อีกหนึ่งเรื่องราวของหลวงพ่อชาญณรงค์ ศิริสมบัติ เปิดจองรูปหล่อหลวงพ่อชาญณรงค์ วัดอัมพวัน อ.ท่าบ่อ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ARUNNO, 25 พฤษภาคม 2015.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ARUNNO

ARUNNO เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีด้วยครับ อนุโมทนาบุญด้วยครับ

2. ARUNNO

ยินดีด้วยครับ ทุกท่านที่ได้รับพระแล้วลองอาราธนาขึ้นคอบูชาด้วยคาถาที่ให้ไว้ครับ ทำจิตแน่วแน่ถึงท่าน สำคัญที่ศรัทธามั่นคง ลองดูครับ
    อนุโมทนาบุญด้วยครัย

3. ARUNNO

สรุปยอดจองพระถึงวันที่ 30 มิถุนายน 2558 ครับ ขาดตกหรือผิดพลาดไปขอให้แจ้งนะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      244.9 KB
      เปิดดู:
      1,108
  4. กร hondacivic

กร hondacivic เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2012
    ได้รับพระสมเด็จพิมพ์ใหญ่พร้อมพระนางพญาและใบอนุโมทนาแล้วครับ อนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ สาธุ สาธุ สาธุ ...

5. หมื่นยิ่ง

หมื่นยิ่ง เป็นที่รู้จักกันดี

27 กุมภาพันธ์ 2013
    ขอจองชุดหมายเลข 2 ครับ[/QUOTE]
    โอนเงินจำนวน 20,000 บาท แล้วในวันนี้ เวลา 12.56 น.
    ที่อยู่จัดส่ง
    นายสุวิช สุมาลี
    112/310 เคหะชุมชนสุรินทร์ หมู่ 7 ต.สลักได อ.เมือง จ.สุรินทร์ 32000
    โทร 081-7250956

6. FLUKE-NICE

FLUKE-NICE เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2008
    ต้องกราบขออภัยท่านเจ้าภาพงานบุญนี้ด้วยครับ ผมจองไว้แล้ว แต่ช่วงนี้ไม่พร้อมด้วยปัจจัยจริงๆครับ จึงขอสละสิทธิ์ คงไม่ใช่จังหวะของผมครับ ภาระค่าใช้จ่ายในช่วงนี้มีมากครับ ขออนุโมทนากับท่านเจ้าภาพและทุกท่านที่ร่วมบุญครับ

7. ARUNNO

ยินดีด้วยครับ อนุโมทนาสาธุ

8. ARUNNO

โอนเงินจำนวน 20,000 บาท แล้วในวันนี้ เวลา 12.56 น.
    ที่อยู่จัดส่ง
    นายสุวิช สุมาลี
    112/310 เคหะชุมชนสุรินทร์ หมู่ 7 ต.สลักได อ.เมือง จ.สุรินทร์ 32000
    โทร 081-7250956[/QUOTE]

รับทราบครับ จัดส่งพรุ่งนี้เช้า อนุโมทนาครับ

9. ARUNNO

ทุกท่านที่ร่วมทำบุญกับวัดอัมพวันคือเจ้าภาพครับ ผู้ที่ร่วมอนุโมทนาด้วยก็ได้บุญเช่นกัน ขอขอบคุณ คุณญาณพลที่มาร่วมอนุโมทนาบุญด้วยกัน พระของหลวงพ่อชาญณรงค์ยังพอมีเหลือแบ่งปันให้ผู้ที่ศรัทธาท่านจริงๆ ได้เป็นเจ้าของ หากวันนี้ไม่พร้อมวันหน้ายังมีครับ อนุโทนาด้วยครับ

10. krit_kasem

krit_kasem เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพัสดุเรียบร้อยแล้วครับ
    พระสวยถูกใจมากเลยครับ...ขอบคุณมากครับ
    ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

11. ARUNNO

ยินดีด้วยครับ ขออนุโมทนาครับ

12. ARUNNO

ต้องขออภัยด้วยครับเมื่อวานนี้งานยุ่งมากเลยไม่ได้แจ้งหมายเลขจัดส่งพัสดุคุณหมื่นยิ่ง
    หมายเลข EMS ที่จัดส่งพัสดุนะครับ
    คุณหมื่นยิ่ง ej829908981th

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 กรกฎาคม 2015
  13. ARUNNO

วันนี้จะลงรูปพระสมเด็จเพิ่มเติมพร้อมหมายเลขนะครับ เริ่มจาก

หมายเลข 31 (31 atha จอง) และ 32

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 กรกฎาคม 2015
  14. ARUNNO

หมายเลข 33 และ 34 (34 Munkong95 จอง)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 กรกฎาคม 2015
  15. ARUNNO

หมายเลข 35 และ 36 (36 Deawtpong จอง)

16. ARUNNO

หมายเลข 37 และ 38

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 กรกฎาคม 2015
  17. ARUNNO

หมายเลข 39 และ 40

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 กรกฎาคม 2015
  18. Deawtpong

Deawtpong ThaiAmuletOnline.com

21 กันยายน 2012
    ขอจององค์ 36 ครับ

19. ARUNNO

ร่วมทำบุญกับวัดอัมพวันในครั้งนี้เพื่อวัตถุประสงค์ในการสมทบทุนบูรณะเสนาสนะต่างๆ ภายในวัดที่ชำรุดทรุดโทรม อาทิ กุฏิเก่าของหลวงพ่อเหลื่อม โรงครัว อาคารเรียนพระปริยัติเดิมที่เป็นตึกเก่าแก่อายุประมาณ 70 ปีแล้ว เป็นต้น
    การร่วมทำบุญครั้งนี้ทางวัดอัมพวันได้นำพระผงพิมพ์สมเด็จและพิมพ์นางพญารุ่นสุดท้ายของหลวงพ่อชาญณรงค์ ศิริสมบัติ (อภิชิโตภิกขุ) ปี 2529 หรือที่เรียกว่ารุ่นไฟดับ มาเป็นของสมนาคุณให้ผู้ที่ร่วมบริจาคทำบุญ โดยกำหนดเป็นกองผ้าป่ากองละ20,000 บาท จะได้รับพระสมเด็จพิมพ์ใหญ่ 1 องค์ พระนางพญา 1 องค์
    พระรุ่นนี้เป็นรุ่นสุดท้ายที่ท่านอนุญาตให้ทำ โดยหลวงพ่อเหลื่อมลูกศิษย์ใกล้ชิดท่านในยุคนั้นเป็นผู้ขออนุญาตจัดสร้างขึ้นมา การจัดสร้างทุกขั้นตอนทำอยู่ที่วัดเงินทั้งสิ้น เมื่อตอนที่กำลังปลุกเสกพระอยู่นั้นได้เกิดไฟดับบริเวณรอบๆ วัด จึงเรียกว่าพระรุ่นไฟดับ
    พระผงชุดนี้เหลือตกค้างอยู่ที่วัดอัมพวันจำนวนหนึ่ง ซึ่งตกค้างมาตั้งแต่สมัยที่หลวงพ่อเหลื่อมนำมาจากวัดเงินเมื่อครั้งนั้น ในตอนที่หลวงพ่อเหลื่อมขอจัดสร้างนั้น หลวงพ่อชาญณรงค์ได้เอยปากว่า "ท่านมหา ไม่กลัวเรื่องวุ่นวายจะตามมาหรือ" ซึ่งท่านหมายถึงว่าในอนาคตจะมีคนเสาะหาพระรุ่นนี้กันมากจนมีเรื่องราววุ่นวายกันตามที่เราได้รับทราบกันดี ท่านใดที่ติดตามเรื่องราวของหลวงพ่อชาญณรงค์มาตลอดในหน้าเวบนี้หรือเวบอื่นๆ จะทราบดีว่ามีเรื่องราววุ่นวายอะไรกันบ้างเกี่ยวกับพระผงชุดสุดท้ายของท่านนี้
    วัตถุมงคลที่หลวงพ่อชาญณรงค์ท่านทำไว้นี้ ท่านลงทุกสรรพวิชาที่ท่านเรียนมาจากอาจารย์ที่เชื่อกันว่าคือหลวงปู่เทพโลกอุดรพระภิกษุในตำนานและลึกลับในโลกทิพย์ที่มนุษย์ยากจะหยั่งรู้ได้ สมัยที่ท่านเรียนสรรพวิชาออกมาจากป่าใหม่ๆ ที่เรียกกันว่าศิษย์ในดงนั้น ท่านร้อนวิชาจนต้องแสดงออกให้คนเห็น เช่น ท้าลองวิชากับพระเกจิชื่อดังองค์ต่างๆ แสดงฤทธิ์ต่างๆ ให้ลูกศิษย์ใกล้ชิดได้ดูกัน เช่นเสกใบไม้เป็นนก เป็นกบ เป็นแมลงต่างๆ
    ในช่วงสุดท้ายของชีวิตท่านมีลูกศิษย์ใกล้ชิดมากมาย เป็นบุคคลมีชื่อเสียงในวงสังคมก็มี เป็นมหาเศรษฐีก็มี เป็นเจ้าของธุรกิจ-กิจการชื่อดังก็มี เป็นข้าราชการชั้นผู้ใหญ่ก็มี ท่านได้ห้ามมิให้เผยแพร่เรื่องราวอิทธิฤทธิ์ปาฏิหาริย์ต่างๆ ที่ได้รู้ได้เห็นไปจากท่านเพื่อมิให้เกิดการอวดอ้างหรือการปรามาสขึ้น และท่านได้เก็บตัวเงียบมากที่สุดมีเพียงคณะลูกศิษย์ใกล้ชิดเท่านั้นที่ไปมาหาสู่ท่านได้
    ท่านที่มีกำลังทรัพย์พอที่จะร่วมทำบุญกับวัดอัมพวันได้ แนะนำให้ท่านเป็นเจ้าภาพผ้าป่าสักกองเถิดครับ ในอนาคตพระของหลวงพ่อจะหาได้ยากยิ่งและจะเป็นตำนานไม่ต่างอะไรกับพระสมเด็จวัดระฆังเลย ในวันนี้เมื่อมีโอกาสแล้วอย่าพลาดโอกาสนี้ไปครับ พระชุดนี้เป็นชุดสุดท้ายแล้วที่เหลืออยูู่ที่วัดอัมพวันที่มีที่มาที่ไปชัดเจนถูกต้อง ในประเทศไทยมีเหลืออยู่ที่นี่เพียงแห่งเดียวเท่านั้น
    ท่านที่จองไว้ทางวัดให้โอกาสโอนเงินได้ในหนึ่งเดือนครับ โดยโอนเงินเข้าบัญชีของวัดอัมพวันได้โดยตรงที่ บัญชีเงินฝากเผื่อเรียก ธนาคารออมสิน สาขาบ้านผือ เลขที่บัญชี 020142063088 ชื่อบัญชี วัดอัมพวัน (เงินบูรณะวัด)

อนุโมทนากับทุกท่านครับ สาธุ

20. ARUNNO

ทำไมใจตรงกับผมเลยรูปภาพชุดนี้ผมเพิ่งได้รับมาจากทางวัด ยังไม่ได้ดูรูปละเอียดนักเมื่อครอปรูปเสร็จแล้วก็นำมาลงเลยเพิ่งได้พิจารณาอย่างละเอียดเมื่อตอนลงรูปเสร็จแล้ว เห็นองค์หมายเลข 36 ก็นึกชอบทีเดียว นี่ถ้าไม่มีคนจองก่อนว่าจะจองไว้เองเหมือนกัน
    ยังไงก็ยินดีด้วยครับ เป็นวาสนาของคุณDeawtpong ขออนุโมทนาครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้