อานิสงส์การถวายอาหารรูปเหมือน(หลวงพ่อ)

ในห้อง 'บุญ-อานิสงส์การทำบุญ' ตั้งกระทู้โดย piromsuparp, 17 กุมภาพันธ์ 2005.

1. piromsuparp

piromsuparp เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2004
    อานิสงส์การถวายอาหารรูปเหมือน(หลวงพ่อ)

ผู้ถาม
    โดยปกติหนูต้องถวายอาหารรูปเหมือนหลวงพ่อเป็นประจำ บางครั้งต้องไปค้างที่อื่น จึงบอกกับรูปเหมือนหลวงพ่อว่า พรุ่งนี้ไม่อยู่นิมนต์หลวงพ่อไปฉันที่บ้านอื่นก่อนนะ ขอถามว่า ที่หนูพูดอย่างนี้ จะผิดหรือเปล่าเจ้าค่ะ.?

หลวงพ่อ
    มิน่าเล่าบางวันท้องกิ่ว..หิว ไม่ผิดนะ..ถูก ก็มีอะไร ผิดบ้าง ก็พูดกับตัวเอง ได้ยินฟังรู้เรื่องก็ถูก

ผู้ถาม
    หลวงพ่อได้ยินหรือเปล่า ไม่รู้

หลวงพ่อ
    อ้าว..ไอ้นั่นไม่ใช่ทานนะ มันเป็นการบูชาคำว่า