อานิสงส์การสวดยอดพระกัณฑ์ไตรปิฏก อานุภาพหลังการสวดยิ่งใหญ่มาก

ในห้อง 'ประสบการณ์ ผลของการสวด' ตั้งกระทู้โดย ไอ้โจ๋ย, 14 กุมภาพันธ์ 2008.

1. siwatcha

siwatcha เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2012
    อนุโมทนากับทุกคนที่สวดนะคะ ที่บ้านก็สวดทุกวันคะ แม้แต่คนรับใช้ชาวพม่าก็ศรัททาสวดทุกวันเช่นกัน สวดมานานมากแล้วคะ รับรองไม่ไปทำร้ายใคร หรือไปทำให้ใครเดือดร้อนแน่นอน เพราะการสวดนั้นเราจะได้สมาธิ ห้วงที่กำลังสวดเราได้บุญไปครึ่งแล้วคะ ที่สำคัญเราไม่ได้กำลังทำบาป เพราะเรากำลังสาธายายบทพุทธมนต์ อยู่ จิตเราก็ได้สมาธิยิ่งทำทุกวันๆละหลายๆครั้ง และเป็นปี ๆ เชื่อว่า จิตใจเราจะน้อมนึกถึงแต่สิ่งดี ๆ ถึงแม้บางครั้งธรรมดามนุษย์นะคะ หากเราจะทำผิดเราสามารถนึกรู้ได้ทัน ดิฉันขอปราวณาตัวเป็นจานซึ่งขอให้ธรรมมะของพระพุทธองค์เป็น สกอตไบร์ ที่ต้องคอยขัดกิเลสตัวร้ายไปจากจิตใจของดิฉันถึงแม้ว่าวันนี้ยังไม่ดี ไม่เอี่ยมสะอาดหมดจด เชื่อว่าเมื่อโดนสกอต๊ไบร์ธรรมมะของพระพุทธเจ้าขัดใจดวงนี้ ต้องมีวันที่ใจดวงนี้สะอาดหมดจด ขอเทิดทูนคุณพระรัตนตรัยตราบจนลมหายใจสุดท้าย แม้ชาตินี้ไม่หมดขอธรรมมะพระพุทธองค์ขัดเกลาใจดวงนี้จนกว่าจะถึงซึ่งนิพพานเถิด

2. GiveForU

GiveForU Active Member

ผมเคยสวด ยอดพระกัน ครั้งหนึ่ง ที่ห้องพระ ของน้องชาย
    แล้วก็กลับไปนอน
    และได้ฝันเห็น มีดอกไม้ เป็นแก้วใสๆ พุ่งออกจากปากผม กระจายเต็มพื้นไปหมด ..
    นานๆผมจะสวดมนต์ทีครับ..

3. ทิพย์ดารา

ทิพย์ดารา เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาสาธุกับทุกๆท่านด้วยนะคะ
    สวดเหมือนกันคะแต่ก็ไม่ทุกวันคะ แต่เวลาสวดมนต์ทีไรจะรู้สึกขนรุกทุกครั้งคะ