อานุภาพวัตถุมงคลของหลวงพ่อ

ในห้อง 'หลวงพ่อฤๅษีลิงดำ' ตั้งกระทู้โดย joni_buddhist, 17 กรกฎาคม 2007.

1. joni_buddhist

joni_buddhist Legal returns ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

กระทู้เรื่องเด่น:
    203
    ผมได้รับพระที่คุณบัญชา มณีวาศท่านส่งมาร่วมบุญด้วยและท่านยังได้เขียนเรื่องราวปาฏิหาริย์ของหลวงพ่อหลายเรื่องผมอ่านแล้วเห็นว่าน่านำมาลงไว้ก็ขอนำมาเล่าต่อให้ทุกท่านฟังนะครับ
    อย่างที่รู้กันครับว่าวัตถุมงคลของหลวงพ่อทุกชิ้นจะมีเทวดารักษาอยู่คุณบัญชาได้เล่ามาดังนี้
    ผม(คุณบัญชา)เองได้ซื้อบ้านทาวเฮ้าส์ที่ดอนเมืองหลังหนึ่งในราคาที่ถูกมากๆก็ผ่อนไปเรื่อยๆจนกระทั่งบ้านเก่าเขาได้เอาที่คืนทางผมและครอบครัวจึงย้ายไปอยู่บ้านหลังนี้แรกๆก็ไม่มีอะไรต่อมาคนใช้ในบ้านเริ่มได้ยินเสียงชายลึกลับด่าคนในบ้านทั้งที่ตอนกลางวันไม่มีใครอยู่บ้านและน้องสาวผมเห็นคนเดินผ่านทะลุกำแพงตอนกลางคืน ส่วนแม่ผมนั้นนอนจะเห็นคนมาอาละวาดและขู่ว่ากูจะทำให้มึงฉิบหายทั้งบ้านมึงบังอาจมาเอาบ้านของกู
    เตี่ยผมนี่จู่ๆก็เดินไม่ได้โดยหาสาเหตุไม่ได้ การงานผมเองก็ติดขัดตลอด แม่ผมหาทั้งเจ้าและหมอผีมาก็ไม่มีผล ต่อมาผมได้ไปกราบหลวงพ่อที่บ้านสายลม(ปี2533)ก็หาโอกาสเล่าเรื่องในบ้านให้ท่านฟัง ท่านก็ว่าเจ้าของเดิมเขาหวงและคนที่ขายให้ผมได้โกงเขามาเขาจึงอาฆาต ตอนนั้นคุณลุงวีระท่านได้แนะนำให้บูชาเหรียญหลวงพ่อหลังท้าวเวสสุวรรณไปผมจึงบูชาและนำเหรียญนี้ไปกราบขอวิธีใช้จากหลวงพ่อ หลวงพ่อท่านให้นำไปติดไว้ที่หน้าบ้านและสวดบทบวงสรวงทุกวันและให้ขอเทวดาช่วย คุณลุงวีระท่านก็บอกว่ามีอินทกะรักษาอยู่เพราะของหลวงพ่อจะมีเทวดารักษาทุกชิ้น ก่อนกลับหลวงพ่อท่านก็บอกว่าเมื่อผีเจ้าของบ้านหายพยศเตี่ยก็จะเดินได้เอง ผมก็ทำตามที่หลวงพ่อท่านได้เมตตามาต่อมาคืนหนึ่งแม่ผมฝันว่ามีเทวดาร่างใหญ่เอาเชือกรัดคอผีตนนั้นและขู่ว่าถ้ายังเลวอีกจะจับโยนออกไปจากบ้านเทวดาองค์นั้นก็หันมาบอกแม่ผมว่าอีหนูเอ็งไม่ต้องกลัวข้าสั่งมันแล้วต่อไปมันพยศอีกจะโดนหนักกว่านี้เออผีตนนี้มันทุกข์นะก็ทำบุญให้มันบ้างแม่ผมถามว่าท่านมาจากไหนท่านก็ตอบว่าข้าเป็นเทวดารักษาเหรียญท่านท้าวมหาราชทิศเหนือนะถ้าพวกเอ็งทำดีข้าก็จะคุ้มครองเอ็งตลอดไปนะ
    แล้วแม่ผมก็สะดุ้งตื่น ที่น่าแปลกคือจู่ตอนเช้าเตี่ยเกิดหิวน้ำเห็นว่าแม่ผมไปตลาดแกเกิดลองลุกขึ้นจู่ๆก็เดินเองได้ตั้งวันนั้นมาคนใช้และน้องสาวผมก็ไม่เห็นคนมาด่าอีกเลย ส่วนผมก็การงานดีขึ้นมาก ผมเองเชื่อว่าเป็นท่านอินทกะที่รักษาเหรียญหลวงพ่อแน่อนอจึงขอนำมาเล่าไว้เพื่อประโยชน์ให้คนรุ่นหลังได้รู้ถึงสังฆานุภาพของหลวงพ่อครับ
    ผมเองก็โมทนาในเรื่องเล่าของคุณบัญชานะครับเรื่องดีๆอย่างนี้ก็ขอลงไว้เป็นหลักฐานถึงปาฏิหาริย์ที่เปี่ยมไปด้วยบารมีของหลวงพ่อของเราครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 กรกฎาคม 2007
  2. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005
    ครับสิ่งดีๆที่นำมาให้ทราบ ก็ตอนที่เหรียญนี้ได้หมดไปจากที่วัดและบ้านสายลมแล้ว
    ครั้นจะหาจากแหล่งอื่นนั้น บอกตามตรงว่าไม่มั่นใจเอาเลยถึง 80 % แม้ว่าจะดูเหมือนกันก็ตามที แต่ยังโชคดีที่ได้มีโอกาสบูชามาจากบ้านสายลมตั้ง 3 เหรียญ

3. จันทิตา แพรศรี

จันทิตา แพรศรี เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนากับสิ่งที่ได้รับด้วยค่ะ ..."ของสิ่งไหนเป็นของใคร..ของสิ่งนั้นย่อมต้องกลับมาหาเจ้าของแน่นอน" พี่ชายมีพระหลวงปู่ปานพิมพ์ครุฑใหญ่ บอกให้เอก แต่ด้วยความเกรงใจเพราะเราเข้าใจจิตใจของเจ้าของ แต่ไงไม่รู้พี่ชายกลับให้เพื่อนไปซะ เสียดายเรารึก้อเกรงใจกลับให้คนอื่นไปซะ....แต่หลวงปู่ปานยังมาสงเคราะห์บอกว่า ..เถอะน่าแล้วจะได้... จากวันนั้นจนถึงวันนี้ 2 ปีกว่าค่ะ และวันนี้ก้อได้มาแล้ว พิมพ์เม่น พระคำข้าว พระหางหมากครบเลยค่ะ ดีใจมาก ดีใจมากที่สุดเลย จะรักษาให้ดีที่สุดค่ะ พิมเม่นติดตัวตลอด ค่ะ พอได้มาวันแรกกราบหลวงปู่ หลวงปู่ก้อพูดประโยคข้างบนให้ฟัง ใจเย็นๆ ไว้ ถ้าเป็นของเราเราต้องได้แน่นอน
    ปล. ขออนุญาตมาเล่าค่ะดีใจมากที่ได้

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 สิงหาคม 2007
  4. joni_buddhist

joni_buddhist Legal returns ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

กระทู้เรื่องเด่น:
    203
    โมทนากับเรื่องเล่าคุณจันทร์จันครับ ผมเองก็เคยเหมือนกันอยากได้พระของในหลวงทรงอายุ60พรรษาพระไชยหลังช้างมากแต่ไม่มีเงินผมเลยอธิษฐานจิตปรากฏว่าจากวันนั้นทา4ปีกว่าจนกระทั่งมีพี่คนนึงในเวปนี้ให้มาก็เหมือนกับที่หลวงปู่พูด..."ของสิ่งไหนเป็นของใคร..ของสิ่งนั้นย่อมต้องกลับมาหาเจ้าของแน่นอน" คำพูดนี้จริงเสมอครับ

5. oomsin2515

oomsin2515 เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤษภาคม 2008
    กุศลผลบุญใด ๆ ก็ตามที่ข้าพเจ้าได้ทำมาแล้ว ตั้งแต่ต้นจนถึงปัจจุบันนี้ ข้าพเจ้าขออุทิศให้<O:p</O:p

6. s_thit

s_thit เป็นที่รู้จักกันดี

ทำดีไว้ เทพผู้ดูแลรักษาพระของหลวงพ่อ คุ้มครองแน่นอน โมทนาครับ

7. Ugood

Ugood ธรรมชาติ

อนุโมทนาครับ
    สาธุ สาธุ สาธุ

<!-- / message -->

8. bcbig_beam

bcbig_beam เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2006
    โมทนาด้วยครับ

..."ของสิ่งไหนเป็นของใคร..ของสิ่งนั้นย่อมต้องกลับมาหาเจ้าของแน่นอน"
    ใจเย็นๆ ไว้ ถ้าเป็นของเราเราต้องได้แน่นอน

อ่านแล้วเกิดพลัง กำลังใจมหาศาลเลยครับ
    สาธุ สาธุ อนุโมทามิ