็น
    อำเภอไชยปราการ จังหวัดเชียงใหม่

7. Thepkanya

Thepkanya เป็นที่รู้จักกันดี

มีเพื่อนโทรมาบอกวันนี้ว่า มีคนนำข้อมูลท่านลงกระทุ้ เลยแวะมาดู อนุโมทนากับเจ้าของกระทู้ด้วย และฝากบอกทุกท่านด้วยว่า ขอให้การกระทำใด ๆ เป็นไป ด้วย กาย วาจา ใจ ที่เป็นกุศล เพราะไม่อยากให้ใครบาป แม้ท่านเองก็ระวังเรื่องเหล่านี้ เพราะบาปเกิดได้ทันทีที่ใจคิด แม้ไม่เอ่ยวาจาใด ๆ ออกไป และโอกาสนี้ ข้าพเจ้าขอนอบน้อมกับทุกท่านด้วยความรู้สึกที่ดีเช่นกัน ส่วนกำหนดไปชัยปราการ และ ฝาง คงเป็น 11 เม.ย.52 เพื่อสวดมนต์ - ทำสมาธิ ตอนเย็น ส่วน เช้า - กลาง เป็นเวลาเที่ยวพักผ่อนส่วนตัวกัน
    และรู้สึกดีใจที่การมาของท่าน ทำให้ผู้มีบุญสัมพันธ์ได้มารับรูข้อมูล

8. porch

porch เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2007
    ขออนุโมทนาด้วยครับ อยากทราบเบอร์ของอาจารย์ด้วยคนครับPorch.2@hotmail.com

9. som2495

som2495 สมาชิกใหม่

10. บรม

บรม เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2008
    ขออนุญาตอีกหนึ่งท่านครับ poo312@hotmail.com

11. mirunda

mirunda เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2006
    มีโรคประจำตัว คล้ายๆพี่ตุ๊กครับ อยากสนทนาธรรมด้วยครับ ขอทราบเบอร์+ที่อยู่+รายละเอียดที่ควรทราบติดต่ออาจารย์ด้วยครับ mirunda@hotmail.com สาธุ[​IMG]

12. kling

kling เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2007
  13. siriwimol

siriwimol Active Member

รบกวนขอข้อมูลการติดต่อด้วยค่ะ siriwimol2004@yahoo.com ขอบคุณค่ะ

14. สุขและทุกข์

สุขและทุกข์ Active Member

ขอทราบเบอร์โทรของอาจารย์ธนะสิทธิ์ด้วยครับ

15. benyapa

benyapa ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

วันนี้ได้โทรไปคุยกับอาจารย์มาแล้วค่ะ ขอบอกว่าดีจังเลยนะคะ ที่ได้โทรไปปรึกษาท่านอ่ะค่ะ ท่านมีเว๊ปไซด์ด้วยค่ะ เด่วคุณรักไร้พ่ายคงจะเข้ามาแจ้งด้วยตนเองนะคะ

บุญรักษาทุก ๆท่านค่ะ

16. walaphako

walaphako ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

6 มิถุนายน 2008
    โห เสียดายจัง เพิ่งรู้ เพิ่งกลับจากเชียงใหม่นะเจ๊า

17. ลุงจิ๋ว

ลุงจิ๋ว เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเบอร์โทร.ติดต่อด้วยคนครับ...ขอบคุณครับ
    saksit.c@egat.co.th

18. audi1416

audi1416 เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤษภาคม 2007
  19. sutatip_b

sutatip_b เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2007
    เรียนเชิญทุกท่านสวดมนต์และนั่งสมาธิ ตามแนวทางสายท่านอาจารย์ธนะสิทธิ์

ที่ร้านกาแฟอินเฮาส์ หมู่บ้านเกร็ดแก้ว หลังเดอะมอลล์งามวงศ์วาน (เดินออกประตูหลังข้างศาลพระภูมิ ร้านอยู่ทาวน์เฮาส์หลังสองขวามือ)
    วันอาทิตย์ เวลา ๑๔.๐๐ น. แต่งกายปรกติ
    ใช้เวลาไม่เกิน ๑ ชม.

ทุกคนมีปัญหาชีวิต ตั้งแต่ขายที่ดินไม่ได้ คู่สมรสตกงาน ลูกดื้อ ตัวเองไม่สบาย
    แต่เราไม่ได้มีบุญมากพอที่จะชดใช้กรรมที่ตามมากับภพชาติในอดีต และกรรมในภพชาติปัจจุบัน
    นอกจากนี้แล้วเรายังมีอัตตาตัวตนที่เหนียวแน่น และมักพิจารณาสิ่งต่างๆตามรูปภายนอก
    เห็นคนโกนศีรษะห่มผ้าเหลือง ก็คิดว่าเขาต้องดี เห็นคนหนวดเครารุงรังก็คิดว่าเขาไม่น่าคบเพราะไม่รู้จักชาติตระกูล
    ดังนั้นเราอาจไปละเมิดใครก็ได้ ที่มีศีลและระดับธรรมะสูงกว่าเรา เป็นบาปอย่างสูงโดยไม่รู้ตัว

การสวดมนต์เจริญภาวนาเป็นการขัดเกลาจิตและเพิ่มบารมีให้กับตนเอง
    ท่านอาจารย์อยากสนับสนุนให้ทุกท่านสร้างตรงนี้ให้ตัวเองทุกคน
    ส่วนการช่วยเหลือเรื่องอื่นนั้นจะเกิดขึ้นตามเวลาที่ถูกจัดสรร
    ในการสวดมนต์มีบทรับพลัง ซึ่งเป็นปัจจัตตัง ถ้าจิตละเอียดโปร่งเบาแล้วสามารถสัมผัสคลื่นพลังได้ทุกท่าน เสริมกำลังให้กับกายในของผู้ปฏิบัติ

จึงเรียนมาเพื่อทราบและขออนุโมทนาบุญล่วงหน้ากับทุกท่านค่ะ

20. wee4444

wee4444 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเบอร์โทร อาจารย์ด้วยนะครับ gabage5005@yahoo.com
    ขออนุโมทนาบุญที่ช่วยเหลือ ผู้ที่กำลังต้องการรับการช่วยเหลือ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้