****(((อิ่มอุ่น)))**** รวมพี่น้องนักร้องพลังจิต

ในห้อง 'เพลงคู่และกลุ่ม' ตั้งกระทู้โดย Meadwalker, 7 สิงหาคม 2012.

1. Meadwalker

Meadwalker เป็นที่รู้จักกันดี

****(((อิ่มอุ่น)))****
    รวมพี่น้องนักร้องพลังจิต

(Mead) อุ่นใดๆโลกนี้มิมีเทียบเทียม
    อุ่นอกอ้อมแขนอ้อมกอดแม่ตระกอง

(Airthestar) รักเจ้าจึงปลูกรักลูกแม่ย่อมห่วงใย
    ไม่อยากจากไปไกลแม้เพียงครึ่งวัน

(Veggie) ให้กายเราใกล้กัน ให้ดวงตาใกล้ตา
    ให้ดวงใจเราสองเชื่อมโยงผูกพัน

(Sansky) อิ่มใดๆโลกนี้มิมีเทียบเทียม
    อิ่มอกอิ่มใจอิ่มรักลูกหลับนอน

(hotmax) น้ำนมจากอกอาหารของความอาทร
    แม่พร่ำเตือนพร่ำสอนสอนสั่ง

(Thep) ให้เจ้าเป็นเด็กดี ให้เจ้ามีพลัง
    ให้เจ้าเป็นความหวังของแม่ต่อไป

(Veggie) ใช่เพียงอิ่มท้อง
    ที่ลูกร่ำร้องเพราะต้องการไออุ่น

(พร้อมกัน) อุ่นไอรักอุ่นละมุน
    ขอน้ำนมอุ่นจากอกให้ลูกดื่มกิน
    <O[​IMG]></O[​IMG]>></O[​IMG]>

(Tanoang) ให้กายเราใกล้กัน ให้ดวงตาใกล้ตา
    ให้ดวงใจเราสองเชื่อมโยงผูกพัน

(Veggie) ให้เจ้าเป็นเด็กดี ให้เจ้ามีพลัง
    ให้เจ้าเป็นความหวังของแม่ต่อไป

(Nopan) ใช่เพียงอิ่มท้อง
    ที่ลูกร่ำร้องเพราะต้องการไออุ่น

(พร้อมกัน) อุ่นไอรักอุ่นละมุน
    ขอน้ำนมอุ่นจากอกให้ลูกดื่มกิน<!-- google_ad_section_end -->

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.2190596/[/MUSIC]​

เนื่องในโอกาสวันแม่ที่กำลังจะมาถึงนี้
    คุณเบิ้มได้ขอเป็นตัวแทนเชิญชวนเพื่อนๆ ห้องลูกทุ่ง ร่วมร้องเพลงหมู่ (ชาย)
    เพื่อเป็นการระลึกถึงพระคุณแม่ ด้วยเพลงนี้ครับ "อิ่มอุ่น"
    แบ่งกันร้องคนละนิดหน่อย
    จริงๆแล้วยังขาดอยู่อีกสามท่าน ซึ่งก็ยังส่งมาได้จะทยอยมิกซ์เสียงให้ครับ
    ช่วงนี้เราก็ฟังกันเพลินๆไปก่อนครับ

[ame="http://www.youtube.com/watch?v=wCY2I11ZZDU"]????????? - YouTube[/ame]​

VDO เสร็จแล้วครับ<!-- google_ad_section_end -->

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 สิงหาคม 2012
  2. tangOAH

tangOAH เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2011
    ขออนุญาตมาตัดให้นะคะ รู้สึกเป็นเกียรติมากเลยค่ะ
    เพลงนี้เต็มไปด้วยนักร้องคุณภาพเลยค่ะ

แถมมีพี่ชายตระกูลตั้งของตั้งโอ๋อยู่ครบเรย
    ปลื้มๆๆๆๆๆๆ

[​IMG][​IMG][​IMG]

3. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    ตื่นมาฟังแต่เช้าเลยค่ะ เดี๋ยวมาคอมเม๊นท์ หุงข้าวใส่บาตรก่อนนะคะ

4. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

1,230
    นักร้องครบรึยังคะ (เห็นว่ายังขาดอีก 3 ท่าน)
    แต่ ครบไม่ครบยังไง ขอฟังก่อนล่ะ

(Mead) << เสียงนุ่มเป็นเอกลักษณ์ ฟังแล้วจะรู้สึกอ่อนหวาน ใสเย็น
    (Veggie) << คนนี้เค้าเป็นนักร้อง(สมัครเล่น)ขั้นเทพไปแล้วล่ะ
    (Sansky)<< คนนี้เอาตัวปลอมมาร้องแทน ตาก็คงจับได้
    เพราะฟังเสียงซะคุ้นเข้าไปในกระดูกดำแล้วอ่ะ ฮ่าๆ

(hotmax19) << คนนี้มีมนต์ มนต์เสียงเพลงไงคะ ดูมีความสุขกับการได้ร้องเพลง
    (Thep) << ฟังเผินๆ เพลงนี้เสียงคล้ายพี่เบิ้มนิดๆ และพกความพริ้วของลูกทุ่งมาด้วย ^_^
    คนนี้ร้องเพลงดีขึ้นเรื่อยๆ (จากที่เคยฟังเพลงแรกที่บอร์ด)

(Tanoang) << แหง่มมม...............................................................
    .....................................................................................................
    .....................................................................................................

ให้ใช้เจโตตรวจสอบที่จุดๆไว้ แล้วกันค่ะ ฮ่าๆ (แกล้งพี่อ๋อง เดี๋ยวค่อยพิมพ์ทีหลัง)

(Nopan) << นุ่ม ซึ้ง ร้องได้ดีทีเดียวอ่ะ เพราะดี ^_^
    -----------

(ฟังไปหลายรอบเลย) ^_^

.

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 สิงหาคม 2012
  5. ดอกใบบุญ

ดอกใบบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

เสียดายจังทำไมเพลงไม่ยอมเล่นนะ
    เดี๋ยวค่อยมาฟังใหม่

6. ดอกใบบุญ

เพลงไม่ยอมวิ่งก็ใช้วิธีอื่นจ้า อิอิอิ
    เพราะที่สุดเลยจ้า....
    แล้วไม่มีเวอร์ชั่นรวมพี่น้องนักร้องฝ่ายหญิงบ้างเหรอค่ะ

7. ดอกใบบุญ

และแล้วเพลงก็วิ่งจ้า เพราะมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ (เพราะได้ฟังจากเว็บโดยตรง อิอิอิ)

8. tanaong2011

tanaong2011 เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2011
    (Tanoang) << แหง่มมม...............................................................

ให้ใช้เจโตตรวจสอบที่จุดๆไว้ แล้วกันค่ะ ฮ่าๆ (แกล้งพี่อ๋อง )

จากการตรวจสอบด้วยเจโตแล้ว ได้ความว่า

" หน้าตาก็งั้นๆ เสียงร้องก็ยิ่งงั้นๆอีก ร้องแต่ลูกทุ่ง มาเจอเพลงศุ เข้า!!!....ไปไม่เป็นเลยชิมิ "

ดีใจมากๆครับที่ได้ร่วมทำกิจกรรมดีๆในวันแม่
    ขอบคุณทุกๆท่านโดยเฉพาะพี่มิ๊ดและคุณเบิ้ม
    ร่วมร้องกันเป็นหมู่คณะแบบนี้ ความรู้สึกดีจังครับผม...

ปล. ฝากถึงหนูตาว่า".........................." (หนูตา ใช้เจโตตรวจสอบด้วย)
    (smile)(smile)(smile)

9. ษิตา

1,230

ฮั่น! เจด้าแล้วนั่น ไม่ใช่เจโต เหอๆ
    ลืมเลย ว่าพี่อ๋องร้องเป็นยังไง อิอิ..
    ระแวงเลยดินั่น 555

พี่อ๋องก็ร้องได้ดีตามสไตล์นั่นแหล่ะ..
    เรียบร้อยๆฟังสบายๆ

เพลงนี้โดยส่วนมากก็คุ้นหูและเป็นที่รู้จักและร้องกันได้
    ยังไงวันแม่ ขออีกซักเพลงนะคะพี่อ๋อง ^_^ ร้องมาๆ

วันแม่ เมื่อก่อนตาจะนึกถึงเพลงของ จั๊ก ชวิน >> "สองมือ"
    ใครยังไงไม่รู้ "สองมือ" คือ สัญญาหัวใจระหว่าง ตากับแม่ ล่ะค่ะ

ป.ล. ไม่ได้เจโตอ่ะ เลยมิสามารถตรวจสอบได้ อิอิ
    ให้เจได ตรวจสอบได้ป่ะคะ 555 :d

10. Pinit

Pinit ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

(หนูตา) << มาวิจารณ์ + วิจัย
    (Pinit) << มาฟัง ดูราดราว...และให้กำลังใจ (f)

11. ดอกใบบุญ

สำหรับใบบุญแล้วไม่มีคำวิจารณ์จ้า
    แต่จะบอกว่าร้องเพราะทุกคนเลยจ้า
    เพราะมากที่สุดในโลกเลยจ้า อิอิอิ

12. Meadwalker

(Mead) มาดูความเรียบร้อย และมาขำมุขข้างบน (อิๆ)
    พอดีตั้งอ๋องร้องส่งมาให้ใหม่อีกเที่ยวนึง ลงให้ใหม่แล้วนะครับ
    เป็นอีกโปรเจคที่สนุกสนานจาก Idea ของคุณเบิ้ม
    ดูท่าตงต้องทำ MV ตามมา เพราะเพลงไม่ยอมดังน่ะครับ

:cool::cool::cool:

13. ลุงแมว

ลุงแมว เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2005
    ขอให้คุณแม่ทั้งโลกมีความสุขมาก ๆ นะครับ

ร้องได้เพราะกันทุกคนเลยครับ ^^

14. KeLBeRoS

KeLBeRoS Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

28 กรกฎาคม 2006
    ไพเราะ เพราะพริ้งครับ

15. Meadwalker

ทำ VDO มาฝากแล้ว
    อยู่ข้างบนนะครับ

16. ดอกใบบุญ

ขอบคุณจ้า....มีภาพนักร้องด้วย เยี่ยมเลยจ้า

17. ดอกใบบุญ

ใกล้วันแม่แล้วใบบุญไม่ซาวดนตรีเพลงอิ่มอุ่น
    ดังนั้นขออนุญาต นำเพลง อิ่มอุ่น รวมพี่น้องนักพลังจิต
    ไปร้องตามนะคะ ขอบคุณค่ะ ...อิอิอิ

18. ดอกใบบุญ

ลองซ้อมดูเบื้องต้นแล้วปรากฏว่า โอ๊ยยยยจะทำเพลงพี่น้องนักร้องพลังจิต เสียหายอย่างแรงจ้า หุหุ เดี๋ยวลองอีกทีถ้าไม่ดีก็เลิกล้มความตั้งใจจ้า อิอิอิ

19. ชมพู่หวาน

ชมพู่หวาน เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2012
    เพราะมากๆๆค่ะ....พี่น้องนักร้องพลังจิต....
    ;ปรบมือ;ปรบมือ;ปรบมือ

20. VeggieGuy

VeggieGuy เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2007
    มาซ้อมฟังก่อนเวอร์ชั่นสมบูรณ์ครับ
    ฟังดูหลากหลายดี ได้อรรถรสของความรักของแม่ครับ