"อานุภาพพระคาถาชินบัญชร" (ย่อ)..ผียังไหว้

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย sotorn1980, 31 กรกฎาคม 2011.

1. supatorn

supatorn ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

14 กรกฎาคม 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    169
    COME&Z ชินนะ บัญชะระ ปริตตัง มัง รักขันตุ สัพพะทา

ขอบพระคุณมากค่ะ กําลังหาอยู่พอดี
    อนุโมทนาสาธุ จขกท ค่ะ

2. aegmanmu

aegmanmu เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤษภาคม 2012
    ผมสวด ชินบัญชร 10 จบครับวันเกิด ตอน 00.09 น. แล้วนอนพอไปทำบุญตอนเช้าพระให้พระสมเด็จมาเลยครับ คนที่ดูบอกพระสมเด็จบางขุนพรหม ขนลุกเลยครับ

3. ีuam

ีuam Active Member

อนุโมทนาผู้ที่สวดพระชินะบัญชรค่ะ ปัจจุบันนี้ดิฉันก็สวดทุกครั้งที่นั่งสมาธิ โดยการกำหนดจิตไว้ที่ศูนย์กลางกาย ให้จิตเป็นผู้ท่องแต่เป็นบทเต็มนะ่คะ และสอนให้นักเรียนนั่งสมาธิกำหนดจิตไว้ที่บทสวดชินะบัญชรเป็นเพลง) จนเด็กบางคนสวดได้แล้ว บางคนเกิดปิติน้ำตาไหลพราก ดิฉันมีความเชื่อมั่นในความศักดิ์ของพระคาถาบทนี้เป็นอย่างยิ่ง บางครั้งพระคาถาก็เกิดขึ้นเองในใจ

4. ดอกข้าว

ดอกข้าว เป็นที่รู้จักกันดี

เพิ่งเจอกระทู้นี้ อยากแชรค่ะ ดิฉันสวดพระคาถาชินบัญชรมากว่า 20 ปีแล้วค่ะ ท่องจนขึ้นใจจำได้ไม่เคยลืมเลยว่า หัดท่องตอนนั้นมาธุระที่ กทฯ ระยะการเดินทางจาก ภูเก็ต-กรุงเทพฯ จำได้เลยค่ะดีใจมาก เคยมีประสพการณ์ดีๆ จนถึงได้รับสิ่งที่เป็นยอดปรารถนาที่สุดของชีวิตก็ได้รับมาแล้ว แต่มาระยะหลัง ได้รับข้อมูลเรื่อง ไม่ควรท่องเพราะเป็นของสูง และจากการท่องพระคาถาฯ เืมื่อใดอาจจะเป็นการเบียดเบียนเหล่าดวงจิตต่างๆ ก็เลยเพลาๆ การท่องประจำไปบ้าง พระคาถาชันบัญชร เป็นส่วนหนึ่งของดวงจิตดิฉันค่ะ ดิฉันรักและเคารพ พระชินะปัญชร และหลวงปู่โตมาก ทุกเดือนดิฉันจะหาโอกาสไปวัดระฆังและวัดอินทร์วิหาร ที่บางขุนพรหม อยู่เสมอค่ะ ขออนุโมทนากับทุกๆ ท่านด้วยนะคะ

5. ห้า5

ห้า5 เป็นที่รู้จักกันดี

20 กรกฎาคม 2012
    นับถือสมเด็จพุทธจารย์โตมากครับ แต่ผมไม่ค่อยกล้าสวด เพราะผมเลี้ยงกุมาร เขาว่าจะทำให้เด็กๆร้อนทนอยู่ไม่ได้ จึงสวดกรณียะเมตตา แทนครับ(smile)(smile)

6. camrymax

camrymax นายองครักษ์

2 กุมภาพันธ์ 2010
    สาธุๆ อนุโมทนาด้วยนะครับ ที่ไดนำประสบการณ์ มาเล่าแชร์กัน☺️✨☺️✨

7. ไม่มีเลย

ไม่มีเลย สมาชิกใหม่

15 กันยายน 2016
    คาถานี้ช่วยไล่คนที่ไม่ดีให้ออกไปจากชีวิตได้ปะครับ อุทิศส่วนกุศลแล้วก็ยังไม่ยอมไป เบียดเบียนครอบครัวของเราตลอด(เมียน้อยของพ่ออะครับ พ่อยอมเขาทุกอย่างแม้กระทั่งทำร้ายจิตใจลูก แต่ไม่โกรธพ่อนะครับ ที่พ่อทำเพราะเมียน้อยไม่ชอบลูกของเมียหลวงก็เลยทำทุกอย่างครับ)พยายามปลงแต่เขาไม่ยอมหยุดครับ

8. masterpods

masterpods สมาชิก

สาธุอนุโมทณาสาธุ

9. นายดอกบัว

นายดอกบัว เป็นที่รู้จักกันดี

สมัยก่อนขับมอไซต์ น่าน - เชียงใหม่ บ่อยๆ ทั้งสาย หลัก ทางแพร่ หรือแยกหลบไปทางอุทยานเวียงโกศัย บางทีนึกครึ้มอกครึ้มใจ ขึ้นดอยขุนสถานไปทางนาหมื่นนาน้อย 1081 1080 1148 ไปมาตลอด บางทีเบื่อ ก็เข้าบ้านหลวง โผล่เชียงม่วน วกกลับลอง เข้าร้องกวางบึ่งต่อเข้าเชียงใหม่ จำได้ตอนขากลับ ย้ายไปอยู่แม่ฮ่องสอน ขึ้นเชียงกลาง วนขึ้นดอยไปลงสองแคว เข้าเชียงคำ วกกลับ ไปทางงาว เข้าสันกำแพง เข้าเชียงใหม่ อีกวันก็ไปต่อปาย ปางมะผ้า แม่ฮ่องสอน ,แม่ฮ่องสอน-เชียงใหม่ สมัยเส้นปายทำถนน ก็ไปทาง เส้น 108 แม่ฮ่องสอน -แม่สะเรียง -ฮอด แต่หลักๆ ชอบขึ้นดอยอินทนน ลงแม่แจ่มเข้าขุนยวม วกไปแม่ฮ่องสอน

ไม่น่าเชื่อชีวิตผม เกือบตลอด 4 ปีที่ผ่านมา เกือบทุกอาทิตย์ ต้องเดินทางแบบนี้ตลอด แต่ก็รอดมาไม่เคยเกิดอุบัติเหตุ เพราะผมจะสวดมนต์ในใจ โดยเฉพาะชินบัญชรก่อน 3 รอบ แล้วก็แผ่เมตตาให้วิญญาตามรายทางที่เราจะผ่าน ไม่ว่าจะขับตอนกลางคืน หรือกลางวัน ไม่เคยขับแล้วเห็นผีสักที ทั้งๆที่ไปคนเดียว ตอนดึกๆ ตามเส้นหลักๆ ที่อันตรายทั้งนั้น