อาถรรพ์ วิญญาณ ผีหัวขาด จากลานประหาร

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย DEEJAI243, 16 พฤษภาคม 2015.

1. DEEJAI243

DEEJAI243 เป็นที่รู้จักกันดี

2. Yammies

Yammies เป็นที่รู้จักกันดี

15 กันยายน 2005
    ทำมายยยต้องดูโด้ยยยยย แยมมมมมี่

3. Sriaraya5

Sriaraya5 เป็นที่รู้จักกันดี

เคยเล่าให้ใครฟังบ้างรึยัง ผมได้มีโอกาสไปเที่ยวบ้านน้าสาวที่เพชรบุรี ผมลืมบอกว่าผมชอบทำสมาธิ
    ฌานก็จะไปสัมผัสภพภูมิ เจ้าที่ยังเคยออกมาจากศาล
    พระภูมิ หลังค่ายพระราชวังบ้านปืน ท่านเจ้าที่ท่าน
    ขอน้ำกินจากผม ผมตื่นขึ้นมาก็หาแก้วใส่น้ำไปไห้ว
    ศาลพระภูมิ น่าสงสารท่านนะ ถึงขนาดเอาน้ำไปให้สิ
    แล้วจะช่วยให้รวย ผมอยู่หลายอาทิตย์ น่าจะเป็นที่ในอดีตเราเคยสร้างบารมี เลยต้องได้วนเวียนกลับมาอีก
    คืนนี้ไม่เหมือนคืนก่อนฝัน เข้าไปในวัดแล้วไปเห็นหลักประหาร แบบตัดหัว อยู่ในวัด แล้วผมก็ไม่ได้เล่าให้น้าสาวฟัง แต่เช้าน้าสาวพาผมซ้อนท้ายรถเครื่อง
    ไปขายกล้วยในตลาด ขากลับขี่รถผ่านวัดที่ผมเห็นในนิมิต ผมถึงกับอุทานออกมา น้าครับวัดนี้เค้าใช้เป็นสถานที่ประหารนักโทษ เป็นลานประหารชีวิต น้าสาว
    ผม เจ้าดาแก่รู้ได้อย่างไง ว่าวัดนี้เป็นแดนประหารในสมัยก่อน แล้วใช่ไหมน้า ใช่เค้าใช้เป็นสถานที่ตัดหัว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 มิถุนายน 2015
  4. DEEJAI243

DEEJAI243 เป็นที่รู้จักกันดี

วัดที่เพชรบุรีมีเยอะมากค่ะ ท่านอาจารย์ Sri

5. อำนวยกรณ์

อำนวยกรณ์ เป็นที่รู้จักกันดี

12 กุมภาพันธ์ 2006
    ขอแบ่งปัน พระราชวัง ที่เพชรบุรีเหมือน แต่คนละที่
    เป็นค่าย ตชด. ใช้ฝึกกระโดดร่ม ที่นี่ผีหัวขาดก็มีเยอะนะค่ะ